รวมกลุ่มเวสป้าโซน นนทบุรี - หน้า 76

หน้าที่ 76 จากทั้งหมด 85 หน้า แรกแรก ... 26 66 67 68 69 70 71 72 73 74 75 76 77 78 79 80 81 82 83 84 85 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
กำลังแสดงผล 1,126 ถึง 1,140 จากทั้งหมด 1270

ชื่อกระทู้: รวมกลุ่มเวสป้าโซน นนทบุรี

Member DekNaoy's Avatar
    สถานที่
    S.S.C
    ขอบคุณ
    0

วันนี้นัดกันที่ไหนหรอครับบบบ
    โลกใบนี้เต็มไปด้วยความมหัศจรรย์ ถ้าไม่ออกเดินทางก็ไม่มีวันค้นพบ

มะเดียว..............[email protected]

ahimc's Avatar
    สถานที่
    ---
    ขอบคุณ
    0

ถึงบ้านหล่ะ

Member DekNaoy's Avatar
    สถานที่
    S.S.C
    ขอบคุณ
    0

ยังค้างงงๆๆอยู่เลยครับบ น้ำอะไรของพี่อั๋นเนี้ย เห็นใสๆแต่หนักหน่วงจิงๆ 5555
    โลกใบนี้เต็มไปด้วยความมหัศจรรย์ ถ้าไม่ออกเดินทางก็ไม่มีวันค้นพบ

มะเดียว..............[email protected]

HATEBREED deftones_vespa's Avatar
    สถานที่
    SATURDAY SCOOTER CLUB NONTHABURI
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ DekNaoy อ่านข้อความ
    ยังค้างงงๆๆอยู่เลยครับบ น้ำอะไรของพี่อั๋นเนี้ย เห็นใสๆแต่หนักหน่วงจิงๆ 5555
    มันคือ เอทานอล บริสุทธิ์ สำหรับผสมน้ำมันทำแก๊สโซฮอลล์

แล้วมันก้อยังเหลืออีกขวดนึงนะ พร้อมแล้วบอกละกัน 555++

Member JUUUUUUUUUU's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ deftones_vespa อ่านข้อความ
    มันคือ เอทานอล บริสุทธิ์ สำหรับผสมน้ำมันทำแก๊สโซฮอลล์

แล้วมันก้อยังเหลืออีกขวดนึงนะ พร้อมแล้วบอกละกัน 555++
    จัดไปครับพี่วันเสาร์ป่วยเลยกินไม่ค่อยได้ อิอิ
    ^^ ผู้ ห ญิ ง...ช อ บ ค ล า ส สิ ค มั น ผิ ด ต ร ง ไ ห น ^^

HATEBREED deftones_vespa's Avatar
    สถานที่
    SATURDAY SCOOTER CLUB NONTHABURI
    ขอบคุณ
    0

::ข่าวประชาสัมพันธ์พี่น้องชาว saturday scooter ::

จากการรวมกลุ่มวันเสาร์ที่ผ่านมา ซึ่งมีพี่น้องสมาชิกไปกันเกือบครบถ้วน

ทำให้ได้มีการพูดคุยกันอย่างเป็นกิจลักษณะมากขึ้นในก ิจกรรมของกลุ่มหลายประเด็นดังนี้

1.การรวบรวมรายชื่อสมาชิก เพื่อให้ง่ายต่อการดำเนินกิจกรรมต่างๆ ของกลุ่ม

ทางกลุ่มจะทำการตรวจสอบข้อมูลและบันทึกสมาชิก เพื่อให้ง่ายต่อการติดต่อ การเช็คจำนวนสมาชิกเมื่อมีกิจกรรมต่างๆ

โดยเราจะทำการตรวจข้อมูลสมาชิกในกำหนดการเดิมที่ได้น ัดหมายกันไว้แล้ว คือวันที่ 16 มกราคม 2553

และในวันดังกล่าวเราจะมีการจัดเก็บภาพเพื่อนสมาชิกทุ กคน และจะมีการถ่ายภาพหมู่ร่วมกัน ขออัญเชิญทุกท่าน เคลียร์คิวด้วย

2.การเก็บเงินสมาชิกประจำเดือน เพื่อเป็นค่าใช้จ่ายในการทำกิจกรรมต่างๆของกลุ่ม

เมื่อทำการรวบรวมข้อมูลรายชื่อสมาชิกแล้ว ทางกลุ่มจะการเริ่มเก็บเงินสมาชิกของกลุ่มทุกเดือน

โดยจากการพูดคุยสรุปว่าจะเรียกเก็บเดือนละ 100 บาท ต่อเพื่อนสมาชิก 1 คัน และจะเริ่มต้นในเดือนมกราคม 2553

โดยจะมีการเปิดบัญชีธนาคารเพื่อจัดเก็บเงินจำนวนนี้ และจะมีการจัดตั้งคณะกรรมการขึ้นมาสำหรับดูแลเงินส่ว นนี้ภายหลัง

3.การจัดทำเสื้อกลุ่ม

เช่นเดียวกัน เมื่อทำการรวบรวมข้อมูลรายชื่อสมาชิกแล้ว ทางกลุ่มจะมีการจัดทำเสื้อกลุ่มขึ้น โดยรายละเอียดเบื้องต้นคือ

จะใช้เสื้อโปโลคอปก ส่วนรายละเอียดเรื่องสีเสื้อ โล้โก้ของกลุ่ม ตลอดจนตัวหนังที่จะปักไว้บนเสื้อ ทางกลุ่มจะนำมาพูดคุยกันภายหลัง

โดยจะเปิดรับไอเดียเจ๋งๆ จากเพื่อนสมาชิกทุกคนให้มีส่วนร่วมในการจัดทำเสื้อกล ุ่ม

4.การจัดทริปท่องเที่ยวต่างจังหวัด ( จ.กาญจนบุรี )

มีการเปลี่ยนแปลงเล็กน้อยจากการพูดคุยเมื่อวันเสาร์ท ี่ผ่านมา เนื่องจากมาสมาชิกบางท่านติดภารกิจ เรียน ทำงาน ฯลฯ

ไม่สามารถไปตามกำหนดเดิมได้ โดยกำหนดการเดินทางจะเลื่อนไปเป็นช่วงต้นเดือนกุมภาพ ันธ์

ส่วนวันและเวลาเดินทางที่แน่นอนจะร่วมพูดคุยกับเพื่อ นสมาชิกภายหลัง ( งานนี้เราต้องการให้ไปกันได้อย่างครบถ้วนจริงๆ )

ส่วนเดือนมกราคม กำหนดเดิมของกลุ่ม กลุ่มจะมีการจัดทริปสั้นๆ วันเดียวจบ ไปเช้าเย็นกลับ คือทริป "ที่ว่าการกาแฟ + ไหว้พระอยุธยา"

โดยทริปนี้ได้มีการพูดคุยกันไว้นานพอสมควรแล้ว แต่เนื่องจากเกิดอุบัติเหตุขึ้นกับน้องอาร์ท (เจ้าของสถานที่)

จึงทำให้มีการเลื่อนออกไปอย่างไม่มีกำหนด ซึ่งทางกลุ่มเห็นว่าเดือนมกราคม ยังอยู่ในช่วงบรรยากาศเทศกาลปีใหม่

ทำให้เหมาะสำหรับการออกทริปท่องเที่ยว ไหว้พระเก้าวัดเพื่อเป็นสิริมงคล ในจังหวัดอยุธยาเมืองเก่าของเราแต่ก่อน

กำหนดการคร่าวๆ น่าจะเป็นวันเสาร์ที่ 23 มกราคม 2553 หรือวันอาทิตย์ที่ 24 มกราคม 2553 และจะสรุปวันเดินทางที่แน่นอนภายหลัง

จึงเรียนให้ทราบโดยทั่วกัน

::ขอบคุณเพื่อนสมาชิกที่อ่าน::

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ข้อมูลน่าจะครบถ้วนแล้วนะ

วันนั้นเมาเอธานอล

ผิดพลาดประการใดขออภัย 555+++

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

เออ เพิ่มเติมอีกนิดนะเพื่อนๆสมาชิก

วันที่ 16 มกราคม 2553 นี้ ไหนๆก้อมากันครบแล้ว

อยากให้มีการโหวตเลือก "ประธานกลุ่ม" เราจะได้มีผู้นำจิตวิญญาณ saturday scooter

ละก้อโหวตเลือก " เหรัญญิก " ไว้ดูแลเรื่องเงิน ละก้อ "โฆษก" เพื่อเป็นกระบอกเสียงในการกระจายข่าวของกลุ่ม

ละก้อที่สำคัญ เมื่อรวมรายชื่อสมาชิกทุกคนได้แล้ว เราจะได้มีนัมเบอร์สมาชิก 1,2,3 ...... ไว้เป็นรหัสเรียกขานด้วย

( ขอจองเบอร์ 7 นะ 555++ )
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย deftones_vespa : 21-12-2009 เมื่อ 13:23

Member JUUUUUUUUUU's Avatar
    ขอบคุณ
    0

จัดไปครับพี่งั้นผมเอาเอร์ 59 ล่ะกันอิอิ
    ^^ ผู้ ห ญิ ง...ช อ บ ค ล า ส สิ ค มั น ผิ ด ต ร ง ไ ห น ^^

Senior Member kling65's Avatar
    สถานที่
    saturday scooter club nonthaburi
    ขอบคุณ
    0

หรือใครมีอะไรจะนำเสนออีกก็โพสไว้เลยหรือจะติดต่อหลั งไมค์ก็ได้นะ คืนนี้ใครว่างก็ออนเอ็มไว้ด้วยจะได้คุยกลุ่มกันเยอะๆ หลังสามทุ่ม

ahimc's Avatar
    สถานที่
    ---
    ขอบคุณ
    0

ผมขอเบอร์ 8 ละกันนะ

Senior Member c100-a's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ deftones_vespa อ่านข้อความ
    เออ เพิ่มเติมอีกนิดนะเพื่อนๆสมาชิก

วันที่ 16 มกราคม 2553 นี้ ไหนๆก้อมากันครบแล้ว

อยากให้มีการโหวตเลือก "ประธานกลุ่ม" เราจะได้มีผู้นำจิตวิญญาณ saturday scooter

ละก้อโหวตเลือก " เหรัญญิก " ไว้ดูแลเรื่องเงิน ละก้อ "โฆษก" เพื่อเป็นกระบอกเสียงในการกระจายข่าวของกลุ่ม

ละก้อที่สำคัญ เมื่อรวมรายชื่อสมาชิกทุกคนได้แล้ว เราจะได้มีนัมเบอร์สมาชิก 1,2,3 ...... ไว้เป็นรหัสเรียกขานด้วย

( ขอจองเบอร์ 7 นะ 555++ )
    ดีครับคุณอั๋นที่ช่วยขับเคลื่อนการทำกิจกรรมของกลุ่ม เรา กลุ่มเราจะได้เป็นรูปปะธรรมซะที _ _ _ _saturday scooter club จงเจริญ!!!!!

Member PX150_oi's Avatar
    สถานที่
    saturday scooter club
    ขอบคุณ
    0

เสาร์นี้สึกแล้วเจอกันถ้ากลับถึงกทม.ไม่ดึกมากเจอกัน ครับ
    S.S.C-005
    -ก้อแค่ PX-150 หัวเหลี่ยม-
    [email protected]
    http://SATURDAYSCOOTERCLUB.hi5.com

Senior Member kling65's Avatar
    สถานที่
    saturday scooter club nonthaburi
    ขอบคุณ
    0

การดื่มสุราผิดศีลข้อไหนเหรอครับหลวงพี่ปลั๊ก

สงสัยผิดหลาย ข้อ กาเม + สุรา + นารี ตาอั้นเอาเหล้าต้มมาหลอกเด็ก นิสัย มีไคเข็นรถกลับบ้านบ้าง

5555+

เพื่อนไม่ทิ้งกัน

Mail:[email protected]

หน้าที่ 76 จากทั้งหมด 85 หน้า แรกแรก ... 26 66 67 68 69 70 71 72 73 74 75 76 77 78 79 80 81 82 83 84 85 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks