ค ว า ม เ ป็ น ม า ข อ ง ห มู่ เ ฮ า . . .

ชื่อกระทู้: ค ว า ม เ ป็ น ม า ข อ ง ห มู่ เ ฮ า . . .

Nikon's Member Tyn Club FUR's Avatar
    สถานที่
    Club FUR
    ขอบคุณ
    0

Wink ค ว า ม เ ป็ น ม า ข อ ง ห มู่ เ ฮ า . . .

ตามหัวข้อเลย เนื่องด้วยพี่อ้น โซล ต้องการข้อมูลกลุ่มต่างๆเพื่อรวบรวมเอาไปทำอะไรสักอย ่าง ก้อเลยถือโอกาสบอกกล่าวกันในนี้ไปเเล้วกัน

คำถามที่พี่อ้นยื่นมาให้ เป็นดังนี้

1. ความเป็นมาของกลุ่ม (เจอกันได้อย่างไร, เหตุการณ์ใดที่ทำให้มารู้จักกัน จนถึงขั้นก่อตั้งกลุ่ม)

เอาเท่าที่จำความได้เเละพยายามสรุปให้สั้นที่สุด อะเริ่ม...
    ท้าวความย้อนกลับไปในปี 2547 เดือนเมษายน เจ้าทิน นิสิตหนุ่มนอกรีตรั้วจุฬาที่ไปดั๊นปิ๊งปั๊งกะสาว มธ. ผู้มีนามว่า ชมพู่มะเหมี่ยว (ชื่อเล่นนะเนี่ยยาวเชอ) ได้มีโอกาสไปเที่ยวเล่น ณ เชียงใหม่ ไชเหมี่ยง ทำให้ค้นพบสกูตเตอร์มากมายหลายหลากหลากหลายเเละหลายห ลาก (พอๆๆ) เเถมได้ขี่ด้วย เป็นคันเเรกที่ไม่ใช่รถส่งของที่บ้าน นั่นคือรถเจ้าเเจค นิสิตหนุ่มรั้วนิเทศ จุฬา เช่นกัน
    ที่เป็นคนเชียงใหม่ หลังจากสตาร์ทครั้งเเรกนั้น...... มันไม่ติด เพราะเครื่องรถเจ้าเเจคมันหลวมเเท้นะเเม่ปลาบู่ ก้อเลยต้องมีสตาร์ทที่ที่สองเเละสามเเละได้ขี่สักที เเละจุดนั้นเองที่ก่อกำเนิดเเละทำให้ชาวเรายังต้องสต าร์ทีรถเวสป้าทุกวันจากนั้นมา....

ท้าวความยาวไปเเระ มาต่อเเบบสั้นๆ มันก้อคล้ายๆกับการผจญภัยในเกมส์ภาษานั่นแหละ หลังจากนั้นมา กลับมาที่ กทม. บ้านเจ้าทินก้อมีเรื่องให้คุณพ่อเลิกขี่เวสป้าไปขี่ว ๊าเหว่เเทน ก้อเลยทำให้มรดกมันตกมันทอด มาจนถึงเจ้าทิน เอาละว่ะเฮ้ย รถคันเเรกของกลุ่ม เนื่องด้วยรถสีเเดง เเล้วอะไรไม่รู้ อยากมีชื่อให้รถตัวเอง นึกมาได้ชื่อเดียวคือ "มดเเดง"

"มดเเดง" เป็นเวสป้า รุ่น สปรินท์ หรืออีกอย่างรถรุ่นที่อาเจ็ก อาแปะ นิยมมาไว้ใช้ขนของ เนื่องด้วยมันมีล้อสิบนิ้ว เเรงดีกว่ารุ่นเก่าๆ อาแปะทั้งหลายเลยหลงรักเเละจับมันใช้งานอย่างสมบุกสม บันทุกวัน ก้อเช่นเดียวกับมดเเดง ที่ทำงานหนักทุกวันสมัยคุณพ่อยังทำงานอยุ่ พอตกมาถึงกเจ้าทิน มดเเดงมันก้อตัวลอยซะ ขี่รับหญิงอย่างเดียว นั่นคือเรื่องของมดเเดง

