กระทู้สำหรับการรวมตัวสมาชิก คอซ่า - หน้า 88

หน้าที่ 88 จากทั้งหมด 126 หน้า แรกแรก ... 38 78 79 80 81 82 83 84 85 86 87 88 89 90 91 92 93 94 95 96 97 98 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
กำลังแสดงผล 1,306 ถึง 1,320 จากทั้งหมด 1890

ชื่อกระทู้: กระทู้สำหรับการรวมตัวสมาชิก คอซ่า

สถานที่
    ฺBangkok49
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ eak_cosa อ่านข้อความ
    สวัสดีครับ ผมเอก อยู่เชียงใหม่นะ รายงานตัวเป็นน้องใหม่คอซ่าด้วยคนครับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ มาเที่ยวเชียงใหม่กันอย่าลืมชวนกันนะครับ อยากได้สติ๊กเกอร์คอซ่าคลับ ด้วย
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ dew108 อ่านข้อความ
    พี่ๆครับแนะนำร้านแถวๆสะพานใหม่รามอินทราหน่อยจ้า
    ยินดีครับ สมาชิก โคซ่า ทุกท่าน
    N63 COSA

Member klow@m's Avatar
    สถานที่
    71 life
    ขอบคุณ
    0

มีคับ บัง อยู่แถวลาดปลาเค้าคับร้านซ่อมอยู่ข้างกองปราบคับอยาก รู้โทรมาถามบังได้คับ0834466405
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ dew108 อ่านข้อความ
    สวัสดีครับ ผมกำลังจะซื้อโคซ่า แต่ตัวรถระบบไฟมีปัญหาอยู่ ไฟไม่ติดทั้งคัน-*-

อยากทราบว่าค่าซ่อมจะแพงไหมครับ(แบตเสื่อมจะเกี่ยวกั นไหม-เปลี่ยนแบตแล้วจะหายไหม

อ่อ ผมอยู่แถวๆสะพานใหม่ พอจะมีร้านหรืออู่ใกล้ๆบ้างไหมครับ
    ผมรักvespa

Senior Member Beer_Cosa's Avatar
    สถานที่
    Cosa Club
    ขอบคุณ
    0

ถ้างั้น ศุกร์นี้เราจะไปที่ไหนดีอ่ะ
    1. Max Value
    2. ลานพระรูป

rundog's Avatar
    ขอบคุณ
    0

,มีปัญหามีให้คิดแล้วไงว่าจะเปลี่ยนที่มั้ย ลานพระรูปว่างมั้ยหละ
    รับฝึกสุนัขทุกสายพันธุ์
    รับซื้อ-ขายของเก่า
    ส่งของวันจันทร์ พุธ ศุกร์ เสาร์
    ติดต่อซื้อสินค้าได้ที่ เบอร์ 081-298-9075 / 083-889-1176 ติดต่อ ป๊อป
    โอนเงินได้ที่ กสิกรไทย ออมทรัพย์ เลข บช. 706-2-32638-1
    ทหารไทย ออมทรัพย์ เลข บช. 019-2-76208-6
    ชื่อ บช.TANAYUT LERDSILI

Senior Member Beer_Cosa's Avatar
    สถานที่
    Cosa Club
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ rundog อ่านข้อความ
    ,มีปัญหามีให้คิดแล้วไงว่าจะเปลี่ยนที่มั้ย ลานพระรูปว่างมั้ยหละ
    ป๊อป เลือกลานพระรูป 1 เสียง
    ผม ที่ไหนไปได้หมดครับ ใกล้ไกลไม่เกี่ยง แต่ไปดึกหน่อยนะทำงาน

สถานที่
    Cosa Club
    ขอบคุณ
    0

พี่หนึ่ง ศุกร์นี้รถพี่เสร็จทันป่าวครับ
    ตุ๋ย รถไปผ่าเครื่องยัง

Senior Member Saltty's Avatar
    สถานที่
    Assawin !!
    ขอบคุณ
    0

ไม่มีใครไป บิ๊กเม้าเทน กับผมเลย

แง้ๆ ๆๆๆๆ
    @ Assawin Payong @

ขอบคุณ
    0

เห็นเพื่อนผมมันบอกว่าเสาร์นี้ท่สวนลุมไนท์มีงาน สตรีทโชว์ เฟสติวัล 2010 ผมลองหาข้อมูลแล้วยังไม่เจอเลยครับ ถ้ามีจริงๆผมว่าน่าจะไปกันนะครับ บรรยากาศชิวๆสบายๆๆปเจอกันแต่ตรงนี้อยากให้ช่วยเช็คข ้อมูลกันให้หน่อยนะครับ กลัวไปแล้วไม่มีงาน กำเลย
    ส่งของวันจันทร์ พุธ ศุกร์ เสาร์
    ติดต่อซื้อสินค้าได้ที่ เบอร์ 081-298-9075 / 083-889-1176 ติดต่อ ป๊อป
    โอนเงินได้ที่ กสิกรไทย ออมทรัพย์ เลข บช. 706-2-32638-1
    ทหารไทย ออมทรัพย์ เลข บช. 019-2-76208-6

Senior Member deeroner's Avatar
    ขอบคุณ
    0

the International Street Show in Bangkok :: มหกรรมการแสดงนานาชาติ
    10-12 ธันวาคมนี้ ที่สวนลุมพินี บริษัท เวิร์คพอยท์ เอ็นเตอร์เทนเมนต์ จำกัด (มหาชน) ร่วมกับ บริษัท ซิกเนเจอร์ อินคอร์ปอเรชั่น จำกัด มอบเทศกาลแห่งความสุข เป็น "ของขวัญ" สำหรับคนกรุงเทพฯ และนักท่องเที่ยวต่างชาติในช่วงเทศกาลแห่งความสุขปีใ หม่ โดยรวบรวมนักแสดงไทยและนานาชาติจากทั่วโลกมาให้ชมกัน ฟรีๆ เป็นปีที่สามในเซาท์อีสต์เอเซีย! ทั้งนี้นับจากนี้เป็นต้นไป เทศกาลนี้จะกำหนดไว้ในปฏิทินว่า "เราจะพบกันทุกเดือนธันวาคมในทุกปี" ช่วงเวลาอากาศเย็นๆ กับกิจกรรมอันแสนอบอุ่นกลางแจ้ง โดยผู้จัดตั้งใจว่าจะทำให้เทศกาล "อินเตอร์เนชั่นแนล สตรีทโชว์ อิน แบงค็อก" นี้ในประเทศไทย เป็นที่รู้จักทั้งทั่วประเทศและทั่วโลกภายในสามปีนับ จากนี้เป็นต้นไป

Street Performance หรือ Busking เป็นการแสดงศิลปะริมถนนสร้างความบันเทิงให้คนที่เดิน ผ่านไปผ่านมา โดยแลกกับค่าตอบแทนจากผู้ชมที่พึงพอใจในการแสดงนั้นๆ หรือที่เราเรียกๆ กันว่า ‘เปิดหมวก’ นั่นแหละ ซึ่งความน่าสนใจของการแสดงชนิดนี้คือ เป็นโชว์ที่นักแสดงกับผู้ชมมีปฏิสัมพันธ์กันโดยตรง ไม่ว่าจะเล่นเหมือนเดิมอีกกี่รอบต่อกี่รอบ แต่เมื่อคนดูเปลี่ยน การแสดงมันก็แตกต่างไปจากเดิม เพราะความสนุกสนานขึ้นอยู่กับทุกคนที่มามุงกัน เหมือนเวลาที่มีคนมาเล่นกลต่อหน้าเรา เราจะรู้สึกว่ามันสนุกมาก แต่พอขึ้นไปเล่นแบบเดียวกันบนเวที อ้าว ทำไมไม่สนุกแล้วล่ะ เพราะเสน่ห์ของสตรีทโชว์อยู่ที่การได้เล่นกับคนดูนี่ แหละ ดังนั้น เราสามารถดูโชว์ต่างๆ ได้สนุกขึ้นกว่าเดิมสิบเท่า ถ้ารู้สึกว่าได้เข้าไปมีส่วนร่วมกับโชว์นั่นเอง
    Street Performance มีหลายรูปแบบ ไม่ตายตัว Mime, Clowning, Juggling, Magic, Acrobatics, Improvisation, Balloon modeling, Contortions and Escapes, Fire eating, Sword swallowing, Puppeteering ฯลฯ หากขี้เกียจเปิดดิคชันนารีก็จะบอกให้ว่าไอ้ความหลากห ลายที่ว่ามีกันตั้งแต่โชว์ตัวตลก กายกรรมผาดโผน จักกลิ้งโยนข้าวโยนของ กินไฟ กลืนดาบ มายากล ไปจนถึงละครใบ้ พูดง่ายๆ คือว่านักแสดงจะหยิบอะไรมาเรียกเสียงฮือฮาจากเราก็เข ้าข่ายทั้งนั้น เพราะฉะนั้น เตรียมใจไว้เลยว่าจะได้เจอการแสดงรูปแบบแปลกๆ และพิเศษมากมายที่นักรักเดียวใจเดียวอาจจะต้องยอมหลา ยใจเพราะหลงรักไปซะทุกโชว์
    ถือเป็นโปรโมชันพิเศษสุดสำหรับคนที่อยากโกอินเตอร์ เพราะอยู่ดีๆ ก็มีเทศกาลอินเตอร์โกมาให้เราดูถึงที่ หากใครเลิกคิ้วถามว่าอินเตอร์ตรงไหน ก็จะบอกให้ว่าเขาว่ากันว่าการจัด Street Performance ในเมืองหนึ่งๆ สามารถบ่งบอกถึงวัฒนธรรมทางศิลปะที่ดีของเมืองนั้นๆ เมืองเด็ดๆ ทั่วโลกเขาจึงจัดกันจริงจัง ไม่ว่าจะเป็น Daidogei World Cup ที่ชิซึโอกะ ญี่ปุ่น World Buskers Festival ที่ไครซท์เชิร์ช นิวซีแลนด์ Halifax International Buskers Festival ที่แคนาดา Street Performance World Championship ที่ดับลิน ไอร์แลนด์ และอื่นๆ อีกมากมาย
    และถ้าจะมองกันที่เนื้องาน ด้วยความที่มีนักแสดงจากทั่วโลกมารวมตัวกัน ความอินเตอร์ก็ยิ่งทวีค่ายกกำลังสิบสี่ แต่ไม่ต้องกลัวว่าจะสื่อสารกันยังไง จะ snakeๆ fishๆ ไหวไหมนี่ เพราะโชว์แบบนี้ไม่มีกำแพงภาษามาเกี่ยวข้อง จะบอกว่าเป็นโชว์ที่ดูง่ายที่สุด ให้ความสนุกกับคนได้ง่ายที่สุด แถมเหมาะกับนิสัยไทยมุงของคนไทยที่สุดด้วยก็ได้
    สารพัดรูปแบบการแสดง ใน International Street Show ครั้งที่ 3

Acrobat
    กายกรรมที่นับเป็นประเภทของการแสดงที่เน้นการต่อตัวข องนักแสดงอย่างน้อยสองคน จนเกิดเป็นความงดงามบนการทรงตัวที่แสดงเป็นรูปทรงซึ่ งมีความเข้มแข็ง และอ่อนช้อย ความยืดหยุ่นของร่างกายผสานเข้ากับยิมนาสติกลีลา ผู้ชมจะรู้สึกถึงการชมประติมากรรมมนุษย์อันน่าทึ่งที ่หาชมได้ยากยิ่ง

Balance
    การทรงตัวและการเลี้ยงวัตถุด้วยอวัยวะต่างๆ ที่ไม่จำกัดน้ำหนัก รูปทรงหรือประเภท หากนักแสดงรู้จักเล่นกับจำนวนและขนาดของอุปกรณ์ด้วยแ ล้ว ก็จะยิ่งเรียกความสนใจจากผู้ชมได้มาก ความสมดุลจึงนับเป็นปัจจัยหลักของการแสดงประเภทนี้
    Balloon
    ความคิดสร้างสรรค์ที่เริ่มจากการใช้เพียงมือสองข้าง บิดหรือจับไขว้ ทำให้ลูกโป่งธรรมดากลายเป็นตัวการ์ตูนที่ น่ารัก คอยสร้างสีสันและดึงดูกความสนใจจากผู้ที่พบเห็น ไม่ว่าจะเป็นเด็กหรือผู้ใหญ่ที่มีหัวใจอ่อนโยนและจิน ตนาการไม่สิ้นสุด
    Clown
    นับเป็นการแสดงประเภทที่ขาดไม่ได้สำหรับเทศกาลสตรีทโ ชว์ เพราะนักแสดงตลกพร้อมที่จะถ่ายทอดความสุขจากพวกเขาสู ่ผู้ชม ผ่านเรื่องเล่าและทักษะอันหลากหลาย โดยเฉพาะอย่างยิ่งจังหวะในการถ่ายทอด “แก๊ก” หรือ “มุขตลก” สารพัด ทั้งแบบบ้องตื้นหรือแบบแสบสันแยบคายเกินจะคาดเดา แต่เชื่อเถอะ ชมเมื่อไหร่เป็นสนุก...รับรอง!
    Comedy
    การแสดงที่มุ่งเน้นการเรียกรอยยิ้มและเสียงหัวเราจาก ผู้ชมเป็นหลัก มีหลายประเภทโดยไม่จำกัดรูปแบบ โดยอาจจะยึดติดหรือไม่ยึดติดในกรอบของภาษาเลยก็ได้ ซึ่งนับเป็นองค์ประกอบสำคัญในการเรียกรอยยิ้ม และสร้างปรากฏการณ์ความสุขให้กับเทศกาลสตรีทโชว์
    Dance
    จังหวะและการเคลื่อนไหวของมนุษย์ ยังคงไว้ซึ่งความสนุกสนาน ปัจจุบันมีการประยุกต์ท่าเต้นต่างๆ เข้ากับการแสดงยิมนาสติกและกายกรรม ที่เปี่ยมไปด้วยทั้งพลังและความอ่อนช้อย การแสดงในรูปแบบของแดนซ์ จึงไม่จำกัดอยู่เพียงแค่ควมสวยงามเท่านั้น แต่ยังรวมไปถึงความตื่นเต้น รอยยิ้มและเสียงหัวเราะอีกด้วย
    Diabolo
    จัดเป็นจักกลิ้งอีกประเภทหนึ่ง ซึ่งมีการเลี้ยงวัตถุให้ลอยอยู่บนอากาศ โดยจะใช้ลูกข่างที่มีลักษณะเหมือนนาฬิกาทราย มาชักให้หมุนหรือลอยคว้างอยู่บนเชือก Diabolo ที่มีการนำยิมนาสติกลีลามาประกอบนี้ เรียกได้ว่าเป็นทั้งความงดงามและน่าทึ่ง! ในเวลาเดียวกัน
    Happening
    การแสดงที่มีรูปแบบไม่ตายตัว โดยมากมักเล่นกับ “ทีม” หรือ “คอนเซ็ปต์” ด้วยการอาศัยไหวพริบและความสามารถเฉพาะตัวของนักแสดง เป็นหลัก ผู้ชมยังสามารถมีส่วนร่วมได้อย่างเต็มที่ ทั้งนี้ความน่าสนใจที่เกิดขึ้นแบบคาดเดาไม่ได้นี้เอง จะขึ้นอยู่กับสถานการณ์เฉพาะหน้าต่างๆ ซึ่งจะทำให้การแสดงไม่ซ้ำกันเลยในแต่ละรอบ
    Juggling
    สามารถจัดแบ่งตามอุปกรณ์ที่ใช้ได้หลายประเภท เป็นการแสดงความสัมพันธ์ที่คล่องแคล่วจากมือทั้งสองข ้างของนักแสดง ด้วยการโยนสลับกับรับวัตถุจำนวนมาก เพื่อเลี้ยงอุปกรณ์เหล่านั้นให้ลอยอยู่บนอากาศ บ่อยครั้งที่มีการนำผู้ชมมาเป็นส่วนหนึ่งของการแสดง หรือใช้อุปกรณ์จุดไฟหรือของมีคม เพื่อเพิ่มความสนุกสนานและตื่นเต้น
    Magic
    มายากลคือศาสตร์แห่งกลลวงซึ่งได้รับการพัฒนาส่งต่อกา รแสดงมานานนับพันปี โดยนักมายากลผู้เปี่ยมเสน่ห์ กับอุปกรณ์และเคล็ดลับที่มิอาจเปิดเผยของพวกเขา... สำหรับผู้ชมมีหน้าที่เพียงเปิดใจให้กับความฉงน แล้วปลดปล่อยรอยยิ้มและความสุขไปให้ถึงขีดสุด
    Music
    จังหวะและเสียงดนตรีเกิดขึ้นได้ทุกหนแห่ง จากอุปกรณ์เหลือใช้ที่ไม่จำกัดประเภท ไม่ว่าจะเป็นทั้งถ้วย ถัง กะละมัง หม้อไห...ไปจนถึงเครื่องครัวต่างๆ ที่ถูกนำมาแทนเครื่องดนตรีราคาแพงได้อย่างไม่น้อยหน้ า พิสูจน์ด้ากบทเพลงอันไพเราะ ซึ่งสร้างสรรค์มาจากบรรดาอุปกรณ์ของใช้ใกล้ตัวเราได้ อย่างมหัศจรรย์
    Pantomime
    ละครใบ้หรือการแสดงที่สื่อสารผ่านการเคลื่อนไหวของร่ างกาย มักมีเรื่องราวชวนหัว เข้าใจง่ายเพราะเป็นการสื่อสารความสนุกแบบไร้พรมแดนข องภาษากาย และแน่นอนว่านับเป็นการบริหารจินตนาการทั้งจากผู้แสด งและผู้ชม
    Puppet
    หุ่นสายที่เคลื่อนไหวได้ราวกับมีชีวิตด้วยเพียงทักษะ จากสิบนิ้วของผู้เชิด หรือความน่าเอ็นดูของหุ่นช่างพูดที่เรียกว่าเป็น ‘vertriloquist’ จากนักเชิดหุ่นผู้เชี่ยวชาญผนวกพรสวรรค์ในการส่งเสีย งผ่านลำคอ โดยไม่ขยับปาก ทำให้เจ้าหุ่นขยับปากและส่งเสียงพูดคุย หรือบอกเล่าเรื่องราวของพวกเขาอย่างน่ารักและมีชีวิต ชีวา
    Stilt
    การแสดงขายาวที่ดึงดดความสดใจและเรียกรอยยิ้มให้กับผ ู้ชมได้ทันทีตั้งแต่แรกเห็น การแสดงชุดนี้จะพบมากในขบวนพาเหรดตามเทศกาลการแสดงต่ างๆ อีกทั้งยังสามารถนำไปผสานเข้ากับการแสดงแขนงอื่นๆ ทั้งจักกลิ้งหรือแดนซ์ได้อีกด้วย
    Trapeze
    กายกรรมผาดโผนที่เป็นที่รู้จักมานานแล้ว บนความสูงที่ชวนให้หวาดเสียว ด้วยการเคลื่อนที่แบบโหนตัวด้วยเชือกเพียงไม่กี่เส้น ความแม่นยำกับลีลาอันงดงาม ยามที่นักแสดงลอยตัวอยู่กลางอากาศ คือมนต์เสน่ห์ที่ไม่เคยจางหายแม้จะผ่านกาลเวลา ซึ่งนับว่าหาชมได้ยากยิ่งจากเทศกาลสตรีทโชว์ทั่วไป
    Unicycle
    การทรงตัวอยู่บนจักรยานเพียงล้อเดียว ที่ปัจจุบันจัดเป็นกีฬาเอ็กซ์ตรีมประเภทหนึ่งไปเรียบ ร้อยแล้ว เนื่องจากนักแสดงผู้ชำนาญสามารถโชว์ลีลาหรือเทคนิคกา รแสดงต่างๆ ได้หลากหลาย และยังนับเป็นพาหนะของตัวตลกที่สามารถแสดงร่วมกับการ แสดงแขนงอื่นๆ ได้อย่างไม่จำกัดเลยทีเดียว
    Others
    การแสดงบางอย่าง ยากจะจัดให้อยู่ในประเภทใดประเภทหนึ่ง และการแสดงหลายชุด ก็ไม่สามารถจัดเป็นประเภทใดได้เลย นักแสดงเหล่านี้จึงเรียกได้ว่าเป็น ออริจินัลอย่างแท้จริง

สวนลุมพินี (ลุมพินี)
    ถ.พระราม 4, ลุมพินี, เขตปทุมวัน กรุงเทพฯ 10330

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ rundog อ่านข้อความ
    เห็นเพื่อนผมมันบอกว่าเสาร์นี้ท่สวนลุมไนท์มีงาน สตรีทโชว์ เฟสติวัล 2010 ผมลองหาข้อมูลแล้วยังไม่เจอเลยครับ ถ้ามีจริงๆผมว่าน่าจะไปกันนะครับ บรรยากาศชิวๆสบายๆๆปเจอกันแต่ตรงนี้อยากให้ช่วยเช็คข ้อมูลกันให้หน่อยนะครับ กลัวไปแล้วไม่มีงาน กำเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย deeroner : 09-12-2010 เมื่อ 08:26
    TEL :0859932491 เดียครับ
    ID LINE : deeroner
    ธ. กสิกรไทย790 2 310 902 มงคล ขันธ์สันเทียะ

สถานที่
    ฺBangkok49
    ขอบคุณ
    0
    1

http://www.edtguide.com/dontmiss/act...il.php?id=4189

ลองดูลิ้งค์นะครับ

N63 COSA

สถานที่
    ฺBangkok49
    ขอบคุณ
    0
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Beer_Cosa อ่านข้อความ
    พี่หนึ่ง ศุกร์นี้รถพี่เสร็จทันป่าวครับ
    ตุ๋ย รถไปผ่าเครื่องยัง
    รถผมสียังไม่เสร็จดีครับเหลือบังโลคนหน้าและฝาข้าง
    N63 COSA

กล้องอะไร ฟิล์มธรรมดา's Avatar
    สถานที่
    Use Scooter Gang,Cosa club Thailand
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณมากพี่เดียร์พี่หนึ่ง งานนี้รอมานาน ไม่รู้เรื่องเลย ไม่ได้ดูทีวีเลย ไปๆๆชอบๆๆ ขากลับก็แวะตลาดรถไฟ
    .....อะไรบางอย่าง ที่ทำให้รู้สึก คล้ายเจอคนพิเศษที่หายไป.....

Million people million problems . . . . . . . . . .

Million people million problems . . . . . . . . . .

[email protected]
    ....ไม่ต้องโลโม่ ก็โก๋ได้

ขอบคุณ
    0

'งั้นวันเสาร์เราเจอกันสวนลุมไนท์สัก 5-6โมงเย็นดีมั้ยครับจะได้ดูหลายๆการแสดงหน่อยเพราะงาน มีแค่3ทุ่มเอง

สถานที่
    Cosa Club
    ขอบคุณ
    0

'งั้นวันเสาร์เราเจอกันสวนลุมไนท์สัก 5-6โมงเย็นดีมั้ยครับจะได้ดูหลายๆการแสดงหน่อยเพราะงาน มีแค่3ทุ่มเอง
    รวมวันเสาร์วันเดียวนะ ช่ายป่ะ ส่วนวันอาทิตย์ 6.00 น. ไปที่ยวอัมพวาหรือนครปฐม กันดีป่าว
    เช้า-เย็นกลับ

Senior Member Saltty's Avatar
    สถานที่
    Assawin !!
    ขอบคุณ
    0

ผมไปBig Mountain อ่ะ ครับ

อดหมด เลย
    @ Assawin Payong @

หน้าที่ 88 จากทั้งหมด 126 หน้า แรกแรก ... 38 78 79 80 81 82 83 84 85 86 87 88 89 90 91 92 93 94 95 96 97 98 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks