แฟนพันธุ์แท้ฮอนด้าตอบถูกมีรางวัล

ชื่อกระทู้: แฟนพันธุ์แท้ฮอนด้าตอบถูกมีรางวัล

Senior Member benlyking's Avatar
    สถานที่
    honda vintage club thailand
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน แฟนพันธุ์แท้ฮอนด้าตอบถูกมีรางวัล

คำถามมีอยู่ว่า ทำไม โซอิชิโล่ ฮอนด้า จึงชอบและคิดค้นประดิษมอเตอร์ไซด์ขึ้นมา
    ใครที่ตอบถูกมีรางวัลให้ครับ เป็น เสื้อยืดลายโลโก้ฮอนด้ารุ่นเก่าหนึ่งตัวครับ

Senior Member boyinthanon's Avatar
    สถานที่
    ชมรมนครชากังราวคลาสิค
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ benlyking อ่านข้อความ
    คำถามมีอยู่ว่า ทำไม โซอิชิโล่ ฮอนด้า จึงชอบและคิดค้นประดิษมอเตอร์ไซด์ขึ้นมา
    ใครที่ตอบถูกมีรางวัลให้ครับ เป็น เสื้อยืดลายโลโก้ฮอนด้ารุ่นเก่าหนึ่งตัวครับ
    แป๊ว.............ไม่มีคำตอบครับขอผ่านไว้รอดูคำตอบ
    ผู้อนุรักษ์รถโบราณ พานต๋าย อำเภอพรานกระต่าย จังหวัดกำแพงเพชร

Senior Member benlyking's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

รูปเสื้อ

รูป รูป  

tong_28ie's Avatar
    สถานที่
    รถโบราณมหาวิทยาลัยนเรศวร "อุตสาตาเหลี่ยม"
    ขอบคุณ
    0

มีอยู่วันหนึ่ง ได้มีรถยนต์อเมริกัน บุโรทังวิ่งผ่านมาในหมู่บ้านที่เขาอยู่ซิ่งสมัยนั้นก ็จะมีแต่งเครื่องจักรในโรงสีข้าวเพียงอย่างเดียว ทำให้เค้าตื่นเต้นมากและเค้าคิดว่า วันหนึ่งเค้าจะสร้างรถยนต์ด้วยมือเค้าเองให้ได้

ไม่รู้ถูกป่าว อิอิ มั่วๆไป
    [CENTER][FONT=Century Gothic][COLOR=darkred][SIZE=5][COLOR=blue]โทร

..น้oJ xมู llดJ
    ขตย-111
    พิษณุโลก

......................

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ใกล้แล้วแต่ยังไม่ถูกครับ ได้คนละคำตอบเดียวนะครับไว้ให้คนอื่นบ้าง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย benlyking : 16-07-2009 เมื่อ 09:54

รู้แต่ ฮอนด้าเป็นคน สายตาบอดสี

พี่ชายGiheiเปิดร้านจักรยาน

และก็เห็นแผ่นโฆษณา นิตยสารจักรยานยนต์โลก ในโตเกียวRingyo ซ่อมและผลิตมอเตอร์ไซค์ เขาตื่นเต้นมาก

ส่วนแรงบันดาลใจทำไมชอบประดิษฐ์ไม่รู้ครับem87
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Volume C : 21-11-2009 เมื่อ 09:18

ตอนนี้ถ้าถามเรื่อง โฟล์คสวาเก้น Type2 T1(หน้าวี) หรือ ดร. เฟอดินัน แจ่มเลย

แต่ขอเปลี่ยนเป็นเสื้อโฟล์คตู้..นะem95
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Volume C : 17-07-2009 เมื่อ 14:51

Senior Member boyinthanon's Avatar
    สถานที่
    ชมรมนครชากังราวคลาสิค
    ขอบคุณ
    0

ขอข้อมูลโฟล์คบ้างดิโอ๊ต....อยากเล่นเต่ากำลังเก็บเง ินแต่มันรั่วไปทางหมูทุกทีเลย....เฮ้อๆๆๆแล้วเมื่อไร จะได้วะนี่555
    ผู้อนุรักษ์รถโบราณ พานต๋าย อำเภอพรานกระต่าย จังหวัดกำแพงเพชร

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ boyinthanon อ่านข้อความ
    ขอข้อมูลโฟล์คบ้างดิโอ๊ต....อยากเล่นเต่ากำลังเก็บเง ินแต่มันรั่วไปทางหมูทุกทีเลย....เฮ้อๆๆๆแล้วเมื่อไร จะได้วะนี่555
    http://www.thaivwclub.com/knowledge-index.html

เรียนลัดเชิญเลยครับ ภาพลักษณ์ภายนอกที่แยกให้เห็นชัดๆครับ ลองศึกษาดูครับพี่ เผื่อได้เพื่อนโฟล์คอีกคน

ผมอุด รูรั่ว รอยรั่วหมดแล้วครับ(เลิก) มุ่งหน้า หน้าวีอย่างเดียวเลย งานนี้ พอแล้วจบๆ พอกันที อิอิ บ่นๆ

แต่ก็ยังชอบเขามาร่วมช่วยหมู ด้วยนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Volume C : 16-07-2009 เมื่อ 10:29

boybandon's Avatar
    สถานที่
    หมูนอกคอก สายศาลายา (ไม่ออกทริป ออกไปซื้อกับข้าวอย่างเดียว)
    ขอบคุณ
    0

เพราะเขาขับรถยนต์ไม่เป็นไงครับ 55555ก้อเลยทำแต่มอไซค์em875555

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

เดี๋ยวว่างแล้วจะมาตอบครับบบบบ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ benlyking อ่านข้อความ
    เดี๋ยวว่างแล้วจะมาตอบครับบบบบ

รอนะครับ

Senior Member BankInMyLab's Avatar
    สถานที่
    เมาล์กริบ 110 ดีกรี
    ขอบคุณ
    0

เรื่องมีอยู่ว่า โซอิจิโร ฮอนด้า เป็นบุตรชายของช่างตีเหล็กในหมู่บ้าน

เล็กๆใกล้ๆเมือง ฮามามิตสุ ในประเทศญี่ปุ่น เค้ามีความชอบและสนใจ

เรื่องกลไกมาตั้งแต่เด็กๆเลย และมีความฝันไว้ว่าสักวันหนึ่งจะสร้าง

รถยนต์ไว้ใช้เองเพื่อท่องเที่ยวไปในที่ต่างๆ

ความฝันของเขาเริ่มจากเดิมทางมาสู่โตเกียวแล้วก็เริ่ มทำงาน

ในอู่ซ่อมรถยนต์เล็กๆแห่งหนึ่ง

โซอิจิโร ได้ตั้งโรงงงานซ่อมเล็กๆ โดยใช้ว่า สถาบันวิจัยทางการ

วิชาการ ฮอนด้า(Honda Techical Research)

แล้วก็เริ่มผลิตเครื่องยนต์เล็กและมอไซค์มาเรื่อยๆ

ปี 1948 เค้าได้เริ่มผลิตรถจักรยานติดเครื่องใช้ชื่อว่า A-Type

ขึ้นเป็นแบบแรก หลัง 2 ปีต่อเค้าจึงใช้ชื่อว่า Honda Motor Co.,Ltd.

ด้วยทุน 1 ล้านเยน เป็นการเริ่มต้นของการต่อสู้อันยาวนาน

จนกลายเป็นผู้ผลิตรถจักรยานยนต์อันโด่งดังทั่วโลก

และต่อมาก็ได้เป็นบริษัทระดับโลกไปเลย

ปล.ถูกปล่าวไม่รู้- -" ไม่ได้ก๊อปมาเด้อ อ่านเอาแล้วย่อ
    ก็ซ่อมเอง งบไม่ถึง ทำไงได้ เครื่องดัง แต่วิ่ง

เงียบพัง ดังวิ่ง !!!!

คำเตือน : ไม่ควรขับเกิน 80 กิโลเมตร/ชั่วโมง อาจจะทำให้รถเบรคไม่อยู่ และเสียหลัก บางเจ็บได้

Honda Steed 400 Old School

C92-95 Thailand Club

Clubman Thailand Club
    (Honda Clanman 400)

MAOGRIB 110 DEGREE

ok รอนานมาก

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ BankInMyLab อ่านข้อความ
    เรื่องมีอยู่ว่า โซอิจิโร ฮอนด้า เป็นบุตรชายของช่างตีเหล็กในหมู่บ้าน

เล็กๆใกล้ๆเมือง ฮามามิตสุ ในประเทศญี่ปุ่น เค้ามีความชอบและสนใจ

เรื่องกลไกมาตั้งแต่เด็กๆเลย และมีความฝันไว้ว่าสักวันหนึ่งจะสร้าง

รถยนต์ไว้ใช้เองเพื่อท่องเที่ยวไปในที่ต่างๆ

ความฝันของเขาเริ่มจากเดิมทางมาสู่โตเกียวแล้วก็เริ่ มทำงาน

ในอู่ซ่อมรถยนต์เล็กๆแห่งหนึ่ง

โซอิจิโร ได้ตั้งโรงงงานซ่อมเล็กๆ โดยใช้ว่า สถาบันวิจัยทางการ

วิชาการ ฮอนด้า(Honda Techical Research)

แล้วก็เริ่มผลิตเครื่องยนต์เล็กและมอไซค์มาเรื่อยๆ

ปี 1948 เค้าได้เริ่มผลิตรถจักรยานติดเครื่องใช้ชื่อว่า A-Type

ขึ้นเป็นแบบแรก หลัง 2 ปีต่อเค้าจึงใช้ชื่อว่า Honda Motor Co.,Ltd.

ด้วยทุน 1 ล้านเยน เป็นการเริ่มต้นของการต่อสู้อันยาวนาน

จนกลายเป็นผู้ผลิตรถจักรยานยนต์อันโด่งดังทั่วโลก

และต่อมาก็ได้เป็นบริษัทระดับโลกไปเลย

ปล.ถูกปล่าวไม่รู้- -" ไม่ได้ก๊อปมาเด้อ อ่านเอาแล้วย่อ
    นี่คือประวัติครับยังไม่ใช่คำตอบที่ถูกที่สุด

Bookmarks