[ แนะนำ ] ....................ตู้ไม้สักโบราณ งานช่างลำพูน............. - หน้า 64

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา
หน้าที่ 64 จากทั้งหมด 89 หน้า แรกแรก ... 14 54 55 56 57 58 59 60 61 62 63 64 65 66 67 68 69 70 71 72 73 74 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ....................ตู้ไม้สักโบราณ งานช่างลำพูน.............

piroona's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Feedback Score
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ moutain555 อ่านข้อความ
    ตู้โชว์ทรงสูงขายไม่ออกก็เอาไปแต่งบ้านซะเลย........อยู่หน้า 62 ครับสวยดี ราคาเท่าไรครับสนใจจ้า
    ราคา 6000 บาท รวมค่าจัดส่งกรุงเทพครับ
    พิรุณ อมรพรชัยกุล ,081-8822933, piroon224@gmail.com
    221/68 ม.2 ต.สันผักหวาน อ.หางดง จ.เชียงใหม่ 50230
    บัญชีธนาคารกรุงเทพ สาขาสี่พระยา สะสมทรัพย์ 1700-34-6669

http://teakwood224.blogspot.com/
    http://www.facebook.com/piroon224

Senior Member bidbies's Avatar
    สถานที่
    เ ย็ น เ ฮ
    ขอบคุณ
    1
    0

พอดีสนใจอยากได้ตู้แบบนี้ แต่อยากได้เป็นแบบฝาทึบ ไม่ทราบว่ามีอยู่บ้างหรือเปล่าครับ

หรือว่าต้องสั่งทำครับ

อยากได้ทั้งหมดสองใบนะครับ

อยากได้ส่วนสูงประมาณ 140x100x60 (สูง กว้าง ลึก)

แต่ถ้ามีอยู่แล้ว แล้วใกล้เคียง ก็ยินดีครับ

ขอบคุณมากครับ

รูป รูป    
    Respect Isn't Given,It's Earned.

http://www.thaiscooter.co pongnarate's Avatar
    สถานที่
    No.
    ขอบคุณ
    0
    0

ตู้แบบนี้ยังพอหาได้อีกไหมครับพี่ ชอบแบบนี้อ่ะครับ ถ้ามีช่วยแจ้งด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ bidbies อ่านข้อความ
    พอดีสนใจอยากได้ตู้แบบนี้ แต่อยากได้เป็นแบบฝาทึบ ไม่ทราบว่ามีอยู่บ้างหรือเปล่าครับ

หรือว่าต้องสั่งทำครับ

อยากได้ทั้งหมดสองใบนะครับ

อยากได้ส่วนสูงประมาณ 140x100x60 (สูง กว้าง ลึก)

แต่ถ้ามีอยู่แล้ว แล้วใกล้เคียง ก็ยินดีครับ

ขอบคุณมากครับ
    ตู้ทั้งสองใบยังมีอยู่ครับ
    ใบบนราคา 3500 บาท ค่าส่งกรุงเทพ 300 บาท ส่วนใบล่างราคา 3300 บาท ค่าส่งกรุงเทพ 400 บาทค
    รับ ส่วนตู้สั่งทำนั้นต้องการแบบประมาณไหน ลองโทรมาคุย ผมออกแบบให้ได้ครับ
    พิรุณ อมรพรชัยกุล ,081-8822933, piroon224@gmail.com
    221/68 ม.2 ต.สันผักหวาน อ.หางดง จ.เชียงใหม่ 50230
    บัญชีธนาคารกรุงเทพ สาขาสี่พระยา สะสมทรัพย์ 1700-34-6669

http://teakwood224.blogspot.com/
    http://www.facebook.com/piroon224

ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ pongnarate อ่านข้อความ
    ตู้แบบนี้ยังพอหาได้อีกไหมครับพี่ ชอบแบบนี้อ่ะครับ ถ้ามีช่วยแจ้งด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
    รับทราบครับ

