แลกหรือขาย american fullsize dodge 330 1963 ครับ

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: แลกหรือขาย american fullsize dodge 330 1963 ครับ

Member
    ขอบคุณ
    0
    Feedback Score
    0

มาตรฐาน แลกหรือขาย american fullsize dodge 330 1963 ครับ

dodge 330 ปี 1963 เครื่อง nissan sd33 รูปที่ลงเป็นตอนเอามาจากเจ้าของเก่านะครับ พอดีรถอยู่อู่สี ไม่ได้ถ่ายรูปไว้ เครื่องทำใหม่หมด มีบิลให้ดู เปลี่ยนหัวฉีดทุกหัว ของเหลวเปลี่ยนใหม่ทั้งหมด เปลี่ยนลิ้นเร่งและท่อไอดีใหม่ ทำท่อไอเสียใหม่ ท่อนปลายคู่เป็นแสตนเลสเกือบทั้งเส้น มีลูกบวบ นอกจากหม้อพักกลางเป็นเหล็ก(มือสองญี่ปุ่นทั้งหมด) เสียงเพราะนุ่ม ไม่รำคาญ ถอดท่อนบนเครื่องมาทำความสะอาด ทำเบรคใหม่ทั้งหมด เปลี่ยนหม้อลม ปั๊มเบรค ปั๊มคลัช ท่อส่งน้ำมันเบรค น้ำมันดีเซล ทำแอร์ใหม่หมด ลมแรงมาก เดินไฟใหม่ทั้งคัน เปลี่ยนคลัชยกชุด ทั้งผ้าคลัช(แบบกึ่งทองแดง)ทั้งหวีคลัช เปลี่ยนโช้ค4 ต้น และอื่นๆอีกมากมาย จำไม่ค่อยได้ รถทำสี ปะผุใหม่ (รถผุไม่มากแต่ต้น) ล้อเป็นลาย daytona จากอเมริกาแท้ ขอบ 15 กว้าง 8 นิ้ว ติดพาวเวอร์พวงมาลัยใหม่ นิ่มดี ไม่หนัก (รถขับขวาตั้งแต่เจ้าของมือแรกนะครับ ไม่รู้แปลงก่อนเอาเข้ามา หรือมาแปลงในนี้ก่อนเริ่มใช้งาน) คนเอาเข้ามาเป็นผู้ว่าราชการ จังหวัด...... สอบถามจากเจ้าของรถมือ 2 เขาบอกว่าสภาพนี้ตั้งแต่ได้ต่อมาจากผู้ว่าฯ รถพร้อมโอนทะเบียนไม่ขาดต่อ ชื่อผมเองครับ เครื่องดีครับ วิ่งใช้ได้เลย ขาย 210000 ครับ ถ้าแลกขอเป็นพวกรถครอบครัว หรือกระบะนะครับ เอามาขนของ 0830000168 0830000080 (ว่าจะย้ายไปอยู่บ้านริมแม่น้ำ รถคันนี้เข้าบ้านไม่ได้ครับ ถนนมันเล็ก 5555 )
    เตือน : กระทู้เก่า
    กระทู้นี้เก่ากว่า 360 วัน ข้อมูลและสินค้าบางรายการ อาจจะไม่ตรงกับปัจจุบัน โปรดสอบถามก่อน

รูป รูป    

Member
    ขอบคุณ
    0
    0

มุมอื่นๆ (รูปจากเจ้าของเดิม) และรูปแทน

รูป รูป    

Member
    ขอบคุณ
    0
    0

อันนี้เป็นรูปแทน 2 ประตู สวยๆ

รูป รูป    

Member
    ขอบคุณ
    0
    0

ลืมบอกไป เลขเครื่อง เลขตัวถัง (ที่แผ่น plate) ตรงเล่มทะเบียนหมดนะครับ ตอนเอามาจากเจ้าของเดิมไม่มีเอกสารต่างๆและเล่มทะเบี ยนครับ เสียเวลาและค่าใช้จ่ายอยู่พอควรกว่าจะดำเนินการเรื่อ งทะเบียนจนถูกต้อง พร้อมใช้ พร้อมโอน ไม่ขาดต่อ

ไม่มีรถ ตั้มเล็ก's Avatar
    สถานที่
    สองล้อโบราณนครกาหลงคลาสสิค ชัยภูมิ
    ขอบคุณ
    0
    0

สวยคับ

อัพอัพอัพช่วยอัพ
    สองล้อโบราณนครกาหลง
    Chaiyaphum Classic Bike Ontour
    รักพ่อ...วิ่งอย่างพอเพียง
    em87
    ...วิทยาลัยสุขภาพ...
    ขับดีมีชัยไปกว่าครึ่ง

แวะเยี่ยมชมบอร์ดได้ที่
    081-4719238
    ts32ตั้มบ้านลาด

Junior Member
    ขอบคุณ
    0
    0

อือ...................นะ........................รู ้สึกว่าคนก่อนขายหลักหมื่น....................เจ้าข องใหม่มาขายหลักแสน.............................อือ .....นะ..........................สภาพที่ทำใหม่ก็ยั งไม่เห็นเลย..............................อือ...... ...............นะ

Member
    ขอบคุณ
    0
    0

ราคาตามนั้นครับ มีบิลให้ดู ทุกรายการครับ หลักหมื่นรถไม่มีเอกสารอะไรเลยครับ ถ้าสงสัยอะไรก็โทรคุยครับ

Member
    ขอบคุณ
    0
    0

เจ้าของรถที่ว่า ไม่ใช่น้องที่ขายนะครับ เป็นเจ้าของตามเล่มทะเบียน ครับ

eskudo's Avatar
    สถานที่
    บางเเสน
    ขอบคุณ
    0
    0

มาตรฐาน up++

em95em95

เจ๋งดีครับ

เคยใช้ DODGE เหมือนกันแต่ไม่ใช่รุ่นนี้

ชอบมากครับ
    -ขายแว่นยี่ห้อดัง PRE-ORDER แว่นตา Rayban, Cazal ,Carrera, Porsche Design เเละอื่นๆ ตามต้องการ เสื้อ นำเข้า มือ หนึ่งและสอง คลิ้กเลย http://www.thaiscooter.com/forums/sh...26395&page=140

เฟสบุ๊ค www.facebook.com/BigPae และ เพจ www.facebook.com/bigpaevintages

Line ID : bigpaevintages

Google.com ค้นหา ชื่อ เผ 0817344522

tel 081-7344-522

e-mail : paepaepaepae@hotmail.co.th

Member
    ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ san_chiro อ่านข้อความ
    อือ...................นะ........................รู ้สึกว่าคนก่อนขายหลักหมื่น....................เจ้าข องใหม่มาขายหลักแสน.............................อือ .....นะ..........................สภาพที่ทำใหม่ก็ยั งไม่เห็นเลย..............................อือ...... ...............นะ

อืม ...ถ้าเป็นผมก็หนักใจนะ
    เจ้าของเก่าขายหลักหมื่น ในเวปโบราณคลับ เห็นตั้งอยู่ 6 หมื่น5 หรือ 4 หมื่น 5 ไม่แน่ใจ (ราคายังไม่ต่อ)
    ทำยังไง ก็ไม่น่าจะกระโดด มา 2แสนกว่านะครับ
    ตามเล่มทะเบียน บวกชุดโอนที่เคยทำ ก็แค่หลักพัน
    วางเครื่องทำสี ก็หลักหมื่น ... ปลายๆ แต่เอาเหอะครับ ขอให้พี่ขายได้ละกันนะครับ

hardon's Avatar
    สถานที่
    the farmer by fucking rider
    ขอบคุณ
    0
    0

ผมว่าเค้าจะซื้อมากี่บาท แล้วจะขายกี่บาทก็เป็นสิทธิของเค้านะ ถ้ามันแพงเราก็ไม่ซื้อ ถ้าราคาถูกใจเราก็ต่อรองกันไป
    เอาใจช่วยคับ ไม่ได้ตั้งใจจะว่าคัยนะคับ ขอเปนส่วนเล็กๆมี่ของความคิดเห็นคับ

