ขาย อะหลั่ยหมู ถูกสุด ๆ โดยเฉพาะ "อกไก่" - หน้า 3

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ขาย อะหลั่ยหมู ถูกสุด ๆ โดยเฉพาะ "อกไก่"

Motor classic shops's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Feedback Score
    103 (100%)

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ blackhawk1921 อ่านข้อความ
    ถ้าของเขาดีจริงต้องซื่อซะให้เข็ด

ที่ต้องการ ดูอินวอยส์ ไม่ใช่ว่ามากเรื่องหรือเป็นเงื่อนไข แต่ แค่ต้องการแน่ใจครับ ว่าเป็นเครื่องเก่าญี่ปุ่นจริงๆ ถ้าไม่มี เอาหลักฐานอะไร มาดูก้อได้ ครับ ว่าเป็นเครื่องเก่าญี่ปุ่น เพราะ ถ้ายกเครื่อง รถบ้านเราลงมาแล้วบอกว่าเป็นของ ญี่ปุ่นก้อได้แล้ว

เพราะสมัยก่อนทั้งเครื่อง ทั้งโครง ประกอบนอกหมด แล้ว ผมก้อคงไม่อยากไปเสียเวลา ตามเอาเงินคืนอีก ถ้าหาก ผมมีกำลังเงินพอจะซื้อ เครื่องทั้งหมดที่คุณมี (c95 ญี่ปุ่น) แล้วเกิดเอามาเปิดเครื่องดูแล้วมันไม่มีสภาพดีอย่างท ี่ตกลงกันไว้

และ ถ้าคิดว่าผมจะเป็นพ่อค้าคนกลางเอาเครื่อง ที่จะซื้อจากคุณมาขาย เดี๋ยวทำสัญญา กันได้นะ ว่า ผมจะไม่ขายใคร เพราะ รถผมมีเยอะเหลือเกินแถม เครื่องc95ญี่ปุ่น ก้อหายากเหลือเกิน ผมคงจะเก็บไว้คนเดียวเลยหล่ะครับ

ปล. ถ้าเป็นธรรมดา ผมว่า คุณคงจะลงรูปเครื่อง c95 เก่าญี่ปุ่น มาให้ลูกค้าดูแล้วหล่ะ เพราะเห็น โช๊คมือสองเก่าๆคุณยังลงรูปได้เลย
    "สโลแกน ร้านเรา.... ซื่อสัตย์ จริงใจ ไม่สุภาพ"
    [[ ร้านอะไหล่สำหรับคนรักรถเก่าที่ฉลาดเลือก ]]

ร้าน อยู่ ซ.จันทร์ทองเอี่ยม อ.บางบัวทอง จ.นนทบุรี
    โทร. 02 - 920 4006 // 083 - 232 2000 //

ร้านเปิด วันจันทร์ - วันเสาร์ หยุดวันอาทิตย์ // ทำงาน เวลา 9โมงเช้า - 2ทุ่ม
    "" ขอความกรุณา โทรตามวันเวลาดังกล่าวด้วย ""
    เลขที่บัญชี ชำระเงิน
    1284076757 ธ.กรุงเทพ // 7442235575 ธ.กสิกรไทย // 3862169797 ธ.ไทยพาณิชย์ ยงยุทธ อังศุกรานต์

ขอบคุณ
    0
    103 (100%)

อีกอย่างนึงครับ

ผมไม่ได้กลัวที่จะซื้อ แต่กลัว ว่า......
    - ของไม่มีอยู่จริง
    - ของไม่ดีจริง
    - ของไม่ใช่อย่างที่พูดจริงๆ

เพราะว่าผมมั่นใจว่า ผมก้อเป็นคนใจถึงในเรื่องซื้ออะไหล่ เหมือนกัน ขอให้มีจริง เถอะ เท่าไหร่ จะหาเงินมาซื้อให้หมดเลย
    "สโลแกน ร้านเรา.... ซื่อสัตย์ จริงใจ ไม่สุภาพ"
    [[ ร้านอะไหล่สำหรับคนรักรถเก่าที่ฉลาดเลือก ]]