ขอบคุณ
    0
    0

บทความนี้ไม่เกี่ยวกับการขาย
    บรรยากาศช่วงนี้หดหู่ไม่ค่อยอยากจะขายของเท่าไหร่เลย ครับ ผมเองเป็นคนกรุงเทพที่มาอยู่นอกเมืองเชียงใหม่ได้ 3-4 ปีแล้ว ได้สัมผัสกับวิถีชีวิตของชาวบ้านสังคมเกษตรโดยตรงผ่า นการทำกิจกรรมร่วมกับชาวบ้าน หรือแม้แต่ช่างไม้ชาวบ้านที่ทำงานกับผม ลองวิเคราะห์จากความรู้เท่าที่มีและประสบการณ์ตรง สังคมเกษตรเป็นสังคมที่เกื้อกูลกันในหมู่พวกพ้อง ทุกคนในหมู่บ้านรู้จักกันหมด เดี๋ยวมีงานบุญบ้านนี้ งานศพบ้านโน้นก็ยกกันไปทั้งหมู่บ้าน งานศพที่นี่ไม่ใช่ว่าไปงานแค่ช่วงเย็นตอนพระสวดนะครั บ เขาไปกันทั้งวันตั้งแต่เช้า ช่างไม้ของผมเคยไปงานศพคนในหมู่บ้าน 3 วัน เสร็จแล้วไปช่วยงานบุญบ้านอื่นอีก 3 วัน สรุปแล้วหายไป 1 อาทิตย์ รายได้ที่หายไปก็ชดเชยด้วยการไปเก็บผักจากรั้วบ้านข้ างๆมาจิ้มน้ำพริกก็รอดไปหนึ่งมื้อแล้ว ส่วนงานที่เคยนัดลูกค้าไว้เป็นอันต้องเลื่อนไป ซึ่งต่างจากสังคมเมืองที่ต่างคนต่างรับผิดชอบตัวเองแ บบที่ผมเติบโตมาในกรุงเทพ แม้จะต่างคนต่างอยู่ คนในหมู่บ้านเดียวกันยังไม่รู้จักกันเลย แต่เราก็ไม่มีผักไม่มีปลาที่จะเก็บกินเพื่อมาชดเชยรา ยได้ที่หายไปได้ ทุกอย่างต้องใช้เงิน ด้วยภาวะบีบคั้นทางเศรษฐกิจอย่างนี้เองที่ทำให้คนเมื องส่วนใหญ่ต้องมีวินัย มากกว่าคนชนบท ทั้งนี้ก็ไม่ได้หมายความว่าสังคมแบบไหนดีกว่ากัน ข้อเท็จจริงก็คือทุนนิยมมีแต่จะผลักดันให้สังคมชนบทก ลายเป็นสังคมเมือง แล้วผู้คนส่วนใหญ่ของประเทศจะปรับตัวกันได้มากแค่ไหน เขารู้หรือไม่
    ผมไม่ต้องการจุดประเด็นทางการเมือง ผมเพียงแต่นำเสนอข้อเท็จจริงจากประสบการณ์ตรง เพราะทุกวันนี้ผมใส่เสื้อสีเหลืองขับรถสีแดงตระเวนไป รอบเมืองเชียงใหม่ครับ

Member
    ขอบคุณ
    0
    0

ผมชอบ ที่คุณ พงศ์พัฒน์ วชิระบรรจง พูดในงาน รับรางวัล มาก ๆ ๆ มันโดนใจจริง ๆ ๆ

นุ ครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ piroona อ่านข้อความ
    บทความนี้ไม่เกี่ยวกับการขาย
    บรรยากาศช่วงนี้หดหู่ไม่ค่อยอยากจะขายของเท่าไหร่เลย ครับ ผมเองเป็นคนกรุงเทพที่มาอยู่นอกเมืองเชียงใหม่ได้ 3-4 ปีแล้ว ได้สัมผัสกับวิถีชีวิตของชาวบ้านสังคมเกษตรโดยตรงผ่า นการทำกิจกรรมร่วมกับชาวบ้าน หรือแม้แต่ช่างไม้ชาวบ้านที่ทำงานกับผม ลองวิเคราะห์จากความรู้เท่าที่มีและประสบการณ์ตรง สังคมเกษตรเป็นสังคมที่เกื้อกูลกันในหมู่พวกพ้อง ทุกคนในหมู่บ้านรู้จักกันหมด เดี๋ยวมีงานบุญบ้านนี้ งานศพบ้านโน้นก็ยกกันไปทั้งหมู่บ้าน งานศพที่นี่ไม่ใช่ว่าไปงานแค่ช่วงเย็นตอนพระสวดนะครั บ เขาไปกันทั้งวันตั้งแต่เช้า ช่างไม้ของผมเคยไปงานศพคนในหมู่บ้าน 3 วัน เสร็จแล้วไปช่วยงานบุญบ้านอื่นอีก 3 วัน สรุปแล้วหายไป 1 อาทิตย์ รายได้ที่หายไปก็ชดเชยด้วยการไปเก็บผักจากรั้วบ้านข้ างๆมาจิ้มน้ำพริกก็รอดไปหนึ่งมื้อแล้ว ส่วนงานที่เคยนัดลูกค้าไว้เป็นอันต้องเลื่อนไป ซึ่งต่างจากสังคมเมืองที่ต่างคนต่างรับผิดชอบตัวเองแ บบที่ผมเติบโตมาในกรุงเทพ แม้จะต่างคนต่างอยู่ คนในหมู่บ้านเดียวกันยังไม่รู้จักกันเลย แต่เราก็ไม่มีผักไม่มีปลาที่จะเก็บกินเพื่อมาชดเชยรา ยได้ที่หายไปได้ ทุกอย่างต้องใช้เงิน ด้วยภาวะบีบคั้นทางเศรษฐกิจอย่างนี้เองที่ทำให้คนเมื องส่วนใหญ่ต้องมีวินัย มากกว่าคนชนบท ทั้งนี้ก็ไม่ได้หมายความว่าสังคมแบบไหนดีกว่ากัน ข้อเท็จจริงก็คือทุนนิยมมีแต่จะผลักดันให้สังคมชนบทก ลายเป็นสังคมเมือง แล้วผู้คนส่วนใหญ่ของประเทศจะปรับตัวกันได้มากแค่ไหน เขารู้หรือไม่
    ผมไม่ต้องการจุดประเด็นทางการเมือง ผมเพียงแต่นำเสนอข้อเท็จจริงจากประสบการณ์ตรง เพราะทุกวันนี้ผมใส่เสื้อสีเหลืองขับรถสีแดงตระเวนไป รอบเมืองเชียงใหม่ครับ

suparchw's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    1 (100%)

นับถือมุมมอง แนวคิด ของพี่พิรุณจริงๆ ขอบคุณมากครับสำหรับบทความดีๆ ครับพี่ ตรงใจผมมากครับ
    สนใจชิ้นไหนติดต่อได้ครับที่ Tel: 089-661-9160 E-mail & MSN: invisibleboyz@hotmail.com Website: www.germanboran.com

ถ้าพี่ๆ ท่านใดต้องการรูปหรือข้อมูลเพิ่มเติม ติดต่อได้ตามข้างบนเลยครับ ขอบคุณมากครับพี่ๆ ทุกท่านสำหรับมิตรภาพดีๆ และ thaiscooter เจ้าของพื่นที่แห่งนี้ครับ ^_^

ขอบคุณ
    0
    0

ขอออกตัวก่อนนะครับว่า ผมไม่ได้มีความต้องการเปิดประเด็นใดๆที่นอกเหนือไปจา กการซื้อขายของสะสม เพียงแต่ตั้งสมมติฐานว่า คนที่นิยมชมชอบสะสมของเก่านั้นส่วนหนึ่งย่อมมีความผู กพันกับบรรยากาศในร้าน โชว์ห่วยหรือร้านกาแฟอาแปะหน้าปากซอยในสมัยก่อน ที่คนขายรู้ว่าไอ้ตี๋คนนี้เป็นลูกบ้านไหนกัน ไม่ใช่การเปล่งเสียงสวัสดี หรือยกมือไหว้แบบขอไปทีอย่างที่เราพบเจอกันในยุคนี้
    ผม อยากที่จะให้การซื้อขายของที่นี่เจือบรรยากาศนี้ไว้บ ้างครับ แม้คนซื้อคนขายจะไม่เคยพบหน้าค่าตากันเลย บางครั้งซื้อขายกันโดยที่เสียงก็ยังไม่เคยได้ยิน แต่เราก็น่าจะแลกเปลี่ยนความคิดเห็นกันได้ครับ ตั้งแต่ตอนเด็กๆเราเคยถูกสอนให้รู้สึกภาคภูมิใจที่เม ืองไทยเป็นประเทศเดียว ในภูมิภาคนี้ที่ไม่เคยตกเ้ป็นเมืองขึ้นของใคร โตขึ้นอ่านหนังสือจึงรู้ว่าเพื่อนบ้านของเราทุกประเท ศล้วนแต่เคยผ่านช่วง เวลาแห่งความยากลำบากมาแล้วทั้งสิ้น เช่นนี้เองเราจึงแซงคนอื่นมาได้
    ต่อเมื่อช่วงเวลาแห่งความยากลำบากมาถึงแล้ว มันจะเป็นบทพิสูจน์ว่าเราเก่งจริง หรือแค่ออกสตาร์ทก่อนคนอื่นเท่านั้น

tomlucky's Avatar
    สถานที่
    Hariphunchai Club
    ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ suparchw อ่านข้อความ
    นับถือมุมมอง แนวคิด ของพี่พิรุณจริงๆ ขอบคุณมากครับสำหรับบทความดีๆ ครับพี่ ตรงใจผมมากครับ
    เห็นด้วยด้วยครับ

ผมไม่รู้หรอกนะครับว่าพี่มาจากไหนหรือเป็นคนที่ไหน พี่เป็นเหมือนอีกหนึ่งแรงบัญดานใจผมเลยจริงๆ ที่นำเสนองานดีไซน์แบบของพี่ และงานไม้ของช่างลำพูน ทำให้ผมคิดขึ้นมาได้ว่า เอ่อ..จังหวัดลำพูนเราก็มีอะไรดีๆที่เป็นเอกลักษณ์ตั ้งหลายอย่างนิหว่า ทำไมไม่นำเสนองานที่เป็นเอกลักษณ์และความเป็นตัวตนขอ งช่างลำพูนเราแบบพี่เขาบ้าง เป็นการหางานและยังเป็นการสงเสริมรายให้กับชุมชนอีกท างหนึ่งนี้นา ตอนนี้ผมก็กำลังนั่งคิดนอนคิดว่าจะนำเสนออะไรดี แต่ผมขอขอบคุณคุณพี่ที่ทำให้ผมคิดอะไรได้ ขอบคุณจากใจ ขอบคุณจิงๆครับพี่

Junior Member
    ขอบคุณ
    0
    0

ผมสันติครับวันนี้ได้รับตู้จากคุณพิรุณแล้วครับสภาพส มบูรณ์ แพ๊คของได้ดีมากครับ
    สวยถูกใจมากครับ ขอบคุณมากครับ

Member
    ขอบคุณ
    0
    0

ซื้อของมาก้อหลายชิ้น ไม่เคยเห็นหน้ากันสักที เห็นแต่ในรูปบัตรประชาชน ในครั้งแรกที่เปิดการซื้อขาย
    แต่ความไว้ใจ ต้องมีการเิริ่้มต้น และนับวันก้อยิ่งจะ วางใจในตัวสินค้า ดูแลตั้งแต่ ต้นทาง จน ถึงปลายทาง
    ยอมรับคับ

สุดยอดดดดดดดดดดดดดดดด เลย คุณพิรุณ

กลิ่นอาย ร้านกาแฟ โบราณณณณณณณณณณณณณณณณ ชอบ ๆ ๆ

นุ ครับ แวะมาทักทาย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย big_pagoda : 20-05-2010 เมื่อ 10:48

tai504's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ piroona อ่านข้อความ
    พิรุณ อมรพรชัยกุล อ.หางดง จ.เชียงใหม่ 081-8822933

ตู้ทั้ง 2 ใบ ขายแล้วครับ ขอขอบคุณทาง thaiscooter ด้วยครับ

ตู้ทางขวามือ แปลกดีค่ะ เพิ่งจะเคยเห็น

Junior Member
    ขอบคุณ
    0
    0

[1]
    Name:  E.jpg
Views: 1611
Size:  57.7 KB
    ต้องการตู้นี้ครับ ขนาด กxยxส และราคาเท่าไหร่ครับ-----------------------------------------
    [2]
    Name:  A.jpg
Views: 3158
Size:  53.6 KB
    และตู้แบบนี้เพื่อแขวนเหนือเคาน์เตอร์ครัว ความยาวเคาน์เตอร์ 3.5 ม. คงรบกวนให้คุณออกแบบให้ด้วย
    ต้องการรายละเอียดเพิ่ม
    -----------------------------------------
    ถนอมชัย 087-0735-143 pigza2009@gmail.com

แจ้งด้วย

Member
    ขอบคุณ
    0
    0

ตู้ข้อความ 932, 933 ยังอยู่หรือเปล่าครับ ราคาสัก 3,000 ไหวหรือเปล่าครับ

หน้าที่ 64 จากทั้งหมด 89 หน้า แรกแรก ... 14 54 55 56 57 58 59 60 61 62 63 64 65 66 67 68 69 70 71 72 73 74 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks