เบื่อไหม ที่ มีรถ ยุ่น ลงขายเกลื่อน บอร์ดเลยครับ ทั้งๆที่ มีบอร์ดขายสำหรับ รถยุ่น - หน้า 2

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: เบื่อไหม ที่ มีรถ ยุ่น ลงขายเกลื่อน บอร์ดเลยครับ ทั้งๆที่ มีบอร์ดขายสำหรับ รถยุ่น

Senior Member
    ขอบคุณ
    0
    Feedback Score
    0

ในความคิดเห็นส่วนตัวครับ ผมว่าเจตนาของกะทู้คือต้องการเป็นระเบียบเรียบร้อยมา กกว่า ที่จะแบ่งสัญชาติรถ

คุณลองนึกดูซิ ถ้าบอร์ด Honda มี BMW Bsa Triumph MZ Jawa เกลื่อนบอร์ด ในทางกลับกัน
    บอร์ด มอไซค์ ยุโรป มี honda yamaha จักรยาน ของเก่า ฯลฯ เกลื่อนบอร์ด จะเป็นอย่างไร แล้วจะแบ่งหมวดหมู่การซื้อขายทำไม
    ชัดชัดกันอีกที แบ่งหมวดหมู่การซื้อขาย ไม่ใช่แบ่งสัญชาติรถ

ผมใช้มอไซค์ ยุโรป ยังเคย จอดข้างทางเสียเวลาพอสมควร (ประมาณ 1 ชัวโมง) เพื่อจะให้ Honda cb125 ยืมเครื่องมือซ่อมรถ ไม่ได้อะไรนอกจากคำขอบคุณ มีค่ามากกว่าอะไรซะอีก /\7
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย beeza : 10-07-2009 เมื่อ 08:26
    peejho
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0
    0

เห็นด้วยนะครับกับการ พิมพ์เตือนกันว่า
    ผิดห้องคร้าบ
    ดูเป็นแคมเปญ รณรงค์ดี ไม่สะเทือนใจอีกฝ่ายด้วย
    ความจริง คงไม่ได้หมายถึงรถญี่ปุ่นอย่างเดียวที่ลงผิดห้อง แต่น่าจะหมายถึง
    สินค้าอื่นๆ ที่ลงผิดหมวดหมู่ด้วย

ก่อนอื่นต้องทำความเข้าใจกันก่อนว่านี่ไม่ได้เป็นการ แบ่งเชื้อชาติกันเพราะรังเกียจกัน
    แต่แบ่งเพื่อความเป็นระเบียบเรียบร้อย ง่ายต่อการค้นหา

ผมเองก็ชอบรถคลาสสิก อย่างยามากูชิ หรือไลแลค หรือสกู๊ตเตอร์อย่างแรบบิท
    ดังนั้นผมจึงคิดว่าผมไม่แบ่งเชื้อชาติ ชนชั้น แน่ๆ
    ....ง่ายๆ คุณคนพูดว่าเป็นการแบ่งเชื้อชาติ......คุรลองเดินเข้ าประเทศลาว โดยไม่ต้อง
    ทำบัตรผ่านสิครับ ถ้าเขาจับก็บอกว่า เราบ้านพี่เมืองน้องกัน หรือ
    เราก็คนเหมือนกัน จะแบ่งเชื้อชาติกันทำไม?
    Senior Member ST7088's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ beeza อ่านข้อความ
    ในความคิดเห็นส่วนตัวครับ ผมว่าเจตนาของกะทู้คือต้องการเป็นระเบียบเรียบร้อยมา กกว่า ที่จะแบ่งสัญชาติรถ

คุณลองนึกดูซิ ถ้าบอร์ด honda มี bmw bsa triumph mz jawa เกลื่อนบอร์ด ในทางกลับกัน
    บอร์ด มอไซค์ ยุโรป มี honda yamaha จักรยาน ของเก่า ฯลฯ เกลื่อนบอร์ด จะเป็นอย่างไร แล้วจะแบ่งหมวดหมู่การซื้อขายทำไม
    ชัดชัดกันอีกที แบ่งหมวดหมู่การซื้อขาย ไม่ใช่แบ่งสัญชาติรถ

ผมใช้มอไซค์ ยุโรป ยังเคย จอดข้างทางเสียเวลาพอสมควร (ประมาณ 1 ชัวโมง) เพื่อจะให้ honda cb125 ยืมเครื่องมือซ่อมรถ ไม่ได้อะไรนอกจากคำขอบคุณ มีค่ามากกว่าอะไรซะอีก /\7

ขออนุญาติครับ
    ทุกบอร์ด มีปะปนหมด หน้าออนด้าก็มีรถทุกรุ่น "ยุโรป" ยัน "รถกะบะ"มาลงขาย เป็นมานานแล้ว โดยไม่มีการแสดงการแบ่งแยกเพราะ ถือว่า ถ้าลงมั่วก็ขายไม่ได้เอง

ผมไม่เห็นด้วยกับคนที่ลงขายไปทุกบอร์ด ผมเล่นรถ "ยุ่น" เข้ามาดู "ยุโรป" และบอร์ดอื่นๆเป็นประจำเห็นปะปนกันก็ไม่ชอบเพราะอยาก ดูตามที่แบ่งแยกหน้าไว้

แต่ต้องยอมรับว่างานนี้มี "บางคน" ส่อเจตนา "แบ่งแยก"
    ซึ่งไม่ควรเกิดกับสังคมของ "คนที่ใช้ถนนสายเดียวกัน"
    ผมคิดว่าคนที่เล่นรถยุโรปส่วนใหญ่เป็นคนมี"น้ำใจ"เพราะถือว่าเป็น "ผู้ใหญ่" เป็นแบบอย่าง เป็นตัวแทนความใผ่ฝัน ของคนเล่นรถ เหมือนเวลา "บีเอ็ม อาร์เล่ หรือรถยุโรป เข้าไปงานรถเล็กเขาจะรู้สึกชื่นชมมากๆ
    งานรถใหญ่หลายงานเปิดรับ รถเล็ก รถชี หรือชาลี

ทุกรุ่นทุกยี่ห้อต่าง "พึ่งพา และ ผูกพันธ์"
    คนใช้เวปก็ควรมีวินัยโพสต์ถูกที่ถูกเวลา
    คนเล่นรถ "จริง" ควรมีน้ำใจ ไม่ดูแคลน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ST7088 : 10-07-2009 เมื่อ 12:16
    Senior Member ST7088's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ~๐ สนิมซาก ๐~ อ่านข้อความ
    เห็นด้วยครับ มีเหตุผล น่านับถือem95
    [ดีกว่าพวกที่ใช้อารมณ์ สักแต่ว่าด่าๆๆ ทำให้คนเค้าเข้าใจผิดกันไปหมดว่าแบ่งแยกกัน]

พวกที่โพสผิดบอร์ดก้อเพลาๆบ้างนะครับ

ถ้ามีเหตุผลอะไรจิงๆก้อ วงเล็บไว้ ให้กระจ่าง จะได้ไม่เข้าใจผิดกันไปยกใหญ่

แต่คนที่มั่วเป็นชีวิตจิตใจ ก็ขี้เกียจจะพูดล่ะครับ เขาเอือมกันหมด พาให้เขาว่ากล่าวไปถึง

คนอื่นที่ไม่เกี่ยวข้อง ด้วย มันลำบากใจคนอื่นเขานะคับ .......

ส่วนคนที่คิดว่าเขาตั้งกระทู้แบบนี้แล้วแบ่งแยกน่ะ คิดใหม่เน้อ...ในแง่ดี

ว่าอะไรผิด อะไรถูก ก็เห็นๆอยู่เหมือนกัน ว่าญี่ปุ่นมาตั้งกระทู้ขายในนี้บ่อยๆ

แต่บางทีเจ้าของกระทู้นี้เขาอาจ ใช้คำแล้วดูกระเทือนๆไปหน่อย เช่น"ยุ่น" และ

"ไม่เกี่ยวกัน" เลยเข้าใจผิดกันนิดหน่อย คิดว่าเขาแบ่ง ไม่ใช่หรอกครับ เชื่อผมสิ

คนเราเดินทางสายเดียวกัน สามัคคีกันอยู่แล้วเน้อ.....รักกันๆ

ไม่ได้เข้าข้างใครทั้งนั้นนะ อย่าเข้าใจผิดกันไป ผมก็ขี่รถญี่ปุ่น แต่ก็อย่างที่ใครหลายๆคนบอก

อยากให้เป็นระเบียบมากขึ้น บางที กระทู้ เก็บตกทั้งหลาย ยังเอาไปลงขายกันเลย เหอๆๆๆ

คิดยังไงเนอะคนเรา

เห็นด้วย ครับ สนับสนุนเต็มที่
    PHIAN 01-2898833's Avatar
    สถานที่
    CHIANGMAI-LAMPANG
    ขอบคุณ
    0
    4 (100%)

เขาให้ลงตามหมวดหมู่ก็ปฎิบัติเสียหน่อยก็ดีครับมันง่ ายต่ออะไรหลายๆอย่าง ครับ เฮ้อ ไทย จริงๆ
    สบายดี
    JOESEP's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

เหยียดผิว ขนาดอยู่ในวงแคบ ๆ ยังแบ่งแยกเลย em90 คลาสสิคทุกชนชั้น
    peejho
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ joesep อ่านข้อความ
    เหยียดผิว ขนาดอยู่ในวงแคบ ๆ ยังแบ่งแยกเลย em90 คลาสสิคทุกชนชั้น

ผมว่า ให้เหตุผลหน่อยก็ดีนะครับ....ปัญญาชน จะแยกชนชั้นกันก็ที่เหตุผลนี่แหละครับ ไม่เกี่ยวกับสัญชาติรถ
    อย่าฟูมฟายอย่างเดียว เลย
    made in uk's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    3 (100%)

Junior Member aod_1823's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

เลอะเทอะ ไร้สาระ ผมก็คนนึงที่ขี่ฮอนด้าหมู เขามีบรอด์แยกไว้ให้ ก็แค่ปฏิบัติตามก็ไม่เห็นมีอะไรนี่ครับ

สังคมครับ กฏกติกา มรรยาท มีไว้ให้ปฏิบัติตาม มิใช่ทำไม่ได้แล้วพอมีคนมาท้วงติงก็ไปตีโพยตีพายให้เ ป็น

เรื่องอื่นครับเรื่องง่ายๆแค่นี้ยังทำไม่ได้ ก็ไม่แปลกหรอกครับที่บ้านเมืองของเราถึงไม่เจริญเสีย ที กรุณา

พิจารณาความคิดตนเองเสียใหม่ก่อนนะครับ............. .........................ป.ล.ผมก็ขี่รถญี่ปุ่นเหมือ นกันem87
    ขอบคุณ
    0
    0

ตัวหนังสือแค่แถวเดียวเองคิดมากไปได้ ปวดกบาล คงไม่เสียเวลามากเท่าไหร่มั้งเพ่ ถ้าไม่ชอบ ไม่สนใจก็ไม่ต้องอ่านก็จบ เห็นใจกันบ้างสิครับ บางทีคนอื่นเค้าอยากได้รถยุโรป แต่ตัวเองขับรถญี่ปุ่นก็เลยเอามาลงกระทู้ของรถยุโรปถ ามหน่อยถ้าเกิดเค้าเอาไปลงกระทู้ญี่ปุ่นแล้วมันจะได้ มั้ยครับ คิดเอาเองแล้วกัน
    ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ou32 อ่านข้อความ
    ถามหน่อยดิ....คิดงัยถึงตั้งกระทู้นี้ขึ้นมา.....em87
    เพราะผมก้อเห็นเวลา....รถมอไซร์ยุโรปพัง......ก้อให้ ใช้รถยุ่นเนี่ยแหละ....วิ่งอาหรั่ย
    การแสดงความคิด...แบบนี้ผมว่าไม่ถูก....."หรือความเป็นจิงมันก้อแบ่งแยกกันอยู่แล้ว....ระหว่าง .....รถยุ่น-รถยุโรป...........เอาเถอาะคับการตั้งกระทู้ของคุณ.. .คุณทำแล้วสบายใจ....พูดไปแล้วไม่ไปหนักกะบานใคร.... ก้อทำเลยคับ......แต่ผมเองไม่คิดแบ่งแยก.....สองล้อด ้วยกัน....ไม่ว่าจะเล็กจะใหญ่....ก้อมอไซร์....มีล้อ 2ล้อเท่ากัน.....ซ้อนได้..2..คนเท่ากัน......หรือ... ..รถของคนตั้งกระทู้นี้แปลกกว่ารถ...คนอื่น.....บินไ ด้...ดำน้ำได้....มีล้อ20ล้อ.......อยากรู้จังว่าวิเ ศษกว่ามอไซร์....ทั่วๆไปยังงัย....!!!!!!!!!!!!!!!
    Watchy's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0
    0

เจ้าของกระทู้เค้าเขียนแบบนี้ครับ

"..เบื่อไหม ที่ มีรถ ยุ่น ลงขายเกลื่อน บอร์ดเลยครับ ทั้งๆที่ มีบอร์ดขายสำหรับ รถยุ่นโดยเฉพาะ
    ไม่ใช่ว่าไม่สวย ไม่รังเกียจ นะครับ ไม่เกี่ยวกัน แล้วจะแยกบอร์ดทำไม ..."

ผมจะแปลไทยเป็นไทยให้ฟังแล้วกันครับ
    ทำไมเค้าแยกบอร์ดให้ลงประกาศเป็นสัดส่วนแล้ว......
    ทำไมมาลงผิดบอร์ดกันบ่อยๆ
    ไม่งั้นจะมาแยกเป็นบอร์ดๆทำไม
    เค้ามาถามคนที่ลงผิดบอร์ดว่า.....ทำไม.....???

เจ้าของกระทู้เค้าไม่ได้มาบอกว่า ห้ามลง
    ยังไม่ได้บอกว่ารังเกียจหรือต้องการแบ่งแยก....
    เจ้าของกระทู้เค้าไม่มีสิทธิ์ ด้วยซ้ำ

แต่มีคนบางคนคิดว่าต้องการแบ่งแยก ........เพราะอะไร
    ที่ว่าแบ่งแยกแบ่งแยกอะไร....

ไม่เห็นมีการบอกเลยว่า คนขี่รถยุโรป ต้องไม่คบไม่คุยไม่เสวนา กับคนขี่รถญี่ปุ่น
    หรือคนขี่รถญี่ปุ่นจะต้อง ไม่มีน้ำใจ ไม่สมาคมกับคนขี่สกู๊ตเตอร์
    คนละเรื่องเลย.....

เรากำลังคุยกันเรื่องการลงกระทู้ - การตั้งกระทู้ต่างๆ
    ให้มันตรงกับห้องแค่นั้นเอง ทำไมต้องโยงไปเรื่องอื่น ไม่เข้าใจ

อย่างผม ผมก็แค่อยากให้บอร์ดมันชัดเจนเท่านั้น
    ลงขาย ลงประกาศตามหมวดหมู่ ที่เค้าจัดไว้ให้ ก็จบ......

การไม่แบ่งแยก คือการต้องลงประกาศหรือตั้งกระทู้มั่วๆ
    ไม่ตรงกับจุดประสงค์ของบอร์ด ใช่ไม๊..?

แล้วการแบ่งแยก คือการที่ที่ลงกระทู้ตรงตามบอร์ด-ตรงตามห้อง....ที่เวปฯเค้าจัดไว้ให้ ....ใช่ไม๊??

....หรือ.... คุณหน่ะเอง ที่คิดอย่างนั้น....

Member
    ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ JOESEP อ่านข้อความ
    ตัวหนังสือแค่แถวเดียวเองคิดมากไปได้ ปวดกบาล คงไม่เสียเวลามากเท่าไหร่มั้งเพ่ ถ้าไม่ชอบ ไม่สนใจก็ไม่ต้องอ่านก็จบ เห็นใจกันบ้างสิครับ บางทีคนอื่นเค้าอยากได้รถยุโรป แต่ตัวเองขับรถญี่ปุ่นก็เลยเอามาลงกระทู้ของรถยุโรปถ ามหน่อยถ้าเกิดเค้าเอาไปลงกระทู้ญี่ปุ่นแล้วมันจะได้ มั้ยครับ คิดเอาเองแล้วกัน

สงสัยพวกคุณคงอยากมีรถยุโรป แต่ไปไม่ถึง...เลยใช้รถญี่ปุ่นกระมัง ปมด้อยจึงเกิด กระทู้นี้ไม่ได้คิดแบ่งแยกรถญี่ปุ่นตรงไหน เขาเขียนเพื่อนให้แยกหมวดหมู่ให้ชัดเจน ตรงไหนที่ดูแบ่งแยกไม่ทราบ
    ผมเองขี่ c90 ชอบครับ รถญี่ปุ่นก็มีเสน่ห์ แต่เวลาผมจะหารถญี่ปุ่นผมก็เข้าไปหาที่บอร์ดรถญี่ปุ่ น เวลาที่อยากดูรถยุโรป ผมก็เข้าบอร์ดรถยุโรป บอกตามตรง ตัวผมเองไม่มีปัญญาได้รถในฝันอย่าง triumph แต่ก็มีปัญญาแยกแยะเหตุผล ไม่มีปมด้อย รถอะไรมันก็มีดีในตัวมันเองทั้งนั้น ผมเคยขี่หมูเมื่อ 10 กว่าปีก่อน ตอนนั้นพวกคุณ ยังไม่รู้จักเลยด้วยซ้ำ ผมขี่ก่อนที่สมบัติ เมทะนี จะใช้รถหมูสีขาว ถ่ายโฆษณาปั๊มน้ำมันเสียอีก
    คนเล่นรถอย่างพวกคุณมันก็แค่พวกตามกระแส ผมรู้ว่าจริงๆ รถในฝันคุณ ไม่ใช่หมูแน่นอน

ส่วนคุณ ou32 อย่ากลวงเลยครับ รถยุโรปเสียให้รถญี่ปุ่นไปซื้ออะไหล่ แล้วยังไงครับ เขาก็บอกโต้งๆ ว่าไม่ได้เยียดสัญชาติ ผมเดาว่าคุณมันก็แค่พ่อค้า ที่หว่านกระทู้มั่วไปทุกเวป พอกระทู้นี้หนักกบาลคุณเข้า เพราะมาขัดการทำมาหากิน เลยโวยวาย (ผมเดานะครับ)

รถญี่ปุ่นที่ผมเคยใช้ก็มี c90 หมู กับ dt100 ทุกคันผมรักหมด อย่าง dt100 ผมได้ฟรีจากพี่รหัสด้วยซ้ำ บอกตามตรงอย่าสร้างปมด้อยให้เกิดกับตัวเองเลยครับ ถ้ารู้จักคิดว่า มอเตอร์ไซต์มีสองล้อเหมือนกันแล้ว ช่วยคิดให้ละเอียดหน่อย ว่ามอเตอร์ไซต์มีสัญชาติ (แต่ไม่ได้เยียดสัญชาติ) มอเตอร์ไซต์มีประวัติที่แตกต่าง และมีหลายชนิด
    ถ้าคุณอ้างแค่ว่า ก็ สองล้อเหมือนกัน คุณก็ไปหา ฟีโน่ หรือเวฟ ขี่สิครับ สองล้อเหมือนกันนี่นา อ้อจักรยานตราจระเข้ก็ใช้ดีทนทาน มีสองล้อด้วย
    ปัจจุบัน ผมเหลือรถญี่ปุ่นแค่คันเดียว เคยมีรถยุโรป คือซุนดัฟ คันเดียว ขายไปแล้วด้วย หันมาเล่นรถยนต์แทน
    สรุป พวกคุณที่คิดว่านี่คือการแบ่งแยก พวกคุณคิดกันไปเอง และเกิดความรู้สึกแบ่งแยกกันขึ้นมาเอง ตามประสาคนมีปมด้อยอยากได้รับการยอมรับจากสังคม (ซึ่งความจริงผมว่าทุกคนที่นี่ก็ยอมรับในความคลาสสิก ของรถญี่ปุ่นทั้งนั้น)

ปล. คุณ JOESEP ครับ ความเห็นที่คุณแสดงมาตั้งแต่ต้น ไม่เคยมีอันไหนที่เป็นเหตุผลเลย ไอ้ที่เขียนยาวหน่อย ก็เขียนไม่รู้เรื่อง อ่านไม่เข้าใจ...แต่มันก็ทำให้ผมเข้าใจว่า ทำไมคุณถึงยังดักดานกับรถญี่ปุ่น แบบ คลั่ง ขนาดนี้ อีกหน่อยคงหารถเกาหลี แบบ ดงบังชินกิ แน่ๆ กระแสรถคลาสสิก อย่าไปตามมากเลยครับ ลองหัดใช้และหัดเชื่อในรสนิยมของตัวเองจริงๆ แล้วคุณจะมีความสุขกับมัน สวัสดีครับ
    NK's Avatar
    สถานที่
    หัวโบราณคลาสสิค คลอง 3
    ขอบคุณ
    0
    0

อย่าทะเลาะกันเลยครับ
    Senior Member ou32's Avatar
    สถานที่
    Rd.พระราม5 Cafe Racer
    ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ story_907 อ่านข้อความ
    สงสัยพวกคุณคงอยากมีรถยุโรป แต่ไปไม่ถึง...เลยใช้รถญี่ปุ่นกระมัง ปมด้อยจึงเกิด กระทู้นี้ไม่ได้คิดแบ่งแยกรถญี่ปุ่นตรงไหน เขาเขียนเพื่อนให้แยกหมวดหมู่ให้ชัดเจน ตรงไหนที่ดูแบ่งแยกไม่ทราบ
    ผมเองขี่ c90 ชอบครับ รถญี่ปุ่นก็มีเสน่ห์ แต่เวลาผมจะหารถญี่ปุ่นผมก็เข้าไปหาที่บอร์ดรถญี่ปุ่ น เวลาที่อยากดูรถยุโรป ผมก็เข้าบอร์ดรถยุโรป บอกตามตรง ตัวผมเองไม่มีปัญญาได้รถในฝันอย่าง triumph แต่ก็มีปัญญาแยกแยะเหตุผล ไม่มีปมด้อย รถอะไรมันก็มีดีในตัวมันเองทั้งนั้น ผมเคยขี่หมูเมื่อ 10 กว่าปีก่อน ตอนนั้นพวกคุณ ยังไม่รู้จักเลยด้วยซ้ำ ผมขี่ก่อนที่สมบัติ เมทะนี จะใช้รถหมูสีขาว ถ่ายโฆษณาปั๊มน้ำมันเสียอีก
    คนเล่นรถอย่างพวกคุณมันก็แค่พวกตามกระแส ผมรู้ว่าจริงๆ รถในฝันคุณ ไม่ใช่หมูแน่นอน

ส่วนคุณ ou32 อย่ากลวงเลยครับ รถยุโรปเสียให้รถญี่ปุ่นไปซื้ออะไหล่ แล้วยังไงครับ เขาก็บอกโต้งๆ ว่าไม่ได้เยียดสัญชาติ ผมเดาว่าคุณมันก็แค่พ่อค้า ที่หว่านกระทู้มั่วไปทุกเวป พอกระทู้นี้หนักกบาลคุณเข้า เพราะมาขัดการทำมาหากิน เลยโวยวาย (ผมเดานะครับ)

รถญี่ปุ่นที่ผมเคยใช้ก็มี c90 หมู กับ dt100 ทุกคันผมรักหมด อย่าง dt100 ผมได้ฟรีจากพี่รหัสด้วยซ้ำ บอกตามตรงอย่าสร้างปมด้อยให้เกิดกับตัวเองเลยครับ ถ้ารู้จักคิดว่า มอเตอร์ไซต์มีสองล้อเหมือนกันแล้ว ช่วยคิดให้ละเอียดหน่อย ว่ามอเตอร์ไซต์มีสัญชาติ (แต่ไม่ได้เยียดสัญชาติ) มอเตอร์ไซต์มีประวัติที่แตกต่าง และมีหลายชนิด
    ถ้าคุณอ้างแค่ว่า ก็ สองล้อเหมือนกัน คุณก็ไปหา ฟีโน่ หรือเวฟ ขี่สิครับ สองล้อเหมือนกันนี่นา อ้อจักรยานตราจระเข้ก็ใช้ดีทนทาน มีสองล้อด้วย
    ปัจจุบัน ผมเหลือรถญี่ปุ่นแค่คันเดียว เคยมีรถยุโรป คือซุนดัฟ คันเดียว ขายไปแล้วด้วย หันมาเล่นรถยนต์แทน
    สรุป พวกคุณที่คิดว่านี่คือการแบ่งแยก พวกคุณคิดกันไปเอง และเกิดความรู้สึกแบ่งแยกกันขึ้นมาเอง ตามประสาคนมีปมด้อยอยากได้รับการยอมรับจากสังคม (ซึ่งความจริงผมว่าทุกคนที่นี่ก็ยอมรับในความคลาสสิก ของรถญี่ปุ่นทั้งนั้น)

ปล. คุณ joesep ครับ ความเห็นที่คุณแสดงมาตั้งแต่ต้น ไม่เคยมีอันไหนที่เป็นเหตุผลเลย ไอ้ที่เขียนยาวหน่อย ก็เขียนไม่รู้เรื่อง อ่านไม่เข้าใจ...แต่มันก็ทำให้ผมเข้าใจว่า ทำไมคุณถึงยังดักดานกับรถญี่ปุ่น แบบ คลั่ง ขนาดนี้ อีกหน่อยคงหารถเกาหลี แบบ ดงบังชินกิ แน่ๆ กระแสรถคลาสสิก อย่าไปตามมากเลยครับ ลองหัดใช้และหัดเชื่อในรสนิยมของตัวเองจริงๆ แล้วคุณจะมีความสุขกับมัน สวัสดีครับ
    ตั้งใจอ่านนะ......
    ผมไม่ได้เป็นพ่อค้าอย่างที่คุณเดา.......และผมเองก้อ ม่ายได้โวยวาย.....การลงกระทู้ผิดผมว่าน่าจะเป็นหน้า ที่ของเว็ปมาสเตอร์เค้า.....จะลบหรือจะย้ายก้อสุดแท้ .........แต่ถ้าการที่มีการนำรถยี่ปุ่นมาขายในบอดรถย ุโรปมันทำให้บรรดาพี่...เพื่อนๆไม่พอใจ....ผมก้อขอเป ็นตัวแทน....ขอโทษแทนเพื่อนรถยี่ปุ่นด้วยแล้วกัน.... ...ผมเองก้อแค่อยากเห็น....ความสามัคคี....คอยช่วยเห ลือกัน....เวลาที่มีการถูกโกง.....ถูกหลอก.....จะได้ คอยเป็นหูเป็นตาให้กันและกัน.....ไม่ว่าจะรถยี่ปุ่น-รถยุโรป.....เราก้อมีอุดมการเดียวกัน ขับรถบนถนนเส้นเดียว
    กัน.......และการเดาน่ะไม่ได้สร้างสรรคอารัยขึ้นมา.....
    และการที่ใช้รถยี่ปุ่นแล้วเป็นปมด้อยเนี่ยมันไม่เกี่ ยวกัน....เพราะรถอารัยผมไม่แบ่งแยกอยู่แล้ว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ou32 : 11-07-2009 เมื่อ 19:59

Bookmarks