vespa 90 ทำใหม่หมด 60000 แพงไปมั้ยครับ?

ชื่อกระทู้: vespa 90 ทำใหม่หมด 60000 แพงไปมั้ยครับ?

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน vespa 90 ทำใหม่หมด 60000 แพงไปมั้ยครับ?

คือว่าจะไปซื้อร้าน arm อ่ะครับคนอื่นๆคิดว่าไงมั่งอ่ะครับ(แบบว่าไว้ใจได้แค ่ไหนอะไรประมาณเนี้ย:p )
    ผมไม่ค่อยจะรู้เรื่องด้านนี้เลย
    แล้วเครื่อง 90 มันทำทะเบียนได้ด้วยเหรอครับ(ที่ร้านเค้าบอกว่ามีทะเ บียน)

ผมมาลองนั่งคิดๆดูแล้วนะ ถ้าซื้อต่อจากคนอื่นราคามันก็ประมาณ 38000-40000 ใช่ป่ะ(ไม่แน่ใจใครรู้แก้ใขด้วยนะครับ)ต้องมานั้งทำใ หม่เองทั้งหมดมันก็คงเสียเพิ่มอีกเป็น 10000 แน่ๆเลย
    ก็รวมๆแล้วคงจะประมาณ 50000-55000
    แต่ถ้าซื้อที่ร้าน arm เค้าบอกถ้ายังไม่ได้ทำก็ 40000 หรือ 45000 นี่แหละ(จำไม่ได้โทดทีคับ)
    ถ้าทำแล้วคงจะหมายความว่าทำเครื่องทำสีแล้ว 60000 มีรัปประกันร้านให้ด้วยอ่ะทะเบียนก็มีมันก็สมเหตุสมผ ลดีอ่ะครับ

ผมไม่ได้เครียดเรื่องราคาเท่าไรหรอกนะครับ อาจะแพงกว่าปรกติไปซักหน่อยแต่ถ้าได้ของดีจริงๆไม่มี ปัญหา ไม่ย้อมแมว ผมก็ยอมจ่ายได้อยู่แล้วอ่ะครับ

ไม่ได้มา ดิสเครดิต ร้านพี่นะครับแค่อยากมาถามคนอื่นในบอร์ดนี้ว่ามีความ เห็นยังไงบ้างเพราะว่าผมไม่มีความรู้ด้านนี้เลยเพื่อ นๆที่จะให้คำปรึกษาก็ไม่มี ก็ต้งมาขอความช่วยเหลือจากเพื่อนๆในนี้อ่ะครับเพราะต อนนี้มันร้อนใจอยากได้จนนอนไม่หลับมาหลายคืนแล้วค๊าบ

ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ช่วยตอบ

ลองคิดดูดีๆครับว่าเราต้องการรุ่นนี้จริงๆ ไม่สนรุ่นอื่นแล้วใช่ใหม เดี๋ยวพอซื้อแล้วใช้ไปสักพักแล้วคุณจะมีวิชาแก่กล้าข ึ้นครับ ผมรับประกัน พอไปเห็นรุ่นอื่นเราก็จะชักชอบ เริ่มอยาก เหมือนกับเราจีบสาวนะผมว่า ตอนแรกก็ว่าแฟนเราสวยที่สุด พอนานวันสถานการณ์เปลี่ยนได้นะ ส่วนเรื่องซ่อมผมว่ามันซ่อมง่ายมากๆ แต่ด้วยความที่เราไม่รู้นี้แหละครับ ร้านซ่อมมีน้อย พอมือใหม่ไปซ่อมทีก็โดนฟันซะยับ ถ้าสนใจจริงอย่าไปกลัวเรื่องซ่อม ตอนแรกก็ไม่มีความรู้เหมือนคุณ ซื้อมาคันแรกสปริ้น(ตอนนี้ก็ยังอยู่) ด้วยความอยากรู้ก็ 3วันดี 4 วันซ่อม(เอง) ก็ทำแบบ สเนกๆ ฟิชๆ จนเดี๋ยวนี้พอจะมีความรู้กับเจ้าเครื่องยนต์กลไกบ้าง เล็กน้อย ไม่ถึงกับเก่งเหมือนร้านซ่อมแต่ก็พอรู้ว่าถ้าเสียแบบ นี้ซ่อมยังงัย เอาเป็นว่าถ้าคุณสนใจจริงทิ้งเมล์ไว้ ผมพอมีรูปฯลฯ คู่มือซ่อม (save จากscooterhelp .com) ฯลฯ ซึ่งผมคิดว่าน่าจะเป็นประโยชน์สำหรับคุณ

Member
    สถานที่
    ไม่มีจ๊ะ
    ขอบคุณ
    0

60000

ไม่ลองหา 64 เลยล่ะครับ

ดีหรือเปล่าผมไม่รุ้อะครับ

ไม่เคยทำร้านนี้

แต่ที่ผมคิด

ราคามันสูงมากๆๆๆๆๆ

ความคิดส่วนตัวนะครับ

ใครไม่ชอบก็ขอโทษด้วยครับ

60000

งบขนาดนี้

มีให้เลือกได้มากกว่าแค่ 90 อะครับ

เหมือนพี่ข้างบนอะครับ

แน่ใจว่าชอบ 90

เหอ ๆ ๆ
    รับงานถ่ายภาพ รับปริญญา และ งานถ่ายภาพทุกประเภท ครับ

www.iambuddha.multiply.com

ขอบคุณ
    0

ผมคิดว่าผมชอบเจ้า 90 จิงๆนะเพราะว่าตอนเห็น สปิ๊น กับ 64 ของเพื่อนก็ว่าสวยดีแต่คันมันใหญ่อ่ะผมเลยไม่ชอบแต่พ อได้เห็น 90 ครั้งแรกแล้วมันโดนเข้าไปอย่างจังเลย คันเล็กๆน่ารัก โอ้ช่างเท่อะไรเช่นนี้ ทุกวันนี้อยากได้มาครอบครองแทบใจจะขาด

เงินมีแต่หารถดีๆนี่มันยากจังเน้อ

แล้วปรกติ 90 ทำเครื่อง+สีใหม่วิ๊งๆมีทะเบียนพร้อมโอนทุกอย่างครบน ี่เค้าขายกันที่เท่าไรเหรอ

Senior Member Mr.ไวไว's Avatar
    สถานที่
    อยากมีเหมือนกันน๊ะ
    ขอบคุณ
    0

em18 เค้าซื้อขายกันแบบมีทะเบียนก็ประมาณ4หมื่นเองน่อ/\6
    ยังไงผมว่าก็ไม่น่าเกิน5หมื่นหรอก

ปล.เพื่อนผมยกมาจากลำปางคันนึง4หมื่นหน่อยๆเองอ่ะ/\7

ถ้า....ผมมี6หมื่น.........ยังไงก็ไม่มี อิอิ ผมจะตกใจตื่น(จ๊นจน)/\4

My Bike running on LPG

A_THUNDERCAT's Avatar
    สถานที่
    Bangkok, Thailand, Thailand
    ขอบคุณ
    0

งบขนาดนี้ไม่ลองดูเป็น125ไปเลยละครับ body เดียวกันต่างกันนิดหน่อย แถมเครื่องแรงกว่า

รับสั่งอะหลั่ยเวียดนาม เข้าไปดูในเว็ป www.scootrs.com ราคาตามเว็ป

จำหน่าย และ รับสั่งเวสป้า 50-250 รถมอเตอร์ไซค์ทุกชนิดนำเข้าจากญี่ปุ่น อะไหล่Racing ยาง Dunlop Brigestone ขอบ8 -10 MICHLIN หมวกกันน๊อคเก่าญี่ปุ่น
    [/SIZE]
    ท่อ JL Racing 150 200 สแตนเลสสั่งได้ครับ เสียงใสๆ มีบริการส่งทั่วประเทศ
    เลขบัญชี 040-0-04891-4 ณรงค์ชัย กรณ์เสรี ธ.กรุงเทพ สาขาย่อยเทสโก้โลตัสบางปะกอก ออมทรัพย์

MSN [email protected]

BB 213A76FA

FACEBOOK http://www.facebook.com/thundercatsc

ดูสินค้าเพิ่มเติม Fanpage http://www.facebook.com/tdcscootershop ช่วยกันคลิกlike ด้วยนะครับ

Shop 02-870-9696

Mobile 089-115-8002

ทริป เขมร เวียดนาม ลาว ไทย
    http://www.thaiscooter.com/forums/showthread.php?t=465138

Senior Member lammania003's Avatar
    สถานที่
    LAMMANIA LAMBRETTA GANG
    ขอบคุณ
    0

Talking

ผมเคยใช้อยู่ 90 อยู่เหมืนกัน
    แต่ถ้า เล่น ราคานั้น 125 น่า จะดี กว่า ครับ เชื่อ คุณ A_thundercat ดีกว่า
    (เคยเห็นความแรงของ คันสีชมพูข้างบนแล้ว และ คันสีเหลือง ไม่ธรรมดาตริงๆ)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย lammania003 : 02-09-2006 เมื่อ 12:56
    สมาคม Lambretta Mods!!! แห่งสยามประเทศ
    เราไม่ได้เป็น Mods!!! อุดมการ แต่เราเป็น Mods!!! โชว์หญิง
    ขี่แลมเหมือนขี่เมีย เพราะ ขี่เมียเหมือนขี่แลม
    ..........วามจริงที่ผมขี่แลมเบร็ตต้าก็เพราะ า ..............แลมเบร็ตต้าทั้ง าวและทั้งใหญ่ (สาวๆคงจะชอบ)
    รถ แรงแต่คนไม่แรง ขี่ไป ไง..ก็ไม่แรง- เงินน่ะซื้อรถผมไม่ได้หรอก(เงินน้อยๆ)
    [**การที่จะว่าแก็งคนอื่นนั้น ระบบรากฟันคุณต้องแข็งแรง**
    แก๊งแลม ที่เฟี้ยว!!ที่สุดในเอเชียตะวันออกเฉียงใต้(อิอิ.โม้ )
    L A M M A N I A
    -- 003 --

L I 125 ser 2 YAMAHA TW200 รถถัง M 41 A3
    ส่วนตัว
    [email protected]
    http://www.myspace.com/boylammania
    http://lammania003.hi5.com
    hi5 กลุ่ม
    ** http://lammanialambrettagang.hi5.com **

ขอบคุณ
    0

ขอบคุณสำหรับทุกความคิดเห็นครับ ช่วยในการตัดสินใจได้มากเลย

Junior Member Kron200's Avatar
    สถานที่
    ThaiOil Scooter gang
    ขอบคุณ
    0

ให้แน่ใจว่าชอบอะไรนะครับ เงินขนาดนี้ซืออะไรได้เยอะครับแต่ถ้าชอบจริงๆผมว่าทำ ตามใจสังมาไปเลยครับ

Senior Member PirenZe's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ถามผม... ผมว่าแพงนะ
    แต่ก็นะ...ผมว่ามันเป็นคุณค่าทางจิตใจ ถ้าชอบมากก็คว้าเลย...
    ..ความเหน็บหนาวในยามราตรีเปรียบดั่งแมลงสาปแบบมีปีก ที่บินสูงรอวันโรยรา

คิดดีๆๆถ้ามีความสุกคิดว่าช่ายก้อเอา แต่อย่าดีก่า
    MkrongthiP king of RaStA

[email protected]
    สราวุธ เรืองพรวิสุทธิ์
    ธ.กสิกรไทย สาขา ย่อย วุฒากาศ 740-2-23853-9

Saravut Ruengponvisut

cosa559's Avatar
    สถานที่
    เรื่อยเปื่อย
    ขอบคุณ
    0

พี่ผมซื้อมาอาทิตย์ที่แล้ว20000ทะเบียนโอนสภาพทําสีใ หม่เครื่องสตาทร์ทีเดียวติดครับ

ผมว่าร้านอาร์ม เชื่อใจได้นะครับ แต่..... ราคานี้แพงไป มากมาย
    อย่ารีบครับ ค่อยๆ หาไป หา 90 เครื่องดีสักคัน มีทะเบียนโอน ในราคา สัก 40000
    ทำเฉพาะสี กับเปลี่ยนนิดหน่อย ก็ไม่เกิน 10000 หรอกครับ แค่นี้ก็ได้สีถูกใจ ราคาถูกกว่า
    อดทนรอ สักนิดครับ อย่าใจร้อน

ขอบคุณ
    0

ผมว่า จะเล่นทีเอา125ไปเลยแรงดี ผมได้รุ่นเล็ก125ทะเบียนโอน4หมื่นกลางๆทะเบียนตองด้ว ย สภาพเครื่องดีมากแต่ก็หานานนะสักพัก หาไปเรื่อยครับอย่าพึ่งตัดสินใจใจเย็นไว้ รถมีออกมาเรื่อยๆเพียงแต่ว่าเราจะมีโชคมั้ย แต่เอาไปทำสีซื้อของใส่ตอนนี้ราว6หมื่นละ รถไม่มีคันไหนไม่ทำหรอกครับ ต้องดูแลไปเรื่อย
    ปล. ใจเย็นครับ

เตือน!!! งดทำการติดต่อซื้อขายชั่วคราว เนื่องจากได้รับร้องเรียนว่า สมาชิกท่านนี้ ไม่ส่งสินค้าตามตกลง mink_k_k's Avatar
    สถานที่
    นักบิดอิสระ(น.ด.)----> ผู้หลงใหลVespa&Lambrettaโดยสันดาน
    ขอบคุณ
    0

ลองถามพี่อาร์มดูอีกทีซิครับว่า 90 ตัวไหน แล้วค่อยว่ากัน (ถ้าเป็น 90 Ss ล่ะฟลุ๊คเลย..อิอิ)

แต่ถ้าให้เชียร์ ..เชียร์ 125 ครับ มีเครื่องแรง จะแซงก็ปลอดภัยครับ!! ถ้าอยากแรงกว่านั้นอีกก็ทำได้

เล่นรถเล็กมีข้อดีเยอะครับ
    1. ราคาไม่เคยขึ้น ผมซื้อ 125 มี ทบ. มา 5 ปี ที่แล้ว 40,000-45,000 ตอนนี้ยังไงหยั่งงั้น!!
    2. อะไหล่เครื่องแพง ..ส่วนมากมีให้ใช้แต่ของแท้
    3. ช่างซ่อม ที่เชี่ยวชาญ และไว้ใจได้หายาก...สำหรับผม เฮียดิ่ง ฝั่งธนฯครับ
    4. ของแต่งไม่ค่อยมี

วันดีคืนดี เปลี่ยนใจขายขึ้นมา ..ทำใจไว้เลย ขาดทุนแน่ครับ!! ไม่เหมือนรุ่นอื่นที่ราคขึ้นเอาขึ้นเอา

เกือบลืม..
    ข้อเสีย
    1. ขับแล้วจะติดใจ!!