เบื่อไหม ที่ มีรถ ยุ่น ลงขายเกลื่อน บอร์ดเลยครับ ทั้งๆที่ มีบอร์ดขายสำหรับ รถยุ่น

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: เบื่อไหม ที่ มีรถ ยุ่น ลงขายเกลื่อน บอร์ดเลยครับ ทั้งๆที่ มีบอร์ดขายสำหรับ รถยุ่น

Junior Member
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    2
    Feedback Score
    0

มาตรฐาน เบื่อไหม ที่ มีรถ ยุ่น ลงขายเกลื่อน บอร์ดเลยครับ ทั้งๆที่ มีบอร์ดขายสำหรับ รถยุ่น

เบื่อไหม ที่ มีรถ ยุ่น ลงขายเกลื่อน บอร์ดเลยครับ ทั้งๆที่ มีบอร์ดขายสำหรับ รถยุ่นโดยเฉพาะ
    ไม่ใช่ว่าไม่สวยไม่รังเกียจ นะครับ ไม่เกี่ยวกัน แล้วจะแยกบอร์ดทำไม
    เตือน : กระทู้เก่า
    กระทู้นี้เก่ากว่า 360 วัน ข้อมูลและสินค้าบางรายการ อาจจะไม่ตรงกับปัจจุบัน โปรดสอบถามก่อน

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย 7777777 : 09-07-2009 เมื่อ 14:48
    peejho
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0
    0

นั่นสิครับ บางทีก็งงๆ
    บางทีก็ออกมาเรียกร้องว่า คลาสสิกก็คือคลาสสิก ไม่น่าแบ่งแยกสัญชาติ
    แต่ที่เขาแบ่งเพื่อความสะดวกในการค้นหา
    เพื่อการจัดกลุ่มที่เป็นระเบียบ
    ถึงผมพูดอย่างนี้ แต่รถยุ่นบางคัน บางรุ่นผมก็ชอบนะครับ ^_^
    Member cm.101's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0
    0

เห็นด้วยครับแต่ก็ไม่ถึงกับเบื่อ
    แต่อยากให้ทำสิ่งที่ถูกต้องให้มันถูกต้องตั้วแต่ทีแร ก ถึงมันจะเป็นแค่เรื่องเล็กๆน้อยๆ
    Senior Member IMMORTALS's Avatar
    สถานที่
    ชูชันเซอร์วิส แล้วแต่สกู๊ตเตอร์แก็งค์ jesse james shop เล็กนมสด อัมพรสาร โรงกลึงอนุรักษ์ยนต์ ทีม
    ขอบคุณ
    0
    0

เขาอาจจำเป็นต้องขายมากจริงๆ ลงหลายๆบอร์ดเผื่อโดน
    เห็นใจเขานะ
    ความแรงไม่คงที่ ความดีสิคงทน

แล้วแต่สกู๊ตเตอร์แก็งค์
    JOESEP's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

สองล้อด้วยกันไม่หน้าแบ่งเชื้อชาติเลย
    Member
    สถานที่
    ...............
    ขอบคุณ
    0
    0

มาตรฐาน ไม่รู้สิ

ไม่เบือหรอก(เห็นแล้วก้อไม่ได้เปิดถ้าเราไม่สนใจ.).. แต่อยากให้คนที่ลงขายลงตามห้องที่แยกประเภทไว้..เพื่ อความเป้นระเบียบ..เพราะเค้าแยกห้องไว้แล้วเพื่อง่าย ต่อการค้นหาครับ....ไม่งั้นมันก็จะมั่วๆไปเรื่อยๆ... แต่ยังไงก้อชอบรถทุกสายพันธ์ครับ/\7
    ขอบคุณ
    0
    0

เท่าที่ดูไม่เห็นเยอะเลย มีบ้างแต่ถ้าไม่สนใจก็ผ่านไป ไม่น่ามาตั้งกระทู้เลย ดูแบ่งแยกยังไงไม่รู้
    Watchy's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0
    0

มาตรฐาน ขอแสดงความเห็นส่วนตัว กับเรื่องนี้

คือจริงๆแล้วอยากจะพูดเรื่องนี้มาตั้งนานแล้วเหมือนก ัน
    คือตอนแรกๆก็เฉยๆ นะครับ...แต่ต่อมามันบ่อยขึ้น
    ก็รู้สึกว่า ทำไมไม่ไปลงประกาศในที่ๆเค้าจัดไว้ให้ ตรงตามประเภทที่คุณต้องการลงประกาศ
    เอ่อ ถ้าเข้าไม่มีไว้ให้ก็ว่าไปอย่าง หรือคุณต้องการเอารถของคุณมาแลกรถอีกประเภทนึง
    ก็ว่าไปอย่าง ก็พอจะเข้าใจได้ แต่หลังๆมั่วไปหมด...อยากจะบอกถึงWebMaster ด้วย
    ว่าถ้าจัดการไม่ได้ ก็ไม่ต้องแบ่งเป็นห้องเป็นหมวดหมู่แล้วกัน ครับ
    จะได้ชัดเจนเป็นหมวดซื้อขายรวมกันไปเลย

จริงๆแล้วอย่างผม เวลาจะดูรถญี่ปุ่นผมก็จะเข้าไปดูห้องรถญี่ปุ่น จะไปดูเวสป้า-แลมก็เข้าไปดูห้องScooter ผมว่ามันก็ง่ายและสะดวกดีครับ ไม่เห็นจะยากหรือลำบากตรงไหน
    ในมุมกลับกัน คนลงประกาศ ลงให้ถูกห้อง ถูกที่ ก็ไม่เห็นน่าจะยาก เช่นกัน
    ผมว่าลงถูกห้อง ถูกที่แล้ว น่าจะสะดวกจะง่ายต่อการค้นหากว่านะครับ แต่ทำไมไม่ทำกันก็ไม่รู้
    ผมก็อยากถามเหมือนกัน

มันไม่ได้เป็นการแบ่งแยกหรอกครับ มันเพื่อความเป็นระเบียบ ความสะดวกในการค้นหา
    คุณไม่สนใจก็ไม่ว่ากัน แต่เห็นกับคนอื่นๆบ้างเถอะครับ ที่เค้าตั้งใจเข้ามาห้องนี้เพื่อดูรถยุโรป
    แต่ดันเจอรถญี่ปุ่น รถอื่นๆเต็มไปหมด

รถสองล้อก็คือสองล้อ รถคลาสสิคก็คือรถคลาสสิค เหมือนกันหน่ะใช่ ไม่มีใครแย้งหรอกครับ
    แต่ที่เค้าแบ่งไว้ ก็พื่อความสะดวกความเป็นระเบียบ จะมาบอกใครมีหน้าที่ดูก็ดูไป ก็ไม่ถูก
    แสดงว่าคนที่เอามาลง จะลงอย่างไรก็ได้ นั่นมันถูกต้องแล้วหรืออย่างไรครับ
    แค่ระเบียบแค่ความเข้าใจง่ายๆพื้นๆแค่นี้ ทำไม่ได้ แล้วจะไปทำอะไรที่ดีกว่านี้ได้..
    จะไปพัฒนาวงการรถสองล้อคลาสสิค ที่คุณบอกว่ารักนัก รักหนา ได้อย่างไร
    ในเมื่อเรื่องแค่นี้ยังทำไม่ได้เลย.....

เหมือนเราอยู่ในบ้านหลังนึง....
    จะมาบอกว่า เฮ้ย....วันนี้อยากขี้ตรงนี้ว่ะ....ขี้มันหน้าห้องนอ นนี่แหล่ะว่ะ.....
    นี่มันบ้านฉัน..นะ....คนอยู่ในบ้านเดียวกันเค้าไม่ว่ าอะไร ฉัน หรอก
    รุ่งขึ้น....เฮ้ย วันนี้ง่วงหว่ะ....ไปนอนในส้วมดีกว่า.. ( ดันล็อคประตูด้วย )
    ใครจะว่าไรว่ะ....นี่มันบ้านฉันนะเฟ้ย.......
    แต่อย่าลืมว่าบ้านหลังนี้อยู่กันหลายคนนะครับ.....

แต่หลังๆมานี่ก็ทำใจละ.....จัดการไม่ได้หรอก .......ก็เลยดูๆกันไป
    ปล่อยไปถามญถากรรม.....คนที่ดีมีระเบียบก็อดทดกันไป. ...

ถามว่าแก้ได้ไม๊....ผมว่ามันอยู่ที่สามัญสำนึกของแต่ ละคนมากกว่า
    แต่อย่างน้อยกระทู้นี้ก็ดี อาจจะเป็นจุดเริ่มต้นที่ให้บางคนมองเห็นว่าจุดเล็กๆน ้อยๆ
    นี่ก็สำคัญ และ......อาจจะทำให้บางคนรู้ว่า มีบางคนเค้า
    รู้สึกแบบไหนกันบ้าง จากการกระทำของคุณที่คิดว่า ไม่เป็นหรอก
    ลงๆไปเถอะ ผิดห้อง ผิดประเภท คงไม่เป็นไรหรอกมั๊ง.....
    ก็เราพวกเดียวกันนี่หน่า..................(.......ใ ครเป็นพวกคุณ ..!..?..!..?..!..?)

ปล. แต่หลังๆก็ดูน้อยลงไปเยอะแล้วนะครับ .....หรือว่าเริ่มพัฒนาแล้ว.....555+

em95em95
    made in uk's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    3 (100%)

เค้าอุสส่าห์แยกไว้ให้ก็ทำตามกันซักนีสจะดีกว่าไม๊คร ับ เพื่อความสบายใจ และความเรียบร้อย ไม่เกี่ยวว่าแบ่งแยก แบ่งชนชั้น เพราะรถยี่ปุ่น อเมริกา อังกฤษ ต่างมีตัวเจ็บๆทั้งนั้น ถ้างั้นก็ไม่ต้องแบ่งเลยดีปะเป็นจับฉ่ายไปเลย อิอิ
    สถานที่
    BMW Society
    ขอบคุณ
    0
    0

ผมไม่เห็นว่ากะทู้นี้จะตั้งขึ้นมาเพื่อแบ่งแยกชนชั้น ตรงไหน ผมคิดว่าเจตนารมภ์ของเวปมาสเตอร์ ที่แบ่งห้องขึ้นมาเพื่อให้สะดวกต่อการค้นและเพื่อควา มเป็นระเบียบเรียบร้อย

ก็เวลาคุณอยากซื้อรถเวสป้า หรือรถญี่ปุ่น คุณจะเข้ามาหาที่ห้องรถยุโรปไหมล่ะ? ก็แค่นั้นครับ แล้วมันผิดตรงไหนเนี่ย?

มาตรฐาน ขอแสดงความเห็น-คิดด้วยคน

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ 7777777 อ่านข้อความ
    เบื่อไหม ที่ มีรถ ยุ่น ลงขายเกลื่อน บอร์ดเลยครับ ทั้งๆที่ มีบอร์ดขายสำหรับ รถยุ่นโดยเฉพาะ
    ไม่ใช่ว่าไม่สวยไม่รังเกียจ นะครับ ไม่เกี่ยวกัน แล้วจะแยกบอร์ดทำไม

คิดง่ายๆ ก้อเหมือนกฏจราจร ที่คนส่วนน้อยที่ชอบทำผิดกฏไม่ปฎิบัติตามระเบียบที่ค วรจะเป็น
    ตามทุกคนควรจะปฎิบัติ

ส่วนที่ว่าแบ่งแยกนั้นไม่ใช่แน่นอน เพราะคนส่วนใหญ่จุดเริ่มต้นมาจากรถญี่ปุ่นเกือบจะทั้ งน้าน
    ก่อนที่จะมาเริ่มรถยุโรปหรือเมกัน (ผมก้อเป็นหนึ่งคนในนั้น)/\7
    Senior Member อิฐ mz's Avatar
    สถานที่
    RBK 125
    ขอบคุณ
    0
    0

ใช่ครับเค้าก็แบ่งแล้วนะมั่วชิบหาย
    Senior Member ~๐ สนิมซาก ๐~'s Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jerd_prachinburi อ่านข้อความ

คิดง่ายๆ ก้อเหมือนกฏจราจร ที่คนส่วนน้อยที่ชอบทำผิดกฏไม่ปฎิบัติตามระเบียบที่ค วรจะเป็น
    ตามทุกคนควรจะปฎิบัติ

ส่วนที่ว่าแบ่งแยกนั้นไม่ใช่แน่นอน เพราะคนส่วนใหญ่จุดเริ่มต้นมาจากรถญี่ปุ่นเกือบจะทั้ งน้าน
    ก่อนที่จะมาเริ่มรถยุโรปหรือเมกัน (ผมก้อเป็นหนึ่งคนในนั้น)/\7

เห็นด้วยครับ มีเหตุผล น่านับถือem95
    [ดีกว่าพวกที่ใช้อารมณ์ สักแต่ว่าด่าๆๆ ทำให้คนเค้าเข้าใจผิดกันไปหมดว่าแบ่งแยกกัน]

พวกที่โพสผิดบอร์ดก้อเพลาๆบ้างนะครับ

ถ้ามีเหตุผลอะไรจิงๆก้อ วงเล็บไว้ ให้กระจ่าง จะได้ไม่เข้าใจผิดกันไปยกใหญ่

แต่คนที่มั่วเป็นชีวิตจิตใจ ก็ขี้เกียจจะพูดล่ะครับ เขาเอือมกันหมด พาให้เขาว่ากล่าวไปถึง

คนอื่นที่ไม่เกี่ยวข้อง ด้วย มันลำบากใจคนอื่นเขานะคับ .......

ส่วนคนที่คิดว่าเขาตั้งกระทู้แบบนี้แล้วแบ่งแยกน่ะ คิดใหม่เน้อ...ในแง่ดี

ว่าอะไรผิด อะไรถูก ก็เห็นๆอยู่เหมือนกัน ว่าญี่ปุ่นมาตั้งกระทู้ขายในนี้บ่อยๆ

แต่บางทีเจ้าของกระทู้นี้เขาอาจ ใช้คำแล้วดูกระเทือนๆไปหน่อย เช่น"ยุ่น" และ

"ไม่เกี่ยวกัน" เลยเข้าใจผิดกันนิดหน่อย คิดว่าเขาแบ่ง ไม่ใช่หรอกครับ เชื่อผมสิ

คนเราเดินทางสายเดียวกัน สามัคคีกันอยู่แล้วเน้อ.....รักกันๆ

ไม่ได้เข้าข้างใครทั้งนั้นนะ อย่าเข้าใจผิดกันไป ผมก็ขี่รถญี่ปุ่น แต่ก็อย่างที่ใครหลายๆคนบอก

อยากให้เป็นระเบียบมากขึ้น บางที กระทู้ เก็บตกทั้งหลาย ยังเอาไปลงขายกันเลย เหอๆๆๆ

คิดยังไงเนอะคนเรา
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ~๐ สนิมซาก ๐~ : 10-07-2009 เมื่อ 00:35
    เรามันขวานผ่าซาก
    Senior Member BusoH69's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

อีกเหตุผลหนึ่งที่ผมว่าคนที่ลงผิดหมวดชอบเอาลงห้องอื ่นอาจเป็นเพราะ กระทู้ห้องนั้นๆมมันรันเร็วมากไงครับ

ยกตัวอย่างห้อง ซู กะยามาฮ่า น่ะครับรันเร็วมากตั้งกระทู้ไม่ทันไร ไปอยู่ห้อง 2 ซะแล้ว

แต่บางคนที่ลงผิดแบบไม่ตั้งใจก็มีนะครับ ห้องขายมาโชว์รถซะงั้น

เอางี้ไหมครับมาช่วยกันเตือนคนที่ลงผิดหมวดแล้วกัน ลงตัวหนังสือแดงๆเลยว่า

ผิดห้องคร้าบ

แล้วห้ามโกรธกันนะ เพราะถือว่าเป็นมารยาททางสังคมครับ

ลดภาระให้เวปมาสเตอร์ด้วยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย BusoH69 : 10-07-2009 เมื่อ 00:44
    Senior Member ~๐ สนิมซาก ๐~'s Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ BusoH69 อ่านข้อความ
    อีกเหตุผลหนึ่งที่ผมว่าคนที่ลงผิดหมวดชอบเอาลงห้องอื ่นอาจเป็นเพราะ กระทู้ห้องนั้นๆมมันรันเร็วมากไงครับ

ยกตัวอย่างห้อง ซู กะยามาฮ่า น่ะครับรันเร็วมากตั้งกระทู้ไม่ทันไร ไปอยู่ห้อง 2 ซะแล้ว

แต่บางคนที่ลงผิดแบบไม่ตั้งใจก็มีนะครับ ห้องขายมาโชว์รถซะงั้น

เอางี้ไหมครับมาช่วยกันเตือนคนที่ลงผิดหมวดแล้วกัน ลงตัวหนังสือแดงๆเลยว่า

ผิดห้องคร้าบ

แล้วห้ามโกรธกันนะ เพราะถือว่าเป็นมารยาททางสังคมครับ

ลดภาระให้เวปมาสเตอร์ด้วยครับ

เรามันขวานผ่าซาก

Bookmarks