ณ.ลานพระบรมรูปทรงม้า. - หน้า 21

หน้าที่ 21 จากทั้งหมด 70 หน้า แรกแรก ... 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ณ.ลานพระบรมรูปทรงม้า.

Senior Member KM RD V3's Avatar
    สถานที่
    BIKE HERO CLASSIC SECTION SIAM
    ขอบคุณ
    0

Thumbs up

ขอบคุณสำหรับพลังของทุกคน.. ในการกลับมาณ.ลานพระบรมรูปทรงม้านะครับ..

สำหรับเดือนหน้า.. บริเวณลานฯจะมีงานและใกล้สิ้นปีแล้ว.. อยากทราบว่าพี่น้องคิดเห็นอย่างไรในนัดต่อไปของเรา.. ?? จะเว้นมั๊ยหรืออย่างไร.. ขอความเห็นทุกคนด้วยนะครับ..

BIKE HERO DISCO POWER.

Senior Member รถเต่าเมืองแป้'s Avatar
    สถานที่
    รถเฒ่าเมืองแป้
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ผมแก่แล้ว ผมขอก่อน แฮ่ะ ๆ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ KM RD V3 อ่านข้อความ
    ขอบคุณสำหรับพลังของทุกคน.. ในการกลับมาณ.ลานพระบรมรูปทรงม้านะครับ..

สำหรับเดือนหน้า.. บริเวณลานฯจะมีงานและใกล้สิ้นปีแล้ว.. อยากทราบว่าพี่น้องคิดเห็นอย่างไรในนัดต่อไปของเรา.. ?? จะเว้นมั๊ยหรืออย่างไร.. ขอความเห็นทุกคนด้วยนะครับ..
    ความคิดเห็นของผม รบกวนเพื่อน ๆ ข้ามไปดูอีกกระทู้นะคับ(ยกมายังไงฟ่ะ)
    .................................................. ...........................ครูแมว รถเฒ่าเมืองแป้ คับผม
    ร ถ เ ฒ่ า เ มื อ ง แ ป้
    081-7967656
    คิดคลาสสิค ทำคลาสสิค คบคลาสสิค ชีวิตมีแต่คลาสสิค
    พวกเรา คือ ผีเสื้อแห่งท้องถนน
    บอร์ด กลุ่มรถเฒ่าเมืองแป้

"ผู้นำสายโรงกลั่น" te_777's Avatar
    สถานที่
    Motor Oxidize Classic Club (ชมรมรถเก่าฝั่งธน) BKK
    ขอบคุณ
    0

แจ้งยอดบริจาค วันที่ 7 พ.ย. ที่ลานพระบรมรูปทรงม้า น่ะค่ะ
    ยอด ทั้งหมด 2439 บาท......

ทางกลุ่มขอขอบคุณพี่น้องชาว2ล้อทุกท่านทุกกลุ่มทุกน้ ำใจที่ร่วมบริจาคน่ะค่ะ
    สำหรับของที่ระลึก จะจัดส่งให้ ทุกกลุ่ม หลังจากวันงานค่ะ

*รบกวนกลุ่มที่ร่วมบริจาค ส่งชื่อ-ที่อยู่ ที่จะให้กลุ่มเราส่งของที่ระลึกไปให้ โพสในบอร์ดกลุ่ม เราด้วยน่ะค่ะ
    http://www.thaiscooter.com/forums/showthread.php?p=3021967#post3021967
    ขอบคุณค่ะ*
    tedures*สาวเต้ ณ อดทน
    Motor Oxidize Classic Club (ชมรมรถเก่าฝั่งธน) BKK
    <-Tattoos-Rock music-Classic cars->
    085-893-9636 / 083-525-2090

Senior Member KM RD V3's Avatar
    สถานที่
    BIKE HERO CLASSIC SECTION SIAM
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ รถเต่าเมืองแป้ อ่านข้อความ
    ความคิดเห็นของผม รบกวนเพื่อน ๆ ข้ามไปดูอีกกระทู้นะคับ(ยกมายังไงฟ่ะ)
    .................................................. ...........................ครูแมว รถเฒ่าเมืองแป้ คับผม

โพสอีกทีได้ไหมพี่... งงเหมือนกันครับ..

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ te_777 อ่านข้อความ
    แจ้งยอดบริจาค วันที่ 7 พ.ย. ที่ลานพระบรมรูปทรงม้า น่ะค่ะ
    ยอด ทั้งหมด 2439 บาท......

ทางกลุ่มขอขอบคุณพี่น้องชาว2ล้อทุกท่านทุกกลุ่มทุกน้ ำใจที่ร่วมบริจาคน่ะค่ะ
    สำหรับของที่ระลึก จะจัดส่งให้ ทุกกลุ่ม หลังจากวันงานค่ะ

*รบกวนกลุ่มที่ร่วมบริจาค ส่งชื่อ-ที่อยู่ ที่จะให้กลุ่มเราส่งของที่ระลึกไปให้ โพสในบอร์ดกลุ่ม เราด้วยน่ะค่ะ
    http://www.thaiscooter.com/forums/showthread.php?p=3021967#post3021967
    ขอบคุณค่ะ*

ขอบใจจ้า..

Senior Member รถเต่าเมืองแป้'s Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน แฮ่ะๆ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ รถเต่าเมืองแป้ อ่านข้อความ
    รบกวนให้ไปอ่านในกระทู้รวมภาพลานพระรูปคับ....โพสไว้ แล้ว(ยกมากระทู้นี้บ่เป็น)จะพิมพ์ใหม่ก็ไม่ได้อารมณ์ อิอิ.............................ขอบคุนคับ
    081-7967656
    คิดคลาสสิค ทำคลาสสิค คบคลาสสิค ชีวิตมีแต่คลาสสิค

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

..................................
    081-7967656

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

...................ความคิดเห็นของผมนะครับ เพื่อนๆ
    ............เรายึดหลักการเดิม(เฮียเดี่ยว บอก)คือ เสาร์แรกของเดือนพบกันที่ลานพระบรมรูปทรงม้า ถ้ามีอุปสรรคก็เลื่อนไปเสาร์ที่ 2...3 หากเลื่อนไม่ได้ เราย้ายไปที่มั่นที่สอง คือ พระรามแปด
    ............เดือนธันวา ดูแล้วแต่ละกลุ่มคงมีกิจกรรมและคงมีคิวยาว อาจติดไปถึงปีใหม่และต่อไปมกรา ปีหน้า
    ............ที่คุยกันเดือนธันวา นัดเสาร์ที่สาม(รึเปล่า) ถ้ากลุ่มใดไม่มีภาระกิจ อยากให้ไปที่ลานพระบรมรูป เพื่อคงหลักการของเราไว้
    ............หลังปีใหม่คงสู่สภาพเดิม เราคงเจอกันทุกเสาร์แรกของเดือน..............เพื่อน ๆคิดเห็นกันอย่างไร บอกด้วยคับ
    ..............................ทั้งนี้ เพื่อ ณ ลานพระบรมรูปทรงม้า ของชาวเรา........................
    ......................คิดคลาสสิค ทำคลาสสิค คบคลาสสิค ชีวิตมีแต่คลาสสิค...คับเพื่อน ๆ
    081-7967656

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

...................ความคิดเห็นของผมนะครับ เพื่อนๆ
    ............เรายึดหลักการเดิม(เฮียเดี่ยว บอก)คือ เสาร์แรกของเดือนพบกันที่ลานพระบรมรูปทรงม้า ถ้ามีอุปสรรคก็เลื่อนไปเสาร์ที่ 2...3 หากเลื่อนไม่ได้ เราย้ายไปที่มั่นที่สอง คือ พระรามแปด
    ............เดือนธันวา ดูแล้วแต่ละกลุ่มคงมีกิจกรรมและคงมีคิวยาว อาจติดไปถึงปีใหม่และต่อไปมกรา ปีหน้า
    ............ที่คุยกันเดือนธันวา นัดเสาร์ที่สาม(รึเปล่า) ถ้ากลุ่มใดไม่มีภาระกิจ อยากให้ไปที่ลานพระบรมรูป เพื่อคงหลักการของเราไว้
    ............หลังปีใหม่คงสู่สภาพเดิม เราคงเจอกันทุกเสาร์แรกของเดือน..............เพื่อน ๆคิดเห็นกันอย่างไร บอกด้วยคับ
    ..............................ทั้งนี้ เพื่อ ณ ลานพระบรมรูปทรงม้า ของชาวเรา........................
    ......................คิดคลาสสิค ทำคลาสสิค คบคลาสสิค ชีวิตมีแต่คลาสสิค...คับเพื่อน ๆ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

C0PY มาไว้ที่บอร์ดกลางตรงนี้.. เพราะน้องๆที่โพสยังไม่รู้ว่าเราตั้งกระทู้ไว้ที่นี่ อีกที่.. ไม่ได้จะสร้างกระแสหรืออะไรนะครับ.. แต่ผมเห็นว่าเป็นความเห็นที่น่าสนใจและน่ารับรู้ร่วม กันมากนะครับ.. จึงขอCOPY มาไว้ที่นี่อีกทีครับ

KM RD V3
    Senior Member

สถานที่: BIKE HERO CLASSIC SECTION

ชื่นใจครับ.. กับพลังของพวกเราทุกคน.. ไม่งั้นสิ่งที่คิดกันไว้ตรงนี้.. มันก็คงยังกรุ่นอยู่ในใจทุกคนอย่างนั้นครับ.. คงไม่มีวันได้เริ่มซะที.. และพี่หวังว่ามันจะมีต่อๆไปอีกนะครับทุกคน..

