ถามผู้รู้แลมคับ

ชื่อกระทู้: ถามผู้รู้แลมคับ

มาตรฐาน ถามผู้รู้แลมคับ

แลม spe มีรุ่นโกลเด้น และซิลเวอร์ ด้วยเหรอครับ มีบ้านเราเยอะมั้ยครับ

และมีที่มายังไงคับเห็นเค้าบอกว่าครบรอบอะไรสักอย่าง งง....งง..

ขอบคุณคับ ขอให้เสพสม กับบุปผาร้อยพิษ ฤทธิมึนเมากันทั่วโลก

Member oi_tong's Avatar
    สถานที่
    ซุ้มบางอ้อ...
    ขอบคุณ
    0

มีเหมือนกันคับแต่เป็นsilver

Senior Member lammania003's Avatar
    สถานที่
    LAMMANIA LAMBRETTA GANG
    ขอบคุณ
    0

Lightbulb

ผมรู้ว่า มัน เป็น รุ่น พิเศษ อีกรุ่น นึง ครับ แต่ว่า ยัง ไม่ แน่ใ จ ครับ ว่ามัน มีที่มาอย่างไร
    เด๋ว ลองไปหาข้อมูลดู ครับ.....

รูป รูป    
    สมาคม Lambretta Mods!!! แห่งสยามประเทศ
    เราไม่ได้เป็น Mods!!! อุดมการ แต่เราเป็น Mods!!! โชว์หญิง
    ขี่แลมเหมือนขี่เมีย เพราะ ขี่เมียเหมือนขี่แลม
    ..........วามจริงที่ผมขี่แลมเบร็ตต้าก็เพราะ า ..............แลมเบร็ตต้าทั้ง าวและทั้งใหญ่ (สาวๆคงจะชอบ)
    รถ แรงแต่คนไม่แรง ขี่ไป ไง..ก็ไม่แรง- เงินน่ะซื้อรถผมไม่ได้หรอก(เงินน้อยๆ)
    [**การที่จะว่าแก็งคนอื่นนั้น ระบบรากฟันคุณต้องแข็งแรง**
    แก๊งแลม ที่เฟี้ยว!!ที่สุดในเอเชียตะวันออกเฉียงใต้(อิอิ.โม้ )
    L A M M A N I A
    -- 003 --

L I 125 ser 2 YAMAHA TW200 รถถัง M 41 A3
    ส่วนตัว
    [email protected]
    http://www.myspace.com/boylammania
    http://lammania003.hi5.com
    hi5 กลุ่ม
    ** http://lammanialambrettagang.hi5.com **

Member huregan's Avatar
    สถานที่
    Lammania...มอสสายแข็ง
    ขอบคุณ
    0

[QUOTE=lammania003;175801]ผมรู้ว่า มัน เป็น รุ่น พิเศษ อีกรุ่น นึง ครับ แต่ว่า ยัง ไม่ แน่ใ จ ครับ ว่ามัน มีที่มาอย่างไร
    เด๋ว ลองไปหาข้อมูลดู ครับ.....[/QUOTE
    เออพี่คับแล้วรุ่นLambertta...........jet200มันคืออ าไลคับ
    เรดบีคือกุ้งที่สวยที่สุดในโลก...

Lammania โว๊ย หนุ่มหัวฟู's Avatar
    สถานที่
    Lammania Lambretta Gang
    ขอบคุณ
    0

ผมก็อยากรู้เหมือนกันอะครับ พี่ครับ
    WE ARE LAMMANIA
    LAMMANIA LAMBRETTA GANG
    LAMMANIA029
    [email protected]

Senior Member Lam Station's Avatar
    สถานที่
    Lambretta Service Station
    ขอบคุณ
    0

พอดีพบรายละเอียดบ้างเล็กน้องหวังว่าคงพอที่จะทไห้ทร าบในรายละเอียดน๊ะครับ เนื่องจากเป็นภาษาอังกฤษ รายละเอียดพออ่านกันได้น๊ะครับ...
    Number produced: 68,829
    Power: 7.6 hp @ 5,590 rpm
    Colors: Green, gold, silver, and white with red or blue panels

The LI 150 Special was a hopped up version of the LI 150. It had the same bodywork as the TV's but did not come with the dampeners for the front fork or the disc brake set-up. Some of the later model Specials came with "Silver" and "Golden" badges affixed. There was nothing different about these scooters except that they were painted silver or gold respectively. The LI Special put out 7.6 hp and had a top speed of 58 mph. The best thing about the motors on the Special was that they came standard with a nice close ratio gear-box that gave them very quick acceleration. These gears are coveted by racers who want to make the best use of their tuned motors. LI 150 Specials are very drivable on the street for daily use.
    We're team service.
    We're Lambretta Service Station.

ติดต่อ Lam Station โทร. 081-867-6974

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อื้ม............อย่างนี้นี่เองem245

L@mLamai's Avatar
    สถานที่
    Slim Style Scooter
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Lam Station อ่านข้อความ
    พอดีพบรายละเอียดบ้างเล็กน้องหวังว่าคงพอที่จะทไห้ทร าบในรายละเอียดน๊ะครับ เนื่องจากเป็นภาษาอังกฤษ รายละเอียดพออ่านกันได้น๊ะครับ...
    Number produced: 68,829
    Power: 7.6 hp @ 5,590 rpm
    Colors: Green, gold, silver, and white with red or blue panels

The LI 150 Special was a hopped up version of the LI 150. It had the same bodywork as the TV's but did not come with the dampeners for the front fork or the disc brake set-up. Some of the later model Specials came with "Silver" and "Golden" badges affixed. There was nothing different about these scooters except that they were painted silver or gold respectively. The LI Special put out 7.6 hp and had a top speed of 58 mph. The best thing about the motors on the Special was that they came standard with a nice close ratio gear-box that gave them very quick acceleration. These gears are coveted by racers who want to make the best use of their tuned motors. LI 150 Specials are very drivable on the street for daily use.
    อินเตอร์ อินเตอร์ นะพี่ไก่...em24 :p :p

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

แปลให้หน่อนสิคับ ผมก็อยากรู้....

Senior Member Lam Station's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

สำหรับรุ่น LI150 Special นั้นเป็นการพัฒนาและปรับปรุงมาจาก รุ่น LI150 ซึ่งลักษณะโดยรวมแล้วจะเหมือนกับ รุ่นTV ยกเว้นไม่มีซับโช๊คหน้าและดิสก์เบรคหน้าเท่านั้น, และสิ่งเพิ่มเติมขึ้นมาจากรุ่นLI150 Special คือ ป้าย"SLIVER"และ"GOLDEN" และที่ที่ทำออกมาจากโรงงานจะเป็นเพียงสี "เงิน"และสี"ทอง" ฯลฯ

แปลพอจับใจความที่สำคัญน๊ะครับ...ถูกผิดต้องขออภัยผู ้รู้ด้วยครับ.
    We're Lambretta Service Station.

ติดต่อ Lam Station โทร. 081-867-6974

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

นี่................

รูป รูป  

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

สวย em24 em24 em24 มากครับ...

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

และมันครบรอบอะไรเนี่ย จิงปะคับ

Member Nez's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ P@ng_BoKu อ่านข้อความ
    อินเตอร์ อินเตอร์ นะพี่ไก่...em24 :p :p
    ช่วงที่ออกซิลเวอร์ กับ โกลเดนท์ นั้น
    ทั้งรถ สองล้อ สี่ล้อ ก็จะออกสี นี้ออกมาเยอะมากครับ
    ้เป็นสีฮิตในขณะนั้นเลย

Bookmarks