ระวังกันหน่อยนะครับสำหรับรถอินวอยย์

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ระวังกันหน่อยนะครับสำหรับรถอินวอยย์

Member
    สถานที่
    ...............
    ขอบคุณ
    0
    Feedback Score
    0

มาตรฐาน ระวังกันหน่อยนะครับสำหรับรถอินวอยย์

ช่วงนี้สรรพสา..มิตร(ไม่เป็นมิตรตรงไหนเลย)ลงล่ารถแถ วภาคอิสานตอนบนไล่แต่โคราชมา..จับรถอินวอยยที่ไม่ได้ เสียภาษีของมัน..ไม่ใช่แค่ร้านขายแต่ลามไปถึงร้านซ่อ มที่มีรถจอดอยุ่...จับก็ปรับคันละหลายหมื่นตามแต่ควา มเมตตาของท่านเจ้าหน้าที่..
    แดรกสตาร์1100.ร้านนึง(ร้านซ่อม)โดนไป4หมื่น..ร้านเอ สอารโดนยกไปตรวจสอบเกือบทั้งร้าน..นี่คือช่องทางอีกท างนึงของหน่วยงานรัฐ...ที่เปิดโอกาสให้เจ้าหน้าที่ออ กหาโอกาส.ขยันทำงาน...แต่เราจะทำยังไงได้ในเมื่อรัฐอ นุญาติให้มีการนำเข้าอะไหล่-ชิ้นส่วน-รถ..อย่างถูกกฎหมาย..อย่างง่ายดายประกอบขายกันในราคา ที่พวกเราพอรับได้..มีโอกาสจับจองรถที่อยากขี่..สวนท างกับ.การทำทะเบียนแพงช่างแพงบรรลัย......ระวังกันหน ่อยนะครับช่วงนี้ไม่อยากให้เพื่อนๆมาเสียความรู้สึกก ับคนในเครื่องแบบมากขึ้นไปอีก..(.ต้องทำใจครับในเมื่ อรถเราเองก็ไม่ถูกต้องตามกฎระเบียบของบ้านเมือง...). ........
    ++++++++++อ่านดูล่าสุดผมไปดำเนินการมาแล้วในโพสที่5 ครับ+++++++++++++++++++++
    เตือน : กระทู้เก่า
    กระทู้นี้เก่ากว่า 360 วัน ข้อมูลและสินค้าบางรายการ อาจจะไม่ตรงกับปัจจุบัน โปรดสอบถามก่อน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย d.doy : 07-08-2009 เมื่อ 12:29

Senior Member ou32's Avatar
    สถานที่
    Rd.พระราม5 Cafe Racer
    ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ d.doy อ่านข้อความ
    ช่วงนี้สรรพสา..มิตร(ไม่เป็นมิตรตรงไหนเลย)ลงล่ารถแถ วภาคอิสานตอนบนไล่แต่โคราชมา..จับรถอินวอยยที่ไม่ได้ เสียภาษีของมัน..ไม่ใช่แค่ร้านขายแต่ลามไปถึงร้านซ่อ มที่มีรถจอดอยุ่...จับก็ปรับคันละหลายหมื่นตามแต่ควา มเมตตาของท่านเจ้าหน้าที่..
    แดรกสตาร์1100.ร้านนึง(ร้านซ่อม)โดนไป4หมื่น..ร้านเอ สอารโดนยกไปตรวจสอบเกือบทั้งร้าน..นี่คือช่องทางอีกท างนึงของหน่วยงานรัฐ...ที่เปิดโอกาสให้เจ้าหน้าที่ออ กหาโอกาส.ขยันทำงาน...แต่เราจะทำยังไงได้ในเมื่อรัฐอ นุญาติให้มีการนำเข้าอะไหล่-ชิ้นส่วน-รถ..อย่างถูกกฎหมาย..อย่างง่ายดายประกอบขายกันในราคา ที่พวกเราพอรับได้..มีโอกาสจับจองรถที่อยากขี่..สวนท างกับ.การทำทะเบียนแพงช่างแพงบรรลัย......ระวังกันหน ่อยนะครับช่วงนี้ไม่อยากให้เพื่อนๆมาเสียความรู้สึกก ับคนในเครื่องแบบมากขึ้นไปอีก..(.ต้องทำใจครับในเมื่ อรถเราเองก็ไม่ถูกต้องตามกฎระเบียบของบ้านเมือง...). ........
    ขอบคุณ..คุณ d.boy....มากคับ....ทั้งหมดนี้มันน่าจะเป็นผลพวงของ. ..เศษ-ทะ-กิด....น่ะคับ.....เฮ้อ...น่าเบื่อนิ

NK's Avatar
    สถานที่
    หัวโบราณคลาสสิค คลอง 3
    ขอบคุณ
    0
    0

เฮ้อรัฐบวย

Member lazaro's Avatar
    สถานที่
    มองหาอยู่
    ขอบคุณ
    0
    0

อนิจจัง รัฐบวยหัวคาล.....
    ระวังกันหน่อยครับข่วงนี้

Member
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0
    0

มาตรฐาน gล่าสุดวันนี้ผมไปดำเนินการเสียภาษี่

วันนี้ผมไปติดดต่อขอเสียภาษีที่สรรพสามิตรจังหวัดมาแ ล้วนะครับ
    1.เอกสารอินวอย
    2.สำเนาบัตรป.ชช+ทะเบียนบ้าน
    3.รูปถ่ายรถด้านดน้า+ข้าง
    4.ใบเสร็จรับเงินการประกอบรถจากทางร้านที่ประกอบให้( ผมแจ้งว่าประกอบเองที่บ้านก็ใช้สำเนาบัตรพร้อมเขียนร ับรองว่าข้าพเจ้า.......ได้ประกอบรถเลขเฟรมเลขเครื่อ งขึ้นเองขอรับรอง...เซ็นชื่อ)
    5.ค่าเสียภาษี.....สรรพสามิตรจะประเมิณค่าเสียจากใบป ระเมิณราคาของเค้าที่ประเมิณไว้แล้วแต่ยี่ห้อและรุ่น เช่นกรณีรถผม400ซีๆแต่ยี่ห้อยามาฮ่า(แดรกสตารื)ก็เสี ยเบ็ดเสร็จ11140.บ...ซึ่งสรรพสามิตรอธิบายว่าราคาแล้ วแต่ใบประเมิณราคาจากส่วนกลาง...ไม่ใช่ซีๆเช่น..ซูๆก ิรุ่นนึงปีใหม่ๆแต่250ซีๆเค้าประเมิณราคารถที่250000 .ก็เสียประฒาณเกือบ20000.หรือเอสอาร์400ซีๆยามาฮ่าเห มือนกันแต่เเพงกว่าแดรกสตาร์เล็กน้อย..
    เตือนเพื่อนๆน้องๆนะครับ..สรรพสามิตรแจ้งกับผมว่าตอน นี้ให้บอกเพื่อนๆว่าให้รีบมาเสีย.จนถึงภายในวันที่
    25ก.ยนี้จะไม่มีการปรับย้อนหลัง..สรรพสามิตรอนุโลมให ้(ดูจากวันที่เราซื้อออกจากร้านเช่นเราซื้อปีที่แล้ว แล้วมาจายวันนี้ต้องโดนปรับ...แต่ตอนนี้ไม่ปรับ)...ถ ้าหลังจากวันที่25.จะดำเนินการกวดขันจริงจัง..ถ้าพบจ ะต้องโดนปรับย้อนหลัง+ค่าประเมิณ+สารพัดเบ็ดเสร็จ... จะโดนประมาณ3เท่า.....ไปเสียกันก่อนจะแพงกว่านี้ครับ
    สงสัยยังไงก็ลองสอบถามที่สรรพสามิตรประจำแต่ละจ.วดูค รับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0
    0

มาตรฐาน up

up

ขอบคุณ
    0
    0

แมร่งน่าจะเปิดจดทะเบียนไปเลย มาไล่บิ้บจับแบบนี้มันเสียวหลังจริงๆ em85
    ปล.ค่าสรรพสารมิตร เพิ่มอีกนิดได้ทะเบียนสวม...? หรือป่าว

seed53's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ d.doy อ่านข้อความ
    วันนี้ผมไปติดดต่อขอเสียภาษีที่สรรพสามิตรจังหวัดมาแ ล้วนะครับ
    1.เอกสารอินวอย
    2.สำเนาบัตรป.ชช+ทะเบียนบ้าน
    3.รูปถ่ายรถด้านดน้า+ข้าง
    4.ใบเสร็จรับเงินการประกอบรถจากทางร้านที่ประกอบให้( ผมแจ้งว่าประกอบเองที่บ้านก็ใช้สำเนาบัตรพร้อมเขียนร ับรองว่าข้าพเจ้า.......ได้ประกอบรถเลขเฟรมเลขเครื่อ งขึ้นเองขอรับรอง...เซ็นชื่อ)
    5.ค่าเสียภาษี.....สรรพสามิตรจะประเมิณค่าเสียจากใบป ระเมิณราคาของเค้าที่ประเมิณไว้แล้วแต่ยี่ห้อและรุ่น เช่นกรณีรถผม400ซีๆแต่ยี่ห้อยามาฮ่า(แดรกสตารื)ก็เสี ยเบ็ดเสร็จ11140.บ...ซึ่งสรรพสามิตรอธิบายว่าราคาแล้ วแต่ใบประเมิณราคาจากส่วนกลาง...ไม่ใช่ซีๆเช่น..ซูๆก ิรุ่นนึงปีใหม่ๆแต่250ซีๆเค้าประเมิณราคารถที่250000 .ก็เสียประฒาณเกือบ20000.หรือเอสอาร์400ซีๆยามาฮ่าเห มือนกันแต่เเพงกว่าแดรกสตาร์เล็กน้อย..
    เตือนเพื่อนๆน้องๆนะครับ..สรรพสามิตรแจ้งกับผมว่าตอน นี้ให้บอกเพื่อนๆว่าให้รีบมาเสีย.จนถึงภายในวันที่
    25ก.ยนี้จะไม่มีการปรับย้อนหลัง..สรรพสามิตรอนุโลมให ้(ดูจากวันที่เราซื้อออกจากร้านเช่นเราซื้อปีที่แล้ว แล้วมาจายวันนี้ต้องโดนปรับ...แต่ตอนนี้ไม่ปรับ)...ถ ้าหลังจากวันที่25.จะดำเนินการกวดขันจริงจัง..ถ้าพบจ ะต้องโดนปรับย้อนหลัง+ค่าประเมิณ+สารพัดเบ็ดเสร็จ... จะโดนประมาณ3เท่า.....ไปเสียกันก่อนจะแพงกว่านี้ครับ
    สงสัยยังไงก็ลองสอบถามที่สรรพสามิตรประจำแต่ละจ.วดูค รับ
    เสียสรรพสามิตแล้วทำทะเบียนได้เลยรึเปล่าครับ

กระยอดินนรธา's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถถีบโบราณจันทบูร/Roller Return
    ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ seed53 อ่านข้อความ
    เสียสรรพสามิตแล้วทำทะเบียนได้เลยรึเปล่าครับ
    เสียภาษีแล้วยังต้องทำอีกหลายขั้นตอนก่อนที่จะจดทะเบ ียนได้ ทำใจครับช่วงนี้รัฐบาลถังแตก เอาทุกทางที่มันดูเหมือนจะผิดกฎหมาย(ที่จริงผิดก็ผิด ไม่ผิดก้ไม่ผิด มันเป็นช่องว่าของกฎหมาย) ไม่มีอะไรให้ทำก็ทำใจ
    ชมรมรถถีบโบราณจันทบูรhttp://ob-chan.forumotion.com/

phaibool's Avatar
    สถานที่
    เมืองม่านไหม
    ขอบคุณ
    0
    0

หารายได้เข้ารัฐรึเปล่า แล้วรายได้นั้นไปไหนเอ่ย

Member
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0
    0

มาตรฐาน ]jjk

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ seed53 อ่านข้อความ
    หลังจากเสียภาษีสรรพสามิตรเราต้องเอารถไปตรวจสอบคุณภ าพที่จ.สมุทรปราการครับ(เรียกกรม...อะไรจำไม่ได้แล้ว )เสียค่าตรวจสอบคุณภาพ30000.บาท...แต่ถ้าไม่ผ่านเงิน 30000.ไม่ได้คืนนะครับหลังจากตรวจสอบมาตรฐานแล้ว...ก ็ไปดำเนินการกับขนส่งครับ..อันนี้ผมถามจากสรรพสามิตร มา..และก่อนออกจากสรรพสามิตรพี่เค้ายำนะครับว่าหลังว ันที่25กย.จะปราบปราม+จับจิงจังเลยปรับ2-10เท่า+ค่าเสียภาษีอีก-สรุปเป็น3เท่า...

ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ lazaro อ่านข้อความ
    อนิจจัง รัฐบวยหัวคาล.....
    ระวังกันหน่อยครับข่วงนี้
    ถูกต้องนะค้าบ.....บem90

Member Tiewlyzang's Avatar
    สถานที่
    เจอใครก็ขอไปกับเค้า
    ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ core_07 อ่านข้อความ
    ถูกต้องนะค้าบ.....บem90

แ ม่ ง เอ๊ยยยยยยยยยย

กินกันจัง
    SRลิ จำเริหัใจ
    เคยคิงสัทำไมต้องSR

ขอบคุณ
    0
    0

เศร้าครับ

pcdirect's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0
    0

ความรู้ดี ๆ แบบนี้ช่วยอัพครับ

Bookmarks