ถามหน่อยครับ c100 เครื่องร้อนแล้ววอดดับ

ชื่อกระทู้: ถามหน่อยครับ c100 เครื่องร้อนแล้ววอดดับ

มาตรฐาน ถามหน่อยครับ c100 เครื่องร้อนแล้ววอดดับ

ถามหน่อยครับ c100 เครื่องร้อนแล้วพอเบรคเบาเครื่องแล้วเข้าเกียร์มันจะ วอดดับ
    ลองไปซ่อมมาแล้วนึกว่าเป็งที่คอลย์สตาร์ทก็ไม่หาย ล้างคาร์บูก็ล้างแล้ว
    ใครรู้ช่วยด้วยคับ
    กลุ้ม.....ม กินเหล้า ซ่อม....จน.....กินเหล้า...ไม่หายอีก.....กินแกลบ

CB175 HM_man's Avatar
    สถานที่
    สุพรรณ คลาสสิก
    ขอบคุณ
    0

cdi หรือ หน้าทองขาวครับ แล้วทั้ง 2 นี้อย่างมีทั้งแบบใช้แบตช่วยและก็ไม่ต้องใช้แบต รถคุณอยู่ในประเภทไหนครับ ถ้าเป็นแบบใช้แบตช่วย ถ้าแบตอ่อน หรือเสื่อม หรือดีแต่ไม่ชาร์จ ก็มีส่วน ผมใช้ทั้ง 2 แบบครับ คันแรก gl-x ไม่มีแบตก็ใช้ได้ เคยเจออาการไฟรั่วพอร้อนแล้ววอดเหมือนกัน และ cb 175 อันนี้ใช้แบตช่วย ถ้าแบตอ่อนใช้งานไปสักพักก็วอดเหมือนกัน ลองดูเอาครับ em21
    CAVALRY

/\2 SUPHAN CLASSIC

จังหวัดสุพรรณบุรี ประเทศไทย em20

ผมใช้หน้าทองขาวเลย ไฟดีมากเลยนะ ไฟชาร์ทดี
    แต่มันจะเกี่ยวกะเิติมน้ำมันเครื่องมากเกินไปไหมคับ
    สงสัยมากๆๆ

CB175 HM_man's Avatar
    สถานที่
    สุพรรณ คลาสสิก
    ขอบคุณ
    0

เกินไปมากไหมล่ะ ถ้าเป็นลิตรก็แน่นอนเลย ควรเติมให้พอดี ไม่ขาดไม่เกิน เพราะถ้ามากเกินไป ช่องวางในเครื่องก็น้อยความดันก็สูง มันก็จะร้อนมากเป็นผลตามมา แต่ถ้าต่ำกว่าขีดที่ระบุเครื่องก็จะร้อนได้ แต่ไม่ใช่ร้อนที่ความดัน แต่เป็นความร้อนที่การเสียดสี แล้ววัสดุบางตัวก็สึกหลอหรืออาจละลายได้
    CAVALRY

/\2 SUPHAN CLASSIC

จังหวัดสุพรรณบุรี ประเทศไทย em20

เดี๋ยวจะลองเปลี่ยนแล้วจะมาบอก..ว่ามันหายไหม

ผมว่าน้ำมันเครื่องม่ายน่าจาเกี่ยวน๊า น้อยไปอ่าเวลาเครื่องร้อนวอดแน่ รถมีควันขาวหรือป่าวคับ
    อัพเดทสินค้าและการส่งสินค้าหน้าเพจได้เลยครับ

ฝากเพจนาฬิกาด้วยนะครับสั่งได้ใหม่เก่ามือ1-2

ลองเปลี่ยนแล้วก็ไม่หายงะ...สงสัยต้องไปร้านซ่อมแล้ว
    คงต้องไปร้ายพี่ตั้มแน่...
    ว้า...เครียด....กินเหล้า....

รบกวนถามวิธีตั้งวาล์วหน่อยครับ ใครตั้งเป็นบ้างคับ ช่วยแนะนำหน่อยคับ
    โทรไปร้านพี่ตั้มมามีส่วนที่วาล์วยันได้ ทำให้เครื่องร้อนแล้วดับ
    ขอบคุงสำหรับทุกๆคำตอบคับ