อยากให้รถเรามีทะเบียนทำงัยดี C70

ชื่อกระทู้: อยากให้รถเรามีทะเบียนทำงัยดี C70

มาตรฐาน อยากให้รถเรามีทะเบียนทำงัยดี C70

คือว่า ซื้อรถNo-Bookมาอ่ะ จะไปซื้อเล่มก้อเจอแต่คนขายแบบโอนไม่ได้ และก้อต่อภาษีไม่ได้ด้วย
    ก้อเรยไม่รู้ว่าจะเอาเล่มมาทำไรได้ ฃ่วยบอกทีถ้าซื้อเล่มแบบที่สวมได้อย่างเดียว ต่อภาษีไม่ได้ และโอนไม่ได้ จะเอาเล่มไปทำป้ายที่ไหนเหรอ ตำรวจจะจับมั้ยแล้วก้อ จะทำพรบได้ป่าว ช่วยตอบที นะ แล้วก้อทำมัยพวกต่อภาษีไม่ได้เราจะรุ้ได้งัยว่าเล่มท ี่เราซื้อมาต่อได้หรือไม่ได้ ตอนนี้สับสนมากอ่ะ

Senior Member
    สถานที่
    .....................
    ขอบคุณ
    0

การสวมทะเบียน จะนำพาเจ้าเข้าสู่ด้านมืด : : :

(การต่อภาษีรถเก่า ต้องมีการตรวจสภาพรถ
    การตรวจสภาพรถ หมายเลขตัวถังต้องตรงกับเล่มทะเบียน
    ทะเบียนสวม จะให้เลขตัวถังตรงกับในเล่ม จำเป็นต้องลบเลขที่ตัวถังแล้วตอกใหม่
    การตอกเลขใหม่เองโดยไม่ได้รับอนุญาติจากขนส่งนั้น ผิดกฎหมาย)

คิดให้ดีก่อนก้าวสู่ด้านมืดของพลัง 555+

ถ้าพูดถึงเรื่องความสวย รถเราอ่ะไม่เท่าไหร่ร๊อก ...แต่คนซ้อนท้ายนี่สิ

มาตรฐาน แล้วต้องทำงัยต่อไป

แล้ววิธีไหนจะดีที่สุดอ่ะ

สาวก VESPA & LAM's Avatar
    สถานที่
    Crave Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ roongruggift
    แล้ววิธีไหนจะดีที่สุดอ่ะ
    ดีที่สุด คือ ขายแล้วซื้อใหม่ครับ

Senior Member jarusclub's Avatar
    สถานที่
    Jarus classic club
    ขอบคุณ
    0

ซื้อแบบมีทะเบียนหั้ยมันเส็ดๆปัยเรย
    ]

Senior Member
    สถานที่
    .....................
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ สาวก Vespa & Lam
    ดีที่สุด คือ ขายแล้วซื้อใหม่ครับ
    และระวัง เจอรถทะเบียนสวม ไม่งั้นจะมีค่าเท่าเดิม

ถ้าพูดถึงเรื่องความสวย รถเราอ่ะไม่เท่าไหร่ร๊อก ...แต่คนซ้อนท้ายนี่สิ

มาตรฐาน คือว่าซื้อแบบNo-Bookไปแล้วอ่ะค่ะ

คือว่าซื้อไปแล้วอ่ะค่ะ จะให้ทำงัยดีคะ ตอนนี้อยู่กรุงเทพ

ซื้อทะเบียนสวมเนี่ย ไม่ทราบว่าที่ไหนพอจะซื้อได้ดีคะ

ถ้าซื้อเล่มมาแล้ว จะให้เอาไปทำป้ายได้ที่ไหนคะ

คือซื้อรถมาแล้วNo-Bookแต่ขับไม่ได้ อยากทราบว่าทำงัยอ่ะค่ะ

Bookmarks