Member
    ขอบคุณ
    0
    0

รถไม่มีเอกสารคือNo-Bookและไม่มีชุดโอน ทะเบียนขาดเป็นสิบปี ครับ ถ้ามีคนทำได้หลักพัน ผมขอเบอร์หน่อยครับ ผมมีรถอีกคันนึงมีเล่มทะเบียน มีเพลทครับถ้วน แต่ขาดไป 5-6 ปี ไม่มีเวลาทำ ผมยินดีให้เพิ่มเติมจากค่าทำหลักพันที่ว่าอีก 10000 บาทครับ ทำจนโอนเป็นชื่อผมและทะเบียนไม่ขาดนะครับ
    ในการตามทะเบียนรถคันนี้ผมขับรถไปคุยกับเจ้าของและไป ขนส่งน่าจะ 5 ครั้งถ้าจำไม่ผิด (ไม่นับการติดต่อประสานงาน) ค่าน้ำมันและค่าใช้จ่ายอื่นที่ไม่เกี่ยวกับทะเบียนก็ คงจะเกินหลักพันแล้วละครับ และรถคันนี้ผมไม่ได้ซื้อมา แต่แลกกันไป โดยเอารถมีทะเบียน ทำเสร็จแล้ว แลกไป (รถเคยขายไปแล้วราคา 85000 ได้มัดจำมา 20000 บาทแล้ว น้องที่ซื้อไม่พร้อม) การตามทะเบียนรถบางกรณีใช้คนอื่นตามไม่ได้ครับ เพราะเจ้าของเดิมตามเล่มทะเบียนเขาไม่ไว้ใจครับ โดยเฉพาะคนมีเงินและมีชื่อเสียง เขาต้องการความจริงใจและสบายใจ กรณีนี้เจ้าของเดิมนิสัยดี มีเงิน เป็นคนดังในท้องถิ่นและรู้จักกับคนในครอบครัวผมดีพอค วรเลยพอคุยได้ ไม่ยากนัก แต่กระนั้นก็ยังต้องไปพบเพื่อขอความกรุณาในการเป็นธุ ระให้ในการโอนรถหลายครั้ง แถมการคัดทะเบียนออกมาจากขนส่งจำเป็นต้องใช้บัตรประช าชนตัวจริงของเจ้าของเดิมทุกกรณี (ไม่ว่าจะใช้เงินหรือเส้นสายก็ไม่ยกเว้น เพราะผมใช้ทั้ง 2 อย่างแล้ว แบบชนิดที่เรียกไม่เกี่ยงราคา ก็ได้รับคำยืนยันว่าจำเป็น ถ้าอยากได้แบบที่ถูกต้องตามกฎหมาย) เป็นไปไม่ได้เลยที่จะให้คนไปตามให้ ถ้าไม่รู้จักและไว้ใจกันพอควร ซึ่งผมได้ให้คนของท่านเจ้าของเก่าดำเนินการให้ในการถ ือบัตรประชาชนเจ้าของเดิม (เพราะต้องไปขนส่งหลายหน เกรงใจท่าน) เพื่อตามทะเบียน ชำระค่าปรับ ต่อทะเบียน หลังจากมีชุดโอนแล้ว ก็ยังต้องจดทะเบียนใหม่อีกเพราะรถทะเบียนขาดเกิน 3 ปี ต้องจดทะเบียนใหม่ พร้อมตรวจสภาพที่ขนส่ง
    ถ้าอยากทราบรายละเอียดการทำรถ ค่าใช้จ่ายหรืออื่นๆ ค่าตามทะเบียน รายละเอียดต่างๆโทรสอบถามครับ เบอร์มีอยู่แล้วครับในกระทู้ (รถได้มาอย่างไร ทำราคาไหน ทำอะไรไปบ้าง ดำเนินการเรื่องทะเบียนเท่าไร และเสียอะไรไปอีกบ้าง...... ถ้าไม่ถามผม จะทราบได้ยังไงครับ ผมยินดีตอบในกรณีที่ไม่สร้างความเสียหายกับบุคคลอื่น ) ลองดูราคาขาย (ถ้ามีคนขาย) ทะเบียนเก๋ง dodge พร้อมเพลท แผ่นป้ายทะเบียน พร้อมชุดโอนแบบทะเบียนไม่ขาดต่อตามเวปต่างๆดูนะครับว ่าราคาเท่าไร
    ถ้าใครมีคนตามทะเบียนพร้อมชำระค่าปรับ และดำเนินการทุกอย่างจนรถเป็นชื่อผม อย่างถูกต้องพร้อมใช้ พร้อมโอนไม่ขาดต่อ ในราคาหลักพันจริงๆ ขอเบอร์คนทำด้วยนะครับ ผมต้องการจริงๆ และมีรถของตัวเองและพรรคพวกอีกหลายคันและมีเงินเพิ่ม เติมให้จากราคาจริงตามฐานะและความต้องการเจ้าของทุกค ัน

ammy.amc.rebel's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    2
    0

รถรุ่นนี้แต่งแล้วสวยนะครับ
    .........................................ผู้ขายก็ ตอบคำถามชัดเจนดี
    ....................เรื่องทะเบียนนี่ เป็นเรื่องที่ปวดหัวมาก สำหรับรถคลาสสิคที่ทะเบียนมีปัญหา....
    ปัญหามีมากมาย ตามจนเหนื่อย..........จนบางทีคนที่คิดจะเล่น....... ....ท้อ........แล้วเลิกเล่นไปเลยครับ
    ................ช่วยดันแล้วกันครับ
    ขอให้เจอเนื้อคู่ไวๆ นะครับ
    "เขาไม่รักเรา มันก็เรื่องของเขา
    แต่.......เรารักเขา.....มันก็เรื่องของเรา"
    ใครจะถูก ใครจะผิด อย่าไปคิดมาก เวลามีน้อยนัก รักกันดีกว่า
    .................................................. ............................ พี่ จ๊อบ บรรจบ ว่างั้น