ไม่อยากเอียงรถตอนสตาร์ท มีวิธี แก้ไหมครับ

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ไม่อยากเอียงรถตอนสตาร์ท มีวิธี แก้ไหมครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ไม่อยากเอียงรถตอนสตาร์ท มีวิธี แก้ไหมครับ

ไม่อยากเอียงรถตอนสตาร์ท มีวิธี แก้ไหมครับ
    คือ ซื้อรถมา 2 วันแรก ไม่ต้องเอียงก็สตาร์ทติดง่ะครับ
    พอวันต่อๆมา เริม สตาร์ทยาก ต้องใช้การเอียงรถ แบบว่า อายเค้าง่ะ
    ซ่อม ตรงไหนถึงจะช่วยได้หรอครับเห็นบอกเกือบทุกคนเลยว่ายั งไงก็ต้องเอียงรถ
    แล้วทำไม 2 วันแรกไม่ต้องเอียง ง่ะ งงสิครับ

Senior Member Mr.ไวไว's Avatar
    สถานที่
    อยากมีเหมือนกันน๊ะ
    ขอบคุณ
    0

em21 ไม่เอียงงั้นดึงโช๊ค อิอิ/\6 ไม่เห็นน่าอายเลยเอียงรถอ่ะ:p
    ผมว่าอีกแปปนึงก็รู้ใจมันล๊ะ เวสป้าเหมือนกะสาวๆอ่ะขี้งอนนิดๆ/\7

My Bike running on LPG

italy 200's Avatar
    สถานที่
    yenhay No. 555
    ขอบคุณ
    0

เขาเรียกว่าเอียงโรงงาน แต่ถ้าไม่เอียงต้องดึงโช๊ค เพราะมันเป็นคาร์บูนอน และก็จะมีลูกชักปิดช่องที่โรตารี่ ตับเป็ดมันไม่มีแรงดูดน้ำมันผ่านลูกชักจากท่อทองเหลื องเล็กๆได้หรอกครับ หรือไม่ก็ต้องสตาร์ทไล่น้ำมันหลายรอบ หรือไม่ก็เอามืออุดปากคารบูเวลาสตาร์ท
    มันไม่เหมือนคารบูตั้ง ที่มีเข็มดึงน้ำมันแล้วลูกสูบดูดน้ำมันเข้าไปจุดระเบ ิด เว้นแต่ว่าลูกสูบหลวมต้องดึงโช๊คอยู่ดี
    เลขบัญชี 368-208181-0
    ณัฐวุฒิ ณีระสิงห์ ณ อยุธยา ธ. ไทยพาณิชย์ ออมทรัพย์ สาขาย่อยโลตัสคลอง 3
    italy_200@hotmail.com 085-178-0405 ....

รู้อะไรไม่สู้ รู้จักกัน...................

ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ไม่อยากเอียงรถตอนสตาร์ท

ธรรมชาติของเวสป้าเป็นแบบนั้น เอียงเพื่อให้น้ำมันลงคาร์บูเรเตอร์ ช่วยให้สตาร์ทง่ายขึ้น ไม่ใฃ่เรื่องน่าอายอะไรเลย ลองสังเกตุดูคนที่ใช้เวสป้าสิครับส่วนใหญ่ก็เป็นแบบน ั้น ถ้าไม่อยากเอียงรถลองดูปุ่มดึงโช้คใกล้ๆกับก๊อกน้ำมั น ว่ามันมีสายต่อข้างในด้วยหรือไม่ ถ้ายังมีสายอยู่ก็ใช้วิธีดึงปุ่มโช้คก่อนสตาร์ทแทนกา รเอียงรถ ถ้าไม่มีก็ปรึกษาช่างหรือเพื่อนที่เคยใชขับเวสป้า หรือคนที่ขับเวสป้าน่าจะช่วยได้

blackdog blackdog's Avatar
    สถานที่
    71 vintage machine
    ขอบคุณ
    0

ไม่เสียเวลาหรอกครับ...แค่ไม่กี่วินาทีเอง

แต่ถ้าไม่อยากเอียงตอนสตาร์ท...เวลาจอดก็ตะแคงรถไว้ก ะพื้นเลย...ล้อเล่นนะ...เดี๋ยวน้ำมันท่วม

Member off__vespa's Avatar
    สถานที่
    หมานคร
    ขอบคุณ
    0

Angry

ถ้าคิดจะขี่เวสป้าจะอายอะไร แค่นี้ ..ถ้าผมเป็นรถคุณ ผมคงจะเสียใจ
    ชีวิตน่ะ มันมีไว้ให้เราใช้

Vespa 1964 Sim PX 150 ( ,")..bArbEer Oo's Avatar
    สถานที่
    Mahasarakham Scooter Club( MSC. )
    ขอบคุณ
    0

Unhappy

em19 การเอียงรถก่อน สต๊าด มันเป็นอะไรที่ดูน่ารักนะครับ เป็นเอกลักษณ์เลยครับ เหมือนการเขย่าก่อนดื่มทุกครั้งหน่ะครับem21

Rally Member smuzcrew's Avatar
    สถานที่
    จริงใจ scooter club
    ขอบคุณ
    0

ไม่อยากเอียงก็ ไปใส่คาร์บูลอยซะ จูนดีๆนะจูนไม่ดีมันจะสตาร์ทยากกว่าคาร์บูกล่องเยอะเ ลย เหอะๆ
    แต่ผมไม่เข้าใจ เวสป้าเอียงรถมันน่าอายตรงไหน em18
    "การถ่ายภาพคือการหยุดทุกสิ่งทุกอย่างไว้ให้เป็นนิรั นดร์

Senior Member lammania003's Avatar
    สถานที่
    LAMMANIA LAMBRETTA GANG
    ขอบคุณ
    0

Lightbulb

ถ้า ไม่ เอียง มี อีกทางนึง ครับ คือ การทำโช๊ค จะได้ ไม่ ต้อง เอียง เวสป้า ส่วนใหญ่ เขา จะไม่ ค่อย ซ่อม โช๊ค กัน ครับ ฉะนั้น จึง ต้อง เอียง
    ถ้า อยากเสียตังค์ ก็ไปทำโช๊ค ครับ จะได้ ไม่ ต้องเอียง
    สมาคม Lambretta Mods!!! แห่งสยามประเทศ
    เราไม่ได้เป็น Mods!!! อุดมการ แต่เราเป็น Mods!!! โชว์หญิง
    ขี่แลมเหมือนขี่เมีย เพราะ ขี่เมียเหมือนขี่แลม
    ..........วามจริงที่ผมขี่แลมเบร็ตต้าก็เพราะ า ..............แลมเบร็ตต้าทั้ง าวและทั้งใหญ่ (สาวๆคงจะชอบ)
    รถ แรงแต่คนไม่แรง ขี่ไป ไง..ก็ไม่แรง- เงินน่ะซื้อรถผมไม่ได้หรอก(เงินน้อยๆ)
    [**การที่จะว่าแก็งคนอื่นนั้น ระบบรากฟันคุณต้องแข็งแรง**
    แก๊งแลม ที่เฟี้ยว!!ที่สุดในเอเชียตะวันออกเฉียงใต้(อิอิ.โม้ )
    L A M M A N I A
    -- 003 --

L I 125 ser 2 YAMAHA TW200 รถถัง M 41 A3
    ส่วนตัว
    boylammania@hotmail.com
    http://www.myspace.com/boylammania
    http://lammania003.hi5.com
    hi5 กลุ่ม
    ** http://lammanialambrettagang.hi5.com **

Gangsta Member PORTH's Avatar
    สถานที่
    T.L.K 13 Ghosts.
    ขอบคุณ
    0

อยากสตาร์ทติดง่ายๆ ก็หมั่นขัดหัวเทียนบ่อยๆ
    แต่ถ้าไม่มีน้ำมันค้างในคาร์บู ยังไงๆก็ต้องเอียงสตาร์ทอยู่ดี

ชอบออกเวลาเอียงรถก่อนสตาร์ท
    แล้วมีคนถาม.....เอียงทำไม

เอ่อ...ๆ ให้น้ำมันมันลงน่ะครับ 55+

เอกลักษณ์เฉพาะของเวสน่ะ
    Gangsta Born In LADPRAO

"รั ก ส ง บ แ ต่ ไ ม่ ย อ ม ส ย บ ใ ห้ ใ ค ร"

T.L.K SC ลาดพร้าว

ขายเสื้อมอดเอเชีย ตัวละ300 http://www.thaiscooter.com/forums/sh...ad.php?t=57734

ขอบคุณ
    0

น่ารักดีออก

แป๊ะตง_888's Avatar
    สถานที่
    มิคกี้เมาส์สกู๊ตเตอร์คลับ
    ขอบคุณ
    0

มันเป็นธรรมชาติของคาร์บูเรเตอร์เดิมๆติดรถครับ อย่างที่ทุกท่านได้กล่าวครับพร้อมทั้งอ้างอิงเหตุผลข องคาร์บูเรเตอร์เดิมไว้เรียบร้อยแล้วครับ ถ้าไม่เปลี่ยนคาร์บูเรเตอร์เป็นแบบลอย หรือ เอาคาร์บูเรเตอร์รถญี่ปุ่นมาใส่ก็ได้ครับ นิยมสุดๆผมว่าน่าจะเป็นคาร์เรเตอร์รถแด๊ซ 125 cc.ขนาดปาก 24 มม. มาใส่ครับ หรือ หารถใหม่พวกฝาหว้าที่คาร์บูเรเตอร์อยู่ตรงกลางบอดี้ หรือ ใต้เบาะมาขี่แล้วสักคันแล้วจะไม่เจอกับข้อสงสัยต่างเ ลยอ่าครับ ( ถ้าชอบขี่เร็ว เร่งรอบมาดีๆก็เปลี่ยนเป็นคาร์บูเรเตอร์รถญี่ปุ่นไปเ ลยครับผม )

Junior Member GoLemZ's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ PORTH อ่านข้อความ
    อยากสตาร์ทติดง่ายๆ ก็หมั่นขัดหัวเทียนบ่อยๆ
    แต่ถ้าไม่มีน้ำมันค้างในคาร์บู ยังไงๆก็ต้องเอียงสตาร์ทอยู่ดี

ชอบออกเวลาเอียงรถก่อนสตาร์ท
    แล้วมีคนถาม.....เอียงทำไม

เอ่อ...ๆ ให้น้ำมันมันลงน่ะครับ 55+

เอกลักษณ์เฉพาะของเวสน่ะ

เหมือนกันเลยคับท่าน PORTH น่ารักดีออก แล้วก็ชอบเวลามีคนถาม .... เอียงทำไม

เอ่อ ... ๆ เอียงให้พี่สงสัย แล้วเดินมาถามนี่หละคับ 555 :D :D :D :D :D :D

Get High with my WEED Dude !!

ที่สุดแล้วไม่มีใครเกิน aei007's Avatar
    สถานที่
    71 vintage machine
    ขอบคุณ
    0

ถ้าไม่อยากเอียงรถ................ก็ตะแคงรถแทนซิครั บ ขำขำ
    <<<===เจอกันที่ http://aei007.hi5.com นะคราบพี่น้องคราบ===>>>

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ aei007 อ่านข้อความ
    ถ้าไม่อยากเอียงรถ................ก็ตะแคงรถแทนซิครั บ ขำขำ
    ข้างใหนหรอคับอิอิ
    /\2 /.........................**bird**super**จิกโก๋มีกำ ......................nike/นารี/vespa/สุรา /ปุ้นปูนนนนนนนนน-คือสิ่งที่ผมต้องการ******************************* *em18 em18bird_super@hotmail.comdrinks โตเเล้วจาไปใหนก้อได้ ก้อ em21 ก้อผมมีรถอ่ะem2em95

Bookmarks