ขอขาย Px 150e มีทะเบียนพร้อมโอนครับ สีสวยๆครับ - หน้า 2

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ขอขาย Px 150e มีทะเบียนพร้อมโอนครับ สีสวยๆครับ

นักบิดไร้สังกัด/PX.CLUB ฝูงบิน px.'s Avatar
    สถานที่
    PX.Club Thailand
    ขอบคุณ
    0
    Feedback Score
    0

จริงๆแล้วก็ไม่อยากจะcommentอะไรหรอกนะ แต่การตั้งราคาการขายรถในปัจจุบันนี้ ผมก็ งง เหมือนกัน PX.150หัวเหลี่ยม ธรรมดาๆ ไม่มีของแต่งอะไรเป็นพิเศษ อย่างมากก็แค่ทำสีมา เดี๋ยวนี้เค้าขายกัน 5หมื่นขึ้นกันเลยเหรอครับ เหอะๆ อะไรมันจะสูงลิ่บลิ่วกันซะอย่างนั้น ไม่อยากจะเปรียบเทียบอะไรเลย รถผมPX.150หัวเหลี่ยม ทำสีมาใหม่ ใส่โพลีนี่เบิกห้าง ของแต่งแคล็บล่าทั้งคัน ทบ.พร้อมโอน ผมขายไปแค่ 45,000 เอง เข้าใจว่ามันเป็นสิทธิ์ของเจ้าของรถในการตั้งราคาการ ขาย แต่อย่างน้อยก็น่าจะคำนึงถึงกลไกทางการตลาดบ้าง ว่ารถรุ่นไหนมันเหมาะสมที่จะขายในราคาระดับนี้รึเปล่ า ถ้าเป็นตัวหายากๆปีเก่าๆ ผมจะไม่ว่าไรเลย แต่รถรุ่นพวกนี้ยังมีอยุ่ในสาระบบของvespaอยู่เยอะ อะหลั่ยก็ยังมีขาย ในราคาที่พอซื้อหากันได้ เพราะฉะนั้นมันไม่จำเป็นที่จะต้องตั้งราคาขายกันสูงๆ ด้วยเหตุผลอะไรเหรอครับ ผมไม่ใช้คำว่า ปั่นราคา นะครับ แต่ลองเอาตรึกตรองดูว่ามันควรจะขายกันราคาสูงๆแบบนี้ อีกมั๊ย ถ้าเป็นรถระดับขึ้นหิ้ง อันนี้ยอมรับกันได้เลยครับ แต่ถ้าเป็นรถที่ยังไม่อยู่ในระดับนั้นๆ ผมว่าก็ควรจะลองพิจารณาดูใหม่นะครับ ขอบคุณครับที่มีพื้นที่ให้เสนอข้อคิดเห็น แล้วก็ขอโทษด้วยถ้าความเห็นของผมมันไปกระทบต่อการขาย รถของคุณ แต่ด้วยสัตย์จริงครับ ไม่ได้มาป่วน แต่ต้องการให้การซื้อ-ขาย ในสาระบบนี้ มันมีเหตุมีผลเท่าที่ควรจะเป็น อย่าเพียงนึกถึงแค่ผลกำไรเพียงอย่างเดียว......
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ฝูงบิน px. : 12-08-2009 เมื่อ 00:57
    puttinun.nab@gmail.com

https://www.facebook.com/puttinun.nab

PX.CLUB THAILAND

Miszile แบงค์ px150's Avatar
    สถานที่
    MisZile Scooter
    ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ฝูงบิน px. อ่านข้อความ
    จริงๆแล้วก็ไม่อยากจะcommentอะไรหรอกนะ แต่การตั้งราคาการขายรถในปัจจุบันนี้ ผมก็ งง เหมือนกัน PX.150หัวเหลี่ยม ธรรมดาๆ ไม่มีของแต่งอะไรเป็นพิเศษ อย่างมากก็แค่ทำสีมา เดี๋ยวนี้เค้าขายกัน 5หมื่นขึ้นกันเลยเหรอครับ เหอะๆ อะไรมันจะสูงลิ่บลิ่วกันซะอย่างนั้น ไม่อยากจะเปรียบเทียบอะไรเลย รถผมPX.150หัวเหลี่ยม ทำสีมาใหม่ ใส่โพลีนี่เบิกห้าง ของแต่งแคล็บล่าทั้งคัน ทบ.พร้อมโอน ผมขายไปแค่ 45,000 เอง เข้าใจว่ามันเป็นสิทธิ์ของเจ้าของรถในการตั้งราคาการ ขาย แต่อย่างน้อยก็น่าจะคำนึงถึงกลไกทางการตลาดบ้าง ว่ารถรุ่นไหนมันเหมาะสมที่จะขายในราคาระดับนี้รึเปล่ า ถ้าเป็นตัวหายากๆปีเก่าๆ ผมจะไม่ว่าไรเลย แต่รถรุ่นพวกนี้ยังมีอยุ่ในสาระบบของvespaอยู่เยอะ อะหลั่ยก็ยังมีขาย ในราคาที่พอซื้อหากันได้ เพราะฉะนั้นมันไม่จำเป็นที่จะต้องตั้งราคาขายกันสูงๆ ด้วยเหตุผลอะไรเหรอครับ ผมไม่ใช้คำว่า ปั่นราคา นะครับ แต่ลองเอาตรึกตรองดูว่ามันควรจะขายกันราคาสูงๆแบบนี้ อีกมั๊ย ถ้าเป็นรถระดับขึ้นหิ้ง อันนี้ยอมรับกันได้เลยครับ แต่ถ้าเป็นรถที่ยังไม่อยู่ในระดับนั้นๆ ผมว่าก็ควรจะลองพิจารณาดูใหม่นะครับ ขอบคุณครับที่มีพื้นที่ให้เสนอข้อคิดเห็น แล้วก็ขอโทษด้วยถ้าความเนของผมมันไปกระทบต่อการขายรถ ของคุณ แต่ด้วยสัตย์จริงครับ ไม่ได้มาป่วน แต่ต้องการให้การซื้อ-ขาย ในสาระบบนี้ มันมีเหตุมีผลเท่าที่ควรจะเป็น อย่าเพียงนึกถึงแค่ผลกำไรเพียงอย่างเดียว......
    เหนด้วยอย่างมากคับ ผมก็เป้นคนนึงที่มีpxหัวเหลี่ยมอยุ่จะขาย4หมื่นผมยัง คิดมากเลยคับ

เมืองทองคะนองเดช

Senior Member aprilia_rsv's Avatar
    สถานที่
    Monkey Head Gangster + เรารัก Rico Tachibana
    ขอบคุณ
    0
    0

Thumbs up

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ แบงค์ px150 อ่านข้อความ
    เหนด้วยอย่างมากคับ ผมก็เป้นคนนึงที่มีpxหัวเหลี่ยมอยุ่จะขาย4หมื่นผมยัง คิดมากเลยคับ
    ใช่ๆๆๆ แต่4หมื่นยังคิดมาก งั้นขอ 3 ถ้วนนะ

โทรหาพี่คนแรกเลยนะจ้ะ
    D_trackerx@hotmail.com
    I'm RED

สถานที่
    ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ aprilia_rsv อ่านข้อความ
    ใช่ๆๆๆ แต่4หมื่นยังคิดมาก งั้นขอ 3 ถ้วนนะ

โทรหาพี่คนแรกเลยนะจ้ะ
    ไม่ลดแล้วพี่ ถ้าต่อเยอะขายแพงเลยนะ

vibration ViBrATioN's Avatar
    สถานที่
    MaHa
    ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ แบงค์ px150 อ่านข้อความ
    ไม่ลดแล้วพี่ ถ้าต่อเยอะขายแพงเลยนะ
    ขอดูรูป รถหน่อย อ่ะคับ
    สนใจอย่างแรง
    มีทะเบียนอ่ะป่าวคับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ViBrATioN อ่านข้อความ
    ขอดูรูป รถหน่อย อ่ะคับ
    สนใจอย่างแรง
    มีทะเบียนอ่ะป่าวคับ
    แอดเมลมาคุยคับเลยคับ

Junior Member โอ๋อาร์ตติสp200's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

em90ขอแจมนิดนึงนะคับพี่โต่งผมคิดว่าไม่ไช่รถอย่างเด ียวนะพี่อะไหล่ก็ขายหั้ยกันแพงชิบก็เข้าจัยนะคับว่าเ ป้นความพอจัยของคนซื้อคนขาย(ไม่ว่ารถหรืออะไหล่เออขา ยได้กำไรนิดหน่อยหรือไม่ขาดทุนก็น่าจะดีมากหยิบยื่นน ้ำจัยหั้ยกันบ้างดิ)ต่อไปคำว่าน้ำจัยก็คงน้อยลงทุกวั นเฮ้อปาก********ก็บอกรักความคลาสสิคเหมือนกันเฮคนดีมีนำ จัยเริ่มหายากขอโทษนะคับที่มาบ่น
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ฝูงบิน px. อ่านข้อความ
    จริงๆแล้วก็ไม่อยากจะcommentอะไรหรอกนะ แต่การตั้งราคาการขายรถในปัจจุบันนี้ ผมก็ งง เหมือนกัน PX.150หัวเหลี่ยม ธรรมดาๆ ไม่มีของแต่งอะไรเป็นพิเศษ อย่างมากก็แค่ทำสีมา เดี๋ยวนี้เค้าขายกัน 5หมื่นขึ้นกันเลยเหรอครับ เหอะๆ อะไรมันจะสูงลิ่บลิ่วกันซะอย่างนั้น ไม่อยากจะเปรียบเทียบอะไรเลย รถผมPX.150หัวเหลี่ยม ทำสีมาใหม่ ใส่โพลีนี่เบิกห้าง ของแต่งแคล็บล่าทั้งคัน ทบ.พร้อมโอน ผมขายไปแค่ 45,000 เอง เข้าใจว่ามันเป็นสิทธิ์ของเจ้าของรถในการตั้งราคาการ ขาย แต่อย่างน้อยก็น่าจะคำนึงถึงกลไกทางการตลาดบ้าง ว่ารถรุ่นไหนมันเหมาะสมที่จะขายในราคาระดับนี้รึเปล่ า ถ้าเป็นตัวหายากๆปีเก่าๆ ผมจะไม่ว่าไรเลย แต่รถรุ่นพวกนี้ยังมีอยุ่ในสาระบบของvespaอยู่เยอะ อะหลั่ยก็ยังมีขาย ในราคาที่พอซื้อหากันได้ เพราะฉะนั้นมันไม่จำเป็นที่จะต้องตั้งราคาขายกันสูงๆ ด้วยเหตุผลอะไรเหรอครับ ผมไม่ใช้คำว่า ปั่นราคา นะครับ แต่ลองเอาตรึกตรองดูว่ามันควรจะขายกันราคาสูงๆแบบนี้ อีกมั๊ย ถ้าเป็นรถระดับขึ้นหิ้ง อันนี้ยอมรับกันได้เลยครับ แต่ถ้าเป็นรถที่ยังไม่อยู่ในระดับนั้นๆ ผมว่าก็ควรจะลองพิจารณาดูใหม่นะครับ ขอบคุณครับที่มีพื้นที่ให้เสนอข้อคิดเห็น แล้วก็ขอโทษด้วยถ้าความเห็นของผมมันไปกระทบต่อการขาย รถของคุณ แต่ด้วยสัตย์จริงครับ ไม่ได้มาป่วน แต่ต้องการให้การซื้อ-ขาย ในสาระบบนี้ มันมีเหตุมีผลเท่าที่ควรจะเป็น อย่าเพียงนึกถึงแค่ผลกำไรเพียงอย่างเดียว......

T-rex Big-Oad's Avatar
    สถานที่
    VESPA สายตุ๊ด
    ขอบคุณ
    0
    0

ขอโทษด้วยนะครับ ที่เราเจอกันช้าไป

พอดีผมมีคนรักอยู่แล้ว
    ts01ts01

T-rex Big-Oad's Avatar
    สถานที่
    VESPA สายตุ๊ด
    ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ babb maha อ่านข้อความ
    เลขตัวถังอยู่ที่คอหรือครับ ตอกใหม่หรือปล่าวครับ
    สนใจครับ แต่งงเลขตัวถัง
    ของผมมันอยู่ใต้เบาะ ข้างๆที่ล็อกเบาะครับ แต่เลขเครื่องไม่มีปั๊มVLXอ่ะ มีแต่ตัวเลขอย่างเดียว
    ของผมเป็นของปลอมรึเปล่า

ขอบคุณ
    0
    0

เลขที่ตัวถัง เจ้าของเก่าเขาไปตอกใหม่ที่ขนส่งอะครับ ว่างๆเดี๋ยวผมจะถ่ายรูปเล่มมาให้ดูนะครับ
    ส่วนเรื่องราคา ผมอยากลดให้คนที่อยากได้จริงๆอะครับ ถ้าสนใจจริงๆผมก็จะลดให้อะครับ

ผมอยากให้คนที่สนใจจริงๆผมจะลดให้เป็นพิเศษเลยครับ โทรมาได้ครับ 085-9844535 ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย hengkeez : 27-08-2009 เมื่อ 11:15

นักบิดไร้สังกัด/PX.CLUB ฝูงบิน px.'s Avatar
    สถานที่
    PX.Club Thailand
    ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ hengkeez อ่านข้อความ
    เลขที่ตัวถัง เจ้าของเก่าเขาไปตอกใหม่ที่ขนส่งอะครับ ว่างๆเดี๋ยวผมจะถ่ายรูปเล่มมาให้ดูนะครับ
    ส่วนเรื่องราคา ผมอยากลดให้คนที่อยากได้จริงๆอะครับ ถ้าสนใจจริงๆผมก็จะลดให้อะครับ
    คือว่าผมซื้อรถมาแพงอะครับ (ยังไงก็ต้องขอโทษให้เรื่องราคานะครับ)
    ผมอยากให้คนที่สนใจจริงๆผมจะลดให้เป็นพิเศษเลยครับ โทรมาได้ครับ 085-9844535 ครับ
    ครับผม เข้าใจครับ ขอบคุณมากๆครับ ที่เข้าใจเหตุผลซึ่งกันและกันem90
    puttinun.nab@gmail.com

https://www.facebook.com/puttinun.nab

PX.CLUB THAILAND

Senior Member babb maha's Avatar
    สถานที่
    MAHA +บางแสน ScooterClub+Lamเคลียร์
    ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Big-Oad อ่านข้อความ
    ของผมมันอยู่ใต้เบาะ ข้างๆที่ล็อกเบาะครับ แต่เลขเครื่องไม่มีปั๊มVLXอ่ะ มีแต่ตัวเลขอย่างเดียว
    ของผมเป็นของปลอมรึเปล่า

เหตุผลเนี้ยครับ ที่ทำให้ Px โอนไม่ค่อยได้ในขนส่ง (หรือว่ามันอยู่ที่ขนส่งหรือปล่าว แต่ถ้าที่ชลบุรี ไม่ผ่านครับ)
    ป.ล เพื่อนผมคนหนึ่ง ได้ซื้อรถ Px จากบอรด์ ไปครับ สภาพรถถึงว่า O.k รถขี่นิ่ม ถูกใจคนซื้อ แต่พอมาโอน
    เข้าชลบุรี ไม่ผ่านซะงั้น เจ้าหน้าที่บอกว่า รถเก่ากว่าเลข งงครับ ทั้งๆที่มีรหัส เลขครบถ้วนทุกอย่าง
    สรุป ต้องเอารถไปคือเจ้าของเก่า งงเลยครับงานนี้
    ไม่สนิท....อย่าเล่น

ขอบคุณ
    0
    0

ของผมคันนี้ ถ้าโอนไม่ได้ผมไม่เอาเงินครับผม

เพื่อความสบายใจทั้งสองฝ่ายครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ hengkeez อ่านข้อความ
    คือว่าผมซื้อรถมาแพงอะครับ (ยังไงก็ต้องขอโทษในเรื่องราคานะครับ)
    คับผมขอบคุนที่ออกมาตอบคับ

vibration ViBrATioN's Avatar
    สถานที่
    MaHa
    ขอบคุณ
    0
    0

แอดเมลมาคุยคับเลยคับ
    แอดไปแล้วนะคับ ไม่เห็นออน เลย

big1414@hotmail.com