สาวๆ ขอความช่วยเหลือ

ชื่อกระทู้: สาวๆ ขอความช่วยเหลือ

ชบาบาน
    สถานที่
    ไม่สังกัด
    ขอบคุณ
    0

Red face สาวๆ ขอความช่วยเหลือ

คือเป็นผูหญิงค่ะ อยากขับ SR400 แต่เพื่อนบอกว่าสตาร์ทยาก
    ขับ CLUB MAN ดีกว่า มีสตาร์ทมือ จริงรึเปล่าค่ะ
    แล้วรถพวกนี้ ถ้าขับไม่เร็วมากมันเปลืองน้ำมันป่าว
    ก็ชอบหน่ะคะ แต่ใจไม่ถึง
    ช่วยแนะนำหน่อย ขอบคุณจ้า

ถ้ามีใครอยากขาย ซัก 30000+ ลองเสนอมาดู

ขอบคุณจ้า

ไม่เคยก็ตั้งลอง
    อยากได้ก็ซื้อ
    จะได้รู้...มันเป็นยังไง
    ตายไปก็ไม่ได้ทำ
    เตือน : กระทู้เก่า
    กระทู้นี้เก่ากว่า 360 วัน ข้อมูลและสินค้าบางรายการ อาจจะไม่ตรงกับปัจจุบัน โปรดสอบถามก่อน

jj11jj's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ [email protected] อ่านข้อความ
    คือเป็นผูหญิงค่ะ อยากขับ sr400 แต่เพื่อนบอกว่าสตาร์ทยาก
    ขับ club man ดีกว่า มีสตาร์ทมือ จริงรึเปล่าค่ะ
    แล้วรถพวกนี้ ถ้าขับไม่เร็วมากมันเปลืองน้ำมันป่าว

ถ้ามีใครอยากขาย ซัก 30000+ ลองเสนอมาดู

ขอบคุณจ้า

ทำความคุ้นเคยสัก 1อาทิตย์ แล้วจะสตร้าทง่ายเหมือนเวฟเลยครับ มีเทคนิคนิดเดียวเอง จะได้สมาชิกเป็นผู้หญิงอีกคนแล้ว สุดยอดมากเลย ผู้หญิงขี่sr
    นาย สัจจา สุขปัน
    ธนาคารไทยพาณิชย์ ออมทรัพย์
    545-242893-5

DTAC 083-1544651 จา
    GSM 081-3863397 จา

ตรวจสอบการส่งของทาง ไปรษณีย์ไทยhttp://track.thailandpost.com/trackinternet

boybandon's Avatar
    สถานที่
    หมูนอกคอก สายศาลายา (ไม่ออกทริป ออกไปซื้อกับข้าวอย่างเดียว)
    ขอบคุณ
    0

แม่น แล้วเด๋อ ตายไปก้อทำอิหยั่งบ่ ได้
    SR ก้อสวย CLUB MANก้อเท่ ดีกันคนล่ะอย่างครับ เอาอย่างที่เราชอบดีกว่า เรื่องสตาร์ท ยาก คงไม่ใช่ปัญหาถ้าเรารักมันนะครับem94

Senior Member yomost's Avatar
    สถานที่
    UNDEATH CLASSIC BIKE
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ...

แรกๆ ก็ สตาร์ท ยาก นะ ครับ SR อ่า

ขี่ ไปซัก อาทิตย์นึง พอ รู้จังหว่ะ

สตาท เหมือน เวฟ เลย

em94
    SR IS VERY BEST em95

Senior Member nattapoj's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Talking

จะ sr หรือ clubman ไม่ผิดหวังแน่นอน

ถ้าใจอยู่ที่มัน เหยียบคันสตาร์ท ลุยเลย

ได้รถเเล้วถ่ายรูปมาโชว์ด้วยหละ

งานนี้เอาใจช่วย อิอิ

Senior Member HAREMBELL's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มันยุที่ว่าชอบรถแบบไหนมากกว่าครับ

แรกๆ ผมซื้อรถคันนี้มา<<< กว่าจะสตาด ติด ก็ 20กว่าที เล่นซะเกือบชม.
    ทั้งๆที่ เพื่อนผม พ่อผม สตาดทีเดียวติดอะครับ 555+

เล่นเอาซะผมท้อใจเลย แล้วก็จอดไว้ สัก2-3อาทิตได้ๆ

แต่ก็กลับมาฝึกสตาดอีกที จนตอนนี้ทีเดียวละครับๆ 55+

ถ้าแรกซื้อมาเจออุปสรรค์แบบผม ก็ค่อยๆทำใจ แล้วนึกว่า คนอื่นทำได้ เราก็ต้องทำได้ครับผม

เอิ้กกๆๆๆ

Senior Member GoDLikEz_Mc's Avatar
    สถานที่
    คำเขื่อนแก้วคลาสสิคไบค์
    ขอบคุณ
    0

มี Srv อยุ่คัน นึง 250 cc สตาร์ทมือ 2สูบ สูบV สวยมากครับ

ขอขาย ที่ 35.000 นะครับ

เด่วจะเอารูปมาลงให้ดูทีหลัง

*-*
    ติดต่อ 082-3806193 บีม 24 ช.ม.

บอร์ดกลุ่ม : ชมรมรถเก่าคำเขื่อนแก้วคลาสสิคไบค์

Facebook : บีม คำเขื่อนแก้วคลาสสิคไบค์

รูปงาน : สองล้อร่วมใจทำดีเพื่อสังคมครั้งที่ 1

ที่อยู่ : วศิน มานุช 413/1 ถ.สาครวาศรี ต.ลุมพุก อ.คำเขื่อนแก้ว จ.ยโสธร 35110

ชื่อบัญชี : นายวศิน มานุช ธนาคารออมสิน สาขาคำเขื่อนแก้ว เลขบัญชี 020-0581-6463-1

ชมรมรถเก่าคำเขื่อนแก้วคลาสสิคไบค์

Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน sr กับ คลับแมนต่างกัน

sr มันชับแมนขี่ต่างกันคนระอารมณ์คับ

sr ขี่มันกว่า

มันก็จะสตาร์ยากไม่เท่าไหร่หรอกคับ

เพราะลูกสูบมันใหญ่กว่ารถกะบะอีก

แต่มันมีตัวยกวาวล์ทำให้สตาร์อยู่คับ

แฟนผมยังขี่ได้เลย

อิอิ

Member one_11's Avatar
    สถานที่
    หัวโบราณ รถเก่าเมืองพิจิตร
    ขอบคุณ
    0

Thumbs up

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ boybandon อ่านข้อความ
    แม่น แล้วเด๋อ ตายไปก้อทำอิหยั่งบ่ ได้
    SR ก้อสวย CLUB MANก้อเท่ ดีกันคนล่ะอย่างครับ เอาอย่างที่เราชอบดีกว่า เรื่องสตาร์ท ยาก คงไม่ใช่ปัญหาถ้าเรารักมันนะครับem94

ใช่ๆๆๆๆๆๆคับ อย่าไปคิดมากคับ ผมว่าจะจับจองให้แฟนคนสักคันคับ อยากได้จริงๆๆๆๆ ขับมันโคตร เขาว่างั้นem94

Nutboyslim's Avatar
    สถานที่
    ON THE ROAD CLASSIC TOURING
    ขอบคุณ
    0

มันอยู่ที่จังหวะครับ พักเดียวก็คุ้นแล้ว
    เหมือนกับการขึ้นรถไฟเหาะแหละครับ ตอนจะขึ้น มันกลัว ๆ กล้า ๆ แต่พอขึ้นไปแล้ว มันส์ สุด ๆ ครับ

หลังจากที่สตาร์ทได้แล้ว คุณก็จะได้ประสบการณ์ที่มันยากจะบรรยายเลยละครับ

กว่าผมจะสตาร์ทได้ ก็ฝึกสตาร์ทหน้าลูกอยู่ตั้งนานแน่ะครับ ล้อเล่นนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Nutboyslim : 07-08-2009 เมื่อ 10:01
    วันนี้คุณปลูกต้นไม้ถวายพ่อกันแล้วหรือยัง

ณัฐธาม งามสมทรัพย์
    ธนาคารกรุงเทพฯ สาขานครหลวง บัญชีสะสมทรัพย์
    เลขบัญชี 469-0-41163-4

081-2745158 ณัฐครับ
    E-mail [email protected]

ขอบคุณ
    0

อยู่ที่ใจครับ.................

Senior Member tael_50's Avatar
    ขอบคุณ
    0

แรกๆก็ปวดหัว
    แต่ไปนานคุ้นเคยทีนี้ละสะบาย

Member beam_bam's Avatar
    สถานที่
    เด็กดีดินแดนดอน
    ขอบคุณ
    0

em94
    ถ้าเจออย่างนี้ต้องแซวว่า
    em84น้องๆไปส่งพี่ไหมน้องem84
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ boybandon อ่านข้อความ
    นายวุฒิชัย ว่องเจริญ
    0804274368(แบงค์)
    เลขที่บัญชี 537-2-05425-3
    (ธนาคารทหารไทย(สาขา ม.ศิลปากร-พระราชวังสนามจันทร์)

Member pinmok's Avatar
    สถานที่
    bkk Ramkhamhaeng
    ขอบคุณ
    0

ดีจังมี ญ ชอบขับรถเหมือนกัน มันก็แล้วแต่ชอบง่าเนอะ แต่ส่วนตัวชอบ sr ง่านะ สตาร์ทไม่ยากเท่ารัยหรอกเด๋วก็ชิน

คลับแมนก็สวยนะมีสตาร์ทมือก็จริง แต่เราว่ามันง่ายไป มันคนละอารมณ์น่ะ เราก็ฝึกมาตั้งแต่รถป็อปมาเวสป้า มาวิบาก เรื่อยเปื่อย

แรกๆก็กลัวแต่เริ่มรู้จังหวะ เริ่มรู้นิสัยรถ ก็เริ่มชิน เราว่าเลือกเอาที่ตัวเองชอบจริงๆดีกว่า อย่างอื่นมันฝึกด้ายจ๊ะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pinmok : 07-08-2009 เมื่อ 14:05
    ไม่มีใครดีพอหรอกเพราะว่ามีแต่คนที่พอดี

จิรถเก่าเมืองช้างสุรินทร์ รถเก่าเมืองช้างสุรินทร์'s Avatar
    สถานที่
    รถเก่าเมืองช้างสุรินทร์
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ [email protected] อ่านข้อความ
    คือเป็นผูหญิงค่ะ อยากขับ sr400 แต่เพื่อนบอกว่าสตาร์ทยาก
    ขับ club man ดีกว่า มีสตาร์ทมือ จริงรึเปล่าค่ะ

ขอบคุณจ้า

ครับ ได้ลองแล้วจะรู้ครับ ลองไปขับรถคนอื่นดูก่อนสิครับ แล้วค่อนซื้ออะครับ
    ผมก็เคยเจอปัญหานี้อะคัรบ กลัวเรื่องสตาด แต่ถ้ายังไม่เมาสตาดได้อยู่คัรบ แต่ถ้าเมาแล้ว คงไม่มีเเรง คัรบ
    แต่มีคนที่บ้านผมนะคัรบ สุรินทร์ พี่แกเอามือสตาดโชว์ผมเลยครับเล่นเอาตะลึงไปเลยคัรบ ผมเลยถามสูตรพี่แก แกบอกว่าออกพรรษา ขอเบียร 3 ขวดกินด้วยกันเลย ง่าย ๆๆๆ พี่แก่ บอก เดี่ยวผมลองก่อนนะจะบอก อิอิ
    http://www.facebook.com/McSurinElephantClassicBike
    โทร 082-3726922 นายจิรพันธุ์ แก้วจำเริญ เลขที่บัญชี 3100363434 ธ.กรุงไทย
    [IMG][/IMG]

Bookmarks