20 กันยา52วันคาร์ฟรีเดย์-เชิญชมนิทรรศการจักรยานโบราณ - หน้า 2

ชื่อกระทู้: 20 กันยา52วันคาร์ฟรีเดย์-เชิญชมนิทรรศการจักรยานโบราณ

wasant's Avatar
    สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

ครับผม หลังจากวันนั้นก็จะถ่ายรูปนำมาให้ชมกันเช่นเคยครับ
    และในวันนั้นหากเป็นไปได้ อยากจะรณรงค์เชิญชวนผู้ที่ขี่จักรยานโบราณแต่งตัวย้อ นยุคกัน จะได้ดูเข้ากันกับรถ เพื่อเพิ่มความสนุกสนานและบรรยากาศไปในตัวครับ จะเป็นเสื้อม่อฮ่อมก็ได้ หากไม่มีก็ไม่เป็นไรนะครับ เอาตามสะดวกไม่ต้องซีเรียส
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wasant : 02-09-2009 เมื่อ 08:30
    สอบถามได้ที่ 08-1234-6980 วสันต์
    ธนาคารกรุงเทพฯ สะสมทรัพย์ สาขาเซ็นทรัลเวิร์ล ชื่อบัญชี วสันต์ เกิดศิลป์ หมายเลขบัญชี 879-000-5162
    คนบ้ารถถีบ วสันต์ เกิดศิลป์ http://www.facebook.com/#!/profile.p...00001558849888

crank's Avatar
    สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

Talking

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ wasant อ่านข้อความ
    ครับผม หลังจากวันนั้นก็จะถ่ายรูปนำมาให้ชมกันเช่นเคยครับ
    และในวันนั้นหากเป็นไปได้ อยากจะรณรงค์เชิญชวนผู้ที่ขี่จักรยานโบราณแต่งตัวย้อ นยุคกัน จะได้ดูเข้ากันกับรถ เพื่อเพิ่มความสนุกสนานและบรรยากาศไปในตัวครับ จะเป็นเสื้อม่อฮ่อมก็ได้ หากไม่มีก็ไม่เป็นไรนะครับ เอาตามสะดวกไม่ต้องซีเรียส
    ยุคไหนดีครับพี่ ผมถนัดแต่โก๋หลังวัง ครับ55
    Meine Ehre heist Treue
    crank High voltage

junior member gai1977's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Cool

20กันยาถ่ายหนังพอดีเลยครับ หวยออกอีกแล้ว อดเลยพี่/\
    ไม่เป็นไรครับไก่เดี๋ยวพี่จะลงรูปให้ชมในภายหลัง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wasant : 03-09-2009 เมื่อ 08:38

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

ส่วนเพื่อนๆผู้รักจักรยานโบราณ ก็ถือว่าเป็นส่วนหนึ่งและเป็นส่วนส่วนสำคัญที่ทำให้น ิทรรศการจักรยานโบราณมีความสมบูรณ์มากยิ่งขึ้น ก็ขอเชิญชวนอีกครั้งนะครับ ใครมีรถก็เอารถมาใครไม่สะดวกก็มาเที่ยวชมเฉยๆ หรือใครไม่สะดวกมาก็จะถ่ายภาพมาให้ชมกันอย่างจุใจเช่ นเคยครับ

สำหรับการแต่งกายหากเป็นไปได้ก็อยากจะให้แต่งแบบย้อน ยุคมากันนะครับ เอาแค่เบาะๆหรือตามสะดวกของแต่ละท่าน เพื่อเป็นสีสันและเอกลักษณ์ของคนรักจักรยานโบราณ ใครไม่สะดวกก็ไม่เป็นไร สนุกๆครับ

ข่าวคราวคืบหน้าสำหรับนิทรรศการปีนี้ เป็นที่ค่อนข้างแน่นอนแล้วนะครับว่าในงานนี้จะมีรถรา เล่ห์คานไขว้สูงโย่งมาร่วมจัดแสดงด้วย เป็นรุ่นค่อนข้างเก่าเลยทีเดียว เอาไว้รอชมกันครับ
    สอบถามได้ที่ 08-1234-6980 วสันต์
    ธนาคารกรุงเทพฯ สะสมทรัพย์ สาขาเซ็นทรัลเวิร์ล ชื่อบัญชี วสันต์ เกิดศิลป์ หมายเลขบัญชี 879-000-5162
    คนบ้ารถถีบ วสันต์ เกิดศิลป์ http://www.facebook.com/#!/profile.p...00001558849888

หัวโป่'s Avatar
    สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    1

งานนี้ก็อยากไป แต่เพิ่งจ่ายค่ารถมา ต้องมีซักวันสิเรา

ปล.พี่วสันต์ ถ้าสิ้นเดือนตุลาได้มางานที่เชียงใหม่ เอาพับได้มาตวยเน้อ พี่ใหญ่ดูปองค์นัดรวมพล พับได้รอบคูเมือง
    "ถ้าชอบ ก็ทำเถิด แต่อย่าทำให้คนอื่นเค้าเดือดร้อนนะลูก"

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

ได้ครับ หากได้มาก็ว่าจะเอารถเพลากลับมาเยี่ยมบ้านซักหน่อย

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

จากสถานการณ์บ้านเมืองไม่ค่อยจะปรกติ มีการนัดชุมนุมที่ท้องสนามหลวงและลานพระรูประหว่างวั นที่ 19-20(เช้า)ซึ่งตรงกับการรณรงค์พอดี ทำให้คาดการณ์ว่าอาจจะมีการเปลี่ยนสถานที่จัดการรณรง ค์ซึ่งจะแจ้งให้ทราบในเร็วๆนี้ครับ และทราบว่าทางผู้จัดได้เตรียมสถานที่สำรองเอาไว้แล้ว สาเหตุที่ยังไม่แจ้งในตอนนี้เนื่องจากเกรงว่าจะสับสน กัน เดี๋ยวรอให้ทางชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพฯแจ้งเป็นทางกา รก่อนแล้วจึงจะยืนยันต่ออีกครั้งหนึ่งครับซึ่งการรณร งค์และนิทรรศการจักรยานโบราณยังคงมีอยู่แน่นอนแต่อาจ มีการเปลี่ยนสถานที่จัดเท่านั้นเอง

ก็ติดตามฟังข่าวคราวคืบหน้ากันได้ที่นี่นะครับ

birdshow's Avatar
    สถานที่
    หัวโบราณ
    ขอบคุณ
    0

Cool

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ wasant อ่านข้อความ
    จากสถานการณ์บ้านเมืองไม่ค่อยจะปรกติ มีการนัดชุมนุมที่ท้องสนามหลวงและลานพระรูประหว่างวั นที่ 19-20(เช้า)ซึ่งตรงกับการรณรงค์พอดี ทำให้คาดการณ์ว่าอาจจะมีการเปลี่ยนสถานที่จัดการรณรง ค์ซึ่งจะแจ้งให้ทราบในเร็วๆนี้ครับ และทราบว่าทางผู้จัดได้เตรียมสถานที่สำรองเอาไว้แล้ว สาเหตุที่ยังไม่แจ้งในตอนนี้เนื่องจากเกรงว่าจะสับสน กัน เดี๋ยวรอให้ทางชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพฯแจ้งเป็นทางกา รก่อนแล้วจึงจะยืนยันต่ออีกครั้งหนึ่งครับซึ่งการรณร งค์และนิทรรศการจักรยานโบราณยังคงมีอยู่แน่นอนแต่อาจ มีการเปลี่ยนสถานที่จัดเท่านั้นเอง

ก็ติดตามฟังข่าวคราวคืบหน้ากันได้ที่นี่นะครับ
    ที่นั้นก็มีชุมนุน ที่นี้ก็เกิดความไม่สงบ เมื่อไรคนไทยจะรักกันเหมือนเมื่อก่อน สงสารผู้คนที่ไม่รู้เรื่องเช่น เราๆ
    นาย สันติภาพ ชัยเวทย์
    144/95 ถนนผังเมือง 4 ซอย 10 ตำบลสะเตง
    อำเภอเมือง จังหวัดยะลา 95000
    087-3943878-0849638080
    เลขที่บัญชีธ กรุงไทย 9321396489

em87รักจริง จริงใจ มีเวลาให้ แต่ไม่มีตังค์em87

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

สถานที่จัดงานวันคาร์ฟรีเดย์ย้ายจากสนามหลวงมาจัดที่ มหาวิทยาลัยเกษ ตรศาสตร์ แล้วนะครับ รวมทั้งนิทรรศการจักรยานโบราณก็ย้ายมาจัดที่นี่เช่นก ัน รายละเอียดหาอ่านได้ในhttp://www.bangkokcarfreeday.com/2009/2009-2-bkk-2.html

กำหนดการ ณ สนามอินทรีจันทรสถิตย์ มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์

๐๗.๐๐-๐๘.๐๐ จุดนัดพบ สถานีรถไฟฟ้า BTS หมอชิต(ถนนพหลโยธินฝั่งสวนจตุจักร)
    - คน+จักรยาน ยกเว้นค่าโดยสารทุกสถานี BTS
    (จักรยานใช้ตู้โดยสารแรกของขบวน)
    - ปล่อยขบวนจักรยานทุกๆ ๑๐ นาที
    จากจตุจักรมุ่งหน้ามหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์
    (เข้าทางประตูหน้าด้านพหลโยธิน)

๐๙.๐๐-๑๐.๐ ลงทะเบียนรับของที่ระลึก และรับประทานอาหารเช้า
    - บริเวณสนามอินทรีจันทรสถิตย์ ภายในมหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์

๑๐.๐๐-๑๑.๐๐ จักรยาน ๑.๔๙๕ คัน เข้าจัดเรียงแผนที่ประเทศไทยสีรุ้ง ๗๖ จังหวัด
    - บันทึกภาพถ่ายทางอากาศโดยบอลลูนยักษ์จากสมาคมกีฬาการ บิน(ประเทศไทย)

๑๑.๐๐-๑๑.๓๐ พิธีการในสนาม
    - อธิการบดี มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ เป็นประธานในพิธี
    - ร่วมร้องเพลงชาติ และเพลงภูมิแผ่นดินนวมินทร์มหาราชา
    - ประธานในพิธี ปล่อยขบวนรณรงค์

๑๑.๓๐-๑๒.๓๐ พักรับประทานอาหารกลางวัน

๑๒.๓๐-๑๓.๓๐ ขบวนรณรงค์ภาคถนนสายลาดพร้าว-รัชดาภิเษก
    - มือใหม่ และเด็กเล็ก ร่วมทดสอบเส้นทางจักรยานภายในมหาวิทยาลัย

๑๔.๐๐-๑๖.๐๐ เวทีเสวนา "ทิศทางของจักรยานในสังคมไทย"
    - ณ อาคารจักรพงศ์

๑๗.๐๐ สิ้นสุดกิจกรรม
    - ตั้งขบวนส่งกลับไปยังสถานีรถไฟฟ้า BTS หมอชิต

หมายเหตุ : นิทรรศการเริ่มตั้งแต่ ๐๙๐๐-๑๗๐๐ น
    จักรยานที่เดินทางโดยรถไฟฟ้า BTS กรุณาใช้ตู้หัวขบวน และท้ายขบวน
    ตามระเบียบการจัดการด้านความปลอดภัย
    จึงขอแจ้งข่าวให้ชาวจักรยานโบราณที่สนใจอยากจะมาร่วม รณรงค์และชมนิทรรศการจักรยานโบราณได้ทราบกันครับ
    หากคนไหนที่อยู่ใกลมากก็เอาจักรยานขึ้น bts มาได้เลยครับ ฟรี ไม่ต้องเสียเงิน วันนี้เป็นวันของเรา

สนใจอยากทราบรายละเอียดเพิ่มเติม โทรสอบถามได้ที่

081-234-6980 วสันต์

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

ขออนุญาตคัดลอกข้อความจากเวบชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพม าให้อ่านกันครับเช้าวันอาทิตย์ที่ 20 กันยายน 2552 Car Free Day 2009

คงเป็นอีกหนึ่งวันที่มีเหตุการณ์ซึ่งจะไม่เกิดขึ้นได ้บ่อย
    เช้าตรู่ที่มีกลุ่มผู้ใช้จักรยานนับพันทยอยเข้าใช้บร ิการรถไฟฟ้า BTS เชื่อมต่อการเดินทาง มุ่งสู่สถานีหมอชิต
    ลงมารวมตัวกันถนนด้านซ้ายมือริมรั้วสวนจตุจักร จัดเรียงขบวน และออกปั่นเป็นขบวนมุ่งสู่ มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ บางเขน กันทุก 10 นาที อำนวยความสะดวกการจราจรโดยเจ้าหน้าที่สถานีโชคชัย และพหลโยธิน ตลอดเส้นทาง
    เข้าประตูด้านพหลโยธิน 1
    ปั่นภายในรั้วมหาวิทยาลัยซึ่งกำลังถูกผลักดันให้เป็น เมืองจักรยานกลางกรุง อย่างไม่ขาดสาย
    และทยอยมาจากอีกหลายทิศทางแล้วแต่บ้านใครอยู่โซนไหน
    ทุกคนมุ่งหน้าปั่นมาพบกันวันนัดพบเพื่อนเราชาวจักรยา น

เมื่อมาถึงทยอยกันลงทะเบียนซึ่งดำเนินแบบไร้ปัญหา ทุกท่านที่มีไปรษณียบัตร เข้าลงทะเบียนตามกลุ่มที่แสดงในไปรษณียบัตร กลุ่ม 01 -02 -03- จนถึง 10
    หากท่านใดลืมนำมา หรือยังไม่ได้รับ แต่ทราบดีแล้วว่าชื่อตนเองอยู่กลุ่มไหนก็ลงทะเบียนกล ุ่มนั้น
    หากลืมกลุ่ม หรือไม่ทราบเลย ก็ไปที่จุดลงทะเบียนเต้นท์ 00
    เลข 00 ใช่ความว่างเปล่าในวันนี้....
    แต่ทุกสิ่งอย่างที่ไม่รู้จะถูกรวมคำตอบไว้ที่นี่!!!
    ทุกปัญหาแก้ได้ที่นี่..!!
    สดชื่น แจ่มใสด้วยรอยยิ้ม ความน่ารักของน้องอาสาจากสถาบันราชภัฎสวนดุสิต ขอขอบคุณมากค่ะ

ลงทะเบียนกันแล้วอย่ามัวชื่นชมวิวน่ารัก...
    รีบปั่นไปที่โรงอาหาร รับประทานอาหารเช้ากันอย่างรวดเร็ว
    หากมีเวลาเหลือพอ จุดนิทรรศการมีสิ่งที่คุณจะไม่ลืมไปอีกนานแสนนานรออย ู่...
    ไม่แน่นะคะ บางท่านอิ่มวิวที่น่ารักตรงจุดลงทะเบียน มาเพลิดเพลินกับจุดนิทรรศการ ไม่ยอมไปทานข้าว
    ถึงเวลาเข้าสนามยืนให้ท้องร้องเพลงชาติแทนแล้วจะหาว่ าไม่เตือน 55555

เมื่อได้เวลาทยอยกันเข้าสนามร่วมสร้างแผนที่ประเทศไท ยกลางสนาม
    ส่วนท่านที่แสดงตนไม่ขอลงสนามไว้ หรือท่านที่มีรายชื่อเป็นสำรอง สามารถขึ้นไปนั่งพักบนอัฒจันทร์ ชมเพื่อเราชาวจักรยานรวมพลังกันกลางสนาม
    ภาพนี้มีให้เห็นครั้งนี้เป็นครั้งที่ 3 ในประเทศไทยเท่านั้น รับรองว่าจะไม่เคยเห็นที่ไหนมาก่อนแน่นอน....
    เสร็จพิธี ทยอยกันออกมารวมตัวตั้งขบวน เตรียมออกปั่นรณรงค์กัน

ตื่นตา ตื่นใจ กับบอลลูนยักษ์ ซึ่งมีกระเช้าสำหรับผู้บันทึกภาพเบื้องสูง ลอยขึ้นเหนือท้องฟ้า คอยเก็บภาพสวยๆ มาแสดงให้ทุกท่านได้ชมกันอย่างเต็มอิ่ม พร้อมด้วยรถเครนสูงอีกส่วนหนึ่ง

อีกมุมหนึ่งของกรุงเทพมหานคร ณ ลานคนเมือง ศาลาว่าการกรุงเทพฯ
    เหล่าบรรดาผู้กล้า 500 รวมตัวกันสร้างผืนธงไตรรงค์ผืนใหญ่กลางลานคนเมือง

ในพิธีมอบธงสัญญลักษณ์และนโยบายแก่สำนักต่างๆในสังกั ดกรุงเทพมหานคร
    เพื่อร่วมกันสนับสนุนการประหยัดพลังงาน และรักษาสิ่งแวดล้อม
    ให้กรุงเทพมหานครเป็นมหานครสีเขียว และเมืองจักรยานในอนาคต
    ซึ่งท่านผู้ว่าราชการกรุงเทพฯ เป็นประธานในพิธี

เมื่อเสร็จสิ้นพิธี เหล่าบรรดาผู้กล้า 500 รวมกลุ่มกันบิน...อุ๊ยไม่ใช่...ปั่น มุ่งสู่ ม. เกษตร บางเขน
    เข้าร่วมเป็นผืนธงไตรรงค์ในอ่าวไทย ของแผนที่ประเทศไทยสีสายรุ้ง...

การปั่นรณรงค์จะแบ่งออก เป็น 2 ส่วน
    1. ส่วนที่ปั่นออกนอกมหาวิทยาลัยด้านประตูวิภาวดี < ม.เกษตรฯ ประตูวิภาวดีฯ > - < แยกหอวัง > - < พหลฯขาออก > - < ม.เกษตรฯประตู พหลโยธิน 1 >

2. กลุ่มนี้จะร่วมปั่นรณรงค์ภายในมหาวิทยาลัย สร้างเมืองจักรยานในกรุงให้เป็นจริงภายในพริบตา บรรดาน้องๆ นิสิตม.เกษตร ร่วม 500 ชีวิตนำจักรยานมาออกปั่นร่วมกับพวกเรา
    เราได้เพื่อนใหม่หน้าตากระจุ๋ม กระจิ๋มเพิ่มอีกแล้ว...55555 แสนจะยินดีปรีเปรม....

เสร็จจากการรณรงค์ ร่วมรับประทานอาหาร ณ โรงอาหารกลางเช่นเคยเหมือนตอนเช้า
    รีบทานแล้วรีบมาที่จุดนิทรรศการ น้องๆ พริ๊ตตี้น่ารัก...น่ารัก..และสิ่งที่พวกเราชาวจักรยา นชื่นชอบรอพวกเราอยู่....

ช่วงบ่ายเวลานาทีทองที่นานกว่าที่เราชาวจักรยานจะได้ พบคือ การร่วมเสวนา “ทิศทางจักรยานกับสังคมไทย” มีผู้ร่วมเสวนามากมายหลายท่าน...ที่จะร่วมแสดงความคิ ดเห็นนำเสนอสิ่งที่เป็นประโยชน์กับชาวจักรยาน ร่วมเสนอความคิดเห็น แลกเปลี่ยนซึ่งกันและกัน ณ หอประชุมใหญ่

เพื่อนกัน มิตรภาพ และอีกหลายสิ่งหลายอย่างที่เรามีเหมือนกัน คล้ายกัน อยุ่ด้วยกันจนพลบค่ำ...
    แยกย้ายกันกลับด้วยความอิ่มเอมใจ ความประทับใจ ความรู้สึกที่สุข สดชื่น แจ่มใส นำกลับบ้าน...

ขออนุญาตแยกรายละเอียดเป็นส่วนๆ ดังนี้

การลงทะเบียน บริเวณลานจอดรถและพื้นที่หน้าอาคารเทพศาสตร์สถิตย์ ใกล้สนามรักบี้ สนามฟุตบอล
    ลงทะเบียนที่ไหน อย่างไร มีเต้นท์ ลงทะเบียนตามกลุ่ม 01 - 10 อยู่กลุ่มไหนไปลงกลุ่มนั้น
    ปีนี้เสื้อจะแยกเป็นกลุ่ม เช่นใครอยู่กลุ่มไหน ด้านหลังจะมีเบอร์กลุ่มแสดงอยู่ชัดเจน

มีปัญหาลืมกลุ่ม ไม่รู้กลุ่มอะไร ลืมไปรษณียบัตร ไม่ได้รับไปรษณียบัตร ไม่มีชื่อในกลุ่ม ไม่มีกลุ่ม
    ทุกปัญหา ไปที่เต้นท์เบอร์ 00
    แก้ปัญหาให้ท่านได้ทุกเรื่องเกี่ยวกับลงทะเบียน ยกเว้นการยืมตังค์ ..5555 ตอบได้ทันทีซอรี่..5555 และอีกปัญหาที่ไม่มีใครยอมตอบ.. มีแฟนแล้วยังอ่ะ...5555 อมยิ้ม ส่ายหน้านิดๆ.. คงรู้นะคำตอบ...

เต้นท์ลงทะเบียน มีน้องๆ นักศึกษาสถาบันราชภัฎสวนดุสิตอาสามาคอยดูแล เหล่าทีม Staff มือฉมังจัดแจงแจกเสื้อให้ตามกลุ่ม ตามขนาดที่ต้องการ เอาใจทุกท่าน...ให้ประทับใจ..55555

ทานอาหารที่ไหน โรงอาหารกลาง 1 (ทั้งอาหารเช้า และกลางวัน)
    ขอความร่วมมือลงชื่อนิดหนึ่งนะคะ เพราะต้องเก็บไว้มอบผู้สนับสนุนกิจกรรม (วันหน้าเขาจะได้ช่วยสนับสนุนเยอะๆ อีก..555)
    มีน้ำดื่มบริการ
    อิ่มกันแล้วรีบไปชื่นชมจุดนิทรรศการโดยด่วน เวลามีจำกัดนะจะบอกให้
    ได้เวลามาเตรียมเข้าพื้นที่เพื่อปฏิบัติกิจกรรมที่ทุ กท่านรอคอยการร่วมแรง ร่วมใจ เสียสละเวลาอันมีค่าของทุกท่านมาร่วมกันรณรงค์เพื่อใ ห้จักรยานเป็นอีกทางเลือกหนึ่งของการเดินทาง เราจะได้มีเพื่อนมาร่วมปั่นกันเยอะๆ

ห้องน้ำอยู่ไหน
    มีมากมายให้เลือกใช้บริการค่ะ ที่โรงอาหาร ที่ใต้อัฒจันทร์สนาม มีรถบริการเคลื่อนที่

เส้นทางรณรงค์
    เสร็จพิธีในสนามเสร็จ... เราจะร่วมปั่นรณรงค์กัน โดยแยกเป็น 2 กลุ่ม
    กลุ่มแรก ตั้งขบวนปั่นออกไปประตูวิภาวดี รณรงค์ภายนอก< ม.เกษตรฯ ประตูวิภาวดีฯ > - < แยกหอวัง > - < พหลฯขาออก > - < ม.เกษตรฯประตู พหลโยธิน 1 >
    กลุ่มที่สอง ร่วมปั่นรณรงค์ภายในมหาวิทยาลัย ร่วมกันปลุกให้มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ เป็นเมืองจักรยาน...

ปั่นเสร็จ กลับเข้ามาตรงไปที่โรงอาหาร 1 ร่วมรับประทานอาหารกลางวันกัน..และเช่นเคย
    ขอความร่วมมือลงชื่อนิดหนึ่งนะคะ เพราะต้องเก็บไว้มอบผู้สนับสนุนกิจกรรม (วันหน้าเขาจะได้ช่วยสนับสนุนเยอะๆ อีก..555)
    มีน้ำดื่มบริการ

จุดแสดงนิทรรศการ งานออกร้าน บริเวณลานจอดรถและพื้นที่หน้าอาคารเทพศาสตร์สถิตย์
    อิ่มแล้ว พักผ่อนเดินท่องเที่ยวชมนิทรรศการ งานออกร้านมากมายเลือกจับจ่ายของใช้จำเป็นสำหรับชาวจ ักรยานเช่น
    กระเป๋าจากวินสิตาราคาพิเศษสุด มีแบบให้เลือกมากมาย รับประกันคุณภาพวินสิตาคู่กายของนักปั่น
    บรรดาร้านแสดงจักรยานหลายหลายรูปแบบ ทุกประเภทไม่ว่าเล็กจิ๋ว จนถึงจักรยานสุดแสนจะอยากได้ไว้ครอบครอง รับรองว่าต้องมีการเปียกแฉะจนกระดาษทิชู หรือผ้าเช็ดหน้า ชุ่มไปตามๆ กัน
    เครื่องวัดอัตราการเต้นของหัวใจโพล่าสำหรับนักปั่นที ่ชอบออกแรงเกินพิกัด คงต้องมองหาไว้เป็นเจ้าของในราคาลดกระหน่ำ วันเดียวที่พิเศษสุด สุด
    หากต้องวัดมวลกระดูก วัดน้ำตาลในเลือด หรือปรึกษาเรื่องสุขภาพ โรงพยาบาลวิภาวดีขนเครื่องไม้เครื่องมือทันสมัยสุด สุด มาให้บริการเต็มพิกัด
    และผู้ที่ชื่นชอบความคลาสสิกต้องไม่พลาด แหล่งรถโบราณ ที่ขนมาแสดงอย่างไม่มีเหลือในสต๊อค นำมาให้ชื่นชมกันเต็มที่ จะทำการบันทึกภาพกับรถโบราณ ด้วยเครื่องแต่งกายแบบโบราณก็มีบริการ ฟรี !!! เก็บภาพเป็นที่ระลึกย้อนอดีตกันอย่างชุ่มปอด
    บรรดารถเสือหมอบสับถังสุดแสนจะคลาสสิคตลอดกาลนำมาแสด งให้ชื่นชมเต็มอิ่ม หากยังหนำใจจะลองเจ้าล้อเดียวซึ่งดูน่าจะง่ายดายในกา รขี่ แต่ขอบอก...มันไม่ใช่อย่างที่คิด แต่ก็ใช่ว่าจะไร้หนทางเข้าไปปรึกษาขอคำแนะนำกันได้
    และอื่นๆ อีกมากมายเล่าเจ็ดวันก็ยังไม่หมด

แต่ที่แน่ๆ ที่ทำให้ความเหน็ดเหนื่อยหายไปเป็นปลิดทิ้ง นำความชุ่มฉ่ำหัวใจอย่างประหลาดนั่นคือ...
    เหล่าบรรดาน้องๆ สาวน้อยพริ๊ตตี้สุดแสนจะน่ารัก น่าชัง น่าชิงกลับบ้าน แต่จนปัญญาเพราะจักรยานไม่ที่ให้นั่งซ้อนท้ายกลับ... 555 แทบทุกร้านจะถูกประดับประดาด้วยสิ่งถูกใจนักปั่นแล้ว ยังมีน้องๆ เหล่านี้คอยให้ความสุข ความสดชื่น อย่าง....อย่าง....อะไรน้า...เอ้าคืนนี้เก็บไปคิดฝัน ต่อกันเองก็แล้วกันนะคะ..
    แล้ววันงานก็จะพบฝันที่เป็นจริงซะที....55555

ร้านนิทรรศการร้านค้าต่างๆเริ่มเปิดฉากความสุขกันตั้ งแต่เช้าตรู่จนบ่ายคล้อย .....

ที่แน่ๆ อย่าลืมพกกะตังค์มาเผื่อเจอของถูกใจแต่ได้แต่มอง กลับบ้านด้วยความเจ็บกระดองใจไปหลายวันก็แล้วกันนะคะ ... เราเตือนท่านแล้ว.....

ช่วงบ่าย 14.00 นณ หอประชุมใหญ่ มีการเสวนา “ทิศทางจักรยานกับสังคมไทย” ซึ่งดำเนินรายการโดยน้าแว่น หนุ่มที่แสนจะมีเสน่ห์ทั้งพลังเสียง กลเม็ดในการดำเนินรายการ ที่สำคัญท่านคือนักปั่นตัวจริง เสียงจริง รู้จริงเรื่องใจของชาวจักรยานเป็นกระบอกเสียงดังๆๆๆๆ ของชาวจักรยาน พร้อมผู้ร่วมเสวนาอาทิเช่น
    ตัวแทนจาก สสส. กทม. กรมควบคุมมลพิษ
    ดร. จำเนียร วรรัตน์ชัยพันธ์ ผู้อำนวยการอาวุโส สถาบันสิ่งแวดล้อมไทย
    ดร. วิโรจน์ ศรีสุรภานนท์ นักวิจัยผู้เชี่ยวชาญเรื่องทางจักรยานสถาบันเทคโนโรย ี พระจอมเกล้า
    อาจารย์ปรีชา พิมพ์พันธุ์ นักจักรยานคนแรกของไทยที่เดินทางด้วยจักรยานไปเรียนห นังสือที่สหรัฐอเมริกา
    และอีกหลายท่าน เวทีนี้เรามอบให้แด่ผู้ใช้จักรยานทุกท่าน
    นี่คือโอกาสทองของท่าน แล้วท่านจะทิ้งโอกาสดีๆ แบบนี้ได้ยังไงกันคะ...

มีอีกหลายสิ่งหลายอย่างที่ท่านจะได้พบ ที่มีมากมายเหลือล้นคือมิตรภาพของเพื่อนชาวจักรยาน วันนี้เป็นวันรวมมิตรเพื่อนชาวจักรยานทุกประเภท

วัน เวลา แรงกาย แรงใจ พลังทั้งหมดที่ท่านเสียสละทุ่มมาแบบสุด สุด มาร่วมกันสร้างสิ่งที่พวกเราชาวจักรยานต้องการ วันนี้จะถูกบันทึกเป็นความทรงจำที่ประทับใจไปนานแสนน าน....

แล้วเรามาพบกันนะคะ..... เรามีนัดกันแล้ว... อย่าลืม..อย่าพลาด....เพราะคงต้องใช้ช่วงเวลาอีกยาวน านที่เราจะได้มาพบกันแบบนี้....

อาทิตย์ที่ 20 กันยายน 2552 วันนัดพบเพื่อนชาวจักรยาน...
    ขอขอบคุณทุกท่านค่ะ

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

แผนที่ครับ มีการเปลี่ยนแปลงที่ตั้งลานนิทรรศการเล็กน้อย จึงแจ้งข่าวคราวล่าสุดให้ทราบกันครับ เลือกชมได้ตามถนัด

รูป รูป    

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

เหลือเวลาอีกเพียงสองวัน ก็จะถึงวันงานแล้วนะครับ วันนี้คนที่คิดว่าจะนำรถมาได้เตรียมรถกันแล้วหรือยัง เอารถมาเจอกันครับ หรือจะมาคุยกัน พบกันก็ได้ ปีหนึ่งมีงานแบบนี้ไม่กี่งาน

Bookmarks