เชิญร่วมงาน รวมพลฅนขี่มอไซค์สร้างมิตรภาพครั้งยิ่งใหญ่ Classic Bike Thailand 1 th - หน้า 4

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา
หน้าที่ 4 จากทั้งหมด 17 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: เชิญร่วมงาน รวมพลฅนขี่มอไซค์สร้างมิตรภาพครั้งยิ่งใหญ่ Classic Bike Thailand 1 th

Junior Member Aumnaaj Tamp's Avatar
    สถานที่
    ยังไม่เป็นทางการ
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน หวัดดี หนองฉาง อุทัย

คลาสสิคหนองฉางจงเจริญ เอาใจช่วยขอหั้ยมีสมาชิกเยอะและรวมตัวกันทำแต่สิ่งดี ๆหั้ยสังคมนะครับ จากเด็กหนองฉาง แต่ตอนนี้อยู่บางวัว ว่างรถเสร็จแล้วจะไปขับเที่ยวด้วย

Junior Member littlefeeg2's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถเก่าเมืองพญานาค
    ขอบคุณ
    0

อยากไปมันส์กับเซอร์ไพร์ที่กำลังจะเกิดขึ้นจังเลย แล้วพบกันนะค้า รถเก่าเมืองพญานาค หนองคาย
    อยากลืมเรื่องราวที่ปวดร้าวใจ ปัดเป่าทิ้งไปบนทางไฮเวย์
    มาเถิดพี่น้องเพื่อนคลาสสิค ถึงรถจะเท่ไม่เท่ไม่ใช่เรื่องสำคัญ
    มีฝันมีหวังมีหนทางเสมอ รวมพลเพื่อนเกลอถึงไหนถึงกัน
    มีแค่วันนี้ไม่ต้องแคร์วันนั้น ถึงนรกสวรรค์ยังมีเธอมีกัน
    จะสนมันทำไม
    จอกนี้แด่เพื่อนและมิตรภาพ ที่ซาบซึ้งมานานแต่ไม่เคยอธิบาย
    ไม่เสียชาติเกิดแล้วล่ะมิตสหาย ที่มีเพื่อนดีๆอย่างนาย
    ที่มีเหล้าแรงๆย้อมใจ ฝันร้ายย่อมกลายเป็นดี
    ช้างป่าอยู่ป่าคลาสสิคอยู่ถนน ยากดีมีจนก็แค่คนขับสองล้อ
    เกิดมาชาติเดียวก็ใช้มันไห้พอ เพื่อชีวิตติดล้อขอแค่เศษสตางค์
    เติมน้ำมันเติมน้ำเมา
    สองล้อพอเพียงชีวิตก็เพียงพอ สองล้อพอเพียงเท่านี้ก็เพียงพอ

กลุ่มรถเก่าเมืองพญานาคหนองคาย ขอสนับสนุนชาวคลาสสิคที่ทำดีไห้กับสังคม

Senior Member CHAI NONGBUA CLASSIC's Avatar
    สถานที่
    Nongbua Classic
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน สบายดีป่าว

สบายดีกันอยู่มั้ยพี่น้องเอ้ย ไงก็ดูแลสุขภาพกันด้วยเน้อ เดี๋ยวจะติดไข้หวัดใหญ่ 2009 กันซะก่อน +555em95

Senior Member CHAI NONGBUA CLASSIC's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน โดน

สายตาจับจ้องที่ดวงดาว และเท้ายังคงติดดิน
    em94ชัย Nongbua Classic Riderem94

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน คำคมวันนี้

นางพยาบาลอยู่ที่ไหน โรงพยาบาลอยู่ที่นั่น ใช่ป่าวคร้าบพี่น้องคร้าบ +555
    อยากให้ทุกคนมีความสุขคร้าบ em94

Junior Member utt buddy club's Avatar
    สถานที่
    buddy club
    ขอบคุณ
    0

