ขอถามเซียนgs

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ขอถามเซียนgs

<<๐~๐^*^คuLดิuดิu^*^๐~๐>> littlevespa_beno126's Avatar
    สถานที่
    K.U. Classic Club
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอถามเซียนgs

อยากรู้ว่าหัวgsมันต่างกับหัว64ตรงไหนแล้วถ้าเอาหัว6 4มาเจาะรูใสสวิทย์มันจะเหมือนของgsมั้ยคับ เพราะเห็นหลายๆคนเค้าว่ามาแต่ไม่รู้ว่ามันจริงมั้ย รบกวนผู้รู้ตอบด้วยนะคับ

Senior Member
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน รู้เท่าที่รู้ครับ

ออกตัวก่อนว่าไม่ใช่เซียน GS ครับ
    แต่เท่าที่รู้ GS VS5 ใช้หัวเดียวกันกับ GS Mark 1 ครับ ทุกอย่างเหมือนกันหมดคือ
    - มีสวิตท์ที่หัว ตัวลูกกุญแจเป็นรูปหยดน้ำ ดอกแบน มีจุดจั๊มไฟใต้สวิตท์อยู่ 11 ขา
    (ถ้าเป็นกุญแจดอกกลมมี 9 ขา)
    - เสื้อสวิตท์แฮนด์เป็นรูปข้าวหลามตัดมุมมนแนวนอน มีรูกลมตรงกลาง ยึดน๊อตซ้ายขาว 2 ตัว (ข้างละตัว)
    ใช้ได้กับสวิตท์ SIEM, HELLA, APRIILIA ฯล
    - ส่วนหัว เหมือน 64 ทุกประการครับต่างกันก็ไอ้ตรงรูกุญแจที่อยู่ตรงหัวนั ้นแหละครับ
    ถ้าคิดจะแปลงก็แค่หาซื้อสวิตท์หัวมาวัดขนาดรอบเกลียว นอกของแม่กุญแจ และตำแหน่งเจาะรูบริเวณหัว
    แนะนำว่าให้เจาะนำทางด้านบนบริเวณหงอนจะดีกว่า แต่ก่อนเจาะให้เอาตะไป ปาดเอาส่วนที่ไม่ต้องการ
    ของหงอนออกไปก่อน แล้วจึงเจาะ เวลาเจาะอย่าใช้ดอกสว่านดอกใหญ่เจาะน๊ะครับ ใช้ดอกเล็กๆนำไปก่อน
    แล้วค่อยๆ แต่งที่ละนิดจนเอาแม่กุญแจใส่เข้าไปได้ แล้วหมุนให้ได้ที่ จากนั้นหาตำแหน่งเจาะรูเล็กๆ
    สำหรับ เดือยกันเคลื่อนที่อยู่บริเวณข้างๆเกลียวแม่กุญแจ แค่นี้ก็เรียบร้อยแล้วครับ
    สำหรับหัว GS Mark 1 & VS5

ลืมบอกไปว่าถ้าหัวแท้ รูสวิตท์หัวจะมีชั้นรับแม่กุญแจครับ ไม่ใช่เวลามองลงไป (จากด้านในหัว) เป็นรูทื่อๆครับ

<<๐~๐^*^คuLดิuดิu^*^๐~๐>> littlevespa_beno126's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอถามต่อหน่อยคับ

ผมสงสัยตรงที่พี่ว่า จากนั้นหาตำแหน่งเจาะรูเล็กๆ สำหรับ เดือยกันเคลื่อนที่อยู่บริเวณข้างๆเกลียวแม่กุญแจ มันต้องเจาะตรงไหนเหรอคับ ตอนนี้เท่าที่ผมเข้าใจก็คือเจาะหัวแล้วใช้น๊อตตัวเล็ กๆใส่ยึดกับหัวใช่มั้ยคับ แล้วชุดสวิทย์หัวของเดิมๆ ที่ไหนหาซื้อได้มั่งคับ เพราะเมื่อก่อนผมมีอยู่แต่โดนขโมยตอนจอดรถที่ห้างแล้ วไปดูหนัง ยังไงรบกวนตอบให้หายสงสัยด้วยนะคับ ขอบคุณล่วงหน้าคับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน รบกวนพี่amcrow

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ amcrow อ่านข้อความ
    ใช้แบบนี้เจาะครับ em18
    รูปที่พี่ลงไว้ผมดูไม่ได้อ่ะคับ ยังไงรบกวนช่วยลงอีกครั้งนะคับ หรือถ้าไม่รบกวนพี่มากจนเกินไปช่วยส่งมาที่อีเมล์นี้ คับ จะขอบคุณเป็นอย่างยิ่ง vespa_rally@hotmail.comem24 em24 em24 /\2 /\2 /\2

Bookmarks