"เก็บไว้ขี่เองเถอะครับ" คำพูดผู้ใหญ่น่านับถือ

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: "เก็บไว้ขี่เองเถอะครับ" คำพูดผู้ใหญ่น่านับถือ

นักขับขี่อิสระ สนิมวิ่งได้'s Avatar
    สถานที่
    Freedom Classic Rider Bangkok
    ขอบคุณ
    0
    Feedback Score
    0

มาตรฐาน "เก็บไว้ขี่เองเถอะครับ" คำพูดผู้ใหญ่น่านับถือ

ขออณุญาติลบข้อความข้างต้นนี้ เพื่อเป็นการไม่ดูหมิ่น ซึ่งกันและกันต่อไป

ขออภัย กับ ทุกท่านด้วยครับ

รวมถึงพี่ อนัน ผมขอโทษที่เข้าใจผิด ขอโทษครับ

ขอให้สังคมเล็กๆของเราสงบสุขต่อไป
    เตือน : กระทู้เก่า
    กระทู้นี้เก่ากว่า 360 วัน ข้อมูลและสินค้าบางรายการ อาจจะไม่ตรงกับปัจจุบัน โปรดสอบถามก่อน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย สนิมวิ่งได้ : 03-07-2009 เมื่อ 11:15

นักขับขี่อิสระ สนิมวิ่งได้'s Avatar
    สถานที่
    Freedom Classic Rider Bangkok
    ขอบคุณ
    0
    0

รถทุกคันที่ผมขาย ขอปิดการขายไว้ ณ ที่นี้ ขอบคุณครับ

ขอบคุณ
    0
    0

อย่าไปสนใจเลย เปลืองสมองป่าว

เอาเวลาไปหารถมาขายดีกว่า

แต่ก็อย่างว่า ไม่ซื้อ ไม่ชอบ แพงไป

แล้วจะเข้ามาดูทำไม กระทู้อื่นมีให้เข้าอีกตั้งมากมาย

ไม่ชอบก็ไม่ต้องออกความเห็น ซ่ะดีกว่า

ราคามิใช่สิ่งสำคัญ อยู่ที่ความพอใจ ทั้งผู้ซื้อและผู้ขาย

iceza's Avatar
    ขอบคุณ
    1
    2 (100%)

ราคารถเป็นเรื่องของคน 2 คนครับ ผมว่าพอใจราคาก็ซื้อไปไม่พอใจก็น่าจะผ่านไปผมว่าน่าจ ะจบนะ em87
    ผมไม่ใช้คนเสื้อแดงหรือเสื้อเหลือง ผมเป็นแค่ประชาชนคนตัวเล็กๆที่รักพระเจ้าอยู่หัว
    ตอนผมเป็นเด็กโรงเรียนผมสอนให้ผมรัก ชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์
    ขอพระองค์ทรงพระเจริญ

บัญชี กรุงศรีอยุธยา เลขที่ 518-1-25621-7 นายบุญชัย จังจริง
    086-5581449 บิ๊ก

Senior Member unthato's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

จริงๆอาจเป็นคู่แข่งการค้าก็ได้ คือเขาอาจมีรถรุ่นใกล้ๆกันขายอยู่ละมาเม้นแบบนี้เพื่ อให้ผู้อื่นเข้าใจว่า คันนี้แพง จะได้ไม่มาสนใจ ผมก็เจอคอมเม้น ลักษณะนี้ในกระทู้อื่นพอสมควร แบบทำมารู้ดีไรงี้อ่านแล้วก็ยังรู้สึกไม่ดีเหมือนกัน ถ้าเขาเจอคนไปงเม้นเขาบ้างจะรู้สึกยังไง แต่ก็ อย่าไปสนใจเลยครับ เราทำในสิ่งที่เรารักให้ดีก็พอ

RescueC70's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

มาตรฐาน สู้ๆครับ

สู้ต่อไปครับ

อยู่ที่ความพอใจของผู้ซื้อและขายจริงๆครับ

เหมือนที่เค้าบอก

อย่าไปสนใจใครเลยครับ
    นายกีรติ ระดิ่งหิน
    ธ.ไทยพาณิชย์ สาขา นนทบุรี

เลขที่บัญชี 302-2-52451-7
    บัญชีออมทรัพย์

พูดดีอย่างไร ก็สู้ทำดีไม่ได้

084-095-9805

Senior Member
    สถานที่
    SRTET
    ขอบคุณ
    0
    0

เป็นกำลังใจให้ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pokpakex : 02-07-2009 เมื่อ 01:41

Motor classic shops's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    103 (100%)

อืม เข้าใจครับ อารมณ์นี้ พอดีไม่มีโอกาสได้เห็นกระทู้นั้น เลยไม่รู้เรื่องราวจริงๆ

แต่ถ้าสำหรับ ถ้าเป็นผม เป็นผู้ที่จะขายนะ ถ้าผมลงราคาไว้สูง ผมก้อจะอธิบาย ถึงเหตุผลไว้เลยว่าทำไมราคาถึงสูง ไว้ในรายละเอียดการขายด้วยเลย และถ้ายังมีคนมา โพส ประมาณนี้ ก้อแสดงบ่งบอกถึง ความไม่มีความรู้ หรือโง่เขลา ของคนนั้นๆว่า การทำรถเก่า มันประมาณไหน ไม่ใช่ขายเศษเหล็กกัน อย่างที่เขา เข้าใจ

และถ้าเขา ยังไม่หยุดการโพส ผมก้อจะให้ เจ็ด แหม่ม เขาไปซะ

ปล.อาจจะงง กับคำว่า เจ็ด แหม่ม ถ้า ออกภาษาใต้ ทองแดงนิดๆ เค๊า จะบอกว่า เจ้ดแ.......ม่. ครับ

อย่าไปซีเรียสและท้อกับเรื่องแค่นี้ครับ รสชาติของชีวิต ของที่มีก้อขายกันต่อไป เพราะถ้าเราหยุดขาย นั่นแสดงให้เห็นว่า ข้อความที่เขาโพสมา เอาชนะคุณได้ เพียงข้อความแค่นี้ ยังทำให้คุณล้มได้ขนาดนี้ แล้วถ้าวันหน้าคุณโดน ที่มันสาหัส กว่านี้ จะไม่สิ้นหวังไปกว่านี้หรอครับ อย่าไปแคร์ ครับ คำพูดความคิด เด็กๆ ที่มาอยู่ในตัว คนแก่ก้อเท่านั้น

ด้วยความเคารพ ครับ
    "สโลแกน ร้านเรา.... ซื่อสัตย์ จริงใจ ไม่สุภาพ"
    [[ ร้านอะไหล่สำหรับคนรักรถเก่าที่ฉลาดเลือก ]]

ร้าน อยู่ ซ.จันทร์ทองเอี่ยม อ.บางบัวทอง จ.นนทบุรี
    โทร. 02 - 920 4006 // 083 - 232 2000 //

ร้านเปิด วันจันทร์ - วันเสาร์ หยุดวันอาทิตย์ // ทำงาน เวลา 9โมงเช้า - 2ทุ่ม
    "" ขอความกรุณา โทรตามวันเวลาดังกล่าวด้วย ""
    เลขที่บัญชี ชำระเงิน
    1284076757 ธ.กรุงเทพ // 7442235575 ธ.กสิกรไทย // 3862169797 ธ.ไทยพาณิชย์ ยงยุทธ อังศุกรานต์

Senior Member เวสป้าน้อย's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1
    3 (100%)

มาตรฐาน เป็นกําลังใจให้ครับ

ผมก็เป็นอีกคนที่กลัว โดนคํานี้มากๆ

ผมจาขายของ เลย ไม่กล้าเปิดราคาเลย

โดนคํานี้ เเล้วมันเสียความรู้สึก

เเต่ราคามันไม่เกี่ยวหรอกผมว่า

"มันอยู่ที่ความพอใจ ทั้งผู้ซื้อเเละผู้ขาย ครับ"

Junior Member
    ขอบคุณ
    0
    0

เราไปนับถือคนดีๆดีก่าเนอะ

ผมว่า

สู้ๆๆ

Member sorrawut's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

เป็นกำลังใจให้ครับผม
    หุหุ ผมมันไม่ใช่คนดีซักเท่าไหร่หรอก ก็แค่คนเลวที่ยังหายใจคนหนึ่ง บนโลกที่แสนโสมม

Member anan wongsena's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

มาตรฐาน ถึง คุณ สนิมวิ่งได้

ของซื้อของขาย มีถูก มีแพง เป็นธรรดา ราคาอยู่ที่ความพอใจของคนซื้อ คนขาย มิใช่สิ่งตายตัว กระผมแค่อยากรู้ว่ามีเหตุผลใด ราคาที่คุณตั้งไว้23000 กับ70ถังรวม คุณก็บอกเหตุผลมาก็แค่นั้น กระผมก็ไม่ได้ติดใจอะไร ผมแค่อยากรู้เท่านั้น ก็คนเล่นรถเหมือนกัน มิได้มีเจตนาในทางไม่ดี หากว่า ข้อความที่กระผมพิมลงไป กระทบจิตใจ หรือมีผลต่อการซื้อ ขาย ผม อนันต์ วงศ์เสนา ขอ อภัยมาด้วย ณ โอกาศนี้
    หวังว่า น้องๆคงให้อภัยนะครับ มัน เป็นความผิดของผมแต่เพียงผู้เดียว

รูป รูป  

Verified Member
    สถานที่
    ไม่ตามใคร...ไม่ให้ใครตาม
    ขอบคุณ
    0
    0

มาตรฐาน ทั้งคุอนันต์ และสนิมวิ่งได้

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ anan wongsena อ่านข้อความ
    ของซื้อของขาย มีถูก มีแพง เป็นธรรดา ราคาอยู่ที่ความพอใจของคนซื้อ คนขาย มิใช่สิ่งตายตัว กระผมแค่อยากรู้ว่ามีเหตุผลใด ราคาที่คุณตั้งไว้23000 กับ70ถังรวม คุณก็บอกเหตุผลมาก็แค่นั้น กระผมก็ไม่ได้ติดใจอะไร ผมแค่อยากรู้เท่านั้น ก็คนเล่นรถเหมือนกัน มิได้มีเจตนาในทางไม่ดี หากว่า ข้อความที่กระผมพิมลงไป กระทบจิตใจ หรือมีผลต่อการซื้อ ขาย ผม อนันต์ วงศ์เสนา ขอ อภัยมาด้วย ณ โอกาศนี้
    หวังว่า น้องๆคงให้อภัยนะครับ มัน เป็นความผิดของผมแต่เพียงผู้เดียว
    คุณจริงใจทั้งคู่ ผมชอบ ให้กำลังใจทั้งสองคนครับ

Member pongsak classic gigolo's Avatar
    สถานที่
    นครจำปาศรี
    ขอบคุณ
    0
    0

Thumbs up มีกำลังใจมาฝากคัฟ

ผมชอบแบบนี้แหละคัฟ มีไรคุยกันด้วยเหตุด้วยผล
    ทุกปัญหาย่อมมีทางออกเสมอคัฟ
    คนไทยรักกันเสอคัฟ
    "จงมองเขาอย่างที่เขาเป็น"
    "อย่ามองเขาอย่างที่เราเป็น"
    " อย่าเชื่อคนโดยไร้คิด อย่าหลงมิตรเพียงคำยอ "
    " ถึงแม้การเลือกเกิดเราจะไม่มีสิทธิ์
    แต่การเลือกทางชีวิตเป็นสิทธิ์ของเรา "

Senior Member ST7088's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

กรณีนี้ผมว่าเป็นเรื่องที่ต้องระวัง โดยเฉพาะ" เก็บไว้ใช้เอง" ก็แรง
    การลงขออภัย ยอมรับจริงใจ"น่านับถือ"
    คนตั้งราคาก็เหมือนคุณตั้มว่า ควรระบุด้วย ราคาสูงเพราะรุ่นพิเศษ หรือเก็บอะไหล่ซ่อมไปเท่านั้นจริงๆ
    และต้องยอมรับว่าในเวปก็มีพวกค้ากำไรเกินจริง ความไม่ไว้จึงจึงเกิดขึ้นได้
    การตั้งราคาของ ควรดูกระทู้เก่าด้วย ว่าราคาควรตั้งเท่าไรเพราะจะเป็นประโยชน์ในการขายด้ว ย

สำหรับผมขอพ่วงสักเรื่อง พวก"นักต่อ"ราคาน่าเกลียด พวกนี้ต่อไปเรื่อยไม่เคยเห็นซื้อของใครสักที เจตนาต่อให้เสียราคามากกว่า และราคาที่ต่อ ก็เกือบครึ่ง ไม่รู้ว่าโรคจิตรึป่าว
    เช่น ราคาตั้งมาสามหมื่น บอกสองหมื่นเอา หรือ หมื่นแปด..ถ้าได้โทรมา บ้ารึป่าว
    ใครมาเห็นก็คิดว่า ราคาคงเกินจริงทีนี้ต่อกันยับเลย
    ลองหาดู มีอยู่ในเวปนี้แหละ
    คิดจะด่าอยู่หลายเที่ยวแล้ว แต่เกรงใจพรรคพวก