ใครผิดหรือถูก - หน้า 2

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ใครผิดหรือถูก

Junior Member
    ขอบคุณ
    0
    Feedback Score
    0

น้องเขาคงไม่เอาไรมากอ่ะครับบ

ก้คงทำใจจะไปบวชเเล้วเเระ

คำเตือน กินเหล้ามากไม่ดีเปนตับเเข็ง เหมือนอาน้องคนนี้ครับบบ

Senior Member Tooday's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

ซื้อทางนี้ต้องทำไจ

คิดว่าเปงประสบการ
    ครั้งใหย่ละกาน

ผมก้อเจ็บมาเยอะ

N U F C

zoloji@gmail.com

ขายโมเดลนักฟุตบอล คลิ๊กเข้ามาเลือกเลย..

หนังสือบอลเก่า ขายแล้วคับ!
    ขายBMW2002 ขายแล้วคับ!
    ช่องทางโอนเงิน
    ธ.กรุงไทย : 207-018114-6 (Rewat Ruang..)
    ธ.ไทยพาณิชย์ : 505-255439-8 (Rewat Ruang..)

kate kup's Avatar
    สถานที่
    thairetrocar.com
    ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ช่างน้ำ อ่านข้อความ

ดีครับ คุนน

ผมรับรถคันนี้ ที่ เจ้าของ เขานำมาให้ผมดูครับ เเล้วว่าจาขายผม

เพราะเขาเดือดร้อน ตอนนี้เขาว่าจาไปบวชเเล้วครับบ

เพราะเหนเขาบอกว่า คุนอาเขาอยู่ได้ไม่เกิน กี่วันไม่รู้ครับ

เลยต้องบวชเเล้วเดือดร้อนเรื่องเงินจึงนำมาขายให้ เพราะ จะไปรักษาคุนอาล่ะมั้ง

วันนี้ก้ลองเชคๆดู ในภาพที่ตอนซื้อกะของจิงๆ คนละอย่างเลยนะครับบ

คือเชดดูเเล้ว เเล้วลองอ่านกระทู้ก่อนซื้อครับ ปรากฎว่า ที่บอกว่าไฟติดนั้
    ก้ไม่ติดเเล้วมีอย่างที่ไหน เอาสายไฟบ้านมาทำ -*-
    เเล้วตัววัดรอบ ในรถมี พอของมาถึงมันไม่มี เเล้วบอกเครื่องวิ่งได้ 120 ทั้งๆที่จิงก้รู้กันอยู่

คือว่าน้องเขาดูรถไม่เปนอ่ะครับบบ

อีกอย่างซื้อทางไปรษณีย์มาคมันเลยเชคไม่ค่อยได้ครับบ

เเล้วอีกอย่างนึงที่ว่า คือน่าสงสัยว่าจะเปนเล่มปลอมนะครับบ

ถึงเลขจะตรงก้เหอะ เเต่มันไม่มีการเซนเจ้าของกรรมสิทธิ์เลย งงมากก

เเล้วน้องบอกอีกว่ารถอ่ะขาย22000เเต่น้องเขาให้ไป200 00ติดเขาอยู่2000

เขาก้วิ่งหาเงินใหญ่เลย ต้องเข้าใจครับอยู่กะอาคนเดียว อาเข้าโณงบาลผ่าตัด เปนหนี้ครึ่งเเสนเเล้วมั้ง เขาเลยกะว่าถ้าอาไม่รอดจาไปบวช เรียนก้เรียนอยู่อ่ะครับบ สงสารเขาครับเลยมาโพสส

จิงๆอ่ะ คุนไม่น่ามาหลอกขายของเขาเลยนะครับบ

ที่ส่งมาชุดโอนก้ไม่มีเพราะบอกว่าต้องจ่าย2000ก่อนเเ ล้วชุดโอนจะมา

จิงอ่ะผมก้ไม่รู้ว่าเขาทำเเบบนี้มีเหตุไรหรือป่าวคนข าย

อยากให้มาโพสคุยกันนะครับบ

ผมจะเปนตัวเเทนน้องเขาเเล้ว น้องเขาจาไปบวชเเล้วครับบ

น้องเขาเปนคนดีมากก
    น่าสงสารคนดีๆเเบบนี้น่ะครับบ รถอุดส่าซื้อมา ก้โดนหลอกขายเพระว่าดูรถไม่เปน

เเล้วคาบูอ่ะครับ ผมดูออกนะ
    คาบูก้เทียม ผมอยากรู้มากกคุนบอกอะไรน้องเขามั้ง เพราะที่ฟังมามันไม่มีสักอย่างเลยครับบบ

ผมขอความเหนหน่อยนะครับบ ว่าที่ผมทำผิดหรือถูก เพราะไม่อยากให้คนอื่นมาเปนเเบบนี้

เเต่ถ้าจะด่า ด่าผมนะครับบ
    เพราะน้อง เขาจะไปบวชเเล้ว

http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=303230

อ่านการซื้อขายของเขาได้ที่กระทู้นี่ครับบบ

ขอความเหนกันมากๆๆนะครับบบบ

เเล้วมีอ่ะไรกะน้องคนนั้นถามผมได้นะครับผมเปนตัวเเทน เขาเอง

ยังไงก้ขออโหสิกรรมเเก่น้องด้วยครับบ

ใครอยากดูหลักฐานอ่ะไรบอกมาได้นะครับ

อยากรู้เฉยว่าผมทำถูกม่ะๆๆ

พอจะมีรูปรถปัจุบันรึป่าว เอามาเทียบให้ดูเลย แล้วจะได้รู้ว่าใครถูก ใครผิด ใช่ปะ
    อย่าทำในสิ่งที่ไม่มีสิทธิ์ อย่าคิดในสิ่งที่ไม่มีค่า อย่ารอในสิ่งที่ไม่มีมา อย่าไขว่คว้าในสิ่งที่ไม่มีจริง

Junior Member artit-ชาลี's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

ผมก็เสียใจนะครัย ตัวมเองก็เคยโดนมาแล้ว ยิ่งผมนะอยากได้ใจจะขาด เจอโพส์ลงในเวป เนี้ยแหละ ตื่นเช้ามา โอนเงินไปก่อนเลย ดีนะเขาไม่โกงผม เงิน ตั้ง 16000 เขาก็ส่งมาจิง แต่ที่คุยไว้ วิ่ง จากอุดร ไปละรี ไปกลับไม่มีปัญหา แต่ผมขี่ ไปแค่ 30 โล ลูกสูบทะลุ โอแม่เจ้า เสียเงินค่าทำเครื่องใหม่ 3000 พัน เจ็บครับ เพื่อนๆๆคนไหนกำลังมองหารถ ที่ขายในเวปต่างๆๆ กรุณาตัดสินใจให้ดี เพราะ เราได้เห็นแค่รูป ผมก็ไม่ได้ว่ารวมไปหมดนะครับ บาง ข้อความประกาศขายก็ดี ไม่หลอก ก็ขอให้เป็นอย่างนี้ตลอดไป คลาสสิคจะได้อยู่ต่อไป ............

Senior Member DDT100's Avatar
    สถานที่
    เศษเหล็กคืนชีพ
    ขอบคุณ
    0
    0

ห็นใจครับตอนผมเริ่มเล่นรถใหม่ ๆ ก็เคยโดนเหมือนกันตอนนั ้นไม่มีความรู้เรื่องรถเรื่อง
    เครื่องเรื่องอะไหล่เลย แต่ก็ไม่โทษใครเพราะเราเองก็ผิดที่อยากได้จนไม่ลืมหู ลืมตา ก็ฝากเตือนเพื่อน ๆ น้อง ๆ ที่เริ่มเล่นรถใหม่ ๆ จะไปซื้อรถที่เจอในเวปหาคนโต หรือใครที่มีความรู้ความเชี่ยวชาญพาเขาไปดูด้วยจะได้ ไม่โดนเขาหรอก สำหรับผมตอนนี้ทำใจแล้วครับ ว่าจะซื้อรถในเวปตอนนี้ให้คิดไว้ก่อนได้เลยว่าเครื่อ งมีปัญหาแน่ๆ ไม่งั้นเขาคงไม่ขายหรอก ผมจะดูแค่ว่ารถรุ่นนั้นผมมีปัญญาซ่อมหรือเปล่า แล้วอะไหล่แท้มีเยอะมั้ย ราคาสมเหตุสมผผลหรือไม่ ผมจึงซื้อ

นักขับขี่อิสระ สนิมวิ่งได้'s Avatar
    สถานที่
    Freedom Classic Rider Bangkok
    ขอบคุณ
    0
    0

ก็ยังไงก็ ได้แค่ส่งกำลังใจ ให้กับเณร หรือ พระ ในอนาคต ละกันครับ

แล้วบวชกี่พรรษา ล่ะเนี่ย ขอให้บุญที่น้องเค้ากระทำทั้งชาตินี้และอดีตชาติ ส่งผลให้มีความสุข

ตลอดไป ครับ

ภาวนาอย่าให้เรื่องแบบนี้เกิดขึ้นอีกเลย

สาธุ.........

Senior Member HAREMBELL's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

ผมก็เปนอีกคนนึงคับ

ที่ซื้อรถผ่านเนต อย่างที่พวกพี่ๆบอกละคับว่า

ความอยากได้จนไม่ลืมหูลืมตา ผมก็อีกคนนึงละคับที่อยากได้จนไม่ลืมหูลืมตา

แต่โชคดีที่ว่า ผมได้รถมาสภาพดีคับ เหลือแค่ไล่วงจรไฟนิดหน่อย

จะซื้อรถในนี้ขอให้ตรวจสอบทุกๆอย่างให้แน่ใจคับ

และ ควรหาหลักฐานจากเขาไว้ก่อนทำการวื้อขาย เพื่อความปลอดภัยของตัวท่านเองคับ

ส่วนน้องเขาก็ขอให้อาหายไวไวนะคับ

ถ้าน้องได้เข้าทางธรรมก็ขอให้ๆ พบทางออกกับชีวิตในทางที่ดีคับๆ

ชาว2ล้อเอาใจช่วยให้ฝ่าอุปสรรค์ต่างๆได้ด้วยดีคับ

Junior Member ClassicInVien's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

ไม่ ทราบ มี ที่ อยู๋ หรือ

เบอร์ ติด ต่อ คน ที่ ขาย รถ มา ป่ะ ครับ

รบ กวน ช่วย หา มา ให้ หน่อยได้ ไหม ครับ

.......

ได้ หรือไม่ ได้ ยัง ไง

รบ กวน หา ให้หน่อยน่ะครับ

ขอบคุณ
    0
    0

จากที่ผมไปขอน้องเขาดูเอกสารนะครับบ

มันงงมากกเลยเพราะว่า ภาพสำเนาคนที่ขายอ่ะเขาไปโพสลงเวปเปนคนนี้

เเต่ว่าพามาดูคนที่ส่งอ่ะเขาจะมีสำเนาคนฝากส่งด้วยอ่ ะครับ กลับไม่ใช่คนนี้

ไม่รู้เขาฝากคนนี้ส่งอ่ะป่าวครับ

รูป รูป    

ขอบคุณ
    0
    0

ส่วนเอกสารซื้อขาย ที่เหนก้น่าจามี

เเค่ใบสลิปโอนเงิน2ใบ เพราะโอนไป2รอบบบ

ผมลองไปถามพวกคนอื่นๆเเล้วนะครับบบ

ว่าสามารถดำเนินคดีได้นะครับ เพราะตามกฎหมาย ถ้าคนขายรู้อยู่เเก่ใจว่ามันไม่ดี

เเต่คนซื้อดูรถไม่เปนไม่รู้เรื่องงงคนขายต้องรับผิดช อบนะครับ
    เพราะ ตามกฏหมายเขาให้ถึงปีนึงเเนะสภาพรถอ่ะ

ผมยังคิดอยู่ว่าจะเอาไงไง ว่าจะทำรถคันนี้ต่อ หรือ จะทำการทางกฎหมายย

คือถ้าจำทำเเบบนั้นต้องเดือดร้อนน้องเขาอีกอ่ะครับบ

เหนว่าเขาไปบวชเเล้ว ก้เลยว่าไม่ต้องสนใจทางนี้

ผมไม่รู้เหมือนนะครับบ

รบกวนคนขาย มาโพสบอกหน่อยครับบบ

เอกสารที่พบ

- รูปสำเนาคนขาย เเล้วใบฝากส่งจากที่นู้นมา
    - รูปคนขายกะฝากส่งไม่เหมือนกัน
    - ใบสลิปที่น้องโอนเงินสองใบ ใบเเรกโอน 4000 ใบสองโอน 16000
    - เล่มทะเบียน มี2เล่ม เล่มเครื่อง เล่มทะเบียนขาดต่อ ปี2547 ไม่มีการเซนโอนผู้ถือกรรมสิทธิ์
    เล่มเครื่องขาดต่อ2544 ไม่มีการเซนโอนผู้ถือกรรมสิทธิ์ เเต่เนื่องจากเหนน้องเขาบอกว่า

ผู้ขายโทรมาบอกก่อนเเล้วว่าขาดต่อตั้งเเต่2547 เเต่น้องเขาบอกว่าโอนไปเเล้วทำไงได้
    -*-
    มีสำเนาเจ้าของเดิม ที่เล่มเครื่อง เล่มรถมาอย่างละ1ชุด ขาดๆเก่า

-ชุดโอน หนังสือมอบอำนาจไม่มี ผู้ขายบอกว่าต้องโอนไปให้เขา2พันก่อนเเล้วจะส่งมา
    - ส่วนรถนั้นเขาบอกว่า

คันนี้ขาย 22000 ทะเบียนพร้อมโอน เครื่องดรีม ทำสีเรียบร้อยแล้ว เก็บงานทุกอย่าง วิ่ง120 สบายๆ จัดส่งทั่วไทยครับผม สนใจโทร 0873035546

http://www.thaiscooter.com/forums/showthread.php?t=303230

อ่านได้ที่ดระทู้นี้ครับบ

ส่วนรถอ่ะครับบ

ตอนนี้ซื้อนะครับบ
    น้องเขาบอกว่า คนขายบอกว่ามีวัดรอบให้ด้วย เเต่กระจกไม่มีไม่เปนไร

เเล้วถ้าทุกท่านสังเกตนะครับบน้องเขาโพสถามไปเเล้วไฟ ติดหมดป่ะ

เขาบอกว่าติด วิ่งสบายได้120 เกบงานครบ พร้อมโอน

ที่ผมมาดูก้มี

- สายไฟใช้สายไฟบ้าน เเบตไม่มี
    -ฝากระเป๋าคนละข้างกัน
    -คันเร่งค้างอันนี้ไม่เท่าไร
    - ตัววันรอบหายไปไหนนนนนนนนนนนน
    - ล้อยี่ห้อ jazzล้ออ่ะไรว่ะ ไม่เคยเจอ
    -เครื่องดรีมเเค่100cc
    -ล้อยี่ห้อไรก้ไม่รู้
    - คาบูร์ครับ นี่สำคันมาก เพราะตอนที่น้องเขาคุยอ่ะ คนขายบอกน้องเขาว่าคาร์บูเวฟ

เเต่ที่โพสบอกคาร์บูเเดช

เเต่จิงๆๆๆๆๆๆคือคาร์บูเทียม

ไม่รู้มีอ่ะไรอีกมั้งนะครับเดี๋ยววันนี้จาลองเชคครับ บ

ขนาดดูคร่าวๆเมื่อวานส่วนเอกสารงงมาก

ตกลงคนไหนคนขายเเน่ มีสำเนาตั้ง3-4คนส่งมาก

เเต่อยู่จังหวัดเเพร่หมดเลยครับบ

เเถวๆเด่นชัยละมั้ง เด๋ว ถ้ามีอ่ะไรคืบหน้าจะบอก

ที่สำคันคุนคนขายครับ ถ้าผมดำเนินคดีคุนเเทนน้องเขานะครับบบ

คุนต้องชดใช้ค่าเสียหายอย่างเดียวนะครับ ตามกฎหมายอ่ะครับ

จะมาบอกว่าขอรถคืนก้เอาเงินคืนไปไมได้นะครับบ หรือว่าจาเอาอย่างนั้นก้ได้ครับเเล้วเเต่

ยังไงๆรอมาคุยกันก่อนนะครับ

ปล.ผมยังไม่รู้ความคิดคนขายเลยฟังความฝ่ายเดียว ขอความคิดเห็นคนขายด้วย

เเต่ผมไม่ทำอ่ะไรตามกฎหมายหรอกครับ ถ้าคุนมาโพสกลับ เเล้วให้ความเห็น โดยส่วนตัวคือจะไปทำทำไมไม่ใช่เรื่องของเรา

เเต่นี้เหนว่าน้องเขาน่าสงสารจิงๆครับ

เดี๋ยววันนี้จะให้เดกที่ร้านเชครถก่อนนะครับ

เรื่องรถคงไม่เท่าไรมั้งคับ เเต่ถ้าเอกสารปลอมคงไม่ดี

เพราะเหนว่าในรูป ทะเ บีย น กกม เเพร่ 189

มาจิงๆก้ ค-3330 ครับ

คือยังไงก้อยากให้คนขายมาอธิบายหน่อยนะมันเปนยังไง

มีอ่ะไรคุยกะผมนะพูดจิงๆน้องเขาจะไปทางธรรมเเล้ว

อีกคนขายเขาบอกว่าพี่เขาทำงาน สน.พระราชวัง ไม่รู้ว่าเเอบอ้างหรือป่าว

ส่วนอาของน้องเขาเปนตำรวจเเก่ๆอ่ะครับบ

สงสัยจาไม่รอดเเล้วเเระ

ไม่ได้เเช่งน่ะ เเต่ไม่ไหวจิงๆคนที่ลำบากคือน้องเขารับภาระค่ารักษา

วันศุกร์คงจะรู้เเระว่ายังไง

วันนี้รายงานเเค่นี้พอเเระ รบกวนคนขายมาโพสบอกด้วย
    เพราะตามกฎหมายฟังความฝ่ายเดียวไมได้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ช่างน้ำ : 02-07-2009 เมื่อ 08:35

ขอบคุณ
    0
    0

มาตรา 346
    ผู้ใดเพื่อเอาทรัพย์สินของผู้อื่นเป็นของตนหรือของบุ คคลที่สามชักจูงผู้หนึ่งผู้ใดให้จำหน่าย
    โดยเสียเปรียบซึ่งทรัพย์สิน โดยอาศัยเหตุที่ผู้ถูกชักจูงมีจิตอ่อนแอ หรือเป็นเด็กเบาปัญญาและไม่
    สามารถเข้าใจตามควรซึ่งสาระสำคัญแห่งการกระทำของตน จนผู้ถูกชักจูงจำหน่ายซึ่งทรัพย์สินนั้น
    ต้องระวางโทษจำคุกไม่เกินสองปี หรือปรับไม่เกินสี่พันบาท หรือทั้งจำทั้งปรับ

ส่วนที่ 2 ความรับผิดเพื่อชำรุดบกพร่อง

มาตรา 472 ในกรณีที่ทรัพย์สินซึ่งขายนั้นชำรุดบกพร่องอย่างหนึ่ งอย่างใดอันเป็นเหตุให้เสื่อมราคาหรือเสื่อมความเหมา ะสมแก่ ประโยชน์อันมุ่งจะใช้เป็นปกติก็ดี ประโยชน์ที่มุ่งหมายโดยสัญญาก็ดี ท่านว่าผู้ขายต้องรับผิด

ความที่กล่าวมาในมาตรานี้ย่อมใช้ได้ทั้งที่ผู้ขายรู้ อยู่แล้วหรือไม่รู้ว่าความชำรุดบกพร่องมีอยู่

มาตรา 473 ผู้ขายย่อมไม่ต้องรับผิดในกรณีดั่งจะกล่าวต่อไปนี้คื อ
    (1) ถ้าผู้ซื้อได้รู้อยู่แล้วแต่ในเวลาซื้อขายว่ามีความช ำรุดบกพร่องหรือควรจะได้รู้เช่นนั้นหากได้ใช้ความระม ัดระวังอันพึงคาดหมายได้แต่วิญญูชน
    (2) ถ้าความชำรุดบกพร่องนั้นเป็นอันเห็นประจักษ์แล้วในเว ลาส่งมอบและผู้ซื้อรับเอาทรัพย์สินนั้นไว้โดยมิได้อิ ดเอื้อน
    (3) ถ้าทรัพย์สินนั้นได้ขายทอดตลาด

มาตรา 474 ในข้อรับผิดเพื่อชำรุดบกพร่องนั้น ท่านห้ามมิให้ฟ้องคดีเมื่อพ้นเวลาปีหนึ่งนับแต่เวลาท ี่ได้พบเห็นความชำรุด
    มาตรา 271 ผู้ใดขายของโดยหลอกลวงด้วยประการใด ๆ ให้ผู้ซื้อหลงเชื่อในแหล่งกำเนิด สภาพ คุณภาพหรือปริมาณแห่งของนั้น อันเป็นเท็จ ถ้าการกระทำนั้นไม่เป็นความผิดฐานฉ้อโกง ต้องระวางโทษจำคุกไม่เกินสามปี หรือปรับไม่เกินหกพันบาท หรือทั้งจำทั้งปรับ

ขอย้ำกฎหมายให้คนขายนะครับบบ

ถ้าคนขายไมได้มีเจตนาเเบบนั้น ก้มาอธิบายเเล้วกัน

จะโชด้วย ด้วยความที่เคยเรียนกดหมาย55+

โอกะก้อย's Avatar
    สถานที่
    หัวรถไฟโคราช mc คลาสสิค สิครับ
    ขอบคุณ
    0
    0

em87 สองหมื่นสองจากที่ดูในรูปตอนลงขายก็น่าซื้ออะครับ แล้วรูปตอนที่ส่งมาเป็นยังงัยครับมาโพสให้ดูหน่อยก็ด ีครับ
    ชัยพฤกษ์ แจ้งไพร
    ธ.กรุงเทพ สาขาย่อยเดอะมอลล์ นครราชสีมา
    595-0-46414-8
    aokoy2005@hotmail.com

T.086-7235166 โอ ครับ
    ขอบคุณเพื่อนทุกๆ คน
    ประสบการณ์ทุกๆ ประสบการณ์
    ที่ทำให้ผมมีวันนี้

ขอบคุณ
    0
    0

เเล้วอีกอย่างที่น้องเขาไปหาเเลกรถเพราะว่า

ไอคันcg125อ่ะครับที่น้องเขาซื้อมาตอนเเรกมันไม่ดี

น้องเขาเคยลงโพสไปบอกคนขาย
    กลับถูกคนขายว่า มาโพสทำไมพี่เสียหายอ่ะไรเเบบนี้ น้องเขาเลยไม่อยากอ่ะไรอ่ะครับ

เเล้วคนขายบอกซื้อคืน ราคา 14000 ทั้งๆที่รถไปยังไม่ถึง24ช.มเลย

เเล้วยังบอกน้องเขาว่าให้เวลาวันเดียว จากสมุครสาครไปบางกะปิเท่าไร

รถไฟก้ไม่มี กระจกก้ไม่มี จาเอาอ่ะไรก้เดกมันห่ะถามหน่อยยเขาเลยไม่รู้ทำไง

ก้เลยไปทำรถเเล้วก้โพสเเลก เเต่สรุปก้ไปขายได้15000 ครับเสียค่าทำ นึดหน่อยซื้อมาตั้ง 18500
    เเนะ
    -*-
    พอซื้อc มาก้ดูท่าจาเเบบเดิมอีก จิงๆผมก้ว่าน้องเขาไปเเล้วนะครับบ

เเต่คัน ไอc 70นี่อ่ะมันน่าเกลียดเกินไปผมว่า อะไหล่ปลอมทั้งคันเลยมั้ง20000

เอกสารด้วยยยย เอกสารซื้อขายก้บอกว่าหาไมได้ เเล้วมีการบอกว่าเอกสารเเค่นี้อ่ะโอนได้ป่ะ โอนไมได้ว่ากันอีกที ผมถามจิงๆมันจะโอนยังไงชุดโอนไม่มีห่ะ
    -*-
    น้องเขาเล่ามาให้ฟังนะครับบบ

มีไรก้อย่าว่าเดกเเล้วกันว่าผม

คือ เขาซื้อมาเเล้วเอาไปให้ช่างดู
    ช่าวบอกเปนนู้นเปนนี้

เดกมันก้เสียกำลังใจ อุดส่าซื้อมา-*-

มันก้เลยโพสหาเเลก ไปงั้นๆเเระ เพราะตามที่ผมดูเดกคนนี้ชอบดูเวปรถเเบบนี้อ่ะครับบ

คือพอเหนคันนี้อยากได้ ก้เลยโพสไปเเลกซีป่าวว
    เเบบนี้
    กะว่าเผื่อฟลุกมั้ง

ยังไงรบกวนคนขายติดต่อกลับโพสตอบด้วยนะครับบ

กทม.กะเเพร่มันอยู่ไกลกันมากกกกก

ขอบคุณ
    0
    0

สภาพเดี๋ยวว่างๆเเล้วจาถ่ายให้ดูครับบบ

ประมานว่าภายนอกดูดีมากก

ภายใน มันไม่มีอ่ะไรเลย

ขอบคุณ
    0
    0

ว่าจะเอาไปทำครับเพราะผมจะซื้อต่อครับบบ

เเต่มันโอนไมได้นี้หว่าชุดโอนไม่มี เด๋วทำเเล้วมาบอกต้องทำไรมั้งงง

Bookmarks