โทจิคุง
    ระดับเทพ โกอินเตอร์

สถานที่: อันเดธ คลาสสิคไบค์♥อ้อมน้อย☼

อ้างอิง:
    ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ KM RD V3
    ชื่นใจครับ.. กับพลังของพวกเราทุกคน.. ไม่งั้นสิ่งที่คิดกันไว้ตรงนี้.. มันก็คงยังกรุ่นอยู่ในใจทุกคนอย่างนั้นครับ.. คงไม่มีวันได้เริ่มซะที.. และพี่หวังว่ามันจะมีต่อๆไปอีกนะครับทุกคน..

ครับพี่

แต่วันหน้าคงจะมีเพิ่มปริมาณมากขึ้นเรื่อยๆ

จนพวกเรามิอาจควบคุมได้

ในวันนี้มีแต่พวกเรายังพูดคุยกันได้ วันหน้าก็อาจจะมีหลายสาย/หลายพวก/หลากอารมณ์/หลากสไตล์ จนเรามิอาจควบคุม

ดังนั้นในขณะที่เรายังมีปริมาณไม่มากนักเราควนมีกติก านิดหน่อยนะครับ ต่อไปจะได้ไม่วุ่นวาย และเป็นตัวอย่างด้วยครับ

เช่น ไม่ควรโชว์ความแรงหน้าลานพระรูป(มันดูไม่งาม)/อยากให้รวมกันอย่างเดียวโดยไม่มีการขายของเกิดขึ้น(เ พราะอาจมีปัญหาเหมือนครั้งเมื่อหลายปีก่อน) ตำรวจไล่และเค้ามีข้องอ้างต่างๆนาๆ(แต่เราจะทำได้อย่ างไร?)

ถ้าเราทำตัวดีๆรวมตัวกันเฉยๆแบบปุตุชนคนถูกกฎหมาย ก็คงไม่มีใครมาว่าเราได้นะพี่

ผมก็เป็นคนหนึ่งในหลายๆคนที่มาในครั้งนี้ ที่เคยรวมมาตั้งแต่สมัยลานพระรูปเมื่อ10ปีก่อน(แต่อา จจะอยู่คนละกลุ่ม เล่นกันคนละแบบก็รถเก่าเหมือนกัน)และ ก็พอรู้ปัญหากันอยู่บ้าง

(ขี้เกียจพิมพ์เจอกันแล้วคุยกันนะพี่)/\6

สิ่งที่มันมีน้อยมันก็จะหายาก สิ่งที่มันหายากมันก็จะเป็นอมตะ
    สิ่งที่เป็นอมตะก็จะไม่ตาย
    UnDeath

แจ๊คอ้วน
    Senior Member

สถานที่: UNDEATH

อ้างอิง:
    ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ โทจิคุง
    ครับพี่

แต่วันหน้าคงจะมีเพิ่มปริมาณมากขึ้นเรื่อยๆ

จนพวกเรามิอาจควบคุมได้

ในวันนี้มีแต่พวกเรายังพูดคุยกันได้ วันหน้าก็อาจจะมีหลายสาย/หลายพวก/หลากอารมณ์/หลากสไตล์ จนเรามิอาจควบคุม

ดังนั้นในขณะที่เรายังมีปริมาณไม่มากนักเราควนมีกติก านิดหน่อยนะครับ ต่อไปจะได้ไม่วุ่นวาย และเป็นตัวอย่างด้วยครับ

เช่น ไม่ควรโชว์ความแรงหน้าลานพระรูป(มันดูไม่งาม)/อยากให้รวมกันอย่างเดียวโดยไม่มีการขายของเกิดขึ้น(เ พราะอาจมีปัญหาเหมือนครั้งเมื่อหลายปีก่อน) ตำรวจไล่และเค้ามีข้องอ้างต่างๆนาๆ(แต่เราจะทำได้อย่ างไร?)

ถ้าเราทำตัวดีๆรวมตัวกันเฉยๆแบบปุตุชนคนถูกกฎหมาย ก็คงไม่มีใครมาว่าเราได้นะพี่

ผมก็เป็นคนหนึ่งในหลายๆคนที่มาในครั้งนี้ ที่เคยรวมมาตั้งแต่สมัยลานพระรูปเมื่อ10ปีก่อน(แต่อา จจะอยู่คนละกลุ่ม เล่นกันคนละแบบก็รถเก่าเหมือนกัน)และ ก็พอรู้ปัญหากันอยู่บ้าง

(ขี้เกียจพิมพ์เจอกันแล้วคุยกันนะพี่)/\6

เจ๋งคับ
    ผมก็อยากเห็นพวกเราชาวคลาสสิก
    เป็นแบบอย่างที่ดีให้พวกเด็กแว้นว่าการขี่รถให้เป็นร ะเบียบเรียบร้อย
    ใม่ใช่เอาพวกเด็กแว้นมาเป็นตัวอย่างในการขี่รถ
    และอีกเรื่องที่พวกผมไม่เข้าใจ
    การที่พวกคุณขี่รถอะไรก็ตาม
    ไม่เห็นต้องแบ่งแยกกันด้วย
    พวกผมขี่รถญี่ปุ่น
    พวกคุณขี่รถยุโรป
    ถามจริงๆทำไม
    ต้องแบ่งชนชั้นกันขนาดนั้น
    ในเมื่อพวกเราก็หลงใหลในรถคลาสสิกเหมือนกัน
    ผมว่าในวงการพวกเราชาวคลาสสิก
    ควรคบกับอย่างพี่น้องกันมากกว่า
    ไม่ใช่พอคุณขี่รถยุโรปคุณก็ดูถูกเพื่อนๆในวงการเดียว กัน
    ทั้งที่เมื่อก่อนคุณเริ่มขี่รถอะไรมาก่อน
    ผมอยากเห็นพวกเราชาวคลาสสิกรักกันมากกว่า
    แทนที่จะด่ากันรับหลัง
    ผมว่ามันไม่จริงใจครับ

(ทั้งหมดที่พูดมาไม่ได้มีเจตนาว่าใครนะครับแค่เป็นคว ามรู้สึกส่วนตัวของผมเองครับ)

เอ๋ซ่า
    สาวก อันเดธ

สถานที่: UNDEATH

ก็อยากจะบอกอีกสักเรื่องสองเรื่องครับ เห็นชาวคราสสิกขับรถแล้วผมเป็นหว่งครับอยากบอกว่าเรื ่องกานออกตัว ก็ไม่น่าจะตัวกันแบบแรงๆนะครับ ไม่รูจะโชว์ให้ใครยกย่อง และอีกอย่าง
    กานขับรถเวลาเจอกันก็เปลี่ยนจากการเบิ้น เป็นการยกมือให้จะดีกว่าครับ
    และอีกอย่าง พวกเล่นรถตามกระแสครับ พวกนี้เขาจะขับรถกันแรงมาก คือเขาไม่ชอบด้วยใจรักอ่ะครับ เจอกันก็จะเบิ้น
    คือคนพวกนี้เขาจะไม่รู้วัฒนธรรม ของรถโบราณหรอกครับ พฦติกรรมอย่างนี้สมควรประณามครับ
    พวกนี้จะทําให้วงการคราสสิกเสีย ทําให้คนเขารังเกียดรถโบราณไปด้วย ก็อยากจะฝากบอกครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

สำหรับนัดหน้าของเราเดือนธันวาคมนี้.. ผมคิดว่าควรจะเป็นวันเสาร์ที่26นี้นะครับ.. หรือทุกคนว่าไงกันบ้างครับ..?? จะสะดวกกันมั๊ย..??

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ KM RD V3 อ่านข้อความ
    สำหรับนัดหน้าของเราเดือนธันวาคมนี้.. ผมคิดว่าควรจะเป็นวันเสาร์ที่26นี้นะครับ.. หรือทุกคนว่าไงกันบ้างครับ..?? จะสะดวกกันมั๊ย..??
    /\7/\7
    081-7967656

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

/\7/\7

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

............................................ตกลง เสาร์ที่ 26 ธันวา รึเปล่าคับ...................
    .................เงียบกันจริง.........เงียบกันจัง. ........เงียบกันซะงั้น.............คับ
    081-7967656

Member YUNGKY's Avatar
    สถานที่
    STONE Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

วันไหนก็ได้ครับแต่ขอให้ไปรวมกันเยอะๆ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

สำหรับผมขอฟันธงนะครับ.. หรือท่านอื่นว่าอย่างไรบ้างครับ??..

หน้าที่ 21 จากทั้งหมด 70 หน้า แรกแรก ... 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks