อยากถามเรื่องสะมัสทะนะเครื่องหมู

ชื่อกระทู้: อยากถามเรื่องสะมัสทะนะเครื่องหมู

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน อยากถามเรื่องสะมัสทะนะเครื่องหมู

เครื่องรถหมูเรานี่ถือว่าทนมั้ยครับ จุกจิกมั้ยครับ ส่วนใหญ่พังที่อะรัย มีปันหาตรงไหนเยอะสุด
    คือแบบว่าผมเห็นส่วนใหญ่จะมีปันหาเรื่อง ระบบไฟ ถ้าเปลี่ยนเป็นcdi ก้อน่า จาจบแล้วม่ายช่ายหรอครับ
    คือ ส่วนใหญ่ผมเจอใครเขาก้อจะพูดกันว่าพังง่ายม่างซ่อมแล ้วซ่อมอีก อะรัยปะมาณเนี้ย
    ก้อเรยท้อจายๆนิด แบบว่าอยากขอความเห็นจากผูรักหมูทุกท่านหน่อยอะครับ เวลาเจอใครผมจาได้บอกเขาถูกจะได้ไม่นั่งจ๋อย แฮะๆ ผมก้อเป็นคนนึงที่ชอบหมู แต่ไม่ค่อยรู้เรื่องซ่อมเองไม่เป็นแบบว่าไปซ่อมทีก้อ หลายตังพอมาเจอคนพูดแบบนี้ก้อต้อแต้จิงๆ ขอบคุนมากค้าบบบบบ พิดพลาดปะกานไดขออภัยนะคร้าบบบบบ

ความเห็นส่วนตัวนะครับ
    ผมคิดว่า มันเป็นไปได้ทุกจุด ของมันเก่า ไล่ตั้งแต่ ได้รถมาใหม่
    อาจจะเจอปัญหา

วาวล์รั่ว ควันขาวออกข้างเดียวหรือสองข้าง ตามมาด้วย หัวเทียนบอด แหวนหลวม ดับกลางทางเข็นแล้วเหนื่อย เครียดอยากขายทิ้ง

หรือวาวล์ไม่รั่ว แต่เปิดไฟหน้าแล้วดับ ก็แสดงว่าฟิลคอยล์รั่วลงกราวน์ แผ่นชาร์ตเสีย แบตเสื่อม เป็นได้หมด

วิ่งได้แต่สะดุด หน้าทองขาวเคลื่อนแกนข้อเหวี่ยงคด พอทำไฟดีแล้ว ก็ดันคลัชลื่นกินแรงเครื่อง กินน้ำมัน พอทำทุกอย่างเสร็จ กดโซ่ดังยางเสื่อมอีก พอวิ่งดี คอยล์ใต้ถังไฟออกไม่เท่ากันอีก

พอไฟดี คาบูเดินเบาไม่ได้ต้องหาแปลงหรือซื้อเดิมๆ สภาพซื้อมาก็กลัวใช้ไม่ได้อีก พอเครื่องดี บู๊ทขาไก่เจ๊งอีก พอเปลี่ยน สายไมล์ขาดอีก

แฮ่ๆ เลิกดีกว่า แต่ถ้าทำจบคุณภาพถึง ก็ทนครับ ขี่ยาว แต่ผมว่าผมอยู่เฉยๆดีกว่า ถ้ารักถ้าชอบก็ ทนได้ครับเหมือนเฟนแหละครับ ขี้บ่นขี้วีนแต่ถ้ามันให้เรา ขี่ก็คบกันได้ใช่ป่ะคับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Volume C : 08-07-2009 เมื่อ 09:51

aCtArt_ClassiC mocr_a's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ก็รถเก่าจำเป็นต้องใส่ใจ

หลังจากได้มาก็ซ่อมใหญ่ไปทีหนึ่งขับดเลยครับไม่งอแงเ รื่องมากดูแลน้ำมันเครื่องสม่ำเสมอ..ขับไปคุยกะช่างใ ห้ซ่อมทีไดนไล่กลับทุกทีเฮียแกบอกมันดีอยู่แล้ว..อย่ ากังวลรถมันเก่าใจรักมันก็พอ..........em87

รูป รูป  

TOPCLASSIC's Avatar
    ขอบคุณ
    0

แนะนำให้ทำทีเดียวไปเลยคับทำเครื่องรอบนึงไม่น่าจะเก ิน6000นะคับที่ผมทำก็มีวาวทั้งชุดประมาณ1300ลูกคว้าน 1000ก้าน1500ของnpcนะค่าอัด300โซ่450ประเก็นซีน200อื ่น่ๆอีกนิดหน่อยน่าจะ5000นิดๆนะแต่ก็แล้วแต่สพาบรดที ่ไดมานะสว่นของผมทั้งชุดเลยผมให้งบกับตัวเองไว้หมื่น นึงอะคับเต็มที่ถ้าไม่จบก็คงจอดอีกเป็นปี

แนะนำนะคับอะไหล่อันไหนที่มันเป็นของเดิมถ้ามันยังใช ้ได้ก็ใช้ไปแต่อันไหนมันเสียก็เปลีย่นมาแปลงใช้ของให ม่มันจะเวิคกว่าเช่นคาบูผมใส่s90คอยชาตใช้ของโนวาประ มาณนี้อะคับแต่ระบบไฟผมเน้นเดิมคับเพราะทำดีๆแล้วอาจ ใช้แบตแค่ตอนสตาสอย่างเดียวก็ได้นะคับ
    เป็นเพียงขอเสนอแนะนะคับจะเอาไปใช้หรือไม่แล้วแต่คนค ับโทรมาปรึกษาไดนะคับขาดเหลืออะไหล่อะไรโทรมาถามได้เ พราะพิดโลกอะไหล่เยอะคับแต่ช่างที่ทำไม่ค่อยมีผมก็เล ยต่องลองผิดลองถูกเอาเองอะคับ

0845934174

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอบคุนค้าบบบ

ผมก้อหมูเพิ่งเสร็จแ เลยอยากถามพวกพี่ดู ผมก้อว่าโอเคนะครับ เพิ่งลองได้สองอาทิดยังไม่รู้แน่ชัดแฮะๆ

Member tee_69's Avatar
    สถานที่
    อยากอยู่เงียบๆคนเดียว
    ขอบคุณ
    0

อิอิอิ....
    เสียเงินเมื่อไรดีทุกที ไม่รู้เปงไงem87

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ TOPCLASSIC อ่านข้อความ
    แนะนำให้ทำทีเดียวไปเลยคับทำเครื่องรอบนึงไม่น่าจะเก ิน6000นะคับที่ผมทำก็มีวาวทั้งชุดประมาณ1300ลูกคว้าน 1000ก้าน1500ของnpcนะค่าอัด300โซ่450ประเก็นซีน200อื ่น่ๆอีกนิดหน่อยน่าจะ5000นิดๆนะแต่ก็แล้วแต่สพาบรดที ่ไดมานะสว่นของผมทั้งชุดเลยผมให้งบกับตัวเองไว้หมื่น นึงอะคับเต็มที่ถ้าไม่จบก็คงจอดอีกเป็นปี

แนะนำนะคับอะไหล่อันไหนที่มันเป็นของเดิมถ้ามันยังใช ้ได้ก็ใช้ไปแต่อันไหนมันเสียก็เปลีย่นมาแปลงใช้ของให ม่มันจะเวิคกว่าเช่นคาบูผมใส่s90คอยชาตใช้ของโนวาประ มาณนี้อะคับแต่ระบบไฟผมเน้นเดิมคับเพราะทำดีๆแล้วอาจ ใช้แบตแค่ตอนสตาสอย่างเดียวก็ได้นะคับ
    เป็นเพียงขอเสนอแนะนะคับจะเอาไปใช้หรือไม่แล้วแต่คนค ับโทรมาปรึกษาไดนะคับขาดเหลืออะไหล่อะไรโทรมาถามได้เ พราะพิดโลกอะไหล่เยอะคับแต่ช่างที่ทำไม่ค่อยมีผมก็เล ยต่องลองผิดลองถูกเอาเองอะคับ

0845934174

คอยชาตใช้ของโนวา
    หมายถึงตรงส่วนไหนครับ ไม่เข้าใจ

TOPCLASSIC's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ตัวชาตอะคับ

Senior Member BankInMyLab's Avatar
    สถานที่
    เมาล์กริบ 110 ดีกรี
    ขอบคุณ
    0

พี่ท๊อป ผมไปพิดโลกก็บ่อย แต่พ่อผมไปทุกอาทิตย์เลย

เค้าเป็นที่ปรึกษานายก อบจ. สุรินทร์ อะ

ส่วนไหนหรอคับที่มีอะไหล่หมูเยอะๆอะ

แบ้งไปไม่เคยเห็นเลย- -" เพราะไม่มีใครบอกอะ

บอกหน่อยคับพี่ท๊อป ตอนนี้ต้องการหาอะไหล่บางอย่าง
    ก็ซ่อมเอง งบไม่ถึง ทำไงได้ เครื่องดัง แต่วิ่ง

เงียบพัง ดังวิ่ง !!!!

คำเตือน : ไม่ควรขับเกิน 80 กิโลเมตร/ชั่วโมง อาจจะทำให้รถเบรคไม่อยู่ และเสียหลัก บางเจ็บได้

Honda Steed 400 Old School

C92-95 Thailand Club

Clubman Thailand Club
    (Honda Clanman 400)

MAOGRIB 110 DEGREE

Bookmarks