ใครไปซ่อมร้านลุงสันมาแล้วบ้าง

ชื่อกระทู้: ใครไปซ่อมร้านลุงสันมาแล้วบ้าง

Member
    สถานที่
    อิสระ ไร้สังกัด
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ใครไปซ่อมร้านลุงสันมาแล้วบ้าง

ใครเคยไปซ่อมร้านลุงสันมาแล้วบ้างครับ เขาบอกว่าซ่อมแพงจริงไหม เห็นบางคนบอก 3 หมื่นยังเอาไม่อยู่ จริงเท็จยังไงครับ บอกกันมั่ง แล้วเขาดองงานไหม กำลังชั่งใจครับ กลัวเงินไม่ถึง

oh's Avatar
    สถานที่
    บางใหญ่
    ขอบคุณ
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ art_electrical อ่านข้อความ
    ใครเคยไปซ่อมร้านลุงสันมาแล้วบ้างครับ เขาบอกว่าซ่อมแพงจริงไหม เห็นบางคนบอก 3 หมื่นยังเอาไม่อยู่ จริงเท็จยังไงครับ บอกกันมั่ง แล้วเขาดองงานไหม กำลังชั่งใจครับ กลัวเงินไม่ถึง
    เจอคำถามแบบนี้ไม่รู้ว่าจะเริ่มตอบยังไงดีเลยครับ ขอออกตัวไว้ก่อนว่าไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียกับการเอา รถมาซ่อมที่ร้านลุงเค้านะครับ
    เพียงแค่ว่าตั้งแต่เริ่มเล่นรถมาคันแรก ก้อทำกับลุงแกเลยครับ ทำกันมานานเลยสนิทกันมาก จนเหมือนแกเป็นญาติผู้ใหญ่คนนึง เวลามีข้อความจี๊ดๆที่มันโดนแบบนี้ เลยไม่ค่อยสบายใจ เลยขอมาชี้แจงแทนลุงแก เพราะว่าลุงแกไม่ได้เข้าดูเวป แกใช้ไม่เป็น

เอาทีละข้อๆ เลยดีกว่านะครับ

- ผมว่าค่าซ่อมแพงหรือไม่แพง มันน่าจะอยู่ที่อาการของรถที่มาแต่ละคันมากกว่า ว่ามาแบบไหน และเจ้าของอยากให้ดีแค่ไหน ลุงแกก้อทำไปตามที่เจ้าของต้องการ แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ที่บอกว่า 30000 ยังเอาไม่อยู่นี่ ต้องถามว่า ทำอะไรไปมั่งดีกว่าครับ

- ดองงานไหม....ลุงแกซ่อมรถนะครับ ไม่ใช่ขายของดอง อิอิ ล้อเล่น ขำขำ นะครับ ช้าหรือไม่ช้า มันขึ้นอยู่กับว่า รถของคุณมาตามคิวหรือเปล่า รถมันมีมาเยอะ แกก้อทำไปเรื่อยๆ ของแบบนี้ มันคงจะรีบมากไม่ได้ รถเก่า ก้อต้องพิถีพิถัน กันเป็นธรรมดา แล้วองค์ประกอบที่สำคัญ ลุงแกซ่อมรถตามใจลูกค้าครับ บางทีลูกค้าเอารถมาซ่อมบอกว่า เด๋วหาอะไหล่มาให้ แล้วบางทีก้อทิ้งรถไว้ หายไปนานๆแล้วก้อเอาอะไหล่มาให้ ลุงแกก้อทำอะไรไม่ได้ เพราะว่าลูกค้าจะหาอะไหล่มาให้เอง บางครั้งรถบางคันซ่อมเสร็จแล้ว หายเงียบไป ไม่มาเอาก้อมีครับ แต่ลุงแกก้อไม่ได้ว่าอะไร เข้าใจว่า คนเรามันก้อต้องมีกันบ้างที่เงินทองขาดมือ เพียงแค่ว่า ลุงแกก้อต้องเข็นรถขึ้นลง จากบ้านทุกวันครับ บ้านลุงแก เป้นบ้านทาวน์เฮ้าส์ รถจอดไม่ได้มาก ใครเคยมาคงจะรู้
    และผมก้อคิดว่า ใครหลายๆคน ในบอร์ดนี้ คงจะเคยเอารถมาซ่อมที่บ้านลุง หรือเคยพบปะลุงแกมาบ้างแล้ว น่าจะรู้นะครับ ว่าลุงแกเป็นคนยังไง ของแบบนี้มันบังคับกันไม่ได้ครับ ว่าจะต้องเชื่อตามที่ผมบอกมา ถูกใจก้อมาซ่อมครับ ไม่ชอบใจก้อไปที่อื่น มันเป้นแค่ทางเลือก คนเรามีสิทธ์เลือกครับ ทำรถเก่า มันคงจะถูกใจไม่ได้ทุกคนนะครับ และที่สำคัญลุงแกไม่เคยเลือกปฏิบัติ ว่ารถคันนี้ แกรู้จัก สนิทกัน ทำถูก ทำดีกว่า ทุกคนเท่าเทียมกันหมดครับ

มีปัญหาสงสัยก้อถามมาได้อีกครับ ผมยินดีจะเข้ามาตอบแทนลุงให้เอง
    Honda Vintage Bike Mania
    Love the classic and authentic traditional direct model.
    ชมรมอนุรักษ์รถโบราณบางใหญ่
    บางใหญ่คลาสสิคคลับ
    http://www.thaiscooter.com/forums/fo...play.php?f=149

Honda Vintage Bike on tour..
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=447995

แนะนำเวปฝากรูป ฝากไฟล์ ฝากได้ ฝากดี ไม่มีล่มครับ
    http://image.ohozaa.com/index.php

Junior Member PingClassic's Avatar
    สถานที่
    ไม่มี
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ oh อ่านข้อความ
    เจอคำถามแบบนี้ไม่รู้ว่าจะเริ่มตอบยังไงดีเลยครับ ขอออกตัวไว้ก่อนว่าไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียกับการเอา รถมาซ่อมที่ร้านลุงเค้านะครับ
    เพียงแค่ว่าตั้งแต่เริ่มเล่นรถมาคันแรก ก้อทำกับลุงแกเลยครับ ทำกันมานานเลยสนิทกันมาก จนเหมือนแกเป็นญาติผู้ใหญ่คนนึง เวลามีข้อความจี๊ดๆที่มันโดนแบบนี้ เลยไม่ค่อยสบายใจ เลยขอมาชี้แจงแทนลุงแก เพราะว่าลุงแกไม่ได้เข้าดูเวป แกใช้ไม่เป็น

เอาทีละข้อๆ เลยดีกว่านะครับ

- ผมว่าค่าซ่อมแพงหรือไม่แพง มันน่าจะอยู่ที่อาการของรถที่มาแต่ละคันมากกว่า ว่ามาแบบไหน และเจ้าของอยากให้ดีแค่ไหน ลุงแกก้อทำไปตามที่เจ้าของต้องการ แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ที่บอกว่า 30000 ยังเอาไม่อยู่นี่ ต้องถามว่า ทำอะไรไปมั่งดีกว่าครับ

- ดองงานไหม....ลุงแกซ่อมรถนะครับ ไม่ใช่ขายของดอง อิอิ ล้อเล่น ขำขำ นะครับ ช้าหรือไม่ช้า มันขึ้นอยู่กับว่า รถของคุณมาตามคิวหรือเปล่า รถมันมีมาเยอะ แกก้อทำไปเรื่อยๆ ของแบบนี้ มันคงจะรีบมากไม่ได้ รถเก่า ก้อต้องพิถีพิถัน กันเป็นธรรมดา แล้วองค์ประกอบที่สำคัญ ลุงแกซ่อมรถตามใจลูกค้าครับ บางทีลูกค้าเอารถมาซ่อมบอกว่า เด๋วหาอะไหล่มาให้ แล้วบางทีก้อทิ้งรถไว้ หายไปนานๆแล้วก้อเอาอะไหล่มาให้ ลุงแกก้อทำอะไรไม่ได้ เพราะว่าลูกค้าจะหาอะไหล่มาให้เอง บางครั้งรถบางคันซ่อมเสร็จแล้ว หายเงียบไป ไม่มาเอาก้อมีครับ แต่ลุงแกก้อไม่ได้ว่าอะไร เข้าใจว่า คนเรามันก้อต้องมีกันบ้างที่เงินทองขาดมือ เพียงแค่ว่า ลุงแกก้อต้องเข็นรถขึ้นลง จากบ้านทุกวันครับ บ้านลุงแก เป้นบ้านทาวน์เฮ้าส์ รถจอดไม่ได้มาก ใครเคยมาคงจะรู้
    และผมก้อคิดว่า ใครหลายๆคน ในบอร์ดนี้ คงจะเคยเอารถมาซ่อมที่บ้านลุง หรือเคยพบปะลุงแกมาบ้างแล้ว น่าจะรู้นะครับ ว่าลุงแกเป็นคนยังไง ของแบบนี้มันบังคับกันไม่ได้ครับ ว่าจะต้องเชื่อตามที่ผมบอกมา ถูกใจก้อมาซ่อมครับ ไม่ชอบใจก้อไปที่อื่น มันเป้นแค่ทางเลือก คนเรามีสิทธ์เลือกครับ ทำรถเก่า มันคงจะถูกใจไม่ได้ทุกคนนะครับ และที่สำคัญลุงแกไม่เคยเลือกปฏิบัติ ว่ารถคันนี้ แกรู้จัก สนิทกัน ทำถูก ทำดีกว่า ทุกคนเท่าเทียมกันหมดครับ

มีปัญหาสงสัยก้อถามมาได้อีกครับ ผมยินดีจะเข้ามาตอบแทนลุงให้เอง

ต้องมาสัมผัสฮ่ะว่าลุงสันเป็นไง ลุงสันเขาเล่นอินเตอร์เน็ตไม่เป็น น่ะฮ่ะ รูป รถที่ทำกับลุง เขาก้อ มาโพสกันเอง บางที่รถที่คุณรักอาจจะรักไม่เท่าลุงก้อเป็นได้ รถลูกค้า คือรถของลุง ดูแล เช็ดถู จอดหน้าบ้านเอาผ้าใบมากันแดด เขาทำไรให้รถเราคือเขาทำด้วยใจไม่ได้หวังอะไร

Member bird_bird's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ที่ว่าเห็นบางคนบอก3หมื่นไม่จบนี่ใครคับช่วยบอกหน่อย ได้มั้ยคับ
    แล้วเรื่องดองงานคงไม่มีหลอกคับ ลุงแกอยากให้เสร็จไวๆด้วยซ้ำไปจะได้ไม่ต้องมาเข็นขึ้ นเข็นลง
    ทุกวัน ถ้ามีอะไร ข้องใจอะไรโทรมาถามได้คับ089+1689585เบิร์ดยินดีตอบท ุกคำถาม

Member
    สถานที่
    อิสระ ไร้สังกัด
    ขอบคุณ
    0

โห ขอบคุณนะครับสำหรับคำชี้แนะ มั่นใจขึ้นอีกเยอะเลยครับ เดี๋ยวขอเก้บตังค์อีกนิดไปอุดหนุนแน่นอนครับ

ส่วนใครบอกมาว่าซ่อม 3 หมื่น อันนี้ ขอสงวนนามครับเดี๋ยวจะกระทบกระทั่งกันครับ รักหมูเหมือนกันอยากให้สามัคคีกันใว้

เข้ามายืนยันอีกคนครับ ผมก็ทำหมูกับลุงเหมือนกัน
    เรื่องอะไหล่ถ้าจะเอากับลุง ลุงบอกว่าหาได้หมด
    แต่ถ้าใครจะหาเองก็ได้ เผื่อจะได้ที่ถูกกว่า (ลุงบอกว่าไม่ค่อยอยากเสนอเท่าไหร่)
    เรื่องดองคงไม่มีหรอกครับ เพราะรถผมมาเป็นชิ้นๆให้ลุงประกอบใช้เวลาเดือนกว่าๆเ อง
    ถ้าส่วนใหนชำรุดก็ดัดแปลงหรือหาทางเพื่อทำให้รถวิ่งไ ด้
    และก็อยู่ที่เราจะตามของเดิมเยอะแค่ใหน
    ลองเข้ามาดูครับ มาคุยกับลุงก่อนหรือโทรปรึกษาได้ครับ

goomaiba's Avatar
    สถานที่
    อิสระชน
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ...

เห็นลุงแกทํามาหลายคัน ผมเคยเห็นแต่ในรูปนะคัฟ ผมว่าฝีมือลุงเค้าสุดๆ จิงๆ ยังกับมือปราบหมู

ผลงานของลุงสันแต่ละคันสุดๆจิงๆ เลยคัฟผม
    " ทำไมเราต้องไปทำอะไรตามใครเค้า...ในเมื่อใจเรามันไม่ เหมือนใคร "
    สอบถาม ติดต่อซื้อขาย พูดคุย
    ซื้อของจากผม โอนเงินเข้าบัญชีนี้บัญชีเดียวน่ะครับนอกจากนี้ไม่ใช ่ผม !!!
    เลขบัญชี 960-2-07142-9 ธ.กสิกรไทย ออมทรัพย์ สาขาลพบุรีราเมศวร์
    ชื่อ บัญชี นายภควัต สังข์แก้ว
    086-9668935 ต้นคับ ADD line , whatapp มาคุยกันได้ครับ มีเบอร์นี้เบอเดียวน่ะครับ ถ้าเบอร์อื่นล่ะไม่ใช่ผม
    งดต่อรองหน้า กระทู้ น่ะจ๊ะ
    <<<<<<<<<<<<>>>>>>>>>>>>>>
    จุดที่ลงตัวไม่มีหรอกตราบใดที่ความพอใจของคนเราไม่มี ที่สิ้นสุด....

tong_28ie's Avatar
    สถานที่
    รถโบราณมหาวิทยาลัยนเรศวร "อุตสาตาเหลี่ยม"
    ขอบคุณ
    0

ผมไม่เคยซ่อมรถกะลุง แต่ลุงสันเป็นคนที่ช่วยบอกว่ารถผมเป็นอะไร(มีเสียงดั งแถวช่วงบน) จนรถผมเสียงเงียบได้ ขอบคุณครับ และก็เคยโทรไปปรึกษาลุงหลายครัง ลุงก็ให้คำตอบที่ดีไม่เคยหวงวิชา ลองพูดคุยกะลุงดูครับแล้วจะรู้ว่าลุงเค้าจริงใจไม่หว งวิชาเหมือนช่างบางคน
    [CENTER][FONT=Century Gothic][COLOR=darkred][SIZE=5][COLOR=blue]โทร

..น้oJ xมู llดJ
    ขตย-111
    พิษณุโลก

......................

oh's Avatar
    สถานที่
    บางใหญ่
    ขอบคุณ
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ art_electrical อ่านข้อความ
    โห ขอบคุณนะครับสำหรับคำชี้แนะ มั่นใจขึ้นอีกเยอะเลยครับ เดี๋ยวขอเก้บตังค์อีกนิดไปอุดหนุนแน่นอนครับ

ส่วนใครบอกมาว่าซ่อม 3 หมื่น อันนี้ ขอสงวนนามครับเดี๋ยวจะกระทบกระทั่งกันครับ รักหมูเหมือนกันอยากให้สามัคคีกันใว้
    ครับ ไม่เป็นไร ก้อว่ากันไปตามเหตุผล ส่วนคนที่พูดว่าสามหมื่นนั้นไม่ติดใจอะไรอยู่แล้วครั บว่าเอามาจากไหนและใครพูด ไม่สนใจและใส่ใจ คนพรรค์นั้นอยู่แล้วครับเพราะว่าพวกผมรู้จริง ว่าใครเป็นยังไง
    Honda Vintage Bike Mania
    Love the classic and authentic traditional direct model.
    ชมรมอนุรักษ์รถโบราณบางใหญ่
    http://www.thaiscooter.com/forums/fo...play.php?f=149

Honda Vintage Bike on tour..
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=447995

แนะนำเวปฝากรูป ฝากไฟล์ ฝากได้ ฝากดี ไม่มีล่มครับ
    http://image.ohozaa.com/index.php

Black =^.^= เสี่ยปาล์ม's Avatar
    สถานที่
    ลุงสันเซอร์วิส
    ขอบคุณ
    0

ตามคำตอบที่โอ๋บอกครับ
    ถูกใจก้อมาซ่อมครับ ไม่ชอบใจก้อไปที่อื่น
    และอยากบอกว่าลุงแกเข็นรถขึ้นลงบ้านทุกวัน ท่านที่เอารถมาซ่อมแล้วทิ้งรถเป็นเดือนๆ สงสารแกมั้งเหอะครับ เข็นขึ้นลงบ้าน ทุกวัน
    ท่านที่บอกว่าซ่อมไม่จบ แสดงว่ารถท่านไปโดนที่อื่นมาก่อนนี้นี้หรือเปล่าครับ หรือรถท่านคงจะแย่น่าดูเลย 3 หมื่นยังไม่จบ ท่านที่เล่นหมูขั้นสูงทะลุหลักแสนทุกราย ยังไม่เห็นมีใครบ่นเลย............มีแต่หัวเราะตัวเอ งว่า มันถึง แสนได้ไงฟ่ะ

ใครข้องใจหรือมีปัญหา สอบถามได้ครับ 0860874141 ปาล์ม....

(ถ้าไม่เจอลุงแกก็เลิกขี่หมูไปแล้ว)................ ....

ขายนาฬิกาแขวนผนังโบราณ ลอนดอน กระสือ และอื่นๆ อีกมากมาย

สถานีเพลงเก่าhttp://www.lifeupmusic.com/

Junior Member PhiLoSoPhy's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ลุงแกสุดยอดครับ

รถผมตอนแรกก็ไม่จบ แล้วไปจบกับลุงแกอะครับ

เป็นอีก 1 เสียงที่สบับสนุน ไม่ต้องเสียเงินหลายที่แบบผมครับ

ผมชื่อต่อครับ เพิ่งจะเอาไปเพิ่ม Option c95 กับลุงแกเหมือนกัน เพิ่งจะไปยกรถมาเมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมาครับ

Black =^.^= เสี่ยปาล์ม's Avatar
    สถานที่
    ลุงสันเซอร์วิส
    ขอบคุณ
    0

เท่าที่เคยเจอมา ฟิตเครื่องแบบย่อมเยาว์ 7000 หน่อยๆ
    แบบHard core ก็ 15000-20000 นะ...... เผลอๆราคานี้ สตาร์ทมือได้ด้วย
    ใครฟ่ะซ่อม 30000 ยังไม่จบ โม้ป่าว หรือเค้าซ่อมเก่งกว่าลุงสัน

ผมเคยบอกให้ลุงแกลองดองงานดูครับ บอกว่าซ่อมไม่ได้ หาอะไหล่ อาอาการอยู่ จะได้ ชาร์ทค่าแรง+อะไหล่ได้เยอะๆ แต่แกไม่ดองครับ..........มีแต่รถลูกค้าเองที่ฝากดอง บ้านลุง ซ่อมแล้วไม่ยอมมาเอา

ขายนาฬิกาแขวนผนังโบราณ ลอนดอน กระสือ และอื่นๆ อีกมากมาย

สถานีเพลงเก่าhttp://www.lifeupmusic.com/

Dezcibell's Avatar
    สถานที่
    Ngamsawai Race Only.
    ขอบคุณ
    0

Talking

ซ่อมอะไร น่ะ 30,000 ไม่จบ โห่ะ ๆ ๆ ๆ

เจอลุงเป็นจบทุกคันไป

ของผมก็เพิ่งยกมาเมื่อวานเอง ครับ

โดนจายย เลย

แต่เอารถกลับมายัง ขี่ ไม่ได้เลยคับ

แหม ! เบาะไปหุ้มใหม่ คับ ยังขี่ไม่ได้ ฮ่าๆ

นั่งบ้านลุง ดูลุง ซ่อม นี่ เพลินนะคับ

ที่เพลิน นี่ไม่ใช่อะไร ลุงฟังเพลงโดน ใจ จิง

ถ้าใครกำลังจะนอน นี่ เจอเพลงที่ลุงฟัง ไป 3 เพลง เท่านั้นแหละ ไม่หลับ ก็ เคิ้ม อ่ะ

A_CM's Avatar
    สถานที่
    นักขี่ไร้สังกัด
    ขอบคุณ
    0

โอ้โห .... เข้ามาตอบกันหมดแระ แล้วเราจะตอบอะไร งั้นก็ตามนั้นแหละครับ ฮาฮา

อืม

Bookmarks