แฟนพันธุ์แท้ฮอนด้าตอบถูกมีรางวัล - หน้า 2

ชื่อกระทู้: แฟนพันธุ์แท้ฮอนด้าตอบถูกมีรางวัล

Senior Member BankInMyLab's Avatar
    สถานที่
    เมาล์กริบ 110 ดีกรี
    ขอบคุณ
    0

ถ้าเป็นคำตอบสั้นๆก็

ชอบและก็สนใจในเรื่องกลไกมาตั้งแต่เด็กอะ- -"

ปล. ไม่รู้จะถูกอีกหรือปล่าว
    ก็ซ่อมเอง งบไม่ถึง ทำไงได้ เครื่องดัง แต่วิ่ง

เงียบพัง ดังวิ่ง !!!!

คำเตือน : ไม่ควรขับเกิน 80 กิโลเมตร/ชั่วโมง อาจจะทำให้รถเบรคไม่อยู่ และเสียหลัก บางเจ็บได้

Honda Steed 400 Old School

C92-95 Thailand Club

Clubman Thailand Club
    (Honda Clanman 400)

MAOGRIB 110 DEGREE

Senior Member benlyking's Avatar
    สถานที่
    honda vintage club thailand
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ตอบเลยละกันนะครับ

จากคำถามถึงคำตอบมันทำให้เรารู้ว่าทำไม โซอิชิโร ฮอนด้าถึงได้ชอบมอเตอร์ไซด์
    มาซารุ อิบุกะ (เจ้าของบริษัท โซนี่) ได้ถาม โซอิชิโร ฮอนด้า ว่า
    "ทำไม่คุณถึงชอบมอเตอร์ไซด์ขึ้นมาล่ะ" โซอิชิโรหยุดคิดสักครู่หนึ่งแล้วเล่าให้ฟังว่า...... ...
    สมัยก่อนน่ะ ยังไม่มีมอเตอร์ไฟฟ้าหรอกครับ เวลาสีข้าวต้องใช้เครื่องยนต์พลังน้ำมัน แล้วตอนนั้นผมยังเด็ก ใกล้ๆบ้านมีโรงสีข้าวผมชอบเสียงเครื่องยนต์มันดัง ปัง ปัง สนุกดีอุตสาห์ขี่หลังคุณปู่ไปดูบ่อยๆ พอคุณปูไม่พาไปผมก็ไม่พอใจ แผดเสียงร้องลั่นได้ยินไปถึงข้างบ้าน คุณปู่จำต้องพาผมไปทุกวัน ต่อมาเสียงดัง ปัง ปัง ของเครื่องยนต์เลยเหมือนกับเพลงกล่อมเด็กสำหรับผม กลิ่นควันน้ำมันก็คุ้นกับผมเหลือเกิน นี่อาจจะเป็นต้นเหตุที่ทำให้ผมชอบมอเตอร์ไซด์ก็ได้นะ ครับ
    (ป.ล. จากหนังสือ รอให้ถึงอนุบาลก็สายเสียแล้ว)

tong_28ie's Avatar
    สถานที่
    รถโบราณมหาวิทยาลัยนเรศวร "อุตสาตาเหลี่ยม"
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ benlyking อ่านข้อความ
    จากคำถามถึงคำตอบมันทำให้เรารู้ว่าทำไม โซอิชิโร ฮอนด้าถึงได้ชอบมอเตอร์ไซด์
    มาซารุ อิบุกะ (เจ้าของบริษัท โซนี่) ได้ถาม โซอิชิโร ฮอนด้า ว่า
    "ทำไม่คุณถึงชอบมอเตอร์ไซด์ขึ้นมาล่ะ" โซอิชิโรหยุดคิดสักครู่หนึ่งแล้วเล่าให้ฟังว่า...... ...
    สมัยก่อนน่ะ ยังไม่มีมอเตอร์ไฟฟ้าหรอกครับ เวลาสีข้าวต้องใช้เครื่องยนต์พลังน้ำมัน แล้วตอนนั้นผมยังเด็ก ใกล้ๆบ้านมีโรงสีข้าวผมชอบเสียงเครื่องยนต์มันดัง ปัง ปัง สนุกดีอุตสาห์ขี่หลังคุณปู่ไปดูบ่อยๆ พอคุณปูไม่พาไปผมก็ไม่พอใจ แผดเสียงร้องลั่นได้ยินไปถึงข้างบ้าน คุณปู่จำต้องพาผมไปทุกวัน ต่อมาเสียงดัง ปัง ปัง ของเครื่องยนต์เลยเหมือนกับเพลงกล่อมเด็กสำหรับผม กลิ่นควันน้ำมันก็คุ้นกับผมเหลือเกิน นี่อาจจะเป็นต้นเหตุที่ทำให้ผมชอบมอเตอร์ไซด์ก็ได้นะ ครับ
    (ป.ล. จากหนังสือ รอให้ถึงอนุบาลก็สายเสียแล้ว)
    แล้วคำตอบที่ตรงใจพี่ คือข้อความไหนอ่ะครับ
    [CENTER][FONT=Century Gothic][COLOR=darkred][SIZE=5][COLOR=blue]โทร

..น้oJ xมู llดJ
    ขตย-111
    พิษณุโลก

......................

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tong_28ie อ่านข้อความ
    แล้วคำตอบที่ตรงใจพี่ คือข้อความไหนอ่ะครับ
    เดาว่า ตรง ดัง ปัง ปังสนุกดี em95

Senior Member benlyking's Avatar
    สถานที่
    honda vintage club thailand
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ volume c อ่านข้อความ
    เดาว่า ตรง ดัง ปัง ปังสนุกดี em95
    ถูกครับพี่โอ๊ต เขาชอบเสียงจุดระเบิดของเครื่องยนต์ที่มันดัง ปัง ปัง ครับ ทำให้เขาชอบเครื่องยนต์มาตั่งแต่เด็ก

เอ้า....อย่างนี้ก็ได้เสื้อ ดิครับ.....em95

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Volume C อ่านข้อความ
    เอ้า....อย่างนี้ก็ได้เสื้อ ดิครับ.....em95
    พี่โอ๊ตเอาเสื้อมาประมูลเลยครับ......

ตังค์เข้าบอร์ดกลุ่ม(มีป่าวนี่..)

Bookmarks