ใครที่โดนโกงมีทางออกคับ

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ใครที่โดนโกงมีทางออกคับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0
    Feedback Score
    0

Exclamation ใครที่โดนโกงมีทางออกคับ

เห็นในเว็บ http://forum.headphoneresearch.com/index.php?topic=1932.0 เค้าลงไว้ น่าจะเป็นประโยชน์ครับ
    เวลาโดนโกง ในการซื้อขายของในเว็บ
    หลังจากไปแจ้งความแล้ว ให้ไปดาวโหลดแบบฟอร์ม แล้วยื่นเรื่องต่อ
    "ศูนย์ตรวจสอบและวิเคราะห์การกระทำผิดทางเทคโนโลยี" เห็นจับได้มาหลายรายแล้วที่ฉ้อโกงผ่านทางเว็ปบอร์ดต่ างๆ

เว็บไซต์ http://htcc.ict.police.go.th/index.html

ขั้นตอนการดำเนินการ

1. กรอกข้อมูลในแบบฟอร์มการรับแจ้งเหตุ

2. จัดเตรียมเอกสาร ดังต่อไปนี้
    2.1 แบบฟอร์มตาม 1
    2.2 สำเนาบัตรประจำตัวประชาชน
    2.3 สำเนาบันทึกประจำวัน กรณีได้แจ้งความร้องทุกข์ไว้แล้ว
    2.4 เอกสารข้อความโฆษณาใน Web board ที่ผู้ต้องหาโพสท์ และทำให้ท่านหลงเชื่อ
    2.5 เอกสารหลักฐานการโอนเงิน เช่น Slip หรือเอกสารอื่นในการโอนเงิน เช่น Statement / Online banking transaction
    2.6 หลักฐานการติดต่อสื่อสาร เช่น หมายเลขติดต่อที่บันทึกไว้, ข้อความ (SMS) หรือEmail-Address เป็นต้น
    2.7 หลักฐานอื่นๆ ที่เกี่ยวข้อง หรือเป็น

3. ระหว่างนี้ให้ท่านเดินทางมายื่นเอกสารกับเจ้าหน้าที่ ตำรวจ ศูนย์ตรวจสอบและวิเคราะห์การกระทำผิดทางเทคโนโลยี
    อาคาร 33 ชั้น 4 สำนักงานเทคโนโลยีสารสนเทศและการสื่อสาร
    สำนักงานตำรวจแห่งชาติ ถนนพระราม 1 แขวงเขตปทุมวัน กทม. 10330

หากอยู่ต่างจังหวัด หรือไม่สะดวกให้ส่งเอกสารมาทางพัสดุไปรษณีย์ตามที่อย ู่
    และกรุณาโทรแจ้งเรื่องส่งเอกสารมาที่ 02-2051889

ดาวน์โหลดแบบฟอร์มที่ http://htcc.ict.police.go.th/formone.doc

เครดิต http://forum.headphoneresearch.com/index.php?topic=1932.0 คุณrapeepas

ปล.ไปก๊อบเค้ามาอีกทีนึ่งแต่เห้นว่าคนมีประโยชน์กับช าวเรา ผิดพลาดประการใหนก้อขออภัย
    เตือน : กระทู้เก่า
    กระทู้นี้เก่ากว่า 360 วัน ข้อมูลและสินค้าบางรายการ อาจจะไม่ตรงกับปัจจุบัน โปรดสอบถามก่อน

Member
    ขอบคุณ
    0
    0

มาตรฐาน ช่วยดันครับ

มีประโยชน์ครับem95

kate kup's Avatar
    สถานที่
    thairetrocar.com
    ขอบคุณ
    0
    0

เยี่ยมคับ
    อย่าทำในสิ่งที่ไม่มีสิทธิ์ อย่าคิดในสิ่งที่ไม่มีค่า อย่ารอในสิ่งที่ไม่มีมา อย่าไขว่คว้าในสิ่งที่ไม่มีจริง

Junior Member SirimonY's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

ดีครับ
    ต้องการเงินสดรถคุณช่วยได้ กรุงศรีคาร์ฟอร์แคช

084-8119900 โน๊ต

Senior Member KSR-classic's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

เเบบนี้ เเจ้งได้ป่ะครับบ คือซื้อรถมาอ่ะ มันไม่เปนเหมือนในรูปอ่ะครบ

เวลาซื้อ เขาซื้อทางไปรษณีย์มาอ่ะ เเบบว่ามันไม่เหมอืนตามที่เขาบอกอ่ะ มัน ผ่านมาจะเปนเดือนเเล้วไม่รู้จะทำไงครับ

เเต่ผมเอารถไปทำมาเเล้วประมานนึงอ่ะ อีกอย่าง ซื้อ มาเเพง เเล้วมาบ่นว่าอยากขายอ่ะ คนซื้อ

เลยลองถามดูอ่ะครับ คือที่ซื้อมาตามความคิดผม เหมือนโดนย้อมเเมวมาแอ่ะ
    ชีวิต ก็ เป็น เเบบนี้

Member
    ขอบคุณ
    0
    0

ขอบคุณค้าบบ

Senior Member Manman699's Avatar
    สถานที่
    Kohchang classic club
    ขอบคุณ
    0
    0

Thumbs up

เยี่ยมเลยครับ
    "กำลังหารถดีดีขี่สักคัน"

Senior Member mini015's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0
    4 (100%)

เยี่ยมมากเลยครับ อย่างนี้สิเขาเรียกว่ารักกันจริง ขอบคุณครับ/\2em90em90

Bookmarks