ร้าน อยู่ ซ.จันทร์ทองเอี่ยม อ.บางบัวทอง จ.นนทบุรี
    โทร. 02 - 920 4006 // 083 - 232 2000 //

ร้านเปิด วันจันทร์ - วันเสาร์ หยุดวันอาทิตย์ // ทำงาน เวลา 9โมงเช้า - 2ทุ่ม
    "" ขอความกรุณา โทรตามวันเวลาดังกล่าวด้วย ""
    1284076757 ธ.กรุงเทพ // 7442235575 ธ.กสิกรไทย // 3862169797 ธ.ไทยพาณิชย์ ยงยุทธ อังศุกรานต์

pusoodteen's Avatar
    สถานที่
    Sanamchai motorcyc classic
    ขอบคุณ
    0
    9 (100%)

ผมที่อยู่ฉะเชิงเทรานะครับ

ที่โทรไปตุย
    ขอบคุณพี่มาก สำหรับคำปรึกษา และข้อคิด

เดี่ยวยังไงจะได้อุดหนุนนะพี่

TOPCLASSIC's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    4 (100%)

ตกลงไม่มีรูปใช้มั้ยพี่แล้วคนที่อยู่ไกลๆไปดูไม่ได้จ ะซื้อยังไงคับแถมซื้อเครื่องเดียวก็ไม่ได้อีกยังไงกั นคับ จะพ่อค้าหรือไม่ใช่ก็จ่ายตังนะไม่ได้ขอฟรีๆถ้าอยากช่ วยพวกคนที่ไม่มีตังจิงๆให้ฟรีเลยดีกว่าพี่

Senior Member aloha1991's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ motor classic shops อ่านข้อความ

ที่ต้องการ ดูอินวอยส์ ไม่ใช่ว่ามากเรื่องหรือเป็นเงื่อนไข แต่ แค่ต้องการแน่ใจครับ ว่าเป็นเครื่องเก่าญี่ปุ่นจริงๆ ถ้าไม่มี เอาหลักฐานอะไร มาดูก้อได้ ครับ ว่าเป็นเครื่องเก่าญี่ปุ่น เพราะ ถ้ายกเครื่อง รถบ้านเราลงมาแล้วบอกว่าเป็นของ ญี่ปุ่นก้อได้แล้ว

เพราะสมัยก่อนทั้งเครื่อง ทั้งโครง ประกอบนอกหมด แล้ว ผมก้อคงไม่อยากไปเสียเวลา ตามเอาเงินคืนอีก ถ้าหาก ผมมีกำลังเงินพอจะซื้อ เครื่องทั้งหมดที่คุณมี (c95 ญี่ปุ่น) แล้วเกิดเอามาเปิดเครื่องดูแล้วมันไม่มีสภาพดีอย่างท ี่ตกลงกันไว้

และ ถ้าคิดว่าผมจะเป็นพ่อค้าคนกลางเอาเครื่อง ที่จะซื้อจากคุณมาขาย เดี๋ยวทำสัญญา กันได้นะ ว่า ผมจะไม่ขายใคร เพราะ รถผมมีเยอะเหลือเกินแถม เครื่องc95ญี่ปุ่น ก้อหายากเหลือเกิน ผมคงจะเก็บไว้คนเดียวเลยหล่ะครับ

ปล. ถ้าเป็นธรรมดา ผมว่า คุณคงจะลงรูปเครื่อง c95 เก่าญี่ปุ่น มาให้ลูกค้าดูแล้วหล่ะ เพราะเห็น โช๊คมือสองเก่าๆคุณยังลงรูปได้เลย

เห็น ด้วยเลย คับกะแค่ไปถ่ายรูปกะเอาหลักฐานมาลงให้ดูว่าเปนเครื่อ งเก่าญี่ปุ่นจิง ทีอันอื่นยังถ่ายมาได้เลยนิคับ และก้ออีกอย่างที่พี่ว่า ลูกค้าโทรไปถามอันโน้นถามอันนี้ แล้วพี่มาว่าเค้าเรื่องมากอะ คับก้อเพราะว่าที่เค้าถามเค้าอยากจะได้ของที่ดีๆ หรือที่พี่ว่าเค้า พี่ไม่อยากจะขาย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย aloha1991 : 15-08-2009 เมื่อ 22:11

teerapat's Avatar
    สถานที่
    NO HAVE
    ขอบคุณ
    0
    15 (100%)

มาตรฐาน อัพ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ motor classic shops อ่านข้อความ
    อีกอย่างนึงครับ

ผมไม่ได้กลัวที่จะซื้อ แต่กลัว ว่า......
    - ของไม่มีอยู่จริง
    - ของไม่ดีจริง
    - ของไม่ใช่อย่างที่พูดจริงๆ

เพราะว่าผมมั่นใจว่า ผมก้อเป็นคนใจถึงในเรื่องซื้ออะไหล่ เหมือนกัน ขอให้มีจริง เถอะ เท่าไหร่ จะหาเงินมาซื้อให้หมดเลย

มาขอเหมาด้วยคนนะพี่พอดีมีตังค์เหลือในกระเป๋าว่าจะเ อาสัก 100 เครื่อง ถ้ามีเบอร์โทรด้านล่างเลย
    ดูสินค้าทั้งหมดที่ลงขายตรงนี้ครับ

สินค้าทุกชิ้นมีรูปสินค้าลงไว้อย่างละเอียด
    หากไม่เป็นไปตามรูปที่ลง ยินดีคืนเงิน
    รับผิดชอบทุกกรณีหากสินค้ามีการชำรุด
    ระหว่างการขนส่งหรือกรณีอื่นๆๆ

Tel : 0805975295
    http://www.facebook.com/TEERAPATSHOP
    contact
    LINE : dazunyabikes

CB
    ขอบคุณ
    0
    0

ทำไมต้องเครื่องเก่าญี่ปุ่นด้วยครับ อะไหล่c92-95บ้านเรายังพอหาได้ ซ่อมก็ไม่ยากนัก ถ้าเป็นเครื่องcb ก็ว่าไปอย่างเพราะหาไม่ค่อยเจอแล้ว

ขอบคุณ
    0
    103 (100%)

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nam toey อ่านข้อความ
    ทำไมต้องเครื่องเก่าญี่ปุ่นด้วยครับ อะไหล่c92-95บ้านเรายังพอหาได้ ซ่อมก็ไม่ยากนัก ถ้าเป็นเครื่องcb ก็ว่าไปอย่างเพราะหาไม่ค่อยเจอแล้ว

ขอออกความเห็นนิดนะครับ ^_^

ที่มีความรู้สึกว่าต้องการ เครื่อง เก่าญี่ปุ่น เพราะว่า

สภาพเครื่องด้านใน ทั้งเฟืองต่างๆ ทั้งอุปกรณ์ต่างๆในเครื่อง มันถูกใช้งานมาน้อย จึงทำให้มีสภาพค่อนข้างที่ดีกว่า เครื่องเก่า ในบ้านเราที่ใช้กันมาค่อนข้างยาวนาน ในขณะที่เก่าญี่ปุ่น ใช้งานมา ตั้งแต่ 3-6ปี เท่านั้น ซึ่งที่สำคัญ อะไหล่ใหม่ที่มีขาย ไม่มีรองรับทุกตัว ครับ จึงไม่สามารถทำให้เครื่องรถที่เอามา บิ๊ว โมดิฟาย ใหม่ เงียบและแน่นเท่ากับ อุปกรณ์เครื่อง ของเก่าญี่ปุ่น

คำว่าเครื่องเก่าญี่ปุ่น ไม่ได้หมายความว่า ซื้อมาแล้วต้องมายกใส่ รถโดยไม่ต้องทำอะไร หรือ ถ้ามีเครื่อง มีรถที่มีทะเบียนโอนได้อยู่แล้ว แต่เครื่อง รถเราไม่ดี ถ้าเราได้เครื่องเก่าญี่ปุ่น มา

จะสามารถ ทำได้หลายอย่าง เช่น

- ถ้าเครื่องเก่าญี่ปุ่น นั้น มี อินวอยส์ มาให้ด้วย เราสามารถที่จะยกเครื่องนั้น ขึ้นรถ และเอาใบตัดเครื่อง ที่แนบมาพร้อมอินวอยส์ ไปแจ้งขอเปลี่ยนเครื่อง ที่ขนส่งได้อย่างถูกต้องและถูกกฏหมาย โดยมีค่าใช้จ่ายไม่เกิน300บาท ซึ่งมันทำให้ง่ายกับการทำ ทุกอย่าง (ในกรณีที่รถเป็นชื่อคุณหรือมีชุดโอน อยู่) ไม่ได้ เกี่ยวอะไรกับ กฎหมาย วุ่นวายอะไร ตามที่เจ้าของกระทู้นี้ อ้างเลยด้วยซ้ำ

- ถ้ารถคุณมีทะเบียนเป็นชื่อคุณ อยู่แล้ว สมมุติว่า รถคุณเป็นc95 แต่ได้เครื่อง เก่าญี่ปุ่นที่เป็น เครื่อง c92 มา (ซึ่งส่วนใหญ่ ก้อจะได้กันมาแต่c92อยู่แล้ว เพราะ เครื่องc95 เก่าญี่ปุ่น หาโครตยาก เล่นรถมาเกือบจะ15-16ปี พึ่งเคยได้ เครื่องเก่าญี่ปุ่นที่เป็น c95 แค่ 2ตัวเอง และก้อเมื่อหลายปีมาแล้วด้วย น้องแมน คงจำได้ ที่พี่ขายไปให้)
    เข้าเรื่องต่อ
    แต่เครื่อง รถ ของคุณไม่ดี มีสึกหรอมาก แต่ไม่อยากจะยกเครื่อง ที่เป็นc92 ใส่ ก้อแค่คุณผ่าเครื่อง ของคุณออกมา เอาเครื่องในออก แล้วเอาเครื่องในของเก่าญี่ปุ่นมาใส่ไป ให้เหลือ ไว้แค่ เสื้อ ฝาสูบ แค่นี้ รถคุณก้อเงียบและแรงขึ้นอีกโข

- อื่นๆ ขี้เกียจพิมพ์

ปล. เครื่องเก่าญี่ปุ่น c95 ต้องขอบอกให้รู้ ว่า มันหาโครต ยากเลย จะบอกให้ เพราะฉะนั้น ถ้ามีจริง นะราคา แค่7500บาท นะ ให้มี 100เครื่อง ผมก้อจะกู้เงิน มาซื้อให้หมดเลย จริงๆ เพราะฉะนั้น ถ้าไม่มีจริง หรือแน่ใจจริง ขอบอกให้รู้ว่า คนรักรถ และเล่นรถแบบจริงจัง ตั้งใจ มีใจรัก ในตัวรถ c92 c95 มีมากกว่าที่คุณคิด เพราะฉะนั้น ให้รุ้ไว้ว่า อะไหล่ทางเลือก หรือที่ผมเรียกว่า ของปลอม เนี่ย คนต้องการมีน้อยกว่า ของแท้ครับ

โอยพิมพ์มากชักงง ตัวเอง แค่นี้ดีกว่า ^_^

ขอบคุณ
    0
    103 (100%)

ขอนอกประเด็น อีกนิด เถอะ ติดลม แล้ว ^_^

การที่คิดจะเล่นรถเก่า หรือ ของเก่า หรืออะไรก้อตามที่เป็นของ สะสม ต้อง ให้พึงรู้ตัวไว้เสมอว่า มันคือ งานอดิเรก

ในกรณีนี้เราจะมาพูดถึง รถเก่ากัน

คำว่ารถเก่ามันก้อบอกในตัวมันเองอยู่แล้วว่า รถเก่า เก่าๆๆๆๆๆๆ จะให้เอามาใช้งานได้เหมือนรถใหม่ ก้อทำได้แต่ดูจะมีใจรักมันน้อยไปหน่อย และ ตัวรถก้ออาจจะโทรมเร็วเกินไป หรือ ว่าอาจจะต้องเสีย ค่าบำรุงดูแล มันมากกว่า เอารถใหม่มาขี่ใช้งานประจำ

เพราะฉะนั้น แล้ว คำว่างานอดิเรก หรือของ สะสม มันจะบอกถึงว่า ต้องเอาเงินที่พอ แบ่งออกมาใช้ กับส่วนนี้ ได้บ้าง ไม่ใช่ไปเบียดเสียด จนถึงกับบีบตัวเองให้ลำบาก อันนี้ เรียกว่า ยังไม่พร้อม ก้อต้องรอเวลาให้เราพร้อมแล้วค่อยมาเล่นกัน

แต่ ถ้าตัดสินใจที่จะสู้เพราะมีใจรักแล้วก้อต้องให้รักกั นจริงๆ ไม่ใช่ เพราะมีปัญญา ซื้อรถ มาได้คันนึงถูกๆ แต่พอจะซื้ออะไหล่ กับ ไม่กล้าที่จะซื้อของดีๆ มาใส่ มัน หรือไม่กล้าที่ จะทำให้รถตัวเอง ดูมีคุณค่า ด้วยการใส่อะไหล่แท้ ดีๆ เดิมๆ ให้ตรงกับรุ่นรถ เพราะคุณภาพต่างๆ มันผิดกับของปลอมมากนัก แล้วอ้างว่า บ้านไม่รวย ไม่มีตังส์ แหมมมม อยากจะบอกเหลือเกิน ว่า ไม่จำเป็น ต้องรวยก้อทำได้ครับ รู้จักเก็บเล็กผสมน้อย ค่อยๆซื้อ ค่อยๆทำ หรือ ดิ้นรนให้รู้กันไป ในสิ่งที่ชอบครับ ไอ้ที่พูดกันมาว่าไม่มีตังส์ มันก้อแค่ขออ้าง ของ คนไม่มีตังส์ และไม่รักรถ กับพวก มีตังส์ แต่ใจไม่ถึง และไม่รักรถจริง ก้อเท่านั้น ถ้าคิดว่าตัวเองไม่มีตังส์ เหลือพอ หรือเงินเดือน มีน้อย นะ อย่าทะลึ่งมาเล่นครับ ของเก่า แต่ถ้าคิดว่าตัวเอง เงินเดือนน้อย และบ้านไม่รวย แต่ ใจรัก ซะอย่าง ผมเชื่อ ว่า เดี๋ยว คุณก้อดิ้นรน หาทาง ให้ได้มาเองแหละ ที่ผมเชื่อ อย่างนี้ เพราะ เห็นมากับตากับน้องๆ เพื่อน รวมทั้งตัวผมเองด้วย มีเงินอย่างเดียวไม่ได้ ต้อง แกล้งบ้า และ แกล้งโง่ด้วย รถเราถึง จะสมบูรณ์

ขอบคุณ
    0
    103 (100%)

การใส่ อะไหล่ของเทียมไม่ได้บอกว่า มันไม่ดี แต่แค่อยากจะบอกว่า ถ้าจะใส่ ก้อขอให้มัน เป็นของเทียม ที่ ก็อปปี้เหมือนของเดิม สักหน่อย อย่าไปใส่อะไร ที่ผิดแปลกแหวกแนว จนเกินงาม เกินที่อยากจะมอง เพราะมันจะ ทำให้รถคุณดูมีค่า น้อยลงไป มันใหม่และสวยแค่ผิวเผิน แต่ ถ้าคุณใส่อะไหล่แท้ๆ ใหม่ๆ คุณจะรู้ว่า รถคุณมันมีมากกว่า คำว่า คุณค่า และมูลค่า ซะอีก เพราะมันประเมินราคา กันไม่ได้ ครับ ต้องใช้ใจซื้อ เพื่อให้ได้มา

คิดเอานะครับ ถ้า เล่นรถ เหมือนเล่นพระ คุณห้อย สมเด็จ ปลอมๆ เดินไป เดินมา คนไม่เล่นหรือ คนที่ไม่ใช่นักเล่น เค๊าก้ออาจจะมองดูว่ามันเป็นสมเด็จ จริงๆ สวยดี แค่นั้น แต่ ถ้า ไปเจอคนเล่น หรือ เซียน เข้า เขาเห็น สมเด็จ ของคุณ เค๊าอาจจะนึกในใจว่า ช่างกล้า เนอะ และอาจจะไปแอบขำกันใหญ่ ถ้าคุณเอาไปโชว์ เค๊า แล้วบอกเค๊าว่า คุณมีสมเด็จ

ลองเอาไปเปรียบเทียบกับรถ ดูนะครับ ลองตีความกันเอาเอง ว่าผมกำลัง หมายถึงอะไร ^_^

ด้วยความเคารพครับ

สุดท้ายนี้

ไม่ได้มีเจตนา จะลบหลู่ใครๆ หรือ หาเรื่องทะเลาะกับ ใครๆ แต่อยากให้มีความจริงใจและเอาข้อมูลที่ดีมาบอกกล่าวก ันให้ทราบครับ

ปล.ถึงเจ้าของกระทู้นะครับ การขายอะไหล่ของเทียมไม่ได้ไม่ดี อะไร และไม่น่าเกลียด อะไร จะแท้ จะเทียม บอกกันไปครับ เพราะเท่าที่อ่าน เวลาคุณตอบคำถาม หรือ คุณโพสออกมา มันดูรู้ว่า คุณเอง ก้อ รู้ว่า อะไหล่ที่ขายไม่ใช่ของแท้ แต่ที่คุณบอกว่า คุณไม่รู้ ดูเอา เป็นอะไหล่ทางเลือก มันก้อแทบจะฟ้องอยู่แล้ว ว่าคุณรู้ว่า ไม่แท้ แต่คุณก้อไม่ยอมยืนยัน กับคนจะซื้อ ผมว่ามันดูไม่แฟร์ครับ

ส่วนเรื่อง ลงราคา แล้วกลัวว่า จะมีคนหาว่าตัดราคา หรือ สืบราคา ผมว่า มันมีโอกาสน้อยมากเพราะ

- ของใหม่ที่คุณขาย เป็นของใหม่ ที่สามารถ หาซื้อได้ ไม่ยาก มีราคา กลางอยู่แล้ว บวกลบ ต่างกันในแต่ละร้าน ไม่เกิน 20-40บาท

- ของมือสอง ไม่มีราคาที่เท่ากันและตายตัว ขึ้นอยู่กับ ผู้ซื้อ และผู้ขาย ที่สำคัญ อยู่ที่สภาพ ของ สินค้า ครับ เพราะฉะนั้น รูปสินค้า ที่จะขาย ย่อมเป็นสิ่งที่ควรจะมีให้ลูกค้าเพื่อประกอบการตัดสิ นใจครับ ไม่ใช่ว่าเป็นความเรื่องมาก ของลูกค้า ครับ

ponk-t's Avatar
    ขอบคุณ
    372
    80 (100%)

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Motor classic shops อ่านข้อความ
    การใส่ อะไหล่ของเทียมไม่ได้บอกว่า มันไม่ดี แต่แค่อยากจะบอกว่า ถ้าจะใส่ ก้อขอให้มัน เป็นของเทียม ที่ ก็อปปี้เหมือนของเดิม สักหน่อย อย่าไปใส่อะไร ที่ผิดแปลกแหวกแนว จนเกินงาม เกินที่อยากจะมอง เพราะมันจะ ทำให้รถคุณดูมีค่า น้อยลงไป มันใหม่และสวยแค่ผิวเผิน แต่ ถ้าคุณใส่อะไหล่แท้ๆ ใหม่ๆ คุณจะรู้ว่า รถคุณมันมีมากกว่า คำว่า คุณค่า และมูลค่า ซะอีก เพราะมันประเมินราคา กันไม่ได้ ครับ ต้องใช้ใจซื้อ เพื่อให้ได้มา

คิดเอานะครับ ถ้า เล่นรถ เหมือนเล่นพระ คุณห้อย สมเด็จ ปลอมๆ เดินไป เดินมา คนไม่เล่นหรือ คนที่ไม่ใช่นักเล่น เค๊าก้ออาจจะมองดูว่ามันเป็นสมเด็จ จริงๆ สวยดี แค่นั้น แต่ ถ้า ไปเจอคนเล่น หรือ เซียน เข้า เขาเห็น สมเด็จ ของคุณ เค๊าอาจจะนึกในใจว่า ช่างกล้า เนอะ และอาจจะไปแอบขำกันใหญ่ ถ้าคุณเอาไปโชว์ เค๊า แล้วบอกเค๊าว่า คุณมีสมเด็จ

ลองเอาไปเปรียบเทียบกับรถ ดูนะครับ ลองตีความกันเอาเอง ว่าผมกำลัง หมายถึงอะไร ^_^

ด้วยความเคารพครับ

สุดท้ายนี้

ไม่ได้มีเจตนา จะลบหลู่ใครๆ หรือ หาเรื่องทะเลาะกับ ใครๆ แต่อยากให้มีความจริงใจและเอาข้อมูลที่ดีมาบอกกล่าวก ันให้ทราบครับ

ปล.ถึงเจ้าของกระทู้นะครับ การขายอะไหล่ของเทียมไม่ได้ไม่ดี อะไร และไม่น่าเกลียด อะไร จะแท้ จะเทียม บอกกันไปครับ เพราะเท่าที่อ่าน เวลาคุณตอบคำถาม หรือ คุณโพสออกมา มันดูรู้ว่า คุณเอง ก้อ รู้ว่า อะไหล่ที่ขายไม่ใช่ของแท้ แต่ที่คุณบอกว่า คุณไม่รู้ ดูเอา เป็นอะไหล่ทางเลือก มันก้อแทบจะฟ้องอยู่แล้ว ว่าคุณรู้ว่า ไม่แท้ แต่คุณก้อไม่ยอมยืนยัน กับคนจะซื้อ ผมว่ามันดูไม่แฟร์ครับ

ส่วนเรื่อง ลงราคา แล้วกลัวว่า จะมีคนหาว่าตัดราคา หรือ สืบราคา ผมว่า มันมีโอกาสน้อยมากเพราะ

- ของใหม่ที่คุณขาย เป็นของใหม่ ที่สามารถ หาซื้อได้ ไม่ยาก มีราคา กลางอยู่แล้ว บวกลบ ต่างกันในแต่ละร้าน ไม่เกิน 20-40บาท

- ของมือสอง ไม่มีราคาที่เท่ากันและตายตัว ขึ้นอยู่กับ ผู้ซื้อ และผู้ขาย ที่สำคัญ อยู่ที่สภาพ ของ สินค้า ครับ เพราะฉะนั้น รูปสินค้า ที่จะขาย ย่อมเป็นสิ่งที่ควรจะมีให้ลูกค้าเพื่อประกอบการตัดสิ นใจครับ ไม่ใช่ว่าเป็นความเรื่องมาก ของลูกค้า ครับ
    up
    โอนเสร็จโทรบอกด้วยนะครับ

ขอบคุณ thaiscooter w.classic ดีๆเพื่อคนคลาสสิค
    0852559056

ธนัญชัย
    [CENTER]
    ธ. ไทยพาณิชย์ สาขา สันกำแพง 841-205-7120
    เช็คพัสดุ

Free Honda WiringDigrams http://oldmanhonda.com/MC/WiringDiagrams/

ขอบคุณ
    0
    103 (100%)

ถ้าเจ้าของกระทู้เห็นว่าที่ผม เขียนมา ไม่ถูกต้องอธิบายเหตุผลมา ได้นะครับ ผมรับฟัง

Senior Member BankInMyLab's Avatar
    สถานที่
    เมาล์กริบ 110 ดีกรี
    ขอบคุณ
    0
    2 (100%)

ถ้าเจ้าของกระทู้เห็นว่าที่ผม เขียนมา ไม่ถูกต้องอธิบายเหตุผลมา ได้นะครับ ผมรับฟัง
    ขยันพิมพ์สุดๆเลยหนะพี่- -"

ก็ตามนั้นครับ ผมยกเครื่องจากรถผมลง แล้วเอามาขาย

แล้วบอกว่า เป็นเครื่องญี่ปุ่น ผมก็พูดได้ครับ ถ้าใช้เงื่อนไข

ของคุณหนะว่า ไม่มีอินวอยซ์ให้ ใจถึงก็ซื้อ

เอาหนะ ถ้าเห็นข้อความหลายๆข้อความในนี้แล้ว

ไม่แก้ตัวอะไรมั้งหรอคับคุณพี่
    ก็ซ่อมเอง งบไม่ถึง ทำไงได้ เครื่องดัง แต่วิ่ง

เงียบพัง ดังวิ่ง !!!!

คำเตือน : ไม่ควรขับเกิน 80 กิโลเมตร/ชั่วโมง อาจจะทำให้รถเบรคไม่อยู่ และเสียหลัก บางเจ็บได้

Honda Steed 400 Old School

C92-95 Thailand Club

Clubman Thailand Club
    (Honda Clanman 400)

MAOGRIB 110 DEGREE

ConAir jazzcarza's Avatar
    สถานที่
    อิสระ
    ขอบคุณ
    0
    2 (100%)

มาตรฐาน ขอแสดงความคิดเห็นมั่ง

ของเค้าดีจริงๆดีจนต้องเก็บไว้ใช้เองคนเล่นหมูอ่าเค้ าแฟร์กันครับ

ถ้ามีของดีก็ต้องกล้าโชว์ครับ

คนเล่นหมูจริงๆแค่ของที่ให้กันยังโพสรูปให้ดูกันเลย

ถามพี่ตุ๊ก/พี่เหมา/พี่บอย ดูได้พวกบ้าหมู

มีที่ไหนกระดูกหมาของแท้ญี่ปุ่นขายให้คนเล่นหมูด้วยก ันไป50บาทเองไม่ได้โง่แค่คุยถูกคอ

บังโคลนน่าเบนลี่สวยๆตั้งขาย 1,300 แต่ขายไป 400 ไม่ได้โง่แต่อยากขาย

5555+ พอและเดี๋ยวเจ้าของกระทู้ขี้เกียจอ่าน

Member
    ขอบคุณ
    0
    0

มาตรฐาน ต่อ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jazzcarza อ่านข้อความ
    ของเค้าดีจริงๆดีจนต้องเก็บไว้ใช้เองคนเล่นหมูอ่าเค้ าแฟร์กันครับ

ถ้ามีของดีก็ต้องกล้าโชว์ครับ

คนเล่นหมูจริงๆแค่ของที่ให้กันยังโพสรูปให้ดูกันเลย

ถามพี่ตุ๊ก/พี่เหมา/พี่บอย ดูได้พวกบ้าหมู

มีที่ไหนกระดูกหมาของแท้ญี่ปุ่นขายให้คนเล่นหมูด้วยก ันไป50บาทเองไม่ได้โง่แค่คุยถูกคอ

บังโคลนน่าเบนลี่สวยๆตั้งขาย 1,300 แต่ขายไป 400 ไม่ได้โง่แต่อยากขาย

5555+ พอและเดี๋ยวเจ้าของกระทู้ขี้เกียจอ่าน

ถูกต้องแล้วครับพี่น้อง แหมพูดได้ใจจริงๆ ชอบๆๆ
    ถ้าจะขายของก็ อย่าไปว่าหรือพาดพิงคนอื่นเขา
    มันคงจะดีขึ้นอีกเยอะนะคับผม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Neo : 20-08-2009 เมื่อ 23:35