รวมกลุ่มเวสป้าโซน นนทบุรี - หน้า 81

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา
หน้าที่ 81 จากทั้งหมด 85 หน้า แรกแรก ... 31 71 72 73 74 75 76 77 78 79 80 81 82 83 84 85 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
กำลังแสดงผล 1,201 ถึง 1,215 จากทั้งหมด 1270

ชื่อกระทู้: รวมกลุ่มเวสป้าโซน นนทบุรี

HATEBREED deftones_vespa's Avatar
    สถานที่
    SATURDAY SCOOTER CLUB NONTHABURI
    ขอบคุณ
    0

เอาไงเด๋ววันเสาร์นี้มาคุยกาน คุยกานน

Senior Member kling65's Avatar
    สถานที่
    saturday scooter club nonthaburi
    ขอบคุณ
    0

เสาร์นี้มาคุยกันจะแว้นขี่ฟีโน่ไป เวสป้ามีปัญหานิดหน่อย

Senior Member c100-a's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เสาร์นี้ผมต้องไปต่างจังหวัดครับถ้าปรึกษากันแล้วได้ ความว่ายังไงก็โพสไว้ในบอร์ดด้วยนะครับหรือถ้ายังไงเ ดี๋ยวผมจะโทรไปสอบถาม+++

Member PX150_oi's Avatar
    สถานที่
    saturday scooter club
    ขอบคุณ
    0

โครงการ

ใจสู่ใจช่วยเหลือสังคมและเด็กๆ 3 จังหวัดภาคใต้ในพื้นที่สีแดง sarocha

จุดมุ่งหมายของโครงการ

1. ช่วยเหลือด้านอุปกรณ์การศึกษา
    2. ช่วยเหลือด้านยารักษาโรค
    3. ปลูกฝังเยาชนให้รักชาติ
    4. ช่วยเหลือด้านทุนต่างๆให้กับหน่วยงานสังคม
    ปัจจุบัน ทางเราได้ช่วยงานสังคมไปได้หลายส่วนแล้ว ที่ผ่านมาได้สนับสนุนทุนให้กับโครงการเยาชนต้นกล้า งานที่ทำให้สังคมอาจจะช้าไปบ้างเพราะเราทำกันไม่กี่ค นแต่เราตั้งใจทำด้วยใจ เราทำงานผ่านทาง ไฮ5 ชื่อ http://rayokinawa.hi5.com งานที่จะทำต่อไปทางเราตั้งใจจะลงไปทางภาคใต้

วัตถุประสงค์ คือ

1. ยาประจำบ้าน
    2. เสื้อผ้าเก่าๆ สภาพดี หรือ ของใหม่
    3. เครื่องกีฬา ทุกชนิด
    4. สมุด หนังสือ
    5. ดินสอ ยางลบ ปากกา ไม้บรรทัด
    6. ต้องการจะไปปลูกฝังเยาชนให้มีความรักในประเทศไทยและใ ห้เข้าใจว่าไม่ได้ถูกทอดทิ้ง โดยเฉพาะเยาชนในเขตพื้นที่3จังหวัดชายแดน
    7. ทางเราจะนำสิ่งของที่จำเป็นต่อการใช้ชีวิตประจำวันไป แจกจ่ายแก่เด็กๆที่ขาด แคลนในที่นั้น อันได้แก่ เสื้อผ้าเครืองนุ่งห่ม ยารักษาโรค อาหาร น้ำดื่ม เป็นต้น
    ตามที่กล่าวรายระเอียดเบื้องต้นมาทั้งหมด ทางเราต้องการจะขอทราบจำนวนของที่จำเป็น ช่วยแจ้งกลับมาทางเราว่า ของที่ต้องการมีอะไรบ้าง จำนวนเท่าไร ทางเราจะได้จัดเตรียมให้ครบตามที่ต้องการ และสะดวกในการขนส่งและเดินทางไปในครั้งนี้ ทางเราจึงขอความร่วมมือมาในครั้งนี้

ได้สถานที่ส่งของเรียบร้อยแล้วค่ะ...........

