ณ.ลานพระบรมรูปทรงม้า.

หน้าที่ 1 จากทั้งหมด 70 หน้า 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 51 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ณ.ลานพระบรมรูปทรงม้า.

Senior Member KM RD V3's Avatar
    สถานที่
    BIKE HERO CLASSIC SECTION SIAM
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ณ.ลานพระบรมรูปทรงม้า.

เรื่องการจะนัดพบปะพูดคุยกันที่ลานพระบรมรูปฯ
    (คนมัฆวาน Return)

จากแนวความคิดร่วมกันของพี่มานิตย์(รุ่นพี่ในวงการที ่ผมนับถืออีกคน)กับผม

และจากน้องๆหลานๆหลายๆกลุ่มในก.ท.ม.และปริมณฑลที่เคย ได้พูดคุยกันไว้

เรามีความคิดเห็นที่คล้ายๆกันว่า.. จะเป็นไปได้มั๊ยที่จะมีการนัดพบปะรวมกันที่ลานพระบรม รูปฯให้กลับมาเป็นเหมือนเมื่อก่อน??.. โดยจะไม่มีการขายของ(ใครอยากซื้อของไปที่รัชดาฯ)

ในเบื้องต้น.. เพื่อให้คนที่ชอบและหลงใหลในรถมอเตอร์ไซค์คลาสสิค(จร ิงๆ)ได้พบปะพูดคุยเชื่อมความสัมพันธ์กันในแบบของความ เป็นชาวคลาสสิคตัวจริงด้วยกันล้วนๆ...

โดยจะมีการนัดมาพบเจอรวมกัน(ทุกเสาร์แรกของเดือน)เดื อนละครั้ง...ไม่ใช่ทุกวันเสาร์แบบแต่ก่อน

ซึ่งเบื้องต้นมีพี่ๆน้องๆหลานๆหลายกลุ่มสนใจที่จะมาพ บเจอกันในที่ตรงนี้ร่วมกันกับผม..

แต่เพื่อความสบายใจ..ของหลายๆฝ่ายหลายๆทาง ผมก็ยังอยากที่จะฟังความคิดเห็น มุมมอง ฯลฯ จากเพื่อนพ้องพี่น้องชาวคลาสสิคในเขตก.ท.ม.และปริมณฑ ลนี้อยู่ดี.. ซึ่งผมเองและแนวร่วมฯมีความมุ่งมั่นที่จะทำอย่างนั้น จริงๆเหมือนกับหลายๆท่านมานานแล้ว..

ซึ่งพวกเราอาจจะเริ่มดำเนินการให้มันเกิดขึ้นมาใหม่อ ย่างช้าๆไปเรื่อยๆก่อนตรงนี้..

ถ้าใครมีความคิดเห็นอย่างไรดีหรือไม่ดี?? ...ผมก็ขอเชิญให้แสดงความคิดเห็นร่วมกันได้ณ.ที่ตรงน ี้กันก่อนนะครับ.. /\7

เดียว Bike Hero.

BIKE HERO DISCO POWER.

Member gogolf's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ดีมากครับเห็นด้วย

Senior Member MUTU_Classic's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ gogolf อ่านข้อความ

ยินดีร่วมสับสนุนเต็มที่คับ

พบกัน รักกัน สัมพันธ์ ยั่งยืน

สาวก ราชดำเนิน ake พัฒนาการ's Avatar
    สถานที่
    Rajdumnern classic
    ขอบคุณ
    0

เห็นด้วยครับ แหละอย่าร่วมด้วย ไม่ทราบจะว่าอย่างไรครับ

โอ..ราชดำเนิน..เธอสวยเหลือเกิน..ดำเนินของพี่
    ธ.กรุงไท 082-0-32581-3 สาขาหัวตะเข้ (ลาดกระบัง)
    โทร.080-083-0569 1-2 call , 089-135-9092 true

Senior Member ~๐ สนิมซาก ๐~'s Avatar
    ขอบคุณ
    0

ดีครับพี่ เพราะว่าบางคนไม่มีกลุ่ม แต่ไม่อยากเคว้งคว้าง จะได้เข้าไปขอคำปรึกษากันได้

