เบื่อไหม ที่ มีรถ ยุ่น ลงขายเกลื่อน บอร์ดเลยครับ ทั้งๆที่ มีบอร์ดขายสำหรับ รถยุ่น - หน้า 3

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: เบื่อไหม ที่ มีรถ ยุ่น ลงขายเกลื่อน บอร์ดเลยครับ ทั้งๆที่ มีบอร์ดขายสำหรับ รถยุ่น

Member
    ขอบคุณ
    0
    Feedback Score
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Watchy อ่านข้อความ
    เจ้าของกระทู้เค้าเขียนแบบนี้ครับ

"..เบื่อไหม ที่ มีรถ ยุ่น ลงขายเกลื่อน บอร์ดเลยครับ ทั้งๆที่ มีบอร์ดขายสำหรับ รถยุ่นโดยเฉพาะ
    ไม่ใช่ว่าไม่สวย ไม่รังเกียจ นะครับ ไม่เกี่ยวกัน แล้วจะแยกบอร์ดทำไม ..."

ผมจะแปลไทยเป็นไทยให้ฟังแล้วกันครับ
    ทำไมเค้าแยกบอร์ดให้ลงประกาศเป็นสัดส่วนแล้ว......
    ทำไมมาลงผิดบอร์ดกันบ่อยๆ
    ไม่งั้นจะมาแยกเป็นบอร์ดๆทำไม
    เค้ามาถามคนที่ลงผิดบอร์ดว่า.....ทำไม.....???

เจ้าของกระทู้เค้าไม่ได้มาบอกว่า ห้ามลง
    ยังไม่ได้บอกว่ารังเกียจหรือต้องการแบ่งแยก....
    เจ้าของกระทู้เค้าไม่มีสิทธิ์ ด้วยซ้ำ

แต่มีคนบางคนคิดว่าต้องการแบ่งแยก ........เพราะอะไร
    ที่ว่าแบ่งแยกแบ่งแยกอะไร....

ไม่เห็นมีการบอกเลยว่า คนขี่รถยุโรป ต้องไม่คบไม่คุยไม่เสวนา กับคนขี่รถญี่ปุ่น
    หรือคนขี่รถญี่ปุ่นจะต้อง ไม่มีน้ำใจ ไม่สมาคมกับคนขี่สกู๊ตเตอร์
    คนละเรื่องเลย.....

เรากำลังคุยกันเรื่องการลงกระทู้ - การตั้งกระทู้ต่างๆ
    ให้มันตรงกับห้องแค่นั้นเอง ทำไมต้องโยงไปเรื่องอื่น ไม่เข้าใจ

อย่างผม ผมก็แค่อยากให้บอร์ดมันชัดเจนเท่านั้น
    ลงขาย ลงประกาศตามหมวดหมู่ ที่เค้าจัดไว้ให้ ก็จบ......

การไม่แบ่งแยก คือการต้องลงประกาศหรือตั้งกระทู้มั่วๆ
    ไม่ตรงกับจุดประสงค์ของบอร์ด ใช่ไม๊..?

แล้วการแบ่งแยก คือการที่ที่ลงกระทู้ตรงตามบอร์ด-ตรงตามห้อง....ที่เวปฯเค้าจัดไว้ให้ ....ใช่ไม๊??

....หรือ.... คุณหน่ะเอง ที่คิดอย่างนั้น....

ผมเห็นด้วยทุกประการ em24

สำหรับคุณ ou32 ที่คุณว่าก็จริง ว่าเป็นหน้าที่ของเวปมาสเตอร์ แต่ลองคิดให้ลึกเข้าไปอีกหน่อยได้มั้ย เหมือนขโมยขึ้นบ้านคุณ มันก็เป็นหน้าที่ของตำรวจ แต่เวลานั้นคุณจะอยากได้ความช่วยเหลือจากเพื่อนบ้านด ้วย เพื่อนบ้านที่ช่วยเป็นหุเป็นตา คุณต้องการเพื่อนบ้านมาให้กำลังใจ หรือคุณจะโยนให้เป็นหน้าที่ของตำรวจอย่างเดียว
    คุณเคยฟังวิทยุช่อง จส.100 มั้ย เพื่อนๆบนท้องถนนทั้งนั้นที่รายงานเข้ามา เขาไม่ได้ใช้ตำรวจจราจร หรือว่าดีเจ
    รายงาน............................................
    เรื่องหน้าที่ใครเป็นหน้าที่ใคร ต้องว่ากันอีกเรื่อง......................หน้าที่ที ่พวกเราผู้ใช้บอร์ด สามารถทำได้ โดยการช่วยเป็นหูเป็นตาก็เป็นหน้าที่เราเหมือนกัน นอกเหนือจากหน้าที่ มันเป็นเรื่องสิทธิ์ที่ทำได้ด้วย และมันเป็นการแสดงน้ำใจอย่างหนึ่งด้วย
    เรื่องความสามัคคีผมเห็นด้วย แต่ต้องเข้าใจว่า นี่ไม่ใช่การปลุกปั่นให้แตกแยก ที่นี่ เรา ช่วยเป็นหุเป็นตากันเสมอๆ จุดประสงค์ของกระทู้นี้คือการลงให้ตรงบอร์ด (ความจริงก็ไม่ใช่แค่รถญี่ปุ่นอย่างเดียว แต่หมายถึงสินค้าอื่นด้วย) แต่ส่วนตัว ผมเห็นว่า ถ้าเป็นการแลก ไม่ใช่การขาย ก็น่าจะลงได้ไม่ผิดบอร์ด หรือเพื่อนว่าไง
    Junior Member
    สถานที่
    BMW Society
    ขอบคุณ
    0
    0

ลองเปิดใจพิจรณาดูสิครับว่า การที่ทำอะไรตามกฎระเบียบ และพยายามรักษากฎที่บ้านหลังนี้มีให้พวกเราเป็นความใ จแคบและแบ่งแยกเหรอครับ? แล้วถ้าเกิดคนที่มีรถญี่ปุ่นเอามาลงขายในบอร์ดรถยุโร ปเพราะคิดว่า บอร์ดรถญี่ปุ่นกระทู้ตกเร็วเพราะมีคนลงขายเยอะ เอามาลงบอร์ดรถยุโรปดีกว่ากระทู้จะได้ตกช้าๆ จะได้ขายได้ไวๆ ถ้าคิดยังงี้ ก็อยากให้ลองเห็นใจคนที่ขายรถญี่ปุ่นและลงถูกต้องตาม บอร์ดบ้างสิครับ คุณไม่เห็นใจเขาบ้างเหรอ? คุณเอาเปรียบเขาหรือเปล่า? แล้วจะเกิดอะไรต่อไป ถ้าคนอื่นๆคิดว่า มาลงกระทู้ขายมันทุกบอร์ดีกว่าจะได้ขายได้ไวๆ เพราะมันทำได้กูก็ทำได้ ???

อย่าคิดอะไรตามใจตัวเองมากเลยครับ ของส่วนรวมต้องช่วยกันดูแลรักษา ไม่ใช่ช่วยกันตักตวงเอาผลประโยชน์อย่างเดียว!!!
    goomaiba's Avatar
    สถานที่
    อิสระชน
    ขอบคุณ
    0
    12 (100%)

มาตรฐาน ....

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ wutty111 อ่านข้อความ
    ลองเปิดใจพิจรณาดูสิครับว่า การที่ทำอะไรตามกฎระเบียบ และพยายามรักษากฎที่บ้านหลังนี้มีให้พวกเราเป็นความใ จแคบและแบ่งแยกเหรอครับ? แล้วถ้าเกิดคนที่มีรถญี่ปุ่นเอามาลงขายในบอร์ดรถยุโร ปเพราะคิดว่า บอร์ดรถญี่ปุ่นกระทู้ตกเร็วเพราะมีคนลงขายเยอะ เอามาลงบอร์ดรถยุโรปดีกว่ากระทู้จะได้ตกช้าๆ จะได้ขายได้ไวๆ ถ้าคิดยังงี้ ก็อยากให้ลองเห็นใจคนที่ขายรถญี่ปุ่นและลงถูกต้องตาม บอร์ดบ้างสิครับ คุณไม่เห็นใจเขาบ้างเหรอ? คุณเอาเปรียบเขาหรือเปล่า? แล้วจะเกิดอะไรต่อไป ถ้าคนอื่นๆคิดว่า มาลงกระทู้ขายมันทุกบอร์ดีกว่าจะได้ขายได้ไวๆ เพราะมันทำได้กูก็ทำได้ ???

อย่าคิดอะไรตามใจตัวเองมากเลยครับ ของส่วนรวมต้องช่วยกันดูแลรักษา ไม่ใช่ช่วยกันตักตวงเอาผลประโยชน์อย่างเดียว!!!

การที่เกิดกฎระเบียบต่างๆขึ้นมาเพื่อขจัดปัยหาความวุ ่นวายให้เรียบร้อยน่ะคับ ถ้าไม่มีกฎไม่มีระเบียบป่านนี้คงมั่วไปหมด

ทำตากกฎที่ถูกต้องเพื่อความเรียบร้อยกันเถอะครับ เค้าก็แบ่งให้เป็นสัดส่วน เพื่อความสะดวกของพวกเรานี่แหละคับ ที่เข้าบอร์ดมานานหรือสมาชิกใหม่ที่ต้องการศึกษาเรื่ องรถแต่ละชนิดแต่ละประเภทตามที่ตนเองสนใจคับ
    " ทำไมเราต้องไปทำอะไรตามใครเค้า...ในเมื่อใจเรามันไม่ เหมือนใคร "
    สอบถาม ติดต่อซื้อขาย พูดคุย
    ซื้อของจากผม โอนเงินเข้าบัญชีนี้บัญชีเดียวน่ะครับนอกจากนี้ไม่ใช ่ผม !!!
    เลขบัญชี 960-2-07142-9 ธ.กสิกรไทย ออมทรัพย์ สาขาลพบุรีราเมศวร์
    ชื่อ บัญชี นายภควัต สังข์แก้ว
    086-9668935 ต้นคับ ADD line , whatapp มาคุยกันได้ครับ มีเบอร์นี้เบอเดียวน่ะครับ ถ้าเบอร์อื่นล่ะไม่ใช่ผม
    งดต่อรองหน้า กระทู้ น่ะจ๊ะ
    <<<<<<<<<<<<>>>>>>>>>>>>>>
    จุดที่ลงตัวไม่มีหรอกตราบใดที่ความพอใจของคนเราไม่มี ที่สิ้นสุด....
    Senior Member ou32's Avatar
    สถานที่
    Rd.พระราม5 Cafe Racer
    ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ story_907 อ่านข้อความ
    ผมเห็นด้วยทุกประการ em24

สำหรับคุณ ou32 ที่คุณว่าก็จริง ว่าเป็นหน้าที่ของเวปมาสเตอร์ แต่ลองคิดให้ลึกเข้าไปอีกหน่อยได้มั้ย เหมือนขโมยขึ้นบ้านคุณ มันก็เป็นหน้าที่ของตำรวจ แต่เวลานั้นคุณจะอยากได้ความช่วยเหลือจากเพื่อนบ้านด ้วย เพื่อนบ้านที่ช่วยเป็นหุเป็นตา คุณต้องการเพื่อนบ้านมาให้กำลังใจ หรือคุณจะโยนให้เป็นหน้าที่ของตำรวจอย่างเดียว
    คุณเคยฟังวิทยุช่อง จส.100 มั้ย เพื่อนๆบนท้องถนนทั้งนั้นที่รายงานเข้ามา เขาไม่ได้ใช้ตำรวจจราจร หรือว่าดีเจ
    รายงาน............................................
    เรื่องหน้าที่ใครเป็นหน้าที่ใคร ต้องว่ากันอีกเรื่อง......................หน้าที่ที ่พวกเราผู้ใช้บอร์ด สามารถทำได้ โดยการช่วยเป็นหูเป็นตาก็เป็นหน้าที่เราเหมือนกัน นอกเหนือจากหน้าที่ มันเป็นเรื่องสิทธิ์ที่ทำได้ด้วย และมันเป็นการแสดงน้ำใจอย่างหนึ่งด้วย
    เรื่องความสามัคคีผมเห็นด้วย แต่ต้องเข้าใจว่า นี่ไม่ใช่การปลุกปั่นให้แตกแยก ที่นี่ เรา ช่วยเป็นหุเป็นตากันเสมอๆ จุดประสงค์ของกระทู้นี้คือการลงให้ตรงบอร์ด (ความจริงก็ไม่ใช่แค่รถญี่ปุ่นอย่างเดียว แต่หมายถึงสินค้าอื่นด้วย) แต่ส่วนตัว ผมเห็นว่า ถ้าเป็นการแลก ไม่ใช่การขาย ก็น่าจะลงได้ไม่ผิดบอร์ด หรือเพื่อนว่าไง

ตัวผมเองรักษากฎอยู่แล้ว...ผมเพียงเห็นว่ามันเป็นเรื ่องเล็ก...ๆ....กับการที่มีรถยี่ปุ่นมาขายในบอสรถยุโ รป...เพราะตอนเว็ปนี้เปิดแลกๆ...ก้อไม่ได้แบ่งแบบนี้"ผมจำได้"...และอีกอย่างที่ลงก้อเป็นส่วนน้อยผมไม่ใช่นักเลงคี ย์บอสที่จะพิมพ์ด่าใครต่อโดยไม่มีเหตุผล......การที่ เราใจแคบ.....ไม่ทำให้เกิดประโยชน์อารัยขึ้นมา...... .และอย่างที่บอก....ถ้ามันเลวๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ..
    ก้อขอโทษแทน....ด้วย
    "ไม่ชอบก้อไม่ต้องเปิดดูก้อแค่นั้น....."
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ou32 : 12-07-2009 เมื่อ 09:21
    made in uk's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    3 (100%)

คนไทยชอบแหกกฏเป็นเรื่องปกติจนกลายเป็นเรื่องถูกem87
    Senior Member heaypupza's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

อิอิ

บอร์ดนี้ใช้ซื้อขายรถ ใช่ไหมครับ ฮ่าๆๆ

งั้นกระทู้นี้คงต้องไปลงหลังบอร์ดแล้วละ

รักทุกคันและทุกคน /\7
    !!!!!BoSoZoku STYLE!!!!!
    Senior Member jiddy's Avatar
    สถานที่
    --
    ขอบคุณ
    0
    0

มาตรฐาน ...

ไม่เบื่อครับ แต่อยากอธิบายให้พวกที่ลงขายผิดบอร์ดครับ
    เนื่องจากเว็ปนี้ได้แบ่ง หัวบอร์ดในกรณีต่างๆอย่างชัดเจนแล้วครับ
    ควรจะใช้ให้ถูก วัตถุประสงค์ ของผู้จัดตั้ง
    คนเก่งนั้นมีมาก คนหายาก.....คือคนดี credit by mini myfriend
    peejho
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ heaypupza อ่านข้อความ
    อิอิ

บอร์ดนี้ใช้ซื้อขายรถ ใช่ไหมครับ ฮ่าๆๆ

งั้นกระทู้นี้คงต้องไปลงหลังบอร์ดแล้วละ

รักทุกคันและทุกคน /\7
    [font="arial"]บอร์ดนี้ใช้ชื่อว่า "มอเตอร์ไซด์คลาสสิค ค่ายยุโรป" ครับ ดังนั้นการตั้งกระทู้นี้จังไม่ผิดวัตถุประสงค์แต่อย่ างใด ก่อนใช้สำนวน ใช้วิจารณญานเบื้อต้นก่อนก็ดีนะครับ[/font]
    jabacop's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1
    3 (100%)

มาตรฐาน ผมก็ขายครับ

ผมเองก็ขายอะไหล่ยุ่นครับ แต่ผมก็เห็นด้วยครับที่น่าจะขายให้ถูก ผมก็เข้าใจคนขายคนอื่นเหมือนกันแต่ก็ไม่แน่เดินข้ามเ ส้นที่ขีดไว้

เจ้าของเว็บช่วยด้วยก็ดีนะ

ความเป็นระเบียบอยู่คู่ คนดี
    webmaster's Avatar
    ขอบคุณ
    312
    Blog Entries
    8
    12 (100%)

ขอสรุป กระทู้นี้แบบนี้นะครับ
    ทางเวบ ได้แบ่งหมวดหมู่ไว้แล้ว ให้ลงขายตามนั้น เพื่อง่ายต่อการค้นหา และเพื่อความเป็นระเบียบ
    - หากพบลงขายผิดบอร์ด ลงซ้ำ จะลบออกทันที
    - หากสมาชิกท่านใดเจอลงขายผิดบอร์ดอีก ก็แจ้งลบมาได้ โดยระบุ เหตุผล "ผิดบอร์ด" ผมก็จะเข้ามาลบให้ เหมือนหลายๆท่านที่แจ้ง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย webmaster : 13-07-2009 เมื่อ 21:14
    akesr400's Avatar
    สถานที่
    Big Single Hua-Hin
    ขอบคุณ
    0
    0

ไม่ต้องเถียงกันครับยังไงก็ขี่รถ..มอไซค์..เหมือนกัน .....รักกันไว้เถิดครับพี่น้อง...
    Member
    ขอบคุณ
    0
    0

ชักไปกันใหญ่แล้ว แสดงความเห็นกันดีๆก็ดีนะครับ ยุโรปก็อย่าไปดูถูกรถญี่ปุ่นเค้าเลยครับ อยู่ทีโอกาสทั้งนั้นแหละครับ อย่าไปด่าว่าเค้าคลั่งญี่ปุ่นแล้วก็ดักดานไรเลย ไม่เห็นด้วยครับประโยคนี้ ส่วนผู้ที่ลงผิดที่ ก็แก้ไขแค่นั้นเองครับ อย่าด่ากันไปมาเลยครับ เดี่ยวจะกลายเป็นสงครามศาสนาป่าวๆ เอ้ยไม่ใช่สงครามยี่ห้อ สงครามค่ายป่าวๆครับ ยังไงก็พวกชอบคลาสิคด้วยกันทุกฝ่ายแหละครับ ผมเข้าใจว่าเจ้าของกระทู้คงแค่ต้องการให้ลงให้ตรงหัว ข้อมั้งครับ แต่อาจจะใช้ภาษาที่อ่านดูแล้วเป็นการให้ความรู้สึกว่ าเป็นการเหยียดหยามรถญี่ปุ่น เรื่องเล็กชักเป็นเรื่องใหญ่ครับ เวปมาสเตอร์ก็ลองคิดดูนะครับว่าจะให้มีการโต้เถียงกั นแบบนี้ไปอีกนานแค่ไหนหรือว่าควรจะหยุดการถกเถียงนี้ ได้แล้วครับ ก่อนที่มันจะมีพวกระห่ำไปทำเรื่องไม่ดีกันข้างนอกนะค รับ (อาจะมีพวกบ้าๆเห็นต่างค่ายแล้วไปทำร้ายรถทำร้ายคนได ้นะครับ ไม่รู้ว่าคิดมากไปป่าวแต่รู้สึกว่ามันจะกลายเป็นการแ บ่งแยกไปแล้วสำหรับบางคนที่โพสมาม้นส่อให้เห็นแบบนั้ นครับ)
    Senior Member
    ขอบคุณ
    0
    0

เหตุ เกิดจาก อะไร
    ใครเป็น ต้นเหตุ
    ทำไมจึงมีกะทู้นี้เกิดขึ้น
    ตอบ เกิดจากคนไม่รักษากฏ ระเบียบ อ่านดีดีนะครับ เกิดจากคนไม่รักษากฏระเบียบ

ไม่ใช่เกิดจากคนรักรถญี่ปุ่น ก็มีความสุขตามกำลังของเขา ไม่ใช่เกิดจากคนรักรถยุโรป ก็มีควาสุขตามกำลังของเขจะมาว่ากันทำไม ควรไปวิจารณ์ ที่ ต้นเหตุ

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย beeza : 14-07-2009 เมื่อ 08:45
    peejho
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ou32 อ่านข้อความ
    ตั้งใจอ่านนะ......
    ผมไม่ได้เป็นพ่อค้าอย่างที่คุณเดา.......และผมเองก้อ ม่ายได้โวยวาย.....การลงกระทู้ผิดผมว่าน่าจะเป็นหน้า ที่ของเว็ปมาสเตอร์เค้า.....จะลบหรือจะย้ายก้อสุดแท้ .........แต่ถ้าการที่มีการนำรถยี่ปุ่นมาขายในบอดรถย ุโรปมันทำให้บรรดาพี่...เพื่อนๆไม่พอใจ....ผมก้อขอเป ็นตัวแทน....ขอโทษแทนเพื่อนรถยี่ปุ่นด้วยแล้วกัน.... ...ผมเองก้อแค่อยากเห็น....ความสามัคคี....คอยช่วยเห ลือกัน....เวลาที่มีการถูกโกง.....ถูกหลอก.....จะได้ คอยเป็นหูเป็นตาให้กันและกัน.....ไม่ว่าจะรถยี่ปุ่น-รถยุโรป.....เราก้อมีอุดมการเดียวกัน ขับรถบนถนนเส้นเดียว
    กัน.......และการเดาน่ะไม่ได้สร้างสรรคอารัยขึ้นมา.....
    และการที่ใช้รถยี่ปุ่นแล้วเป็นปมด้อยเนี่ยมันไม่เกี่ ยวกัน....เพราะรถอารัยผมไม่แบ่งแยกอยู่แล้ว

ผมตั้งใจอ่านทุกความเห็น จนมาถึงความเห็นนี้.....เอ่อ และผมก็ตั้งใจอ่าน
    แต่ดูเหมือนคุณไม่ตั้งใจอ่านความเห็นคนอื่นเลย
    คุณ Story_907 เอง ก็บอกว่าชอบรถญี่ปุ่น และเคยมีเคยใช้ (ปัจจุบันก็ใช้) ผมว่า
    เขาไม่ได้หมายความว่าใช้รถญี่ปุ่นแล้วมีปมด้อยหรอก
    อ่านให้แตก อ่านให้เข้าใจ เมื่อเห็นความคิดจริงๆของอีกฝ่าย จะรู้เองว่า
    เขาไม่ได้ด่า
    ความหมายของ Story_907 (ผมรู้จักมันดี) หมายถึง การฟูมฟาย เรื่องนี้บนบอร์ดนี้
    ซึ่งเป็นกระทู้ที่มีประโยชน์ แต่ถูกพวกคุณต่อต้าน ไม่ยอมรับกฏ กติกา แถมยังเรียกร้อง
    ความชอบในการละเมิดกฏ โดยใช้เหตุผลว่า (ที่โคตรจะไม่เป็นเหตุผล) ว่า
    "ขี่สองล้อเหมือนกัน".................... ว่าความเห็นประเภทนี้มีอะไรแอบแฝง ไม่จริงใจ
    คุณ story_907 ก็แค่เดา และยอมรับว่าเดา ไม่ต้องการสร้างสรรค์อะไรทั้งนั้น แต่เขา
    เดา เพื่อพยายามหาเจตนาของอีกฝ่าย ที่ออกมาโวยวายแบบไร้เหตุผลดังที่กล่าวมาแล้ว
    ผมตั้งใจอ่านของคุณแล้ว ตามคุณบ้างล่ะครับ

ถึงคุณ 1776 ผมยังไม่เห็นการดูถูกรถญี่ปุ่นจากความเห็นไหนเลยสักค วามเห็น....
    คนที่บอกว่ารถยุโรปดูถูกรถญี่ปุ่นก็เห็นมีแต่คนขี่รถ ญี่ปุ่นบางคนบอกเอง
    หลายความเห็นที่ใช้คำว่า ดักดาน ผมอ่านดู เขาไม่ได้หมายถึงรถญี่ปุ่นดักดาน
    แต่หมายถึง การให้ความเห็นโดยปราศจากเหตุผล (จากคนที่อ้างว่ารักรถญี่ปุ่นบางคน) ดักดาน
    เสียมากกว่า และหลายๆความเห็นที่นี่ คนที่มาตอบส่วนใหญ่ก็ไม่มีใครปฏิเสธเสน่ห์ของรถญี่ปุ ่นเลย
    การที่คุณเรียกร้องความสงบผมเห็นด้วย แต่การไม่หยุดโยนข้อกล่าวหาของคุณนั่นแหละ
    ที่จะทำให้คนทะเลาะกันอีก

และถ้า ทาง webmaster เห็นว่ากระทู้นี้สร้างความแตกแยก
    ก็ลบๆมันไป แต่ถ้าเห็นว่ามันเป็นการกระตุ้นจิตสำนึก เรื่องการลงขายของให้ถูกบอร์ดถูกหมวดหมู่
    ก็เก็บมันไว้ ความเห็นที่แตกต่างกัน ไม่ทำเรื่องอันตรายให้ใครหรอก ครับ
    ท้ายนี้ ขอบคุณ webmaster มากๆครับ ที่เข้ามาตอบและมาสรุปเรื่องทั้งหมดให้ทุกคนทราบ
    ขอบคุณครับ
    peejho
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ beeza อ่านข้อความ
    เหตุ เกิดจาก อะไร
    ใครเป็น ต้นเหตุ
    ทำไมจึงมีกะทู้นี้เกิดขึ้น
    ตอบ เกิดจากคนไม่รักษากฏ ระเบียบ อ่านดีดีนะครับ เกิดจากคนไม่รักษากฏระเบียบ

ไม่ใช่เกิดจากคนรักรถญี่ปุ่น ก็มีความสุขตามกำลังของเขา ไม่ใช่เกิดจากคนรักรถยุโรป ก็มีควาสุขตามกำลังของเขจะมาว่ากันทำไม ควรไปวิจารณ์ ที่ ต้นเหตุ

เพิ่งเห็น.....คุณสรุปได้เจ๋งมากๆครับถ้ายัมีคนไม่เห ็นด้วย ผมก็ไม่รู้จะว่าไงแล้ว

Bookmarks