ร.ต.ท.อุเทน โพธิ์สร้อย

คลังพลาธิการ ตชด.(บางเขน)

ถ.วิภาวดีรังสิต

แขวงตลาดบางเขน

เขตหลักสี่ กรุงเทพฯ

10210

.................................................. .............

อย่าลืมที่มุมซอง
    มอบต่อ....
    พ.ต.อ.สมเกียรติ เนื้อทอง
    ผบ.ชค.ตชด. จังหวัดชายแดนใต้
    .................................................. .................

เพื่อนค่ะเราได้ที่อยู่ส่งของเรียบร้อยแล้วนะค่ะ

ช่วยกันนะค่ะ...เด็กๆที่ภาคใต้รอพวกเราอยู่ค่ะ

เพื่อนค่ะส่งของแล้วกรุณาแจ้งมาเราทางข้อความด้วยนะค ่ะ

ขอบพระคุณเพื่อนๆเป็นอย่างสูงค่ะ.เรย์

นางสาว สโรชา ชำนาญกูล

ผู้จัดตั้งโครงการครั้งนี้

http://peeraypukipuki.ti-da.net/
    http://sarocha.okilife.com/
    http://www.phrik-namplaa.com/
    ลองเข้าไปดูนะค่ะ
    เบอร์ที่ติดต่อได้ค่ะ02-624-9467
    งานครั้งนี้เรย์ลงพื้นที่สีแดงคนเดียวค่ะ...จึงขอควา มช่วยเหลือมาทางเพื่อนๆด้วยนะค่ะ....ด้วยจิตคาราวะ.. .เรย์
    สโรชา ชำนาญกูล

รายชื่อ ของโรงเรียน ที่ส่งมาให้ รับทราบครับ

(น้องเรย์ครับ ตามความประสงค์ในรายละเอียดที่น้องเรย์ขอข้อมูลมานั้ น
    ครูชัย คงให้ได้เฉพาะข้อมูล ชื่อโรงเรียนในรับผิดชอบส่วนหนึ่ง เพราะ ตชด.
    ที่ชุดของ ชค.ตชด.มารับผิดชอบนั้นมี ร่วม 20 โรงเรียน อย่างที่บอกน้องเรย์
    ไปแล้ว เอาตามที่น้องเรย์ มีขีดความสามารถในสิ่งของที่จะบริจาคแล้วกัน ทาง
    จังหวัดชายแดนใต้ มันมีตัวแปลในหลายๆเรื่องน้องเรย์คงเข้าใจ จำนวนของ
    ที่จะให้ เด็กๆ บวกเวลา บวกสถานการณ์ จึงจะออกมาเป็นเนื้องาน ครูชัย
    มี ตชด.ในบังคับบัญชาของ ผบ.ชค.ตชด. ร่วม พันนาย ในพื้นที่จังหวัดชายแดนใต้
    คงสรุปมาเป็นตัวเลขในความต้องการ ไม่ได้หรอก ครับ แต่รับรองว่า สิ่งของที่จะได้บริจาคมา ทาง ตชด.
    หรือทีม ครูชัย สามารถพาน้องเรย์ไปมอบ หรือให้ไว้มอบต่อ ได้ตามความประสงค์ของผู้ให้แน่นอน

นี่คือชื่อโรงเรียนส่วนหนึ่งในอีกหลายๆโรงเรียนในรับ ผิดชอบ

1. รร.ธารน้ำผึ้ง ม.13 ต.สะเตงนอก อ.เมือง จ.ยะลา
    2. รร.วัดหน้าถ้ำ ม.1 ต.หน้าถ้ำ อ.เมือง จ.ยะลา
    3. รร.บ้านบ่อหิน ม.7 ต.บ้านแหร อ.ธารโต จ.ยะลา
    4. รร.บ้านเกะรอ ม.1 ต.จะกั๊ว อ.รามัน จ.ยะลา
    5. รร.บ้านปะกาฮะรัง ม.1 ต.ปะกาฮะรัง อ.เมือง จ.ปัตตานี
    6. รร.บ้านบินยา ม.2 ต.คลองใหม่ อ.ยะรัง จ.ปัตตานี
    7. รร.วัดถัมภาวาส ม.3.ต.ปะเสยะวอ อ.สายบุรี จ.ปัตตานี
    8. รร.วัดโคกโก ม.4 ต.ลำภู อ.เมือง จ.นราธิวาส
    9. รร.บุญลาภนฤมิตร อ.สุไหโก-ลก จ.นราธิวาส
    10. รร.บ้านดุซงญอ ม.1 ต.ดุซงญอ อ.จะแนะ จ.นราธิวาส
    11. รร.ท่าคลอง ม.4 ต.นาทับ อ.จะนะ จ.นราธิวาส )

ทางกลุ่มเวสป้าคอนทัวร์ พิษณุโลกคลับ

ได้รับทราบและได้พูดคุยกับ คุณ สโรชา ชำนาญกูล

เจ้าของโครงการนี้แล้ว พร้อมทั้งขอช่วยสนับสนุนอีกทางนึงครับ

แล้วจะนำของที่ได้ทั้งหมดไปรวมกัน กับคุณ สโรชา ชำนาญกูล ที่กรมตำรวจ กองคลังพลาธิการ ตชด.(บางเขน)

แล้วจัดเตรียมไว้ขนย้ายไปที่ 3 จังหวัดชายแดน ภาคใต้ ต่อไป

ผู้ที่สนใจอยากช่วยเหลือ ผ่านทาง

กลุ่ม เวสป้าคอนทัวร์ พิดโลก คลับ

ก็ ติดต่อมา

ที่เบอร์ ภายัพ0892726221 อนุโลม0899609298 สมภพ0818888224

หรือ ที่บอร์ดกลุ่ม ครับ

ลิ้งนี้http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=378152

แล้วโพส พูดคุยกันได้ตลอดครับ

เค้าฝากงานนี้ผมมาอ่าคับอ่านกันหน่อยนะท่านสมาชิกงาน บุญนะเนี่ยยยยยยยยยยยยยยยย
    S.S.C-005
    -ก้อแค่ PX-150 หัวเหลี่ยม-
    onzy_s@hotmail.com
    http://SATURDAYSCOOTERCLUB.hi5.com

Junior Member mairasta's Avatar
    สถานที่
    RWG330
    ขอบคุณ
    0

สวัสดีครับเพื่อนๆพี่ๆ แวะมาทักทายครับ

ขี่บ้าง เข็นบ้าง

จะเอาอะไรมาก..

ก็ใจมันรัก..

msn: indy_inmind@hotmail.com

HATEBREED deftones_vespa's Avatar
    สถานที่
    SATURDAY SCOOTER CLUB NONTHABURI
    ขอบคุณ
    0

ขอเวลารวบรวมข้อมูลให้เกิดความชัดเจนก่อนนะพี่น้อง

เด๋วจะมาโพสข้อมูลอัพเดทเรื่องทริปวันที่ 16 มค.

แต่เรื่องรวมกลุ่มสถาปนาตอนเย็นยังเหมือนเดิมนะ

Senior Member chatri_bird's Avatar
    สถานที่
    ssc สายจอมพล
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ deftones_vespa อ่านข้อความ
    ขอเวลารวบรวมข้อมูลให้เกิดความชัดเจนก่อนนะพี่น้อง

เด๋วจะมาโพสข้อมูลอัพเดทเรื่องทริปวันที่ 16 มค.

แต่เรื่องรวมกลุ่มสถาปนาตอนเย็นยังเหมือนเดิมนะ
    มาช่วยอัพ อัพ อัพ ครับอิอิ
    ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน แต่มานะตนหรือจะสู้คนเลีย ( ssc 009 )

chatri_1987@hotmail.com (0835216267)

http://www.thaiscooter.com/forums/forumdisplay.php?f=343 (บอร์ดกลุ่ม)

Senior Member kling65's Avatar
    สถานที่
    saturday scooter club nonthaburi
    ขอบคุณ
    0

ช่วงนี้บอร์ดเงียบจังเลย เสาร์นี้ตกลงเอาไงกันดีเพื่อนๆ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

พรุ่งนี้จะมาอัพเดทความเคลื่อนไหวล่าสุดเรื่องทริป 16 มค.

กระแสมาแล้วว่าน่าจะได้ไปอยุธยาเหมือนเดิม

จะเป็นยังไงพรุ่งนี้มาติดตามกัน

Senior Member c100-a's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อัพ....อัพ...ก๊าบ

Member PX150_oi's Avatar
    สถานที่
    saturday scooter club
    ขอบคุณ
    0

เสานี้คงไปไม่ได้ละนะเพราะผมติดทามงานเหอะ ขอให้เที่ยวกานสนุกนะครับเจอกันเย็นวันเสาร์
    S.S.C-005
    -ก้อแค่ PX-150 หัวเหลี่ยม-
    onzy_s@hotmail.com
    http://SATURDAYSCOOTERCLUB.hi5.com

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อัพอีกรอบ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ deftones_vespa อ่านข้อความ
    ประกาศ ประกาศ ประกาศ ประกาศ ประกาศ...

หลังจากที่ได้ร่วมหารือกับพี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ

เลยสรุปกันได้ว่า ในเมื่อวันที่ 16 ม.ค. 53 นี้

ไหนๆ พวกเราก็ได้นัดรวมพลเพื่อสถาปนากลุ่มในช่วงพลบค่ำแล้ ว

และคาดว่าหลายๆท่าน ก็คงจะทำการเคลียร์คิวกันไว้บ้างแล้ว

เราก็เลยจะขอจัด " ทริปที่ว่าการกาแฟ+ไหว้พระ 9 วัดอยุธยา " ในช่วงเช้ามันเสียเลย

เราจะใช้เวลาตั้งแต่เช้าจนถึงช่วงเย็น และจะเดินทางกลับมา ณ จุดนัดรวมพล ที่ปั๊มน้ำมันเดิม

สำหรับท่านใดที่ไม่สามารถร่วมทริปในช่วงเช้าได้ ก็ขอให้มาร่วมสถาปนากลุ่มในช่วงพลบค่ำ

ขอประกาศให้ทราบโดยทั่วกันน

ย้ำอีกครั้ง 16 ม.ค. 53 ทริปที่ว่าการกาแฟฯ

พี่น้องท่านใดเห็นชอบ เชิญระบายได้ในคอมเม้นท์ถัดไป...

::::::::::::::

อัพอีกรอบ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ประกาศ ประกาศ ประกาศ

หลังจากที่ได้พูดคุยกับน้องอาร์ท เจ้าของสถานที่แล้ว

เรายังสามารถออกทริปตามกำหนดการณ์เดิมวันเสาร์ที่ 16 ได้

โดยน้องอาร์ทที่ติดภารกิจในช่วงเช้า ได้มอบหมายให้ "น้องเดียว" เป็นผู้นำทาง

และน้องอาร์ทจะติดตามไปเจอที่ จ.อยุธยา ในภายหลังในช่วงบ่ายๆ

โดยกำหนดการณ์คร่าวๆ คือ ทางกลุ่มจะเดินทางเข้าไปในตัวเมืองอยุธยาก่อน

และหาสถานที่นัดพบกับน้องอาร์ทที่จะเดินทางติดตามมาช ่วงบ่าย

จากนั้นจึงจะเดินทางไปยัง "ที่ว่าการกาแฟ" ก่อนเดินทางกลับ

เพราะฉะนั้น ท่านใดที่เคลียร์คิวไว้แล้ว เซ็ทรถไว้ให้พร้อม

และขอให้มาเจอกันในช่วงเช้าเวลา 07.00 น.

ที่ปั๊มน้ำมันปิโตรนาส ถ.ติวานนท์ ( ก่อนถึงปั๊มน้ำมันคาลเท็กซ์จุดนัดประจำ )

สาเหตุที่เปลี่ยนจุดนัดพบเนื่องจากคาลเท็กซ์ ไม่มีเบนซินอ๊อกเทน 91 ให้บริโภค

แล้วเจอกันพี่น้อง...

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย deftones_vespa : 12-01-2010 เมื่อ 21:56

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

รับทราบครับ เดี๋ยวมีเพื่อนไปอีกสองคันครับแล้วเจอกันนะ

หน้าที่ 81 จากทั้งหมด 85 หน้า แรกแรก ... 31 71 72 73 74 75 76 77 78 79 80 81 82 83 84 85 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks