อยากเข้ากลุ่มกับ Club FuR ครับผม...

ชื่อกระทู้: อยากเข้ากลุ่มกับ Club FuR ครับผม...

Member Leoshin's Avatar
    สถานที่
    Freedom
    ขอบคุณ
    0

Talking อยากเข้ากลุ่มกับ Club FuR ครับผม...

em95

หวัดดีครับ พี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ Club FuR ทุกท่านครับ..รู้จัก Club FuR มาตั้งนานแล้วครับผม
    พอดีรู้จักกับ กบ ตอนนั้นเรียกเค้าว่าแม่สาวเวสป้าอะครับ สมัยยังขี่ สปริ้นวีอยุ่เลยครับ........จึงได้ถาม กบ
    ว่าอยากจะเข้าคลับเฟอต้องทำงัยตั้งใจจะเข้ามาโพสถามน านแล้วอะครับ.....จึงเข้ามาแนะนำตัวก่อนครับผม
    ผม ชื่อ เวสป้า ครับ เห็น Club Fur ถ่ายรูปมาสวยดีและแต่ละคนดูสะบายสะบาย จึงอยากรุ้จักและเข้ากลุ่มด้วยครับ ตัวผมเองบ้านอยู่กุงเทพครับ..ส่วนที่พักก้อบางแสนครั บผม..ขอรบกวนแนะนำตัวด้วยครับผม

แห้งๆบางๆมันทางของผม...แล้วของคุณล่ะเป็นแบบไหน

Nikon's Member Tyn Club FUR's Avatar
    สถานที่
    Club FUR
    ขอบคุณ
    0

ณ ห้องสัมภาษณ์....

คุณครู "ก่อนอื่นเเนะนำตัวเองให้ละเอียดกว่านี้ครับ เป็นมาอย่างไร เอาให้เห็นภาพ (ลงรูปมา)"

....

(เเอบโหด ฮ่าๆๆ)

รับจ้างถ่ายรูปงานรับปริญญา 08-9122-2239 ดูผลงานที่ LINK ด้านล่างครับ

สถานที่
    Freedom
    ขอบคุณ
    0

Talking

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Tyn Club FUR อ่านข้อความ
    ณ ห้องสัมภาษณ์....

คุณครู "ก่อนอื่นเเนะนำตัวเองให้ละเอียดกว่านี้ครับ เป็นมาอย่างไร เอาให้เห็นภาพ (ลงรูปมา)"

....

(เเอบโหด ฮ่าๆๆ)

ได้คับผมแนะนำตัวอย่างเปนทางการแล้วกันนะคับ.....
    ผมชื่อ (จริง) นาย อนุวัฒน์ แสงบุญเรือง คับ....
    ชื่อเล่น เวสป้า หรือแล้วแต่จะเรียกอะไรก้อได้คับผม...
    เกิดเมื่อ 28 ธันวาคม 2527 ....กำลังจะ 25 แล้วคับ
    อดีตรถที่เคยครอบครอง...เวสป้า 1953 U,GS 1957,1959 ,vespa1959ไมล์เหลี่ยม
    1962 Gs MKII และ 64 Douglas gear steel...ขายให้ฝรั่งไปหมดแล้วคับ...
    ตอนนี้ขับแลม3Li 1965 แห้งๆสีน้ำเงินฟ้าเดิมๆคับผม...
    เมื่อก่อนไม่เคยสังกัดกลุ่มไหนเลยคับผม...จะขับเฉพาะ พวกที่เล่นวงด้วยกันชื่อ LaMa RooM..
    และอาศัยพวกพี่ๆเพื่อนๆน้องๆที่รู้จักกันมากกว่าครับ ...จนถึงเด๋วนี้ครับ
    ปัจจุบันทำงานแล้วครับผม ที่ HITACHI CHAMICAL ระยองคับ...
    ลืมบอกไปจบจากบางมดครับผม..บ้านอยู่เลยบิ๊กซีพระประแ ดงไปครับ
    ปัจจุบันพักที่ บางแสนครับผม.......ก้อจะกลับบ้านบ้างแต่ก้อบ่อยครับ
    อยากรู้จักและเข้าคลับเฟอร์เพราะเห็นทุคนรักกันดีคับ ..ดูสะบายสะบายดีคับผม....
    ส่งรูปให้ดูหน้าก่อนคับ...

เพราะขี่รถแห้งๆจึงชอบเม้นว่า...แห้งๆบางๆมันทางของผ ม...แล้วของคุรล่ะเป็นแบบไหน...em95

รูป รูป    

Nikon's Member Tyn Club FUR's Avatar
    สถานที่
    Club FUR
    ขอบคุณ
    0

คุณครู "พอจะรู้ที่มาที่ไปของนักเรียนคนนี้ละ หน้าดุเชียว ครูคนอื่นว่าไงครับ?"

....

