ใครเคยเอาไปซ่อมแถวจรัญบางครับ

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ใครเคยเอาไปซ่อมแถวจรัญบางครับ

Member Tabest_92's Avatar
    สถานที่
    Honda Fossil Sawi
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ใครเคยเอาไปซ่อมแถวจรัญบางครับ

ของผมเอาไปซ้อมทำสี สองคันลงเงินทั้งซื้อทั้งซ่อมหมดไปเป็นแสนครับ 3 ปีผ่านไปผมยังไม่ได้ขับเลยครับเอาไงดีครับปรึกษาหน่อ ยเง่งบอกสิ้นเดือนนี้อีกและผมรอจะสิ้นใจอยู่แล้วครับ em87

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Tabest_92 อ่านข้อความ
    ของผมเอาไปซ้อมทำสี สองคันลงเงินทั้งซื้อทั้งซ่อมหมดไปเป็นแสนครับ 3 ปีผ่านไปผมยังไม่ได้ขับเลยครับเอาไงดีครับปรึกษาหน่อ ยเง่งบอกสิ้นเดือนนี้อีกและผมรอจะสิ้นใจอยู่แล้วครับ em87
    ร้านไหนครับ.....มันมีหลายร้าน
    นาย โสภณ แหวนทองคำ
    ธ.กรุงเทพ 119-0-78242-3
    Tel. 089-693-2002

HONDA MOTOR CO.,LTD

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Rabbit 13 อ่านข้อความ
    ร้านไหนครับ.....มันมีหลายร้าน
    เสียว จริงๆ em95

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ยังไม่อยากพูดมากคับรอดูถึงสิ้นเดือนนี้คับ ร้านเคยลงขายของในบอร์ดhonda คับ

enola's Avatar
    สถานที่
    ไม่มี
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Tabest_92 อ่านข้อความ
    ยังไม่อยากพูดมากคับรอดูถึงสิ้นเดือนนี้คับ ร้านเคยลงขายของในบอร์ดhonda คับ
    จะสามปีแล้ว ซ่อมรถมอเตอร์ไซค์นะครับ ไม่ใช่สร้าง airport link ครับ มันไม่ได้ทำหรอกครับ จะรออะไรอีกล่ะครับ เพราะมัวแต่รอแล้วเมื่อไรจะได้รถล่ะครับ รถยังอยู่ครบรึปล่าวครับ อะไหล่ยังอยู่ไหมได้เข้าไปดูบ้างไหม เข้าไปคุยเลยครับ รถคุณเองกลัวอะไรครับ ไม่ได้ไปฝากจอดนะครับ เอาไปซ่อม

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ปีที่แล้วขึ้นไปดู2-3ครั้งครับเมื่อต้นปีก็นัดกับเง่งอีกครั้งพอขึ้นไปเอ า มันก็ยังไม่เสร็จถามหารถเง่งบอกอยู่หลังร้านยืนเฝ่าเ ง่งอยู่พักหนึ่ง
    มันก็ให้เด็กไปเข็นมาให้ 1คันเป็น cd 175 สภาพสีทำแล้วแต่มีรอยนิดหน่อยเครื่องปัดเงาเรียบร้อย แต่ยางข้างถังหาย ปลอกแฮนที่ติดมาหาย ท่อยังไม่ได้ใส่ ถามมันว่าเครื่องติดรึเปล่ามันบอกใส่แบตก็ติด จะให้มันทำให้ติดแล้วมาเอาอีกวันหนึ่งมันก็บอกวันนี้ ไปขายของที่รัชดาไม่รู้พรุ่งนี้ตื่นกี่โมง ไม่ไหวเพราะพรุ่งนี้ก็ต้องกลับ เลยได้ cd 175 กลับมาคันหนึ่ง ส่วนอีกคัน c 95 กะจะเอากลับด้วยมันบอกรถเป็นรอยเยอะทำสีให้ไหม่อยู่เ ลยต้องจำใจได้รถไม่สมประกอบกลับบ้าน1คัน เห่อเหนื่อยและเดียวค่อยเล่าต่อ

pusoodteen's Avatar
    สถานที่
    Sanamchai motorcyc classic
    ขอบคุณ
    0

ผมคันเดียวก็จะแสนแล้วนะพี่ แต่ทำจบแล้ว

เครื่องนี้เปลยีนเกือบทั้งเครื่อง แต่หมดเป็น แสนแล้วยังไม่เสร็จเนี่ยแพงมากๆๆเลยนะ

อยากทราบว่า cd175 สีส้มหรือเปล่าครับ

Senior Member Beer's Avatar
    ขอบคุณ
    0

จากประสบการณ์ทำรถมาเลยนะครับ
    ถ้าอะไหล่ครบจริงๆ ผมมีcb175ผมประกอบเป็นคันทำไปเล่นไป5วันครับเสร็จเป็ นคันแล้วให้ช่างไล่เช็คเครื่องเช็คไฟ
    ประมาณอาทิตย์จบครับแต่ถ้าทำสี+ชุบให้อย่างเก่ง3เดือ น
    ส่วนคันที่2 หมู92ด้วยความขี้เกียจ+กับราคาแรงที่ถูกเลยนานหน่อยป ระมาณ 2เดือนแล้วก็เกิดเรื่องเคยลงให้ชาวหมูอ่านไปแล้วช่าง มีปํยหาตอนนี้ใกล้จะเสร็จแล้วทำเองต่ออีกทำวันละนิดว ันละหน่อยเหลือจูนให่รถวิ่งเนียนๆ
    จากที่ฟังแล้วย้ายร้านเถอะครับ1ปีสำหรับรถ2คันถ้ามัน เสร็จแล้วสวยสมใจเราก็ดีไป
    แต่ถ้าไม่เสร็จแถมอะไหล่หายเสียตังหาร้านทำใหม่อีก กรรมกว่าผมอีกนะเนี่ยem87

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ช่ายครับผมอยากย้ายร้านตั่งแต่ปีแรกแล้วครับแต่ติดตร งที่ผมจ่ายเงินไปทั้งหมดแล้วทุกบาทโทรมาขอก็ส่งให้ เง่งทำกับกรูคือคิดว่าเสียเวลาดีกว่าเสียตังเพิ่มแต่ ความคิดนี้คงหมดความอดทนถึงสิ้นเดือนนี้อะคับ
    เอาเล่าต่อจากเมื่อวานหลังจากผมเอารถมาถึงบ้านก็ลองใ ส่แบตสต้าทดูเง่งไม่มีไฟออกเลยครับงานเข้าครับที่นี้ ต้องพึ่งตัวเองตรงกลางสายไม่ได้ต่อ 4-5 เส้นครับทำจนไฟออกได้ผ่านไป เลยไล่ไปหัวกะโหลกไม่ได้ต่อมาเลยสักเส้นครับแถมแต่ละ เส้นสีไม่เหมือนกันเลยเซ้งจิตครับโทรไปว่ามันเง่งเจื อกว่าผมกลับมาอีกว่าจะรีบยกไปทำไมมันยังไม่เสร็จแนะด ูมัน เพราะก่อนที่ผมจะไปเอาซักอาทิตย์มันบอกผมว่าเสร้จแล้ วขึ้นมาเอาได้ สรุปผมผิดงั้น เห่อพรุ่งนี้มาต่อเป็นซีรี่เกาหลีกันไปเลย

Senior Member BankInMyLab's Avatar
    สถานที่
    เมาล์กริบ 110 ดีกรี
    ขอบคุณ
    0

2 คันทำเป็นปีเลยหรอ- -" ย้ายร้านเถอะครับ มันนานเกินแล้ว

ต่อให้ร้านมีคิวเยอะแค่ไหน มันก็ต้องเสร็จแล้วครับ

หมู 1 คัน ผมกับพ่อใช้เวลาถอดประกอบผ่าเครื่องแบบว่า

รื้อยันข้างใน ทำใหม่ ใส่เข้าไปใหม่ ทำกันแค่ อาทิตย์กว่าเอง

นี้ขนาดไม่มีเวลานะคับ เพราะผมเรียนเกือบทุกวัน

ถ้าพูดถึงช่าง ใช่ว่าเวลา มันจะไม่พอนะครับ อยู่แต่กับอู่

มีเวลาเยอะจะตาย

ย้ายร้านเถอะครับ ง่ายสุดแล้ว ไปทำกับคนอื่นที่เค้าชัวร์ดีกว่าคับ

ไม่งั้นโดนดูดเงินหมดกระเป๋าแน่คับ

ก็ซ่อมเอง งบไม่ถึง ทำไงได้ เครื่องดัง แต่วิ่ง

เงียบพัง ดังวิ่ง !!!!

คำเตือน : ไม่ควรขับเกิน 80 กิโลเมตร/ชั่วโมง อาจจะทำให้รถเบรคไม่อยู่ และเสียหลัก บางเจ็บได้

Honda Steed 400 Old School

C92-95 Thailand Club

Clubman Thailand Club
    (Honda Clanman 400)

MAOGRIB 110 DEGREE

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ไม่ใช่เป็นปี ครับ ตอนนี้เข้าปีที่ 3 แล้วครับต้องยกย่องสุดยอดร้านซ้อมคับเดียวจะมอบถ้วยใ ห้เป็นการภายในช่วยมางานกันด้วยนะคับ เอาไปซ่อมตังแต่ยังไม่แต่งงานตอนนี้ลูกอายุ 2 ขวบครึ่งแล้วครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Volume C อ่านข้อความ
    อยากทราบว่า cd175 สีส้มหรือเปล่าครับ
    ถูกกกกกกกกกกต้องแล้วคาบบบบบบบบบ เอ่เคยเห็นด้วยเหยอตัวเอง ส่วนอีกคัน c 95 สีแดงเลือดหมูใส่ถัง benly อะคับจอดจนป้ายทะเบียนหักครึ่งแล้วอะ

เค้าเห็นรถตัวเอง ตั้งนานแล้วแหละ ตั้งแต่ยังไม่ได้ย้ายร้าน ตั้งแต่ร้านอยู่ซอย 71
    คันเลือดหมูก็จำได้....ร้านนี้จริงๆก็ทำงานได้ แต่ ปัญหาชีวิตเยอะไปหน่อย เพื่อนผมก็โดนยัง คาราคาซังอยู่เลย

ดีนะ ที่เค้าเลิกเล่นแล้วตัวเอง มึนเลย ไม่นึกว่าจะเป็นร้านนี้
    เอาใจช่วยนะครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ใช่พี่ที่เข้าไปถ่ายรูปบ่อยๆรึเปล่าคับ เหอๆมีเพื่อนโดนแว้วววววว

Bookmarks