ผมเชื่อว่ายังมีอีกหลายคน ที่ไม่กล้าเข้าไปกลุ่มใหญ่ๆที่มีอยู่แล้ว ยังไงก็รบกวนด้วยคับ

เวลาประมาณสักกี่โมงครับพี่ แล้วจะเริ่มกันเสาร์ไหนดี
    เรามันขวานผ่าซาก

Member Pacific's Avatar
    สถานที่
    ๒ล้อพระราม๘
    ขอบคุณ
    0

ป้อมไปด้วยครับน้าเดียวสุดหล่อ

Senior Member ถนนสรงประภา's Avatar
    สถานที่
    Origin Classic Club
    ขอบคุณ
    0

+++

จัดไปครับบน้า ยังไงรบกวนโทรมาบอกผมด้วยนะครับบ

/\2
    Origin Donmuang

A_CM's Avatar
    สถานที่
    นักขี่ไร้สังกัด
    ขอบคุณ
    0

เห็นด้วยครับ แต่อยากให้เป็นอย่างที่พูดไว้ คือ
    " เพื่อให้คนที่ชอบและหลงใหลในรถมอเตอร์ไซค์คลาสสิค(จร ิงๆ) "

ถ้ามีมา แว้นๆ กัน ก็พากันเสียหมด...

Member scootermania's Avatar
    สถานที่
    รถเก่าสาธุประดิษฐ์
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เห็นด้วยอีก 1 เสียงครับน้า

แต่ขอเสนอความเห็นสักนิดนึง

ตอนนี้ บริเวณลานพระบรมรูป (ลานพระราชวังดุสิต)

เป็นเขตพระราชฐาน เนื่องจากใกล้กับวังอัมพร

(วังที่ประทับในสมเด็จพระบรมโอรสาธิราชฯสยามมกุฏราชก ุมาร และพระเจ้าวรวงศ์เธอพระองค์เจ้าศรีรัชพระวรชายา)

ผมจึงคิดว่าน่าจะขยับมาเป็นบริเวณสะพานมัฆวานรังสรรค ์ ซึ่งห่างจากลานพระบรมรูปพอสมควรครับ

Senior Member KM RD V3's Avatar
    สถานที่
    BIKE HERO CLASSIC SECTION SIAM
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ gogolf อ่านข้อความ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mutu_classic อ่านข้อความ
    ยินดีร่วมสับสนุนเต็มที่คับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ake พัฒนาการ อ่านข้อความ
    เห็นด้วยครับ แหละอย่าร่วมด้วย ไม่ทราบจะว่าอย่างไรครับ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ~๐ สนิมซาก ๐~ อ่านข้อความ
    ดีครับพี่ เพราะว่าบางคนไม่มีกลุ่ม แต่ไม่อยากเคว้งคว้าง จะได้เข้าไปขอคำปรึกษากันได้

ผมเชื่อว่ายังมีอีกหลายคน ที่ไม่กล้าเข้าไปกลุ่มใหญ่ๆที่มีอยู่แล้ว ยังไงก็รบกวนด้วยคับ

เวลาประมาณสักกี่โมงครับพี่ แล้วจะเริ่มกันเสาร์ไหนดี
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ pacific อ่านข้อความ
    ป้อมไปด้วยครับน้าเดียวสุดหล่อ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ถนนสรงประภา อ่านข้อความ
    +++

จัดไปครับบน้า ยังไงรบกวนโทรมาบอกผมด้วยนะครับบ

/\2
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ a_cm อ่านข้อความ
    เห็นด้วยครับ แต่อยากให้เป็นอย่างที่พูดไว้ คือ
    " เพื่อให้คนที่ชอบและหลงใหลในรถมอเตอร์ไซค์คลาสสิค(จร ิงๆ) "

ถ้ามีมา แว้นๆ กัน ก็พากันเสียหมด...
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ scootermania อ่านข้อความ
    แต่ขอเสนอความเห็นสักนิดนึง

ตอนนี้ บริเวณลานพระบรมรูป (ลานพระราชวังดุสิต)

เป็นเขตพระราชฐาน เนื่องจากใกล้กับวังอัมพร

(วังที่ประทับในสมเด็จพระบรมโอรสาธิราชฯสยามมกุฏราชก ุมาร และพระเจ้าวรวงศ์เธอพระองค์เจ้าศรีรัชพระวรชายา)

ผมจึงคิดว่าน่าจะขยับมาเป็นบริเวณสะพานมัฆวานรังสรรค ์ ซึ่งห่างจากลานพระบรมรูปพอสมควรครับ
    สิ่งที่จะเริ่มขึ้นต่อไปนี้.. ผมขอบอกว่ามันคือพลังของชาวคลาสสิคในเขตก.ท.ม.และปริ มณฑลของเราทุกคนครับ.. ไม่ใช่แค่ผมหรือพี่มานิตย์หรือใครคนใดคนหนึ่งครับ..

เพราะเนื่องมาจากที่ผมได้มีโอกาสไปพบปะเที่ยวหากับชา วคลาสสิคหลายกลุ่มหลายท่าน.. ทั้งโดยส่วนตัวและกับพี่น้องส่วนรวม.. จึงได้รับรู้ถึงความต้องการอย่างนี้ที่ตรงกัน.. ผมจึงขออาสาที่จะรวบรวมคนสายมัฆวานนี้ขึ้นมาใหม่...

แต่ในครั้งนี้จะเป็นการเกิดขึ้นด้วยหัวใจของความเป็น ชาวคลาสสิคที่แท้จริงกว่าแต่ก่อนนะครับ... จะไม่มีการขายของที่นั่น.. เราจะมานั่งชื่นชมซึ่งกันและกัน..จะมีการแบ่งปันของก ันหากว่าถูกใจกันก็เปลี่ยนแบ่งกันไปใช้ครับ.. พูดคุยกัน แลกเปลี่ยนความรู้ซึ่งกันและกัน..เป็นวิทยาทานบอกต่อ กันไปครับ..

และสำหรับพวกบ้าพลังแบบชอบอวดชอบโชว์...ผมก็ขอร้องเถ อะครับให้ไปทำที่อื่น.. พวกเราฯชาวคลาสสิคตัวจริงจะขออยู่กันอย่างเงียบๆ..แบ บเป็นกันเองนะครับ.

สำหรับกำหนดการที่รวมกันครั้งแรกนี้ยังไม่ได้กำหนดแน ่นอนครับ.. แต่คงจะไม่นานเกินรอครับ..ผมขอนัดแนะและพูดคุยกับน้อ งๆพี่ๆหลานๆกันก่อนนะครับ.. และสรุปว่ายังไงเมื่อไหร่.. ผมจะมาโพสบอกกันอีกทีนะครับ../\7
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย KM RD V3 : 15-07-2009 เมื่อ 09:26

She's the one โลกที่มีเธอ's Avatar
    ขอบคุณ
    0

'' จ ง ส ร้า ง ร อ ย ยิ้ ม ใ ห้ ทุ ก ล ม หา ย ใ จ ''

---Vespa P125x---

Million people million problems. . . . . ...

Million people million problems. . . . . ...

Scrubb club.....

Senior Member ~๐ สนิมซาก ๐~'s Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ KM RD V3 อ่านข้อความ
    สิ่งที่จะเริ่มขึ้นต่อไปนี้.. ผมขอบอกว่ามันคือพลังของชาวคลาสสิคในเขตก.ท.ม.และปริ มณฑลของเราทุกคนครับ.. ไม่ใช่แค่ผมหรือพี่มานิตย์หรือใครคนใดคนหนึ่งครับ..

เพราะเนื่องมาจากที่ผมได้มีโอกาสไปพบปะเที่ยวหากับชา วคลาสสิคหลายกลุ่มหลายท่าน.. ทั้งโดยส่วนตัวและกับพี่น้องส่วนรวม.. จึงได้รับรู้ถึงความต้องการอย่างนี้ที่ตรงกัน.. ผมจึงขออาสาที่จะรวบรวมคนสายมัฆวานนี้ขึ้นมาใหม่...

แต่ในครั้งนี้จะเป็นการเกิดขึ้นด้วยหัวใจของความเป็น ชาวคลาสสิคที่แท้จริงกว่าแต่ก่อนนะครับ... จะไม่มีการขายของที่นั่น.. เราจะมานั่งชื่นชมซึ่งกันและกัน..จะมีการแบ่งปันของก ันหากว่าถูกใจกันก็เปลี่ยนแบ่งกันไปใช้ครับ.. พูดคุยกัน แลกเปลี่ยนความรู้ซึ่งกันและกัน..เป็นวิทยาทานบอกต่อ กันไปครับ..

และสำหรับพวกบ้าพลังแบบชอบอวดชอบโชว์...ผมก็ขอร้องเถ อะครับให้ไปทำที่อื่น.. พวกเราฯชาวคลาสสิคตัวจริงจะขออยู่กันอย่างเงียบๆ..แบ บเป็นกันเองนะครับ.

สำหรับกำหนดการที่รวมกันครั้งแรกนี้ยังไม่ได้กำหนดแน ่นอนครับ.. แต่คงจะไม่นานเกินรอครับ..ผมขอนัดแนะและพูดคุยกับน้อ งๆพี่ๆหลานๆกันก่อนนะครับ.. และสรุปว่ายังไงเมื่อไหร่.. ผมจะมาโพสบอกกันอีกทีนะครับ../\7

em24em24em24em24em24em24em24em24em24em24em24em24

พี่คับแล้วเรื่องตำรวจ มากวนจะมีหรือป่าวคับ แล้วเรื่องที่จอดจะอยู่

ประมาณตรงไหนของสะพานมัฆวานคับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ~๐ สนิมซาก ๐~ : 15-07-2009 เมื่อ 10:51
    เรามันขวานผ่าซาก

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ โลกที่มีเธอ อ่านข้อความ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ~๐ สนิมซาก ๐~ อ่านข้อความ
    em24em24em24em24em24em24em24em24em24em24em24em24

พี่คับแล้วเรื่องตำรวจ มากวนจะมีหรือป่าวคับ แล้วเรื่องที่จอดจะอยู่

ประมาณตรงไหนของสะพานมัฆวานคับ

เรื่องกวนก็คงจะมีแน่นอนล่ะครับ.. ยังไงพวกเราก็ต้องทำตัวให้เรียบร้อยกันหน่อยก่อนนะคร ับ... ไม่ว่าจะเป็นการจอดหรือขับขี่กันไป... ทางที่ดี.. ถ้ารถไม่พร้อมก็มาแต่ตัวหรือใช้รถอย่างอื่น(ที่ถูกต้ อง)มาก็ได้ดีกว่าครับ.. มาเจอมาพูดคุยกันในแบบที่เราชอบเหมือนๆกัน..

ส่วนเรื่องสถานที่.. ผมก็ยังยืนยันในจุดบริเวณรอบลานพระบรมรูปฯอยู่ครับ.. . แต่ถ้ามันไม่ได้จริงๆ.. พวกเราก็มีจุดที่รวมกันสำรองไว้ในใจอยู่2-3ที่แล้วครับ..

gb65_65's Avatar
    สถานที่
    รถเก่าพระราม2
    ขอบคุณ
    0

นัดรวมเมื่อไรแจ้งด้วยนะครับพี่เดียว ผม1 เอง

Senior Member รถเต่าเมืองแป้'s Avatar
    สถานที่
    รถเฒ่าเมืองแป้
    ขอบคุณ
    0

................................คิดดี(คลาสสิค) ทำดี(คลาสสิค) และคบคนดี(คลาสสิค).....
    .................................................. ..................รับรอง ชีวิตมีแต่คลาสสิค
    ร ถ เ ฒ่ า เ มื อ ง แ ป้
    081-7967656
    คิดคลาสสิค ทำคลาสสิค คบคลาสสิค ชีวิตมีแต่คลาสสิค
    พวกเรา คือ ผีเสื้อแห่งท้องถนน
    บอร์ด กลุ่มรถเฒ่าเมืองแป้

หน้าที่ 1 จากทั้งหมด 70 หน้า 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 51 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks