ผู้ใหญ่ลี ขี่หมูครับ 555

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ผู้ใหญ่ลี ขี่หมูครับ 555

pusoodteen's Avatar
    สถานที่
    Sanamchai motorcyc classic
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ผู้ใหญ่ลี ขี่หมูครับ 555

ใครเคยดู ผู้ใหญ่ลี กับนางมาบ้าง ออกอาศวันศุกร์ เสา อาทิต ทางช่อง 3

ขี่หมูขาวครับ ผมแอบภูมิใจลึกๆๆครับ555

น่าจะเป็น 92 มั้ง เท่าที่สังเกต จากไฟหน้าไม่มีมไฟหลี่

Member
    ขอบคุณ
    0

+5555555+

ผมติดละครเรื่องนี้อยู่เหมือนกัน

เห็นแฟนดู เห็นพระเองมันขี่หมู ก็เลยนั่งดู อยากจะรู้ว่า95 หรือ 92 ของแท้เยอะมั้ย

กว่า จะมีฉากขับรถ แต่ละที นั่งรอดูรถ นานไปหน่อย ตอนนี้ ติดละครซะงั้น

I love C92 & C95

Senior Member BankInMyLab's Avatar
    สถานที่
    เมาล์กริบ 110 ดีกรี
    ขอบคุณ
    0

ทำไมของผม 95 เหมือนกันไม่มีไฟหรี่อะคับ- -" หรือโดนเปลี่ยน

ผมเคยเห็นหนังสือละครเรื่องนี้ขายอยู่ ที่หน้าปกพระเอกกำลังขี่หมูขาว

อยู่- -" เท่ดีเหมือนกัน สมัยนี้ นานๆจะเห็น รถคลาสสิกเข้าฉาก

ส่วนมากเห็นแต่ Big bike
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย BankInMyLab : 03-08-2009 เมื่อ 12:15
    ก็ซ่อมเอง งบไม่ถึง ทำไงได้ เครื่องดัง แต่วิ่ง

เงียบพัง ดังวิ่ง !!!!

คำเตือน : ไม่ควรขับเกิน 80 กิโลเมตร/ชั่วโมง อาจจะทำให้รถเบรคไม่อยู่ และเสียหลัก บางเจ็บได้

Honda Steed 400 Old School

C92-95 Thailand Club

Clubman Thailand Club
    (Honda Clanman 400)

MAOGRIB 110 DEGREE

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

เท่าที่รูนะ 92 ไม่มีไฟหรี่ เหราะ สวิทย์มี ห้าแก็ก

95 เพิ่มมาแก็ก นึง เพราะมีไฟหรี่ครับ

ไม่ฟันธงนะครับ พี่ๆๆ ก็ช่วยด้วยแล้วกัน
    ไม่รุ้ถูกป่าว อิๆๆๆ

น่าจะเอารถผมไปถ่าย555555555555

anawat35
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

หนังไทยเรื่องนี้ก็มี....แต่มีนิดเดียวตอนแรก ที่พระเอกจะเต็มน้ำมันและเจอกับนางเอก
    หนังเรื่องนี้เพลงเพราะมากๆ.....ชอบๆๆๆ

รูป รูป  

Senior Member danwin999's Avatar
    สถานที่
    ศรีตรัง Classic Club
    ขอบคุณ
    0

ดูหนังหรือละครที่พระเอกขี่หมูได้ที่นีครับ

http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=334016
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย danwin999 : 20-08-2009 เมื่อ 17:17
    AM A VEGAN AND GREEN - SAVE THE WORLD
    ชมรมอนุรักษ์รถโบราณตรัง (ศรีตรัง ClassicClub)
    คลิ๊กที่นี่ www.thaiscooter.com/club/sritrang

กิบบบบ..กิ๊วววว Blackkaho's Avatar
    สถานที่
    ลุงสัน
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ bankinmylab อ่านข้อความ
    ทำไมของผม 95 เหมือนกันไม่มีไฟหรี่อะคับ- -" หรือโดนเปลี่ยน

ผมเคยเห็นหนังสือละครเรื่องนี้ขายอยู่ ที่หน้าปกพระเอกกำลังขี่หมูขาว

อยู่- -" เท่ดีเหมือนกัน สมัยนี้ นานๆจะเห็น รถคลาสสิกเข้าฉาก

ส่วนมากเห็นแต่ big bike
    แปลว่า เอาของ92มาใส่แล้วละครับ 95ต้องมีไฟหรี่ และที่สวิตกุญแจมี6แก๊กต้องมีแก๊กไฟหรี่เพิ่มมานี้ละ ครับ

ส่วน92 ไม่มีไฟหรี่ เลยมีแค่5แก๊ก คอมเฟิม(อย่าให้ไล่นะว่าแก๊กที่เท่าไร ทำอะไร ลืมหมดละ คืนวิชาให้ลุงสันหมด อิอิ)
    เท่าที่จำได้ก็
    แก๊กแรก เอาไว้เทสไดสตาร์ท
    แก๊ก2 ดับเครื่องดึงกุญแจออกได้เลย
    แก๊ก3 เครื่องติด ไฟหน้าและท้ายไม่ติด(ขับเวลากลางวัน แก๊กนี้ช่วยท่านได้เวลาไฟชาร์ทไม่พอ)
    แก๊ก4 เครื่องติด ไฟหรี่ติด และไฟท้ายติด (แก๊กนี้ละที่92ไม่มี)
    แก๊ก5 เครื่องติด ไฟใหญ่และไฟท้ายติด(ไม่แน่ใจว่าไฟหรี่ติดด้วยไหมแต่น ่าจะติด)
    แก๊ก6 พวกผมเรียกกันว่า แก๊กจอดเยี่ยว คือทำงานเหมือนแก๊ก2 ดึงกุญแจออกได้ แต่ไฟท้ายจะติด แต่เครื่องจะไม่ติด เอาไว้สำหรับ จอดรถข้างทาง ในเวลากลางคืน กันรถใหญ่มาสอยตูด

ก็มีเท่านี้ละครับ คิดว่าน่าจะถูกแล้วนะ
    เบรกสะบัดโชกค์เสียเกียร์หลุด เครื่องสะดุดเพลาหักสลักหาย
    หัวเทียนบอดยางแฟบแหนบ ตาย ไดไม่จ่ายไฟไม่ชารว์สตาร์พัง

We Love C92

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ถูกต้องที่สุด

หนังอวสารแล้วด้วย จะมีเรื่องไหนเอาไปถ่ายไหม

เอารถผมไปเด้อ ค่าตัวไม่เกี่ยง 555555555555

Bookmarks