ไปด้วยคนนะคับผม
    ts01เล่นClassicเพราะใจรักไม่ไช่เล่นเพราะตามกระแส

Junior Member Ao_nongbua's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน หนองบัวคลาสสิคนครสวรรค์ (โอ)

up จ้า

Junior Member vldeo44's Avatar
    สถานที่
    หนองฉางคลาสสิค
    ขอบคุณ
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ aumnaaj tamp อ่านข้อความ
    คลาสสิคหนองฉางจงเจริญ เอาใจช่วยขอหั้ยมีสมาชิกเยอะและรวมตัวกันทำแต่สิ่งดี ๆหั้ยสังคมนะครับ จากเด็กหนองฉาง แต่ตอนนี้อยู่บางวัว ว่างรถเสร็จแล้วจะไปขับเที่ยวด้วย

อ่ะคับ ยินดีอย่างมากเลยคับ ตอนนี้ก็เริ่มหาได้เเค่ 3 คันองนะคับ ตอนนีกําลังทําสติ๊กเกอร์อยู่นะคับเเต่ถ้าเสร์จก็สนใ จมาเเลกกันก็ได้นะคับ กะว่าก็อยากไปหาเเลกกับกลุ่มอื่นอยู่พดดีเลย 5555+ เพราะกะว่ากลุ่มกระผมจาต่อตั้งเพื่อรวมตัวผู้ที่ชอบร ถโบราญเก่าๆ เเต่ถ้ามาเมื่อไหร่ อย่าลืมบอกกันบ้างนะ เดี๋ยวเผื่อไม่เจอผม จาได้บอกพีๆไว้ต้อนรับไว้นะคับ 5555+

pingjx 110
    สถานที่
    ท่าตะโกสโมสร
    ขอบคุณ
    0

เดอะน็อต หนองบัวคลาสสิค ขออนุญาติพี่,น้องชี้แจงข้อสงสัยคับ เนื่องจากการที่ชมรมหนองบัวคลาสสิค(nbc)และหนองบัวไร ด์เดอร์(nbr) ได้จัดงานรวมพลฅนมอไซค์ฯขึ้น มีน้องๆหลายคนหลายๆชมรมได้โทรมาสอบถามว่าใช่ชมรมหนอง บัวคลาสสิค(ที่มีผมเป็นประธาน)จัดงานหรือเปล่า ผมขอตอบตรงนี้เลยคับว่า เป็นชมรมเดียวกัน เพียงแต่ตอนนี้ผมมาทำงานที่อื่น ไม่ได้มีเวลากลับไปสังสรรค์กับน้องๆพี่ๆที่หนองบัวเล ย การจัดงานในครั้งนี้ผมเองเลยไม่ได้เกี่ยวข้องในการจั ดงาน ต้องยกความดีความชอบทั้งหมด ให้กับเพื่อนๆพี่ๆน้องๆชาวหนองบัวคลาสสิค ที่ยังคงมีความตั้งใจจะจัดงานดีๆซักครั้งหนึ่ง จริงๆแล้วเรื่องการจัดงานเราได้คุยกันมานานมากแล้วตั ้งแต่ผมยังอยู่หนองบัว แต่ก็ด้วยความไม่พร้อมในหลายๆด้านทำให้ไม่ได้จัดเสีย ที จนมาวันนี้เมื่อพร้อมทั้งมีผู่ใหญ่ในพื้นที่ให้การสน ับสนุน งานนี้จึงได้เกิดขึ้น ตัวผม เดอะน็อตหนองบัวคลาสสิค แม้จะไม่ได้มีส่วนร่วมในครั้งนี้ แต่ก็ขอเอาใจช่วย และสนับสนุนคนทำดีทุกๆคนด้วยใจจริงและขอยืนยันกับน้อ งๆหลายๆชมรมว่า เรา ชาวหนองบัวคลาสสิคไม่ได้แตกกันแน่นอน มาเถอะคับมาเที่ยวมาทำบุญร่วมกับเรา มาให้กำลังใจกันเยอะๆตัวผมเองถ้ามีโอกาสคงได้ไปสนุกด ้วย ยังไงหัวใจก็ยังเป็น 2 ล้อคับ .....จากใจ เดอะน็อต หนองบัวคลาสสิค ....

Junior Member Ao_nongbua's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Ao_nongbua อ่านข้อความ
    up จ้า
    up จ้า

pingjx 110
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ chai nongbua classic อ่านข้อความ
    พี่น้องทั้งหลายคร้าบใครอยากรู้เรื่องจริงถามผมนี้ ผมหนึ่งในผู้ก่อตั้งชมรมหนองบัว คลาสสิค ไรเดอร์ ตั้งแต่ก่อตั้งชมรมมาเป็นเวลาหลายปีชมรมหนองบัว คลาสสิค ไรเดอร์ ไม่เคยมีประธานชมรมแม้แต่คนเดี๋ยว มีแต่รักษาการณ์แทน ผู้นั้นคือ พี่โอ ที่เรารู้จักกันดี แล้ว เดอร์น็อตมาจากไหนคร้าบ มาเป็นประธานตั้งแต่เมื่อไหร่คร้าบ เดอร์น็อตวิ่งถึง 100 โลยังคร้าบ ถ้าเอาเดอร์น็อตมายืนให้เด็กดู แล้วถามว่ารู้จักมั้ย เด็กตอบพร้อมกันเลยคร้าบ พี่น้องคร้าบ ไม่รู้จักพี่ เพราะแกไม่เคยมาถามสารทุกข์ สุขดิบอะไรเลย อยู่ ๆ ก็มาบอกว่าเป็นประธานชมรม มีงานทีก็ขี่รถยนต์ไป ไม่ได้ไปกับพวกผมนะ แกมาจากไหนไม่รู้ เจออีกทีเห็นอยู่ในงาน ก็มาเอาหน้าเอาตาไป พวกผมวิ่งรถกันมาหลายปี ไม่เห็นมีใครรู้จักพวกผมเลย เพราะพวกผมเล่นรถเพราะพวกผมรัก ผมต้องขอโทษทางเว็บด้วยนะคร้าบ โทษทีคร้าบผมคนจริง อะไรไม่จริงผมไม่พูด
    ขออนุญาติชี้แจงให้น้องชัยเข้าใจคับ ผมไม่รู้ว่าทำอะไรให้คุณไม่พอใจหรือเปล่า การที่คุณว่าผมว่าวิ่งไม่ถึง100โล ไปไหนก็เอารถยนต์ไป ไปงานก็เพื่อเอาหน้าเอาตา ผมขอชี้แจงรวมๆเลยนะคับ จริงอยู่คับที่ผมไม่ค่อยได้วิ่งงาน น้อยครั้งมากที่ผมมีโอกาสได้ไป ผมมีงานต้องทำคับ งานของผมแม้จะไม่มีเกียรติ์แต่มันก็เลี้ยงตัวเองได้ ไม่มีงานก็ไม่มีเงินคับ แล้วเวลาไปงานผมเอารถยนต์ไปมันผิดหรือคับ ผมมีเหตุผลของผมแน่นอน ช่วงนั้นผมอาจไม่มีมอไซค์ (เปลี่ยนบ่อยคับ) หรือไม่ก็เลิกงานเย็นต้องรีบไปรีบกลับ อย่างงานพี่ตี๋ ชากังราว ผมก็เอารถยนต์ตามไป ถึงงานเกือบ4 ทุ่ม 5ทุ่มกว่าก็ตีกลับ น.ว. ถึงบ้านก็ตี1กว่าๆ ตอนเช้าทำงานต่อ ผมไปงานพี่ตี๋ ชากังราวก็เพราะพี่แกให้เกียรติ์มางานบวชผม ที่ผมไปงานพี่แกก็เพื่อให้เกียรติ์แกเหมือนกัน ไม่ได้ไปเอาหน้าเอาตาแต่อย่างใด อย่างงานพี่เนียง สามแยกวิเชียร ทั้ง2ปีที่ผ่านมา ผมว่างพอดี ก็ขี่มอไซค์ไปทั้ง2ครั้ง(ปีนี้ก็ว่าจะไป) งานน้าเล็กชุมแสง ผมก็ไปทุกปีมีทั้งเอารถยนต์และมอไซค์ไป แล้วแต่สะดวก แล้วที่บอกว่าเวลาไปงานก็ไม่ได้ไปพร้อมพวกน้อง ต้องถามว่าพวกน้องนะมีใครบ้าง ช่วงที่ผมอยู่หนองบัว ผมก็มีเวลาให้ทุกๆคน เมากันเกือบทุกวัน แต่ตอนนี้ผมไม่ได้อยู่ห่างๆมามันก็เหมือนตอนที่น้อง โดนทหารช่วงนั้นน้องก็หายไป เทียบกับผมก็เหมือนกันผมมาทำงานที่อื่นก็เลยห่างๆมาก ็เท่านั้น แล้วถามว่าถ้าเอาผมไปยืนให้เด็กดูเด็กจะรู้จักผมไหม ก็ต้องถามกันก่อนว่าเด็กที่ไหน ถาเป็นเด็กในชมรมหนองบัวรุ่นเก่าๆผมว่ารู้จักผมทุกคน ส่วนชมรมอื่นผมไม่รู้เวลาผมไปงานส่วนมากผมก็เดินไปทั ่ว เจอใครผมก็ทักเจอคนรู้จักผมก็หวัดดี ถ้าการที่ผมทำอย่างนั้นมันทำให้น้องคิดว่าผมไปงานเพื ่อเอาหน้าผมก็ไม่รู้จะอธิบายอะไรอีก ส่วนเรื่องประธานชมรมที่ว่าพี่แอบอ้าง น้องลองถาม โอ ถามกุ๊ก ถามน้าเล็กชุมแสง ดูก็ได้เผื่อจะเข้าใจ อะไรมากขึ้น ขออนุญาติชี้แจงเพียงเท่านี้คับ

pingjx 110
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ chai nongbua classic อ่านข้อความ
    ที่ผมไม่พอใจก็เรื่องนี้ไง ประธานชมรมนี้ไงพี่กล้ามายืนยันไม่เล่าต้องหน้าทุกคน ในชมรม กล้าไหม ลมปากใครก็พูดได้พี่ ว่างวันไหนเล่านัดมา ถามว่าชุดเก่า ๆ รู้จักแกทุกคนมันก็ใช่ ก็มันมีแค่ 10 คน แล้วทุกวันนี้เล่าเคยรู้อะไรมั้งมั้ยคร้าบว่ามันเท่า ไหร่แล้ว ไอ้ที่พูดก็ถูกว่าพี่ไม่ได้อยู่หนองบัว เลยไม่รู้เรื่องอะไร ถ้าไม่รู้ก็อย่ามาพูดคำว่าประธานชมรมให้มันเต็มปากดิ พี่ พูดอะไรให้ดูมั่ง แล้วเค้าจะจัดงานกันเนี้ย โทษทีคร้าบท่านประธานรู้เรื่องอะไรมั้งป่ะคร้าบ นอกจากวันที่จัด เรื่องอื่นรู้มั้ย
    เรื่องประธานผมว่าน้องได้คุยกับโอกับกุ๊กกับคนอื่นๆท ี่ไม่ใช่สายน้องหรือยัง ถ้าได้คุยแล้วน่าจะเข้าใจ เรื่องงานโอก็โทรบอกผมถึงความเคลื่นไหวตลอด แต่ก็ด้วยผมไม่ได้อยู่ที่หนองบัวตลอดรายละเอียดก็ต้อ งให้คนที่อย่ในพื่นที่จัดการ ซึ่งผมก็ได้บอกในกะทู้แล้วว่าการจัดงานครั้งนี้ผมไม่ ได้มีส่วนร่วม ก็บอกกันขนาดนี้แล้วน่าจะเข้าใจ ถ้าผมยังอยู่หนองบัวมีครั้งไหนไหมคับที่ผมไม่เต็มที่ อย่างงานรนณรงค์เปิดไฟใส่หมวกผมก็เป็นคนนำ ช่วงนั้น้องคงไม่อยู่ ไปรับใช้ชาติ ช่วงที่น้องหายไปมีอะไรหลายอย่างที่มันเกิดขึ้น ผมไม่จำเป็นต้องโปรโมตตัวเองหรอกคับ ส่วนเรื่องประธานผมอาจมีส่วนผิดที่ไม่ได้เขียนว่าผมก ับโอเราเป็นประธานร่วมกัน อะไรที่โอทำได้แล้วผมทำไม่ได้โอก็เป็นคนทำส่วนอะไรที ่ผมทำได้แล้วโอทำไม่ได้ผมก็เป็นคนทำช่วยๆกันมาตลอด จนมาช่วงหลังที่ผมมาอยู่ทีอื่นบทบาทผมก็น้อยลงก็แค่น ั้นคับ เบอร์โทรผมที่โอก็มี ลูกหินก็มีคับโทรมาคุยกับผมก็ได้จะได้เข้าใจกันเสียท ีคับ

pingjx 110
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

นี่พ่อหนุ่มตอนนี้น่ะมันไม่มีสายใครหรอก หัดเข้าใจอะไรซะใหม่ด้วยพ่อหนุ่ม เออ ! แล้วเรื่องประธานเนี้ยใครเค้าพูดล้อเล่นรึป่าว แล้วมาเก็บไปติดยศตัวเองรึป่าวพ่อหนุ่ม ไอ้ชัยวิ่งรถจนเปลี่ยนยางไปก็ไม่รู้กี่เส้น ยังไม่รู้จักเลยว่าประธานคนไหน เค้าทำกันมานาน อยู่ ๆ จะมาชุบมือไปดื้อ ๆ เลยรึพ่อหนุ่ม มติเห็นชอบมีป่าวเราอ่ะ มีใครสนับสนุนให้เป็นเล่าไอ้ประธานเนี้ย ลองบอกว่าดิ ไปรวบรวมรายชื่อมาแล้วเสนอในที่ประชุม ให้ผ่านมติ **. ก่อน ตอนผมไม่อยู่คุณก็เอาหน้าไง ให้รายละเอียดหนังสือว่าคุณเป็นประธาน เพื่อน พ้อง น้อง พี่ ชมรมต่าง ๆ เค้าไม่รู้เรื่องด้วยหรอก แต่คนที่รู้นะมันอยู่ในชมรมนี้ แต่จะมีใครเล่าที่กล้าเปิดหน้ากากคนไม่ธรรมดา (คน...) นี่ไงไอ้ชัยนี่ไง บอกแล้วถ้าไม่จริงไม่พูด แต่ถ้าคุณคิดว่าสิ่งที่ผมพูดมันไม่จริง มายันกัน กล้า ๆ หน่อย นัดวันมา
    ขออนุญาติชี้แจงอีกครั้งคับ น้องชัยคับไอ้เรื่องประธานเนี้ย ถ้าตัวน้องไม่ยอมรับผมก็ไม่เป็นไร แต่อย่างน้อยก็ควรให้เกียรติ์ผมในฐานะที่ผมก็มีอาวุโ สในกลุ่ม ผมโตพอคับที่จะรู้ว่าใครพูดเล่นพูดจริง และผมก็ไม่ใช่เพื่อนเล่นสำหรับเด็กรุ่นคุณด้วย ไอ้การที่ว่าวิ่งรถจนยางหมดไปหลายเส้นยังไม่รู้ว่าใค รเป็นประธานหรือมีใครรู้จักคุณเลย ต้องบอกว่าเวลาไปเที่ยวงานน้องเคยให้เกียรติ์ชมรมอื่ นๆเดินเข้าไปคุยกับเค้าไปทำความรู้จักกับเค้าบ้างหรื อเปล่าถ้าน้องคิดว่าการที่เราไปงานบ่อยๆแต่ไม่มีใครร ู้จักเพราะนั่งกินอยู่แต่กลุ่มของตัวเอง แล้วมาว่าผมไปเที่ยวเพื่อเอาหน้าเพราะความที่ผมให้เก ียรติ์เดินไปทำความรู้จักกับคนอื่นๆ ในการจัดงานแต่ละครั้งจุดประสงค์หนึ่งของผู้จัดงานก็ คือ การให้ชมรมต่างๆพี่ๆน้องๆได้มาเจอกันมาทำความรู้จักก ันโดยมีงาน งานนั้นเป็นศูนย์กลาง ถ้าจะนั่งกินเฉพาะกลุ่มพวกเรากินที่บ้านก็ได้คับไม่ต ้องไปไหนไกล ส่วนเรื่องการลงหนังสือเราได้ลงตั้งแต่งานป๋าเล็กชุม แสงครั้งที่2 รู้สึกงานนั้นน้องจะไม่ได้ไปนะคับ หนังสือเค้ามาตราฐานและมีชื่อเสียงคับเค้าคงไม่ลงอะไ รสุ่มสี่สุมห้าแน่นอน เราอย่าเอาเค้ามายุ่งด้วยเลยคับให้มันเป็นเรื่องของเ รากันเองดีกว่า จริงๆแล้วผมได้ปรึกษากับผู้ที่ผมรักและนับถือหลายคนเ กี่ยวกับเหตุการณ์นี้เค้าก็บอกว่าให้ผมหยุดตอบโต้น้อ งเค้าเพราะยิ่งเราตอบกันเถียงกันที่เสียหายที่สุดก็ค ือชมรมของเราเอง ผมรู้และก็เข้าใจดีคับ ผมขอชี้แจงครั้งนี้อีกครั้งเดียวคับมันไม่ไหวจริงๆคั บขออภัยทุกๆท่านนะที่นี้ด้วย .....มีโอกาสเราคงได้พบกัน จากใจ เดอะน็อต หนองบัวคลาสสิค หลังพายุสงบ ท้องฟ้าก็จะสวยงาม หลังทะเลมีคลื่นลมแปรปวน ทะเลก็จะกับมาสวยอีกครั้ง เป็นอย่างนั้นเสมอมา.......

CakerHang HANGCLASSIC's Avatar
    สถานที่
    Han--- Classic Tak
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

มาตรฐาน จากเด็กตาก han---

แล้วพวกคุณจะทะเลาะกันทำไมเนี่ย

ก้อClassic เหมือนกัล และยิ่งพวกนายอยู่กลุ่มเดียวกันอย่าทะเลาะกัลเลยนะ

พูดกัลดีดี ถ้ากลุ่มยังไม่เข้าใจกัล และคนที่ไหนจะมาเข้าใจ Classic คับ

**HAN--- CLASSIC TAK**
    **ชีวิตอิสระกรูเลือกได้**
    E-Mail:cakerhang_55@hotmail.com

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอโทษ

ผมต้องขอโทษเพื่อน พ้อง น้อง พี่ ชมรมต่าง ๆ ด้วยนะคร้าบที่เอาเรื่องในชมรมมาโพส แต่ไม่มีอะไรแล้วคร้าบเป็นเรื่องเข้าใจผิดกัน เล่นกันซะไม่มีใครมาโพสเลย แฮะ แฮะ ขอโทษอีกทีนะคร้าบ ยังไงก็เต็มที่กับงานนี้แล้วกันคร้าบ พวกเราสัญญาคร้าบจะทำให้ดีที่สุดคร้าบts01

หน้าที่ 4 จากทั้งหมด 17 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย