ช่วยหน่อยคับเรื่องราคาค่าโอน กัวโดนหลอก

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ช่วยหน่อยคับเรื่องราคาค่าโอน กัวโดนหลอก

Junior Member
    ขอบคุณ
    0
    Feedback Score
    0

มาตรฐาน ช่วยหน่อยคับเรื่องราคาค่าโอน กัวโดนหลอก

ผมตั้งกะทู้ไว้ในบอดพูดคุยไม่เหนมีไคมาตอบผม
    ต้องขอโทดทีที่มาตั้งในกะทู้นี้นะคับ

รดเฟียตอายุ40กว่าปี
    ขาดต่อทะเบียน1ปี
    จาโอนเปลี่ยนชื่อ
    ราคาปะมานเท่าไหร่

ถ้าให้คนดำเนินการแบบว่ารดไม่ต้องตรวจสภาพะปะมานเท่า ไหร่
    ทำเองได้ไหม หรือว่ามีคนช่วยง่ายกว่า
    ยังไงแนะนำทีคับ

เผื่อไคมีปะสอบการชี้แนะด้วยคับ

ผมกัวโดนฟัน

โทมาสอนได้นะคับ 0813990555
    เตือน : กระทู้เก่า
    กระทู้นี้เก่ากว่า 360 วัน ข้อมูลและสินค้าบางรายการ อาจจะไม่ตรงกับปัจจุบัน โปรดสอบถามก่อน

nuay009's Avatar
    สถานที่
    Daihatsu Club Thailand
    ขอบคุณ
    128
    1 (100%)

fiat ตัวไหนครับ เอามาโชว์กันหน่อย

ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nuay009 อ่านข้อความ
    fiat ตัวไหนครับ เอามาโชว์กันหน่อย

1100d ทำมะดาอะคับ
    เพิ่งได้มาแต่ยังไม่ได้โอน
    เลยอยากหาความรู้เรื่องราคาค่าโอนซะหน่อยอะคับ

Member
    สถานที่
    เมืองพระรถ
    ขอบคุณ
    0
    0

มาตรฐาน หาเบอร์โทรขนส่งของจังหวัด

หาเบอร์โทรขนส่งของจังหวัดที่จะไปโอน แล้วโทรถามได้เลยแค่บอกเลขทะเบียนและจังหวัดเดิมที่ม ันอยู่ โอนปลายทางด้วยตัวเองต้องไป2วันนะครับ แจ้งย้ายปลายทางก่อนแล้วถึงโอนได้

สิ่งที่แกชอบมันจึงถูกและใช่
    สิ่งที่แกไม่ชอบมันจึงไม่ใช่และผิด
    ไอ้มนุษย์ชนิดนี้..ไปตายซะเถิด...ไปลงนรกซะเถิด

ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ arrattanapan อ่านข้อความ
    หาเบอร์โทรขนส่งของจังหวัดที่จะไปโอน แล้วโทรถามได้เลยแค่บอกเลขทะเบียนและจังหวัดเดิมที่ม ันอยู่ โอนปลายทางด้วยตัวเองต้องไป2วันนะครับ แจ้งย้ายปลายทางก่อนแล้วถึงโอนได้

ต้องนำรดไปตรวจสถาพมั๊ยครับ
    ขาดต่อ1ปี

แล้วราคาปะมานไหนพอรู้มั๊ยอะคับ ค่าปรับขาดต่อ ค่าต่อ ค่าโอน
    กทมไปกทมนี่แหละคับ

I (3 RETRO Thammy's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

ทะเบียนขาด1ปีต้องทำการต่อทะเบียนก่อนโดยมีค่าใช้จ่า ยดังนี้
    1.ตรวจสภาพรถยนต์
    2. ค่าพรบ.
    3. ภาษีประจำปี + ค่าปรับ
    1-3 สามารถฝากพวกตัวแทนประกันทั่วไปทำได้อาจมีค่าใช้จ่าย เพิ่มเติมตั้งแต่ 50-200 บาทโดยไม่ต้องเอารถไป

หลังจากนั้นการโอนบ้านอญู่ใกล้ที่ไหนไปที่ขนส่งใกล้บ ้าน
    1. ขอย้ายทะเบียนปลายทาง นำเล่มไป+สำเนาทะเบียนบ้าน+บัตร +ใบ มอบอำนาจ เขียนใบขอย้ายปลายทางเสียค่าขอไม่กี่สิบบาทแล้วเจ้าห น้าที่จะนัดวันมารับทะเบียนใหม่
    2. เมื่อถึงวันนัดรับทะเบียนต้องนำรถไปตรวจสภาพที่ขนส่ง เจ้าหน้าที่จะตรวจเลขตัวถัง ตรวจเสร็จถอดแผ่นทะเบียนไปแลกแผ่นใหม่ รับป้ายวงกลม เสียค่าใช้จ่ายไม่ถึงพัน ควรจะไปเองครับเพราะต้องเอารถไปที่ขนส่งอยู่แล้ว

พันร้อย's Avatar
    สถานที่
    rustic cafe'
    ขอบคุณ
    0
    0

ไม่อยากโดนฟันก็ไปเองครับ เสียเวลาแต่ถูกและได้ความรู้ด้วย

ถ้ารถแท้ไม่ต้องกลัวเรื่องตรวจสภาพเลย ง่ายดายมากครับ

ถ้ารถสวม ก็จ้างเขาไป

Bookmarks