มาถึงเจ้าเเจคอานามบุรุษที่สอง เพื่อนสนิทเจ้าทิน ที่มาซี้เพราะ ไอ่ทินไปจีบ มะเหมี่ยวซึ่งสนิทกับเจ้าเเจคนั่นเอง หลังจากมาอยู่กทม ไม่นาน เจ้าเเจคก้อช๊อคเพราะที่บ้านเอารถเวสไปขายโดยไม่บอกก ล่าว เอ้อ รถเจ้าเเจคอะ หายาก รุ่นมันชื่อว่า จีเเอล ทรงเหมือนสปรินท์ เเต่ลายฝากข้าง บังโคลน เเละอะไรต่อมิอะไรไม่เหมือน ทำไงล่ะ ด้วยความที่มีหนึ่งคันเเล้วมันต้องมีสอง เเต่ตังไม่ค่อยมี ปฏิบัติการขั้นเเรก หาตัวถังเว้ย ถูกๆ สักพักเจอที่เชียงใหม่ราคาห้าพันบาท รุ่นอารายรุ่นอาราย ซุปเปอร์สปอร์ตหรือ ss นั่นเอง ตัวถังใหญ่ๆครบๆ ขาดเเต่เครื่องช่วงเเรกอย่างฮา เอามาทำสีไว้ก่อนม่วงเเปร๊ดดดดดดด (เจ้าทินมันเเนะนำบอกทำเเล้วจ๊าบ ฮาๆๆ)
    เเล้วก้อมาวางไว้ในบ้านปูพหรมอย่างดีรอเครื่องมาใส่ เครื่องตามมาให้หลังก้อเดือนสองเดือนได้เป็นเครื่องส ปรินท์ เพลานี้รถหมู่เฮาก้อมีสองคันเเระ วู้ว

จากนั้นไม่นาน เฟอร์ที่สามก้อปรากฎหลังจากที่ทินได้มีโอกาสไปรู้จัก กับอีกกลุ่มหนึ่งก่อนเเล้วก้อได้มีโอกาสสนิทกับพี่ชา ยคนนี้ พี่ตั้ม เเห่งเเม่อายเมืองเหนือ ผู้พูดสระอวยไม่เป็นฮ่าๆๆๆ เวลาด่าคนจะได้ยินเเต่ "ไอ่โคย" ฮ่าๆๆๆ อ๊ะลืมบอกพี่ตั้มเค้าขี่หกสี่ล่ะ ปั้นจากซากเลย พี่ตั้มเข้ามาที่บ้านเฟอร์ เเละสนิทสนมอย่าง "โรดเร็ว" เพราะเจ้าเเจคก้อเป็นคนเจียงใหม่เหมียนกัน
    (พูดเเต่ภาษาเหนือมันทั้งวัน หมั่นไส้ มะรู้เรื่อง)

หลังจากนั้นยังไง เฟอร์ที่สี่ เจ้าเอี่ยว นักบอลจุฬา ทีมชาติบ้างไรบ้าง ด้วยความที่เป็นคนเหนืออีกเช่นกัน ก้อสนิทกันเร็ว (ชิบหาย) เเต่เจ้เอี่ยวยังไม่มีรถ ประกอบกับช่วงนั้นเจ้าทินเกิดอาการคลั่งอยากได้เเลมม าขี่บ้างไรบ้าง ก้อไปได้เเลมเบรตต้ารุ่นสาม เเอลไอมาหนึ่งคัน เเล้วก้อเอาเจ้ามดเเดงให้เจ้เอี่ยวใช้ ก้อขายเจ้าเอี่ยวเลยล่ะ เเต่ก้อพร้อมซื้อคืนถ้าเกิดมันไม่ชอบ

สี่คันเเระจ๊ะ....

ทู บี คอนตินิว ต่อไปนะ ^^

2. อายุของสมาชิกที่ น้อยที่สุด มากที่สุด

มากที่สุด...รุ่นใหญ่ของวงการ เฮียหนุ่มร้านเจ้ไง
    ส่วนน้อยที่สุด ...ไอ่โอ๊ต เกิด 2529 เด็กได้อีก

3. ช่วงเวลาประทับที่สุดของกลุ่ม พร้อมเหตุผล

ทุกช่วงเวลาที่ได้ออกทริป หรือใครจะเถียง มีครบรส สุข เศร้า เหงา เคร้าน้ำตา บ้าบอ มีหมด

4. สถานที่ ที่รวมตัวกันบ่อยที่สุด ทำไมต้องมารวมกันที่นี่

เฟอร์เฮาส์สิ ใครรู้จักเฟอร์ดี ต้องรู้จักเฟอร์เฮาส์ บ้านเล็กๆ เเต่ชาวเรามักจะมารวมตัวกันเสมอๆ
    เป็นเหมือนใจกลางความเจ็บปวด ไม่ใช่เว้ยยยย ใจกลางของกลุ่ม นัดทีไร ก้อที่นี่ทู๊กที

5. สถานที่ออกทริปที่ไปแล้วชอบที่สุด ทำไมถึงเลือกที่นี่

ทุกที่ที่ไปจริงๆ เเต่ให้มันส์ที่สุด เพราะมันไกลที่สุดของกลุ่ม รถเสียเยอะที่สุด น้ำหนาวทริป เลยเช่นเดียวกับกบ เเต่เราก้อไปถึงจุดมุ่งหมายที่เราตั้งใจไว้ จากความช่วยเหลือของเพื่อนๆสกุตเตอร์
    ที่เราได้ขี่ผ่านตามทาง รวมถึงคุณลุงร้านมอไซ ที่ใจดีเเละช่วยให้มดเเดงตามเพื่อนถึงน้ำหนาวได้

6. ความเห็นต่อวงการ scooter ในตอนนี้

เป็นสังคมมากขึ้น มีการจัดงานเพื่อมารวมตัวกันมากขึ้น ก้อถือว่าเป็นสิ่งดีครับ อีกอย่างที่อยากเสริมก้อในเรื่องของศีลธรรม
    ไม่อยากให้คนที่รักอะไรเหมือนๆกัน ทำไมต้องมาทำร้ายกันเองด้วยการโกง การขโมยรถ อยากจะเตือนเเค่เรื่องนี้เพราะรู้สึกว่ามันบ่อยพอสมค วรเรื่องรถหายครับ

7. อยากเห็นอะไรในวงการ scooter / อยากให้วงการ scooter เป็นอย่างไรในอนาคต

ไม่มีอะไรนอกจาก ความสงบสุข ทุกทุกวัน ทุกทุกคนได้ขี่รถที่ตัวเองรัก เจอบ้างบางเวลาตามโอกาส มีกิจกกรรมเสริมสร้างความสัมพันธ์ระหว่างกลุ่ม เเละขอให้ไม่มีใครคิดร้ายต่อกัน นั่นคือสิ่งที่ต้องการครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Tyn Club FUR : 18-07-2009 เมื่อ 04:50

รับจ้างถ่ายรูปงานรับปริญญา 08-9122-2239 ดูผลงานที่ LINK ด้านล่างครับ

Senior Member drEAm mAstEr's Avatar
    สถานที่
    Soul Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

ขอ ภาษาที่เอาไปลงหน้าเวบได้หน่อย
    แล้วก็ เหตุผล ในแต่ละข้อด้วยครับ

พี่ไม่แก้คำพูด อยากเอาทั้งดุ้นไปลงเลย
    รบกวนด้วย

Check Us @ www.soulscooterclub.com

Nikon's Member Tyn Club FUR's Avatar
    สถานที่
    Club FUR
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ drEAm mAstEr อ่านข้อความ
    ขอ ภาษาที่เอาไปลงหน้าเวบได้หน่อย
    แล้วก็ เหตุผล ในแต่ละข้อด้วยครับ

พี่ไม่แก้คำพูด อยากเอาทั้งดุ้นไปลงเลย
    รบกวนด้วย

เ อ า เ ป็ น ท า ง ก า ร เ ล ย ห ร อ ?

ไม่อยากอิมอะ....

รับจ้างถ่ายรูปงานรับปริญญา 08-9122-2239 ดูผลงานที่ LINK ด้านล่างครับ

Member เบเฟอร์'s Avatar
    สถานที่
    CLUB FUR
    ขอบคุณ
    0

อ่านแล้วขอตบมือให้ดังๆๆ 3 ที่ มีแววเขียนอัตชีวะประวัติได้นะนี้ น่าติดตามเป็นอย่างยิ่ง ส่วนที่อยากให้มีในวงการเวสป้าก็คงทีมงานหรือช่างซ่อ มรวมถึงอะไหล่ที่จะช่วยเหลือได้ในยามที่ไปเที่ยวกันท ั่วไทย ประมาณว่าไปแห่งหนตำบลใดก็มีที่ซ่อมรถได้จ้า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย เบเฟอร์ : 04-07-2009 เมื่อ 21:18
    ทุกคนมีสไตล์เป็นของตัวเอง ผมก็เช่นกัน บางเวลาคงดูจืดเหมือนน้ำเปล่า แต่ ทุกคนก็ขาดไม่ได้

สถานที่
    Club FUR
    ขอบคุณ
    0

มาช่วยกันตอบหน่อยเร้วววว พี่อ้นตามเเล้ว

Furman Furman's Avatar
    สถานที่
    คลัปเฟอร์
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ความเป็นมาก่อนตั้งกลุ่ม

ท้าวความตอนสมัยอยู่ปีหนึ่ง เมื่อหกปีที่ผ่านมา
    ว่าไงทินนี่น้องเราน่ารักป่าวว่ะ สนใจจีบป่าวว่ะ เฮ้ยโดนๆๆๆๆๆดิสาด
    ว่าแล้วทินนี่ก็ได้เป็นแฟนก่ะ มะเหมียวคาลอส อิอิ สุดสวยเนอะ
    ตั้งแต่นั้นมาเรื่องบ้าๆๆแต่สนุกก็เกิดขึ้น

ทิน เฮ้ยแจ็คไปนอนบ้านกูป่าว

แจ็ค จะดีเหรอคุณกูไม่อยากผิดผีน่ะคุณ สาดดดดดดดด

ทิน ไอ้ฟลายยยยเอ้ย กู**อยู่คนเดียวบ้านมันโล่งๆคุณมาอยู่ก่ะกูดิ
    เอาแมลงสาบมาด้วยคุณ

แจ็ค ได้ๆๆๆเดี๋ยวผมจะจัดให้คร๊าบๆๆๆๆ

ว่าแล้วเวลาผ่านไปไม่นานก็มีสมาชิกมาเพิ่มอีกหนึ่ง นั้นคือเจ๊เอี่ยว เสียวทุกเช้า
    อิอิ ความลับจ้าอันนี้ที่เสียวอ่ะ อยากรู้ๆๆต้องถามทินนี่น่ะ

เอี่ยว กูอยากได้เวสป้าว่ะเพื่อนหาให้หน่อยดิ

ทิน เอารถกูมั้ยล่ะ เบื่อเมื่อไหร่แล้วค่อยขายคืน

เอี่ยว โอเคเอาเลย

ว่าแล้วทินก็ขายให้เอี่ยวแล้วก็ไปโดนม้าพยศมาหนึ่งตั ว มีนามว่าม้าขาว แอลไอ
    กูแรงกูแรง ฮิฮิฮิ

ตอนนี้เรามีสมาชิกอยู่ สาม คนแล้วแต่มีรถ สองคัน
    แจ็คเมื่อไรคุณเอารถลงมาขี่ที่ กทม . ว่ะ
    ว่าแล้วแจ็คก็โทรกลับบ้านหวังจะให้คนที่บ้านส่งรถลงม าให้สักหน่อย
    และแล้วแจ็คก็เจอกับความผิดหวัง เพราะที่บ้านแอบขายเวสป้าคันเก่งของแจ็คไปแล้ว

ปีนี้เป็นปีทองของแจ็คจิงๆเลยก็ว่าได้
    - เลิกก่ะแฟน
    - ที่บ้านแอบขายรถเวสป้า
    - โดนจับได้เรื่องโพยข้อสอบ
    - เจ็บเข่าเพราะเล่นรักบี้

แต่เอาเถอะยังไงก็ฝนตกแล้วยังไงก็มีฟ้าหลังผนน่ะ
    อย่างน้อยเราก็ยังมีเพื่อนที่เฟอร์เฮาส์เว้ย เพื่อนยืมตังชื้อรถหน่อยเว้ย กูไปเจอมาss สวยเลยของครบ
    ห้าพันบาทไทย
    -เป็นคันเหรอคุณ อึ เป็นซากว่ะ ว่าแล้วก็ต้องยืมตังทิน บวกกับขายของใช้ส่วนตัวไปชื้อมา

และแล้วตอนนี้ก็มีรถ สาม สมาชิก สาม

ทิน เพื่อนคุณอยู่ไหนว่ะ เดี๋ยวกูไปรับคุณน่ะ

แจ็ค กูอยู่ที่คณะ มาดิ คุณมีไรป่าว

ทิน กูชื้อรถ 64 มาว่ะ

10 นาทีต่อมา แต๊กๆๆๆๆๆๆ เฮ้ยสาดกูๆๆมาแว้ว

แจ็ค เฮ้ยจ๊าบว่ะเพื่อน

ทิน กูล้อเล่นรถพี่ตั้ม รุ่นใหญ่แห่ง TLK เป็นคนเหนือบ้านเดียวก่ะคุณอ่ะ

แจ็ค ใครว่ะ

แจ็คก็ซ้อนทินกลับมาถึงหน้าบ้านก็เห็น พี่ตั้มรุ่นใหญ่นั่งอยู่หน้าบ้านทำท่าเก๊ก อยู่

พี่ตั้ม กล่าวทักทายอย่างเป็นทางการ
    โดยเสยผมสบัดนิดหน่อย หวัดดีครับน้องเป็นเชียงใหม่เหรอ พี่ก็คนเหนือ ด๋วยนะ

แจ็ค ครับหวัดดีครับพี่ **เก็กว่ะ

ตอนนี้ก็มีอยู่ สี่ตน สี่คันแล้ว

ต่อมาผมได้มีโอกาสได้ไปเก็บตัวที่หอนักกีฬาก็ไปเจอเพ ื่อนสมาชิกอีกหนึ่งในใจคุณคนนี้
    อนุวัฒ งัวลำหิน หรือโอ๊ดของเรานั่นเอง
    แล้วก็ได้ชักชวนให้คุณโอ๊ดมาเที่ยวที่เฟอร์เฮาส์

ถึงการณ์นั้นยุดคลัปเฟอร์จึงค่อยๆๆก่อตัวขึ้น

ไปไหนไปกัน เรามีที่ซ่อมรถที่ซ่อมประจำคือ อู่ ช่างนพซีคอน
    อุ่พี่นพนี่แหล่ะที่ทำให้เราได้เจอก่ะสมาชิก กิติมาศักดิ์ท่านนี้

พี่จ๊อบ หรือ อาเฮียล้วนของเรานั้นเอง(พี่ตุล)

แจ็ค หวัดดีครับพี่เอารถมาช่อมเหรอครับ

พี่ตุล ป่าวครับพี่มานั่งเล่นรอรถที่สั่งไว้อยู่

แจ็ค พี่ขี่รถไรอยู่ครับ แฮนแป๊บครับ ก็รอแป๊บหนึ่งเดี๋ยวก็ได้ล่ะแหละ

(หนึ่งปีผ่านไป)ไหวเหมือนโกหก แหล่ะพี่ตุลก็ได้จีเอสมา
    และพี่ตุลนี่เองก็นำพาให้น้องในกลุ่มเกือบทุกคนเป็นล ูกนหนี้ของเค้าคนนี้
    อาเฮียหนุ่ม หลานเจ๊ นี่ก็เป็นหนึ่งในสมาชิกเฟอร์
    อยากได้อะไหล่ตัวไหนตัวเล็กตัวใหญ่บอกพี่หนุ่ม

แล้วก็มีทั้งสมาชิกในกลุ่มอีกหลายท่านที่ยังไม่ได้กล ่าวนาม
    - ป้อม เฟอร์แห่งจันเกษม(ตอนนี้ป็นนักฟุตซออยู่ทีมอะไรสักอย ่างจพำไม่ได้)
    -พี่ใช้ มอสสวนหลวง(ตอนนี้เป็นมือออกแบบให้กับ บ้านเจตสดา
    -น้องเมย์ เด็กแนวเชียงใหม่
    -ตุ่น(จากไปด้วยอุบัติเหตุ)
    -พี่เบนส์ แห่งปทุมธานี(วิศวะ คุมโรงงาน มีเรื่องให้พี่เบนส์เคลียส์)
    -พี่กูด เวลีกูด
    -อ้นทีวี ช่างแลมปราจีน
    -กบ แห่งเมืองชล
    -แตงแดด (ตอนนี้เอาดิเอาดีทางด้านการค้าขายเรื่องความสวยความ งาม)
    จบเพียงเท่านี้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Furman : 19-07-2009 เมื่อ 13:18
    กรรมย่อมระงับด้วยการไม่จองเวรนะครับ ขอให้ทุกคนรักกันมากๆๆนะ
    ทุกสิ่งทุกอย่างจะเป็นไปตามเวรและกรรม

Senior Member ยาคูลย์'s Avatar
    สถานที่
    Amigo
    ขอบคุณ
    0

เอาไปเลย 5 กระโหลก
    J u n v e s p a O u m L a m b r e t t a

สถานที่
    Club FUR
    ขอบคุณ
    0

เยสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสโด้

เพื่อนมรึงพิมได้ยาวเเสรดมาก ฮ่าๆๆ ต่อๆเด้ อย่าพึ่งจบ

ปลว่าเเต่พี่อ้นจะด่ากรูตายละเนี่ย ไม่เสร็จซ๊ากที ไม่รุ้จะย่อยังไงเเฮะ

Senior Member drEAm mAstEr's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

พี่ตั้ม กล่าวทักทายอย่างเป็นทางการ
    โดยเสยผมสบัดนิดหน่อย
    แซวซะเห็นภาพเลยนะ ก๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกก
    ฮอบบิทตัวจริง

อ้อ

www.soulsc.com

เวบใหม่มาแล้วนะครับ
    รอข้อมูลอยู่เหมือนเดิม

คงนานๆได้มาเล่นทีแล้ว เพราะร้านสลัดเปิดแล้ว อารีย์-สำโรง เดินทางเหนื่อยกว่าขายของอีก
    555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย drEAm mAstEr : 11-07-2009 เมื่อ 23:23

Check Us @ www.soulscooterclub.com

สถานที่
    Club FUR
    ขอบคุณ
    0

อยากนัดรวมกลุ่มถ่ายรูปอะ พี่อ้นเค้าว้อนท์ จัดให้แกหน่อยดี๊ ไม่ต้องมีรถ ขอคนครบก้อพอ ทำได้ปะวะ

ปล.เป็นไปไม่ได้เเน่ๆ ตัดแปะได้ปะพี่อ้น?

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

รูปเก่าๆ พอมีไหม ??
    ครบๆ ไรงี้ แต่งงามๆ มาจะเป็นพระคุณ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ขอรูปรวมด้วยครับ
    ขอเป็น d-day วันศุกร์นะครับ
    จะเอาขึ้นเวบวันอาทิตย์นี้ แล้วครับ
    รบกวนด้วยครับ ทราบว่ายุ่งๆกันแต่ ขอไว้นานแล้วเหมือนกัน

Furman Furman's Avatar
    สถานที่
    คลัปเฟอร์
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ททท

ทททท
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Furman : 31-08-2009 เมื่อ 01:23
    กรรมย่อมระงับด้วยการไม่จองเวรนะครับ ขอให้ทุกคนรักกันมากๆๆนะ
    ทุกสิ่งทุกอย่างจะเป็นไปตามเวรและกรรม

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ไม่ต้องครบก้อได้ครับ
    แต่ครั้น รูปสามคน มันน้อยไปครับ
    รูปรวม ๆ
    เข้าใจนิดนึง บักหงิด

Senior Member Vespa_Galz's Avatar
    สถานที่
    Club Fur
    ขอบคุณ
    0

1. ความเป็นมาของกลุ่ม (เจอกันได้อย่างไร, เหตุการณ์ใดที่ทำให้มารู้จักกัน จนถึงขั้นก่อตั้งกลุ่ม)

อื่มมมมมม ความเป็นมาของกลุ่ม ทินเล่าไปแระเน๊าะ ว่าก่อตั้งได้ไง

เริ่มตอนที่กบมาเจอกะคลับเฟอร์เลยละกันนะคะ

ก่อนหน้าที่จะมาเจอ กบก้อเคยคุยกะพี่ตั้มมาบ้างแล้ว

บังเอินได้รับคำชวนจากคนในกลุ่ม ให้ไปทริปน้ำหนาว เพชรบูรณ์ด้วยกัน

ก้อเลยตัดสินใจไป จำได้ว่า วันแรกและคนแรกที่ได้เจอ คือ ทิน

เพราะทินขี่แลมมารับที่สถานีรถไฟฟ้า BTS สนามกีฬา เน๊าะ

แล้วก้อเจอกะ ตุ่นกะแจ๊ค ด้วย ไปเดินคลองถมกันก่อนมั้ง

เดินหาซื้อเสื้อใส่ขี่รถ แว่น อะไรงี้

เสดจากที่นั่น ก้อไป FUR HOUSE (บ้านทิน)

ทำให้ได้เจอกะอีกหลายๆ คนในกลุ่ม ที่จะร่วมออกทริปด้วยกัน

วันแรกกะการได้มาเจอเพื่อนๆ ในกลุ่ม เป็นวันสิ้นปีของปี 48 หรือวันปีใหม่ของปี 49 ( ประมานนี้แหละ งง ป่าว 555+ )

ทริปนี้เป็นทริปแรกของกบ รู้สึกดีมากๆๆๆๆๆ ทุกคนต้อนรับและเทคแคร์และต้อนรับเป็นอย่างดี

อาจจะเพราะว่า เป็นผู้หญิงคนเดียวในทริปนี้ก้อได้

2. อายุของสมาชิกที่ น้อยที่สุด มากที่สุด

ข้อนี้ เอาตามทิน นะคะ /\4

3. ช่วงเวลาประทับที่สุดของกลุ่ม พร้อมเหตุผล

ทุกช่วงที่ได้นัดเจอกัน ไม่ว่าจะเป็นที่บ้านทิน รึว่า ออกทริป

เพราะมันยิ่งทำให้เราได้รู้จักกันมากขึ้น

มีทั้งสุข ทั้งเศร้า ทั้งปัญหาต่างๆ ปนกันไป แต่เราก้อผ่านมันมาด้วยดี

4. สถานที่ ที่รวมตัวกันบ่อยที่สุด ทำไมต้องมารวมกันที่นี่

Fur House ค่ะ บ่อยสุดเลย อะไรๆ ก้อต้องมาเจอกันบ้านทิน

เพราะเป็นศูนย์กลางเน๊าะ มากันง่ายมากที่สุด

สะดวกในการนั่งคุย นั่งกิน นั่งเล่น

5. สถานที่ออกทริปที่ไปแล้วชอบที่สุด ทำไมถึงเลือกที่นี่

ชอบทุกที่เหมือนกันค่ะ แต่ขอโหวตให้ ทริปน้ำหนาว ละกันนะ

เพราะเป็นครั้งแรกที่ได้ออกทริป และเป็นครั้งแรกที่ได้มาเจอกะกลุ่มนี้ค่ะ

ประทับใจมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

6. ความเห็นต่อวงการ scooter ในตอนนี้

วงการ Scooter ก้อดีค่ะ คุ้นหน้าคุ้นตา เพราะเจอกันในงานบ่อยๆ

แต่บางทีอาจจะไม่ได้เข้าไปคุยกะกลุ่มอื่นๆ เท่าที่ควร

อาจเเป็นเพราะ ไม่กล้า เขิน อะไรแบบนี้ ( ความรู้สึกส่วนตัว )

อยากให้มีการนัดพบ นัดเจอ กันบ่อยๆ ค่ะ

7. อยากเห็นอะไรในวงการ scooter / อยากให้วงการ scooter เป็นอย่างไรในอนาคต

ก้ออยากให้วงการ Scooter อยู่แบบนี้ไปตลอด

อยากให้ทุกคนรักกัน ช่วยเหลือกัน มีน้ำใจต่อกัน ค่ะ
    Mali_3*

http://kerokobiz.multiply.com

http://www.facebook.com/kobiz.lambretta

Bookmarks