รบกวนขอคำแนะนำหน่อยคับ DUCATI MONSTER 800ie คับ

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: รบกวนขอคำแนะนำหน่อยคับ DUCATI MONSTER 800ie คับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0
    Feedback Score
    0

มาตรฐาน รบกวนขอคำแนะนำหน่อยคับ DUCATI MONSTER 800ie คับ

กำลังศึกษาอยู่คับเก็บเงินได้แล้วคับ ตอนนี้กำลังหาข้อมูลอยู่คับ ขายรถไปก็2คันคับและเก็บตังอีกหน่อยคับตอนนี้ก็ได้เง ินพอแล้วคับ(น่าจะพอนะ) ประมาณ 190000 - 240000 มีแค่นี้คับเต็มกลืนเลยคับ จึงอยากขอข้อมูลจากพี่ๆเพื่อนที่มีประสบการณ์และเคยผ ่านเคยขับรถรุ่นนี้ ประมาณปี 2003 จากข้อมูลที่ได้มาคับมีตัวรถที่ผมสนใจได้เจอแล้วคับจ ึงอยากขอคำแนะนำคับเรื่องดูรถและเรื่องอื่นๆคับรบกวน หน่อยนะคับ(ไม่เคยขับรถรุ่นนี้มาก่อนเลยคับและไม่มีค วามรู้รถยี้ห้อนี้เลยคับ) รบกวนหน่อยนะคับ
    1. เรื่องเครื่องยนคับโดยรวมดี และ ทน ประสิทภาพดี แค่ไหนคับ
    2. รุ่นนี้ดีมั้ยคับของ ดูคัตตี้ หรือมีรุ่นอื่นแนะนำถ้าเป็น monster คับ
    3. อะไหล่หายากมั้ยคับส่วนราคาแพงแน่ๆผมว่า
    4. ราคาขายต่ออะคับดีมั้ยคับมีคนเล่นเยอะมั้ยคับ
    5. อัตราการเร่งดีมัยคับความเร็วปลายประมาณเท่าไรคับเหม าะกับการเดินทางมั้ยคับ
    6. ถ้าผมจะซื้อรถและตอนดูรถผมไม่มีคนรู้จักหรือช่างที่พ อจะรู้ข้อมูลของรถรุ่นนี้อะคับ(หาแถวบ้านไม่มีจริงๆค ับคนที่รู้รถรุ่นนี้คับ)และผมก็ต้องพึ่งตัวเองและผมจ ะดูยังไงคับตรงนี้สำคัญมากเลยคับการดูรถผมขอคำแนะนำเ ป็นข้อๆเลยคับราคารถมันสูงมากอะคับสำหรับผม เลยกลัวพลาดคับ ปล..ขอขอบคุณทุกคนที่ให้คำแนะนำและเข้ามาดูนะคับขอบคุณคั บ em95

เตือน : กระทู้เก่า
    กระทู้นี้เก่ากว่า 360 วัน ข้อมูลและสินค้าบางรายการ อาจจะไม่ตรงกับปัจจุบัน โปรดสอบถามก่อน

ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ smit gun อ่านข้อความ
    กำลังศึกษาอยู่คับเก็บเงินได้แล้วคับ ตอนนี้กำลังหาข้อมูลอยู่คับ ขายรถไปก็2คันคับและเก็บตังอีกหน่อยคับตอนนี้ก็ได้เง ินพอแล้วคับ(น่าจะพอนะ) ประมาณ 190000 - 240000 มีแค่นี้คับเต็มกลืนเลยคับ จึงอยากขอข้อมูลจากพี่ๆเพื่อนที่มีประสบการณ์และเคยผ ่านเคยขับรถรุ่นนี้ ประมาณปี 2003 จากข้อมูลที่ได้มาคับมีตัวรถที่ผมสนใจได้เจอแล้วคับจ ึงอยากขอคำแนะนำคับเรื่องดูรถและเรื่องอื่นๆคับรบกวน หน่อยนะคับ(ไม่เคยขับรถรุ่นนี้มาก่อนเลยคับและไม่มีค วามรู้รถยี้ห้อนี้เลยคับ) รบกวนหน่อยนะคับ
    1. เรื่องเครื่องยนคับโดยรวมดี และ ทน ประสิทภาพดี แค่ไหนคับ
    2. รุ่นนี้ดีมั้ยคับของ ดูคัตตี้ หรือมีรุ่นอื่นแนะนำถ้าเป็น monster คับ
    3. อะไหล่หายากมั้ยคับส่วนราคาแพงแน่ๆผมว่า
    4. ราคาขายต่ออะคับดีมั้ยคับมีคนเล่นเยอะมั้ยคับ
    5. อัตราการเร่งดีมัยคับความเร็วปลายประมาณเท่าไรคับเหม าะกับการเดินทางมั้ยคับ
    6. ถ้าผมจะซื้อรถและตอนดูรถผมไม่มีคนรู้จักหรือช่างที่พ อจะรู้ข้อมูลของรถรุ่นนี้อะคับ(หาแถวบ้านไม่มีจริงๆค ับคนที่รู้รถรุ่นนี้คับ)และผมก็ต้องพึ่งตัวเองและผมจ ะดูยังไงคับตรงนี้สำคัญมากเลยคับการดูรถผมขอคำแนะนำเ ป็นข้อๆเลยคับราคารถมันสูงมากอะคับสำหรับผม เลยกลัวพลาดคับ ปล..ขอขอบคุณทุกคนที่ให้คำแนะนำและเข้ามาดูนะคับขอบคุณคั บ em95

แนะนำหน่อยคับอัพคับ

ขอบคุณ
    0
    0

มาตรฐาน ducati

ตามนี้เลยครับ http://www.mocyc.com/store/view.php?idclassified=145482 คุณจะได้ความรู้เกี่ยวกับDUCATIมากขึ้น พี่เค้าจะแนะนำคุณได้มากครับ คนๆนี้ไว้ใจและเชื่อใจได้ครับ บอกพี่เค้าว่า ผมแป๊ะ สุรินทร์แนะนำมานะครับ ขอตอนรับสาวก MONSTERเวลาที่คุณได้ขี่มันแล้วบิดบนทางโล่งๆคุณจะพบ ว่า คำพูดที่ว่าลืมตายมันเป็นยังไง

1980
    สถานที่
    ไม่รู้
    ขอบคุณ
    0
    0

สวัสดีคับ ผมก็สาวกดูคาตี้เหมือนกัน ผมขอแนะนำให้เล่นตัว900ไปเลยดีกว่าครับ เพราะแรงกว่า และก็เป็นครัชแห้งด้วย เสียงมันจะมันกว่าของเล่นของแต่งครัชก็เยอะ]
    ผมก็ขับ900อยู่ วงเงินของคุณพออยู่แล้ว ตัวเลือกเพียบ อัตราการเร่งก็มันดี อาจจะสู้พวกญี่ปุ่นไม่ได้ แต่ฟิวน์มันผิดกัน ดูคาตี้มันมีความดิบกว่า อะไหล่ก็หาไม่ยากนะครับของแท้เทียมก็มีเยอะ สนนราคาก็แพงบ้าง แต่ก็พอรับได้ ก็เลือกแต่งเอาครับ ส่วนขายต่อก็หวังเอากำไรไม่ได้มากหรอกครับ ถือว่าได้กำไรขับดีกว่า ร้านซ่อมก็มีหลายที่ ขอแนะนำ ลาดพร้าว64 ร้านพี่บอยดูคาตี้ มีอะไหล่ รถ ของแต่งพร้อม อัถยาศัยดีมาก ไม่ต้องไปซ่อมแพงๆครับ สำหรับอัตราเร่งของผม900 วิ่งได้ประมาณ220-250กมต่อชั่วโมง หน้าตั้งเลยครับ

impala64's Avatar
    สถานที่
    กาละแม society
    ขอบคุณ
    0
    2 (100%)

มาตรฐาน คือว่า

อยากบอกว่า ให้ใจเย็นๆ อย่ารีบ คับ

รถมีเยอะ คนซื้อมีน้อย ดังนั้น ค่อยๆ เลือกดีกว่า

ใครอยากมาเที่ยวทองผาภูมิ ขอเชิญมาพักได้ที่บ้านริมดอยรีสอร์ทครับรับรองไม่ผิด หวังกับบรรยากาศ ติดเขาติดลำห้วย บ้านพักสะอาดมีหลายโซน ราคาเป็นกันเอง ดูเว็ปไซค์ได้ที่ http://www.baanrimdoy.com/

ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ impala64 อ่านข้อความ
    อยากบอกว่า ให้ใจเย็นๆ อย่ารีบ คับ

รถมีเยอะ คนซื้อมีน้อย ดังนั้น ค่อยๆ เลือกดีกว่า

อัพคับ

Member
    ขอบคุณ
    0
    0

รุ่นนี้สวยนะคับ ช่วยอัพคับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย esspesso : 21-07-2009 เมื่อ 08:58

ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ esspesso อ่านข้อความ
    รุ่นนี้สวยนะคับ ช่วยอัพคับ
    อัพคับem87

ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ smit gun อ่านข้อความ
    อัพคับem87
    อัพ