ถามหน่อยคับ

ชื่อกระทู้: ถามหน่อยคับ

Senior Member srvintage's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ถามหน่อยคับ

พี่ๆคับ โมรถร้านไหนแรงคับ
    ผมอยากรู้คับ
    ขอบคุณคับ

Senior Member sup148's Avatar
    ขอบคุณ
    0

แดง บางทราย

Street Biker pup87's Avatar
    สถานที่
    Sup148 Motor Guru
    ขอบคุณ
    0

ฝั่งตะวันตกต้อง โก๋ท่ามะกา นะ
    """"""""""""YOU KNOW ME ALITTLE GO"''''''''''''''"""
    ประจวบคีรีขันธ์ เมือง 3 อ่าว

อ่าวน้อย อ่าวประจวบ อ่าวมะนาว

"เรารักในหลวง" My Lam.'s Avatar
    สถานที่
    "แก็งค์ห้ามดื้อ"
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sup148 อ่านข้อความ
    แดง บางทราย
    อยู่เมืองชลไม่รู้เลยนะเนี่ยว่าแดงบางทราย โมSRให้แรงได้
    สงสัยต้องเอาไปทำบ้างแล้วครับพี่ เอาไว้ขี่หนีสรรพสามิต(555+กำลังฮิต)
    กลัวก็ตอนสิบล้อตัดหน้านี่แหละพี่ ABS กะ AIRBAG มันจะเอาไม่อยู่
    บางครั้งคนเราก็ต้องมีกระทบกระทั่งกันบ้าง...... "ห้ามดื้อ"
    http://www.lovemylifeclub.is.in.th /

Senior Member CH4's Avatar
    สถานที่
    ตากลม
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ตอบให้

มันไม่ได้สำคัญที่ร้าน แต่มันสำคัญที่ปัจจัย และ ของแต่ง ที่หาอยาก
    ถ้ารถเป็น 400 ต้องทำเยอะ หาตับก้าน 500 มาใส่ + คาร์บู fcr สักลูก
    ถ้ารถเป็น 500 ผมว่าหาคาร์บู fcr ปาก 39 + 41 ก็พอแล้ว มันจะได้ทนด้วย
    แต่ถ้าชอบ sr มาก ก็ทำไปเถอะ ทำให้สุดก่อน แล้วค่อยขยับ

ปล. ร้าน อ๋อง กิ๊กกะไบร์ ช่างตี๋ ซอยศาสนา ทำได้ดีพอกันครับ ( กทม นะ )

Senior Member srvintage's Avatar
    ขอบคุณ
    0

แล้วส่วนใหญ่กลุ่มตากลมทำกันที่ไหนคับ
    โทดที อย่าบอกน่ะว่า แดงบางทราย
    ล่อเล่นน่ะคับพี่

"เรารักในหลวง" My Lam.'s Avatar
    สถานที่
    "แก็งค์ห้ามดื้อ"
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ phai-sr อ่านข้อความ
    อ่ะถูกของพี่เก่ง ครับ มันอยู่ที่เงิน ฮ่าๆๆ แต่งเป็นแสนอาจจะจบ หรือ ไม่จบ คำว่า จบคือ พอใจ ไม่จบก็คือไม่พอใจ แต่บางที ได้ของอย่างที่พี่เก่งว่า ก็พอแล้ว ไม่ต้องเข้าร้าน ดีๆ หรอกครับ ฮ่าๆ แต่ ส่วนตัวผม จะทำเอสอา ให้เป็นที่สุด แบบวิ่ง ทะลุ สองร้อยมันไม่ยาก แต่ อย่างที่เคยบอก รถไม่ได้ถูกออดกแบบ มาเพื่อการนั้นครับ แต่ถ้าเอาติดปลายนวม แบบ ตับห้าลูกสี่ ลงคารบิว ก็ โอเคแล้ว ผม เริ่มเห็นสัจธรรมแล้ว ฮ่าๆๆ ไอ้คันที่จอดอยู่ที่บ้าน จมไปเยอะ สุดท้ายเลยเอาแค่ step พอขี่สนุก แล้วก็จอดยาวเลย ฮ่าๆ
    อ้อ คุณ my lam. คือผมไม่รู้ว่าเค้าถามถึงเอสอา ครับ ฮ่าๆ อันนี้ขออภัย แต่ถ้าแดงบางทรายเค้ารับตีท่อให้ด้วยนี่ น่าจะวิ่งเอาเรื่องอยู่ เออ มันมีอีกร้านนึง แถวสี่แยกบ้านสวย ผมจำชื่อไม่ได้ ร้านนี้ก็ดัง ด้านท่อ กับแต่งรถสี่จังหวะ เคยเข้าไปถามๆ อยู่ แต่ ผมนึกชื่อร้านไม่ออก ใกล้ๆ กับ โรงกลึง หลังคุกชลบุรีอ่ะครับ
    สุดท้าย ผมยังขอเสนอว่า อยากแรงแบบสุดๆ สี่สูบโลด เอากันให้หายอยาก แต่ก็เข้าใจครับ ครั้งนึงผมเองก็อยากทำเอสอา วิ่งไล่สี่สูบสบายๆ ฮ่าๆ เพราะ หลงใหล ในรูปทรงมัน เหมือนสมัยก่อน เอาเวสป้า มาdrop แฮนด์ แต่งเครื่องวิ่งกันหูดับตับไหม้ ทุกวันนี้ เวสป้า คันที่แต่งจอด เป็นซากอยู่หลังบ้าน ฮ่าๆ เพราะ ว่า ดันมาเจอเอสอา แรงกว่า เดิมๆ ก็มันกว่า เลยถอดใจ ถึงจะชอบ เวสป้า แต่ ก็ รู้ว่าทำแรง แถมออกทัวร์ อีกไม่รอดๆ
    ขอให้สนุกกับการแต่งรถครับ ที่สำคัญ อย่าโมจนแรงจนคุมมันไม่ได้ เพราะ โมเครื่องมา เบรคก็ต้องตามมา โช๊คอีก หลายๆ อย่างครับ
    ผมเจฏครับคุณไผ่ ร้านที่อยู่ใกล้ๆ กับ โรงกลึง หลังเรือนจำชลบุรี ชื่อจ้อยเรสซิ่งครับ
    ปลายท่อผมก็ใช้บริการของเค้าอยู่ครับ แรงขึ้นมั้ยบอกตามตรงเลยไม่ทราบครับ ไม่เคยลองเลยจริงๆ
    แต่ชอบตรงที่มันเป็นแนวของผมเท่านั้นเอง น้ำเสียงสำเนียงใช้ได้ครับ...แสบตับดี
    ได้พี่กฤษณ์แนะนำเรื่องใยแก้วเพิ่มความนุ่มนวลอีกนิด หน่อย สบายหูขึ้นมาอีกเยอะครับ
    บางครั้งคนเราก็ต้องมีกระทบกระทั่งกันบ้าง...... "ห้ามดื้อ"
    http://www.lovemylifeclub.is.in.th /

Bookmarks