เบรคไม่อยู่ครับ ช่วยด้วย

ชื่อกระทู้: เบรคไม่อยู่ครับ ช่วยด้วย

Senior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เบรคไม่อยู่ครับ ช่วยด้วย

เบรคหลังไม่อยู่ครับ น้ำมันไหลมาก มันเป็นอะไร แล้วต้องทำอย่างไรครับ รบกวนผู้รู้ด้วยครับ ขอบคุณครับem87

djboatbeat's Avatar
    สถานที่
    Beach Bike Bangsean (BBB), PX Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

น็อตเพลาล้อคงจะคลาย ให้ถอดชามเบรคออกมาขัดเซ้คให้ดีแล้วใส่เข้าไปให่ขันน ็อตให้แน่นๆ ถ้าไม่กายลองเช็คที่ซีลล้อดู

Beach Bike Bangsaen (BBB)
    Webบอร์ดกลุ่ม : www.thaiscooter.com/club/bbb
    DjBoabeat Scooter Garage
    http://www.facebook.com/djboatbeat

รับซ่อม - ผ่าเครื่อง -ประกอบ - ทำสี - ขายอะไหล่ Vespa อยู่บางแสน ชลบุรี ข้างม.บูรพา
    089-4051024 โบ๊ต

แม้รถจะเสียงดังและไม่สวยเหมือนใครๆแต่ใจพร้อมไปกับก ารเดินทางเสมอ
    แม้รถจะไม่ดีไม่เจ๋งเท่าใครแต่ยังไงก็ดีกว่าพวกรถดีเ อาแต่จอดอยู่กับที่ไว้โชว์

themo's Avatar
    สถานที่
    Grace Power Vespa Gang (GP)
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ...

กระผมขอแนะนำ น่อย คิคิ ถ้า ถอดซิลมาเปลี่ยนแล้ว มันยังไม่หายคันน็อตก็ยังไม่หายเอา ดุมไป พอกแล้วกึงใหม่คับมะต้องเปลืองตัง ซื้อดุมใหม่ อะคับ ^__^
    Grace Power Vespa Gang (GP)
    ติดต่อ แจ๊ค 084-1516148

Senior Member
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ themo อ่านข้อความ
    กระผมขอแนะนำ น่อย คิคิ ถ้า ถอดซิลมาเปลี่ยนแล้ว มันยังไม่หายคันน็อตก็ยังไม่หายเอา ดุมไป พอกแล้วกึงใหม่คับมะต้องเปลืองตัง ซื้อดุมใหม่ อะคับ ^__^
    อ่านแล้ว งง อ่ะครับ ช่วยเรียบเรียงคำพูดใหม่ที อ่านแล้วไม่เข้าใจอะ em87

วันนี้ผมก็เป็นเหมือนกันครับ เบรคไม่อยู่
    เมื่อวานซืนก็ตอนขับ แรกๆเหมือนเบรคไม่อยู่ ขับๆไป รู้สึกล้อหลังส่ายๆ เสี๋ยวเลยครับ ขับช้าๆ เบรคก็ไม่ค่อยอยู่
    พอถึงบ้านลองแกะดู อ่านน๊อตคลาย ก็ขัน ประแจเบอร์ 22 ให้แน่นนะ แล้วพอวันต่อมา ก็ขับๆไป
    อาการเดิมมาอีกและ เบรคไม่อยู่ เมื่อคืนวานก็ขันซะแน้นโป๊ก แล้ว เขย่าๆล้อหลังเหมือนเริ่มแกว่งๆ กึกๆด้วย
    โทรถามพี่ ก็บอก คงต้องลองเปลี่ยนน๊อต ผมก็ลองหาร้านแถวนั้นพอดี เจอร้านเวสป้า โชคดีไป
    เค้าก็แกะ เอานํามันล้างๆ เช็ดๆ และขอเปลี่ยนอันใหม่ดู เห็นพี่ช่างเค้าบอก จานเบรค มันเริ่มไปด้วยและมั๊ง เห็นมีรายเสียดสีเยอะ ใส่กลับเฉยๆ ไม่ขันน๊อต มันก็คลอน นิ๊ดๆแล้ว แต่ก็ยังพอใช้ได้อยู่ ให้เค้าตอกให้อย่างแน่นเลยครับ ก็เบรคอยู่

มาเล่าให้ฟังครับ พึ่งโดนมาเหมือนกัน เบรคไม่อยู่นี้อันตรายมาก em96

Ps. อยากรู้ราคาจานไฟ กับ กับจารเบรค เหมือนกันว่ามันราคาประมาณเท่าไรอ่ะครับ

Bookmarks