(รอชาวบ้านมาตอบ) ฮ่าๆๆ

เอาจริงๆละ ยินดีที่ได้รู้จักครับ เราชื่อทินอายุเท่าๆกันกับเวสป้าเลยครับ เเต่เราเด็กกว่านิดหน่อย เกิดกุมภาสองแปดน่ะ

ว่างๆลองเข้ามาพูดคุยกันดูครับ อาจจะไม่ชอบก้อได้นะ ฮ่าๆ

ปล.อ่านจากประวัติเเล้ว อื้อหือ จับรถมาเเต่ละรุ่น ไม่เบาเลยคนคนนี้ อิอิ

รับจ้างถ่ายรูปงานรับปริญญา 08-9122-2239 ดูผลงานที่ LINK ด้านล่างครับ

Senior Member ลืมอ้ายแล้วกา's Avatar
    สถานที่
    ฮอม
    ขอบคุณ
    0

อันดับแรกต้องมา กินเหล้าที่ร้าน ฮอม ก่อน

555+

ถึงน้องเวสป้าแต่ขี่แลม พี่แนะนำ
    ให้หาเวลาไปออกทริปกับชาวคณะเฟอร์ก่อนดีกว่า
    เมื่อรู้จักกันแล้ว เด๋วอะไรๆก็ตามมาเอง

สถานที่
    Club FUR
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ลืมอ้ายแล้วกา อ่านข้อความ
    อันดับแรกต้องมา กินเหล้าที่ร้าน ฮอม ก่อน

555+

ถึงน้องเวสป้าแต่ขี่แลม พี่แนะนำ
    ให้หาเวลาไปออกทริปกับชาวคณะเฟอร์ก่อนดีกว่า
    เมื่อรู้จักกันแล้ว เด๋วอะไรๆก็ตามมาเอง
    จะได้ออกเมื่อไหร่อีกนะ เฮ้ออออ ...

สถานที่
    Freedom
    ขอบคุณ
    0

Talking

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Tyn Club FUR อ่านข้อความ
    จะได้ออกเมื่อไหร่อีกนะ เฮ้ออออ ...

................................................
    em95 ถ้ามีทริปเมื่อรัยบอกด้วยนะครับจะตามไปด้วยคับ.....
    ส่วนร้านเหล้าอยู่ตงไหนเหรอคับ..................... ................................

แห้งๆบางๆมันทางของผม...แล้วของคุณล่ะเป็นแบบไหน....

สถานที่
    Club FUR
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Leoshin อ่านข้อความ
    ................................................
    em95 ถ้ามีทริปเมื่อรัยบอกด้วยนะครับจะตามไปด้วยคับ.....
    ส่วนร้านเหล้าอยู่ตงไหนเหรอคับ..................... ................................

แห้งๆบางๆมันทางของผม...แล้วของคุณล่ะเป็นแบบไหน....

อยู่เชียงใหม่ จะไปมั๊ยล่ะ ฮ่าๆๆ พี่ตั้มตะก่อนเค้าอยู่ กทม มาเรียน ตอนนี้กลับไปอยู่เชียงใหม่เเล้ว เปิดร้านเหล้าที่นู่นครับ

สถานที่
    Freedom
    ขอบคุณ
    0

Talking

อยู่เชียงใหม่ จะไปมั๊ยล่ะ ฮ่าๆๆ พี่ตั้มตะก่อนเค้าอยู่ กทม มาเรียน ตอนนี้กลับไปอยู่เชียงใหม่เเล้ว เปิดร้านเหล้าที่นู่นครับ

em87โอ้วๆๆๆๆไกลเลยนะคับนี่....เชียงใหม่น่าไปนะคับ. .......
    อยากไปถ่ายรูป...ถ้าว่างๆจัดทริปถ่ายรูปด้วยนะคับ... แต่ผมเปนขาฟิล์มนะ..โบรานไปนิดคับ
    ถ้าร้านเหล้าแถวเชียงใหม่น่านั่งแน่ๆเลยคับ..เพราะเค ยเรียนจบสถาปัตที่เทคโนตีนดอยมาคับ
    แอบไปเรียนแค่สองปีครึ่งเองคับ..อิอิ ว่าแล้วนึกถึงเชียงใหม่เลย......................... ................
    น่านั่งส่องดูสาวๆๆมั๊กกกกกเลยคับ+5555+

แห้งๆบางๆมันทางของผม...แล้วของคุณล่ะเป็นแบบไหน...

Senior Member Vespa_Galz's Avatar
    สถานที่
    Club Fur
    ขอบคุณ
    0

555+ คุยเปนยังไงกันมั่ง

เวสป้า คนเนี้ย

กบเรียกเค้าว่า ลีโอ

เมื่อก่อนหัวฟูๆ 555+

ไว้มีโฮกาสคงได้มาทำความรู้จักกันตัวเป็นๆ เน๊าะ
    Mali_3*

http://kerokobiz.multiply.com

http://www.facebook.com/kobiz.lambretta

Member Lam_domino's Avatar
    สถานที่
    Club Fur
    ขอบคุณ
    0

ครูครับแล้วอย่างผมพอที่จะอยู่กลุ่ม Club fur ได้ป่ะครับ

แนะนำตัวก่อนนะครับ

ผมชื่อ โอ๋
    ขับแลมสามแอลไอ
    อยู่ที่ลพบุรี
    ตอนนี้ทำงานเป็นครูอาชีวเทศบาลพระพุทธบาทครับ

ติดตามผลงานของพี่มานานไปเที่ยวด้วยกันมานานขออยู่ด้ วยได้มั้ยครับ
    โปรดพิจารณาด้วยครับอยาไปด้วยจริงๆ

สิ้นปีนี้เราไปเที่ยวเหนือกันไหมครับตอนประมาณปีใหม่ นะครับเชียงรายนะครับ
    ทำทุกอย่างด้วยความตั้งใจแม้มันจะไม่มีอะไรดีขึ้นมา

Lambrettang's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    3

ดีใจจังมีแลมแห้งเข้ามาสมัครด้วยแลมแห้งด้วย ว่าแต่เล่นรถรุ่นเด็ดๆมาทั้งนั้นเลยนะนี่ สุดยอด
    โชว์รูปหน่อยคับ

Member FurFriZioNi's Avatar
    สถานที่
    club fur
    ขอบคุณ
    0

YOU NEVER RIDES SCOOTER ALONE NEVER DIE

สถานที่
    Freedom
    ขอบคุณ
    0

Talking

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Lambrettang อ่านข้อความ
    ดีใจจังมีแลมแห้งเข้ามาสมัครด้วยแลมแห้งด้วย ว่าแต่เล่นรถรุ่นเด็ดๆมาทั้งนั้นเลยนะนี่ สุดยอด
    โชว์รูปหน่อยคับ

ตอนนั้นมีตอนที่ดิจิตอลยังแพงมากอะคับ..เลยถ่ายฟิล์ม เก็บไว้รถมีตอนสมัยอายุ16-21อะคับ
    ตอนนี้24จะ25แล้วก้อคงย้อนไปสัก4-8 ปีที่แล้วจะได้ ที่จำชื่อได้แม่นก้อมีพี่จ๋าลำปาง..กะพี่หลุยวอร์มอั ฟ
    และพี่ที่บ้านอแถวสะพานดำ นาก่วมที่ลำปางอะคับ...เพราะผมจบมอปลายที่บุญวาทย์ลำ ปาง(มอ 5 เอง)
    พอดีเปนเด็กแก่เร็วเรียนมหาลัยตั้งแต่อายุ16กว่าๆ..อ ิอิ........เลยมีโอกาสได้ควานหารถแห้งๆกับรุ่นพี่ๆผม อ่อน
    กว่าพวกเค้าประมาน7-8ปีอะคับ.........ในตอนนั้นรถที่มีส่วนมากจะเก็บจากแ ถวเหนืออะคับไปทุกที่เลย
    125 U เจอที่แพร่เจ้าของเปนป่าไม้เดิมอะคับ......ส่วนคันอื ่นๆก้อลำปาง พิษโลก อุดดิต ส่วนมากลำปางจะเยอะหน่อย..แต่ตอนนั้นแลมลำปางสวยๆเยอ ะมากแต่ไม่ค่อยได้สนใจคับผม..รักเวสป้าอย่างเดว..พลา ดตั้งแต่ตอนนั้นเลย
    ตอนไปเรียนที่เชียงใหม่จะเก็บของทั้งหมดไว้บ้านยายแต ่รูปทั้งหมดก็ไม่อยู่แล้วผมเสียดายเอามากๆเลยเพราะเก ็บของไว้บ้านยายที่ลำปางอะคับตอนน้ำท่วมเมื่อสัก 4 -5 ปีที่แล้วทุกอย่างหายไปกับน้ำหมดผมล่ะน้ำตาแทบร่วงเล ยคับขนาดแมนนวลบุ๊คที่เก็บมาทุกอย่างจมไปกับโคลนไม่ก ้อไหลไปกับน้ำหมดเลย...เลยเก็บแต่ความทรงจำไว้อะคับ
    เสียดายมากๆเลยคับ........

ผมเพิ่งมาสนใจแลมเมื่อสักสองปีที่แล้วเองคับ..ฝากตัว ด้วยนะคับ
    พอดีชอบรถแห้งๆก้อได้คันนี้มาโดนใจมากๆคับแต่ความรู้ ยังมีน้อยจึงขอฝากตัวกับพี่ เพื่อนๆน้องๆ เฟอร์ด้วยนะคับ

แห้งๆบางๆมันทางของผม...แล้วของคุณล่ะเป็นแบบไหน...

Senior Member ลืมอ้ายแล้วกา's Avatar
    สถานที่
    ฮอม
    ขอบคุณ
    0

อี๋ ก็อู้กำเมืองได้ก่ะ

555+