ช่วยหน่อยคับเรื่องราคาค่าโอน กัวโดนหลอก

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ช่วยหน่อยคับเรื่องราคาค่าโอน กัวโดนหลอก

Junior Member
    ขอบคุณ
    0
    Feedback Score
    0

มาตรฐาน ช่วยหน่อยคับเรื่องราคาค่าโอน กัวโดนหลอก

ตั้งกะทู้ในบอดพูดคุยสอบถามแต่ไม่มีคนมาตอบเลย
    ขอโทดทีนะคับที่เอามาตั้งข้างนอก

รดเฟียตอายุ40กว่าปี
    ขาดต่อทะเบียน1ปี
    จาโอนเปลี่ยนชื่อ
    ราคาปะมานเท่าไหร่

ถ้าให้คนดำเนินการแบบว่ารดไม่ต้องตรวจสภาพะปะมานเท่า ไหร่
    ทำเองได้ไหม หรือว่ามีคนช่วยง่ายกว่า
    ยังไงแนะนำทีคับ

เผื่อไคมีปะสอบการชี้แนะด้วยคับ

ผมกัวโดนฟัน

โทมาสอนได้นะคับ 0813990555
    เตือน : กระทู้เก่า
    กระทู้นี้เก่ากว่า 360 วัน ข้อมูลและสินค้าบางรายการ อาจจะไม่ตรงกับปัจจุบัน โปรดสอบถามก่อน

gangsom55's Avatar
    สถานที่
    bangpoo 40
    ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ เพิ่มมมมม อ่านข้อความ
    ตั้งกะทู้ในบอดพูดคุยสอบถามแต่ไม่มีคนมาตอบเลย
    ขอโทดทีนะคับที่เอามาตั้งข้างนอก

รดเฟียตอายุ40กว่าปี
    ขาดต่อทะเบียน1ปี
    จาโอนเปลี่ยนชื่อ
    ราคาปะมานเท่าไหร่

ถ้าให้คนดำเนินการแบบว่ารดไม่ต้องตรวจสภาพะปะมานเท่า ไหร่
    ทำเองได้ไหม หรือว่ามีคนช่วยง่ายกว่า
    ยังไงแนะนำทีคับ

เผื่อไคมีปะสอบการชี้แนะด้วยคับ

ผมกัวโดนฟัน

โทมาสอนได้นะคับ 0813990555

รถอยุ่ที่ไหนคราบ เผื่อจะช่วยได้

Member
    ขอบคุณ
    0
    0

ของผม รู้สึกจะเสียประมาณ 800 ครับ (เค้าจะประเมิณราคาตามปีที่ออก กับเครื่องยนต์ ถ้ายิ่งเก่ายิ่งถูก)
    ค่าแจ้งย้ายอีกประมาณ 200
    ตรวจสภาพเฉพาะ ต่อทะเบียนครับ

แจ้งโอน ในขนส่งตรวจแต่เลขเครื่องกับเลขตัวถัง(ผมโอนที่ลำปาง เดือน มีนาคม)
    ย้ายเข้าเชียงใหม่ก็ ตรวจแต่เลขเครื่องกับเลขตัวถัง เหมือนกัน ไม่รู้จังหวัดอื่นๆเหมือนกันหรือเปล่า

ปล. ภาษีประมาณ 800 ครับ(อันนี้แล้วแต่ นน.รถ กับเครื่อง) พรบ ไม่เกิน 1000 ต่อปี

ถ้ารถเรามีทะเบียนเดิม เลขเครื่อง เลขตัวถังถูกต้อง เสียไม่มากครับ
    ถ้านอกเหนือจากนี้ ต้องจ้างคนอื่นดำเนินการให้ จะสะดวกกว่าครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tcreddragon : 23-07-2009 เมื่อ 21:09

ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ gangsom55 อ่านข้อความ
    รถอยุ่ที่ไหนคราบ เผื่อจะช่วยได้
    รถอยู่ กทม คับ

ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tcreddragon อ่านข้อความ
    ของผม รู้สึกจะเสียประมาณ 800 ครับ (เค้าจะประเมิณราคาตามปีที่ออก กับเครื่องยนต์ ถ้ายิ่งเก่ายิ่งถูก)
    ค่าแจ้งย้ายอีกประมาณ 200
    ตรวจสภาพเฉพาะ ต่อทะเบียนครับ

แจ้งโอน ในขนส่งตรวจแต่เลขเครื่องกับเลขตัวถัง(ผมโอนที่ลำปาง เดือน มีนาคม)
    ย้ายเข้าเชียงใหม่ก็ ตรวจแต่เลขเครื่องกับเลขตัวถัง เหมือนกัน ไม่รู้จังหวัดอื่นๆเหมือนกันหรือเปล่า

ปล. ภาษีประมาณ 800 ครับ(อันนี้แล้วแต่ นน.รถ กับเครื่อง) พรบ ไม่เกิน 1000 ต่อปี

ถ้ารถเรามีทะเบียนเดิม เลขเครื่อง เลขตัวถังถูกต้อง เสียไม่มากครับ
    ถ้านอกเหนือจากนี้ ต้องจ้างคนอื่นดำเนินการให้ จะสะดวกกว่าครับ

ขอบคุนมากคับ

ขอบคุณ
    0
    0

มีไคจาชี้แนะอีกมมั๊ยคับๆๆๆ
    em95em95em95

Volume C's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    2 (100%)

พรุ่งนี้ ชุดโอนใหม่ พร้อมหรือยังครับ
    อย่าลืมเอาของเก่าไปให้คุณป้าดูด้วยครับ เดี๋ยวแกจะกังวล ว่าทำไมต้องเซ็นหลายรอบ

ammy.amc.rebel's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    2
    0

ต้องหามือปืนรับจ้าง อาจจะเสียค่าบริการมากหน่อย แต่จบ
    บางทีถ้าไปดำเนินการเอง เจอเจ้าหน้าที่ขนส่ง ตุกติก ไปหลายเที่ยว
    ค่าน้ำมันรถ อาจจะพอๆ หรืออาจจะมากกว่า ที่จ้างเขาไปดำเนินการเสียอีก
    ในนี้ ก็มีหลายๆท่านนะครับ ลองติดต่อเขาดูแล้วกัน
    .............รถผมทุกคัน เรื่องทะเบียน ก็มีมือปืนรับจ้างประจำตัว ดำเนินการให้ครับ........
    "เขาไม่รักเรา มันก็เรื่องของเขา
    แต่.......เรารักเขา.....มันก็เรื่องของเรา"
    ใครจะถูก ใครจะผิด อย่าไปคิดมาก เวลามีน้อยนัก รักกันดีกว่า
    .................................................. ............................ พี่ จ๊อบ บรรจบ ว่างั้น

Volume C's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    2 (100%)

หลังจากโทรหา คุณเพิ่มเมื่อ สี่ทุมกว่า สีทุ่มครึ่งผมลองโทร เช็คป้าญาติแกรับ บอกป้านอนแล้วพรุ่งนี้ตีห้าไปเชียงใหม่กลับ วันจันทร์ครับ

โทรหาคุณเพิ่มไม่รับครับ เลยมาโพสทบอกไว้ก่อนครับ

ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ volume c อ่านข้อความ
    หลังจากโทรหา คุณเพิ่มเมื่อ สี่ทุมกว่า สีทุ่มครึ่งผมลองโทร เช็คป้าญาติแกรับ บอกป้านอนแล้วพรุ่งนี้ตีห้าไปเชียงใหม่กลับ วันจันทร์ครับ

โทรหาคุณเพิ่มไม่รับครับ เลยมาโพสทบอกไว้ก่อนครับ
    รับทราบคับ
    ไงเรานัดกันใหม่ละกาน
    ถ้าป้าแกกลับพี่ก้อบอกผมละกัน

iluminati's Avatar
    สถานที่
    Alcapone
    ขอบคุณ
    0
    1 (100%)

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ammy.amc.rebel อ่านข้อความ
    ต้องหามือปืนรับจ้าง อาจจะเสียค่าบริการมากหน่อย แต่จบ
    บางทีถ้าไปดำเนินการเอง เจอเจ้าหน้าที่ขนส่ง ตุกติก ไปหลายเที่ยว
    ค่าน้ำมันรถ อาจจะพอๆ หรืออาจจะมากกว่า ที่จ้างเขาไปดำเนินการเสียอีก
    ในนี้ ก็มีหลายๆท่านนะครับ ลองติดต่อเขาดูแล้วกัน
    .............รถผมทุกคัน เรื่องทะเบียน ก็มีมือปืนรับจ้างประจำตัว ดำเนินการให้ครับ........

เห็นด้วยใช้มือปืนดีกว่า

ขอบคุณ
    0
    0

ราคาประมาณนั้นแหละครับ แต่ผมดำเนินการเอง ที่ระยอง ทั้งโอนและย้ายทะเบียน วันแรกยื่นเอกสาร อีก2วันเอารถมาตรวจสภาพ อีก 2-3 วัน ไปรับเล่มทะเบียน ไม่รู้ว่าที่อื่นเป็นแบบนี้หรือป่าวครับ น่าจะลดขั้นตอนให้วันเดียวจบได้ วิ่งไปวิ่งมา หมดเวลาไป 3 วัน หากมีจนท.ขนส่งแวะมาอ่าน ก็ฝากด้วยนะครับ

Bookmarks