จักรยานhumble beeมีใครเล่นปะครับ

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: จักรยานhumble beeมีใครเล่นปะครับ

c100first's Avatar
    สถานที่
    Swasdee Scooter
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

มาตรฐาน จักรยานhumble beeมีใครเล่นปะครับ

พี่ๆๆช่วยตอบทีนะครับ...........คือปู่ผมมีจักรยานhu mble beeปู่บอกว่ามันเปนจักรยานเยอรมันรุ่นนี้พอจะขายได้ป ะครับ
    ผมมีจักรยานBMXอยู๋คันนึงแต่ตรงข้างหน้าเขียนPSGแฮนค วอเตอร์ด้วยผมอยากรูว่ามันเปนรถอะไรอะครับ
    คือผมเล่นรถเก่าไม่ได้รูเรื่องจักรยานเก่าเท่าไร
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย c100first : 18-07-2009 เมื่อ 11:29

wasant's Avatar
    สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

humber bee น่าจะเป็นจักรยานทำในไทยและทำเพลทให้คล้ายกับฮัมเบอร ์ อายุก็น่าจะประมาณยี่สิบหรือสามสิบกว่าปี
    เห็นหัวข้อถามว่ามีใครเล่นหรือเปล่า แต่ข้างในถามว่าพอจะขายได้หรือเปล่า ก็เลยงงกับวัตถุประสงค์ที่ถามครับถามเพื่อจะตั้งราคา ขายรถหรือเปล่า
    รถยี่ห้อนี้คงแล้วแต่ชอบกันครับ แต่ที่เห็นโดยมากไม่เป็นที่นิยมกันนัก แต่หากว่าจะซื้อมาขี่เพราะว่ายังไงก็เป็นจักรยานโบรา ณเหมือนกัน ไม่ได้ซีเรียสว่าจะเป็นรถอะไรขอให้ขี่ได้ก็พอแล้ว
    หากเป็นรถของปู่ก็อย่าขายเลยครับ เก็บไว้ให้เป็นที่ระลึกดีกว่า เพราะถึงจะเป็นจักรยานไทยแต่ก็มีความผูกพันมากกว่าจั กรยานนอกสภาพกริ๊บๆของปู่คนอื่น
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wasant : 16-07-2009 เมื่อ 12:08
    สอบถามได้ที่ 08-1234-6980 วสันต์
    ธนาคารกรุงเทพฯ สะสมทรัพย์ สาขาเซ็นทรัลเวิร์ล ชื่อบัญชี วสันต์ เกิดศิลป์ หมายเลขบัญชี 879-000-5162
    คนบ้ารถถีบ วสันต์ เกิดศิลป์ http://www.facebook.com/#!/profile.p...00001558849888

em87 ถ้าจะหามาขายคงไม่ค่อยได้ราคาเหมือรถอังกฤษ ครับ ถ้าปู่มีความรุ้เรื่องจักรยานดีๆ ลองถามเรื่อง รถราเลย์ ฮัมเบอร์ซิ อาจได้ข้อมุลเพิมอีกเยาะเลยครับ ขอ้ให้สนุกกับการสะสมจักรยานนะครับ
    ประหยัด อดออม เพื่อวันข้างหน้า

c100first's Avatar
    สถานที่
    Swasdee Scooter
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ wasant อ่านข้อความ
    humber bee น่าจะเป็นจักรยานทำในไทยและทำเพลทให้คล้ายกับฮัมเบอร ์ อายุก็น่าจะประมาณยี่สิบหรือสามสิบกว่าปี
    เห็นหัวข้อถามว่ามีใครเล่นหรือเปล่า แต่ข้างในถามว่าพอจะขายได้หรือเปล่า ก็เลยงงกับวัตถุประสงค์ที่ถามครับถามเพื่อจะตั้งราคา ขายรถหรือเปล่า
    รถยี่ห้อนี้คงแล้วแต่ชอบกันครับ แต่ที่เห็นโดยมากไม่เป็นที่นิยมกันนัก แต่หากว่าจะซื้อมาขี่เพราะว่ายังไงก็เป็นจักรยานโบรา ณเหมือนกัน ไม่ได้ซีเรียสว่าจะเป็นรถอะไรขอให้ขี่ได้ก็พอแล้ว
    หากเป็นรถของปู่ก็อย่าขายเลยครับ เก็บไว้ให้เป็นที่ระลึกดีกว่า เพราะถึงจะเป็นจักรยานไทยแต่ก็มีความผูกพันมากกว่าจั กรยานนอกสภาพกริ๊บๆของปู่คนอื่น
    ขอบคุณครับผมเล่นรถคลาสสิคอะครับเลยไม่ค่อยรู้เรื่อง จักรยานผมมีอีกคันนึงยี่ฮ่อmeridaอะครับแต่ตัวมันเหม ือนbmxแต่เพลทเขียนmeridaตกลงมันเปนรถอะไรอะครับ