ภัสดุภัณฑ์ไทย....โดนเข้าแล้ว(ไว้ใจได้แค่ไหนครับ??) - หน้า 2

ชื่อกระทู้: ภัสดุภัณฑ์ไทย....โดนเข้าแล้ว(ไว้ใจได้แค่ไหนครับ??)

wasant's Avatar
    สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

ไปค้นดูรูปที่เคยถ่ายเก็บไว้ ตอนเพื่อนส่งรถมาให้ เสียค่าไม้เพิ่มอีกนิดนิดหน่อยแต่สบายใจดี กล่องข้างๆที่เห็นคืออะไหล่ที่ถอดมารวมกันแล้วใส่ในก ล่องแยกต่างหากครับ
    สำหรับประสบการณ์ของเพื่อนที่ทำงานเคยส่งรถมอร์เตอร์ ไซค์กลับพิษณุโลก ตั้งแต่สมัยยังเป็นรสพ.ปรากฏว่า กระจกมองข้างทั้งสองข้างถูกถอดออก รวมทั้งไฟเลี้ยว แถมน้ำมันในถังก็ถูกดูดออกไปจนหมด
    ดังนั้นคงต้องป้องกันการชำรุดและสูญหายด้วยตัวเองให้ เต็มที่ก่อนครับ เพื่อความสบายใจ

รูป รูป    
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wasant : 07-07-2009 เมื่อ 20:34
    สอบถามได้ที่ 08-1234-6980 วสันต์
    ธนาคารกรุงเทพฯ สะสมทรัพย์ สาขาเซ็นทรัลเวิร์ล ชื่อบัญชี วสันต์ เกิดศิลป์ หมายเลขบัญชี 879-000-5162
    คนบ้ารถถีบ วสันต์ เกิดศิลป์ http://www.facebook.com/#!/profile.p...00001558849888

junior member gai1977's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ส่วนใหญ่ผมไปรับจักรยานเป็นคันที่หัวลำโพงครับ 2คันแล้วไม่มีปัญหาอะไร คนส่งก็แพคหรือห่อมาก็เซฟครับแต่ต้องยำ้ก่อนส่งครับ ส่วนทางไปรษณีย์ก็เคยรับที่บางกอกน้อยโชคดีไม่มีปัญห าครับรับเสร็จเช็คของปั่นกลับได้เลยครับ

Senior Member jiddy's Avatar
    สถานที่
    --
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ..

ผมก้อใช้ บริษัท นี้ตลอดอะครับ ผมว่าเค้า ดีนะ แถวๆบ้านอะ
    คราวที่แล้ว มีคนส่งอะไหล่มาให้ผมแล้วผม ไม่ว่างไปเอาอะครับ(เขาโทรมาบอกให้ไปเอา)
    ผมเลยบอกว่า ไม่ว่างครับ จะให้ทำยังไง เขาเลยบอกว่าบ้านอยู่ไหนเดียวเอาไปให้
    ตอนนั้นผมก้ออยู่ที่บ้านนั่นล่ะครับ (ที่จริงขี้เกียจไปเอา) สุดท้ายก้อเลยรอรับของที่บ้าน
    ซึ่งเขาตั้งใจมาส่งให้โดยเฉพาะเลย ประทับใจมากครับวันนั้น

--------- แต่ยอมรับเลยครับ ว่าพี่ พัตร ลำพูน ลูกพี่ของผม แกแพ็ครถดีมากครับ
    คุยก้อสนุก แต่เสียดาย ที่แก จะหันไปทำรถยนต์เต็มตัวแล้วครับ รถถีบเฒ่า เมืองเหนือ
    คงเงียบไปเยอะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jiddy : 07-07-2009 เมื่อ 21:37
    คนเก่งนั้นมีมาก คนหายาก.....คือคนดี credit by mini myfriend

Senior Member สิงห์เหนือ's Avatar
    สถานที่
    ironass
    ขอบคุณ
    19

ทับทิมท้ายของคุณวสันต์ ที่แพ็คอยู่ในลัง น่าแกะชะมัด ต่อไปต้องดูรายละเอียดการจัดห่อ จัดส่งและต้องคิดความน่าจะเป็น อะไรที่น่าจะหาย ท่านที่ขายบ่อยๆ ประสพการณ์การส่ง-การห่อ นั้นแน่นอน แต่แบบนานๆขาย ก็เป็นบทเรียนครับ (ราคาแพง ) แหม ..มาลรู้ซะด้วยอันถูก อันไหนแพง ไม่ใช่โจร 500 แล้ว มาลขโมยกล่องดวงใจเลย ...
    ขอให้พระคุ้มครอง

Senior Member สิงห์เหนือ's Avatar
    สถานที่
    ironass
    ขอบคุณ
    19

ทับทิมท้ายของคุณวสันต์ ที่แพ็คอยู่ในลัง น่าแกะชะมัด ต่อไปต้องดูรายละเอียดการจัดห่อ จัดส่งและต้องคิดความน่าจะเป็น อะไรที่น่าจะหาย ท่านที่ขายบ่อยๆ ประสพการณ์การส่ง-การห่อ นั้นแน่นอน แต่แบบนานๆขาย ก็เป็นบทเรียนครับ (ราคาแพง ) แหม ..มาลรู้ซะด้วยอันถูก อันไหนแพง ไม่ใช่โจร 500 แล้ว มาลขโมยกล่องดวงใจเลย ...
    ขอให้พระคุ้มครอง

Black =^.^= เสี่ยปาล์ม's Avatar
    สถานที่
    ลุงสันเซอร์วิส
    ขอบคุณ
    0

แล้วทำไงต่อครับ เรื่องทับทิม เค้ารับผิดชอบไหมครับ......เอาใจช่วย

ขายนาฬิกาแขวนผนังโบราณ ลอนดอน กระสือ และอื่นๆ อีกมากมาย

สถานีเพลงเก่าhttp://www.lifeupmusic.com/

Intrepid's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ตอบคร้าบบ

ขอบคุณทุกๆคนมากนะครับที่เข้ามาแสดงความคิดเห็นกัน ที่จริงผมนั่งอ่านอยู่ทุกวันครับ

ตอนนี้เรื่องจะได้ของคืนหรือจะไปให้ทางบริษัทเค้ารับ ผิดชอบให้ยังไงผมไม่คิดแล้วครับ ตัดใจแล้ว เพราะถึงโทรไปหรือตามเรื่องยังไงก็คาดว่าอาจเป็นการเ สียเวลาเปล่าๆ ยังไงก็ไม่ได้เรื่องแน่ๆ

ก็เลยมาคิดดูว่าส่วนหนึ่งก็เป็นความผิดผมเองส่วนหนึ่ งด้วยครับที่ไม่ได้ถอดแยกอะไหล่ชิ้นที่หายากราคาแพงไ ว้แยกส่ง หรือห่อรถให้มิดชิด อาจเพราะผมไม่เคยมีประสบการณ์ในการขายรถแบบยกคัน มาก่อนเคยแต่ขายอะไหล่เล็กๆน้อยๆซึ่งตรงนั้นจะทำไม่ย าก ยังไม่มีประสบการณ์ว่าถ้าขายแบบนี้ต้องทำอย่างไร (แต่ตอนนี้ได้ประสบการณ์แล้วครับ ราคาแพงซะด้วย)

แต่ที่สำคัญที่จะจำไม่ลืมเลยก็เพราะว่า ก่อนส่งผมได้คุยกับทางพนักงานแล้วว่าต้องทำอะไร จะให้ผมห่อด้วยไหม ทำอย่างไรบ้าง แต่เค้าก็บอกผมแค่ว่าน้องไม่ต้องทำอะไรหรอก เอารถมาจอดไว้เดี๋ยวที่เหลือทางบริษัทจะจัดการให้จนถ ึงมือผู้รับเอง บอดอัตราค่าบริการเสร็จสรรพ เสร็จเรื่องแล้วเชิญเลยพี่จะได้ดำเนินการต่อเพราะบริ ษัทใกล้จะปิดแล้ว(ประมาณนั้น) ผมไม่น่าเลย

ส่วนเรื่องของที่หายไป ผมได้ส่งทับทิมอันใหม่ให้พี่สันติไปแทนแล้วครับ ผมจะรับผิดชอบเอง
    -----------------------

TOOK_14's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

ถือว่าเป็นบทเรียน " ครั้งหนึ่ง" นะครับ เราอยู่ในโลกที่ยังต้องเรียนรู้หลายสิ่งหลายอย่าง
    เพื่อว่าต่อไปเราจะได้ รักษา และ ป้องกัน ไม่ให้เกิดเหตุอย่างนั้นอีก ดีครับที่คุณน้ำได้ตั้ง
    กระทู้เปิดประเด็น ได้วิธีการ ได้แง่คิด ต่างๆ ให้ได้เรียนรู้กัน เพราะยังต้องมีการส่งของ
    รับของ การซื้อ การขาย กันต่อไป ทำใจนะครับ....

'' รู้เท่า ไว้กัน รู้ทัน ไว้แก้ ''

Senior Member PH_UD's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

เราประมาทเองที่ส่งเป็นคัน กับรถราคาแพง
    การส่งแบบนี้ทำได้ในรถราคาถูก

ถ้ารถแพงน่าจะซื้อกล่องจักรยานมาใส่ โดยรื้อบันไดซ้าย-ขวา
    ล้อหน้า9ล9 แล้วขันน็อตหลักแฮนด์แล้วหมุนแฮนด์ให้บรรจุในกล่องได ้
    แล้วสอดอะไหล่ต่างๆเข้าในกล่อง ผนึกกล่องให้เรียบร้อย
    แล้วก็..ค่าส่งถูกกว่าส่งเป็นคันครับ

crank's Avatar
    สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

Red face

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ph_ud อ่านข้อความ
    เราประมาทเองที่ส่งเป็นคัน กับรถราคาแพง
    การส่งแบบนี้ทำได้ในรถราคาถูก

ถ้ารถแพงน่าจะซื้อกล่องจักรยานมาใส่ โดยรื้อบันไดซ้าย-ขวา
    ล้อหน้า9ล9 แล้วขันน็อตหลักแฮนด์แล้วหมุนแฮนด์ให้บรรจุในกล่องได ้
    แล้วสอดอะไหล่ต่างๆเข้าในกล่อง ผนึกกล่องให้เรียบร้อย
    แล้วก็..ค่าส่งถูกกว่าส่งเป็นคันครับ cheerleader
    ขอบคุณพี่พลครับ หลายครั้งที่ผมห่อแพ็คเกจจิ้ง แบบดี แล้วจะมีเจ้าหน้าที่มาบอกว่า อุ้ยห่อมาซะเว่อร์เลย ไม่ต้องห่อมาก็ได้ หลายครั้งที่โดนบอกแบบนี้ แต่ก็จะมีเจ้าหน้าที่อีกจำนวนหนึ่งที่บอกผมว่าทางที่ ดีห่อมาเถอะครับ
    ผมก็คิดว่า ใช้วิธีจับยัดลงกล่อง จะดูปลอดภัย ประหยัดที่สุด กับทุกๆๆประเภทการส่ง ผมเคยถามโลจิโพส บอกผมว่าของผมโซน10 ต้องจ่าย700บาท เออถ้าเราส่งในรูปแบบอะไหล่ ของถูกกว่าจักรยานเป็นคันหลายเท่าเลย

Meine Ehre heist Treue
    crank High voltage

Bookmarks