ลูกสตาร์ท หลุด!!! ซ่อมแพงไหมครับ ช่วยที...

ชื่อกระทู้: ลูกสตาร์ท หลุด!!! ซ่อมแพงไหมครับ ช่วยที...

Member Hi ~ I`m champ . . .'s Avatar
    สถานที่
    ( っ '๐')づ ⌒☆
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ลูกสตาร์ท หลุด!!! ซ่อมแพงไหมครับ ช่วยที...

คือว่า ผมจะซื้อ sprint No-Book อะครับ เขาขายผมแค่ 20,000 แต่ต้องไปทำลูกสตาร์ทใหม่อะครับ เพราะเขาบอกว่าลูกสตาร์ทหลุด สตาร์ทไม่ได้ ถ้าเอาไปทำนี่จะแพงไหมครับประมาณเท่าไหร่ และน่าเอาไหมครับคันนี้
    และอีกอย่างเขาบอกว่า เอาไปทำแค่ลูกสตาร์ท ก็จบขี้ได้เลยครับ พี่ๆช่วยแนะนำหน่อยครับ

ปล. ตอนนี้ผมขับC100แห้งอยู่ แล้วอยากมาเล่น Vespa ดูบ้างอะครับ จะได้ เท่ห์ๆ.../\4

ขอบพระคุณอย่างสูงครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Hi ~ I`m champ . . . : 06-01-2006 เมื่อ 04:14
    i ��L ♥ V E ��c L a S s ! C`

09-0757627ลองโทรไปคุยดูครับไม่แพงอย่างที่คิด

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน อย่างเชื่อผมทั้งหมด

1. 20,000 มีทะเบียนหรือเปล่า ถ้ามีลองพิจารณาข้อต่อไป(เมื่อก่อนผมก็เน้นถูกไม่มีท ะเบียน แต่เวลาผ่านไปมันรู้สึกว่าตอนนั้นผมน่าจะคิดผิด)
    2. ตอนนี้ถ้าเข็น ติดหรือเปล่า ถ้าไม่ติดมันอาจจะมีอะไรที่เสียอีกหรือเปล่า(ระวังอย ่างเชื่อคนง่าย ประเภทที่บอกว่าตอนนี้สตาร์ดไม่ติด เดี่ยวเปลี่ยนตัวนี้xxxบาท แล้วจบ ถ้าไม่จบซื้อคืน แต่อาจมิเป็นเช่นนั้นเสมอไป คือมันอาจจะติดเหมือนกันแต่มันอาจจะไม่เหมือนกับที่เ ราหวังไว้)
    3. ถ้าเปลี่ยนเฉพาะเฟืองสตาร์ดคงไม่เท่าไหร่ (แต่ก็ต้องแกะเครื่องนะครับ ต้องมีค่าแรงตามมาด้วยนะ) แต่ถ้าเฟืองอีกตัวที่เป็นอันเดียวกันมันเสีย(ไม่รู้เ ขาเรียกอะไร ไม่แน่ใจว่าเหมือนได้ยินร้านเรียกว่าตัวเจดีย์ เพราะหน้าตาจะคล้ายกับเจดีมั่ง ตัวนี้ก็เกือบพันเหมือนกัน) หรือถ้าต้องทำถึงระดับผ่าเครื่อง ดูค่าใช้จ่ายกระทู้เก่ามีอยู่ เขาบอกละเอียดดีมาก
    ข้อสังเกต ปกติเราก็จะใช้คันสตาร์ดเพื่อการช่วยในจุดระเบิดของเ ครื่องยนต์ จากนั้นเฟืองสตาร์ดมันก็จะดีดตัวออก แต่ถ้ามันเสียก็อาจสันนิษฐานได้ว่า อาจจะมีการใช้คันสตาร์ดบ่อยกว่าปกติ ซึ่งอาจจะคิดเล่นๆได้อีกหลายอย่าง อาจจะเขียนยาวไปหน่อยนะครับ ผิดถูกขอโทษด้วยนะครับ มีอะไรช่วยได้ก็ยินดี(เมื่อก่อนก็มีคำถามแบบนี้เหมือ นกัน)

Member Hi ~ I`m champ . . .'s Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Oh!! ขอบคุณ คุณพี่ มากๆ เลยครับ แค่นี้ผมก็ได้อะไรๆคิดเข้ามาในหัวสมอง ในการคิดจะซื้อรถคันนี้แล้วครับ ขอบคุณอีกครั้งครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

คือพี่ครับ ที่ผมไปดูรถคันนี้ ผมก็ยังไม่ได้ลองเข็นสตาร์ทดูเหมือนกัน เพราะว่าผมไม่เปง แต่ถ้า..เข็นสตาร์ทติดก็อาจจะเสียเงินซ่อมไม่มากใช่ไ หมครับ แล้วค่าซ้อมโดยประมาณเนี่ยเท่าไหร่หรอครับถ้าเกิดต้อ งผ่าเครื่อง เผื่อถ้าค่าซ้อมมันแพงมาก ผมก็จะไม่ซื้อ เพราะว่าผมงบน้อย
    กะว่า...รอถูกรางวัลที่1ผมกะซื้อดีๆมีทะเบียนไปเลยคร ับ อิอิ /\4

ใครพอรู้อีก กรุณาแจงให้ผมเข้าใจอีกด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ตอบ

ลองเปิดดูกระทู้ย้อนหลังไปสักหน้าสองหน้าครับ หัวข้อผ่าเครื่อง (ถ้าจำไม่ผิด)มีคนบอกไว้ละเอียดดีมาก (ขอย้ำ) แต่เนื่องจากเรายังไม่มีประสบการณ์ก็ไม่รู้อยู่ดี ว่าอันไหนควรจะเปลี่ยนไม่เปลี่ยน ฉะนั้นผมว่าหาคนที่เล่นรถเวสอยู่แล้วไปช่วยดูดีกว่าด ีที่สุด (ถ้าอยู่ใกล้(ลำปาง)ผมไปดูให้ก้อได้ 555 )

Bookmarks