ขออนุญาตลงนะครับ......ข่าวดีครับ เสียภาษีเปิดแล้ว

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ขออนุญาตลงนะครับ......ข่าวดีครับ เสียภาษีเปิดแล้ว

อยากจะทำอะไรก็ทำ บาย บาย ton_c100's Avatar
    สถานที่
    ************* RICHTER SCALE LAEMCHABANG********
    ขอบคุณ
    0
    Feedback Score
    0

มาตรฐาน ขออนุญาตลงนะครับ......ข่าวดีครับ เสียภาษีเปิดแล้ว

ไปเจอเวปอื่นมาเลยเอามาให้ดูครับ หากลงผิดหมวดหมู่ ขออภัยด้วย แต่อยากให้ทุกคนทราบครับ

em94em94em94em94
    ข่าวดีๆๆๆๆๆ เพิ่งประชาสัมพันธ์เรื่องการเสียค่าปรับ การเสียภาษีรถช๊อปเปอร์ มาหมาด ๆ มีข่าวดีจากกรมสรรพสามิต มาแล้ว สำหรับเจ้าของรถ ผู้ครอบครองรถ ช๊อปเปอร์ รวมถึงรถจักยานยนต์ที่ประกอบจากชิ้นส่วนใช้แล้วที่นำ เข้ามาประกอบเป็นรถจักรยานยนต์ ตอนนี้กรมสรรพสามิตได้มีหนังสือด่วนที่สุด ลงวันที่ 6 สิงหาคม 2552 อนุญาตให้ท่านมายื่นชำระภาษี ตามราคาที่กรมสรรพสามิตประกาศ โดยไม่ต้องเสียค่าปรับฐานมีไว้ในครอบครองฯ ตามมาตรา 161(2) แต่ประการใด โดยมีระยะเวลาตั้งแต่วันที่ประกาศ ถึงวันที่ 25 กันยายน 2552 เท่านั้น ซึ่งหลังจากพ้นระยะเวลาดังกล่าวท่านที่ไม่ได้ชำระภาษ ีจะมีความผิดโดยต้องเสียทั้งภาษีและค่าปรับตามที่กฎห มายกำหนด โดยท่านจะต้องยื่นชำระภาษีในเขตท้องที่ตามภูมลำเนาขอ งเจ้าของรถ
    ขอแจ้งให้ท่านรีบติดต่อมาด่วนแลยนะครับ เพราะว่ารถบางคันไม่มีราคาตามประกาศ เจ้าหน้าที่จะต้องทำหนังสือ ขอราคาที่เป็นเกณฑ์ในการคำนวณภาษีจากกรมสรรพสามิต ซึ่งมันอาจจะล่าช้า กลัวว่าจะเลยระยะเวลาที่กรมสรรพสามิต กำหนด ถือว่าเป็นการ นิรโทษกรรมด้านภาษี ครั้งยิ่งใหญ่ของพวกเราชาวช๊อปเปอร์ ต้องการสอบถามรายละเอียดเพิ่มเติม ติดต่อได้ที่ สำนักงานสรรพสามิตทุกพื้นที่ ลำพูน ติดต่อที่สำนักงานสรรพสามิตพื้นที่ลำพูน 053-511039 หรือจะต่อมาที่ 112 ผมจะชี้แจงรายละเอียด หรือที่มือถือของผม 081-3662877 บุญชม สุวรรณรัตน์

em94em94em94em94em94
    เตือน : กระทู้เก่า
    กระทู้นี้เก่ากว่า 360 วัน ข้อมูลและสินค้าบางรายการ อาจจะไม่ตรงกับปัจจุบัน โปรดสอบถามก่อน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ton_c100 : 10-08-2009 เมื่อ 09:57
    *****RICHTER SCALE *****[/FONT

Uploaded with ImageShack.us

อาณาเขตโชนแหลมฉบัง
    [/SIZE][/COLOR]ครับ ข้าวเหนียวปั้น
    E-mail=======sarit_saowaro@hotmail.com

Junior Member HolloH's Avatar
    สถานที่
    P.K. ClaSSiC CaR
    ขอบคุณ
    0
    0

ขอบคุณคับ... แล้วรถยนต์ละครับทำได้เหมือนกันรึป่าว...

garmin's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    1 (100%)

ขอบคุณท่านผู้ใหญ่ใจดีครับ
    ที่เปิดโอกาสให้คนที่อยู่ในด้านมืด
    ออกมาด้านสว่างครับ

อยากจะทำอะไรก็ทำ บาย บาย ton_c100's Avatar
    สถานที่
    ************* RICHTER SCALE LAEMCHABANG********
    ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ holloh อ่านข้อความ
    ขอบคุณคับ... แล้วรถยนต์ละครับทำได้เหมือนกันรึป่าว...

ขอโทษด้วยครับ ผมไม่มีข้อมูลครับ ข้อความด้านบนผมได้จากเวปอื่นครับ เห็นว่าน่าจะมีประโยชน์เลยเอามาลงที่นี่ด้วยครับ ยังไงพี่ลองโทรสอบถามตามเบอร์ที่ทิ้งไว้ด้านบนแล้วกั นนะครับ ขอบคุณครับ
    *****RICHTER SCALE *****[/FONT

Uploaded with ImageShack.us

อาณาเขตโชนแหลมฉบัง
    [/SIZE][/COLOR]ครับ ข้าวเหนียวปั้น
    E-mail=======sarit_saowaro@hotmail.com

Member
    ขอบคุณ
    0
    0

ถูกต้องนะคร๊าบบบบ คอนเฟิร์มอีกหนึ่งเสียง พึ่งไปติดต่อสอบถามมาเมื่อตะกี้ หนังสือลงวันที่6 สิงหาคม 2552
    เปิดโอกาสให้เสียภาษีโดยไม่มีการปรับ ก่อนวันที่25 กันยายน 2552 หลังจากนั้นปรับหนักกว่าเดิม
    ขอเชิญชวนทุกท่านติดต่อเสียภาษีได้เลยที่สรรพสามิตรต ามภูมิลำเนาครับ ย้ำโอกาสทองจริงๆ หนังสือจากกรม มีผลใช้เหมือนกันทั่วประเทศ

Senior Member rudeboy2527's Avatar
    สถานที่
    ก้านกระทุ้ง คลาสสิคคลับ
    ขอบคุณ
    0
    0

sr400นี่ เสียเท่าไหร่เหรอครับ

ขอบพระคุณครับ em94

kktc family
    ( ก้านกระทุ้ง )

OKUS'27
    Fck this! Let's Ride

Member maxsomted's Avatar
    สถานที่
    somdet classic bike
    ขอบคุณ
    0
    0

อีกหนึ่งเสียงคับ sr เสียเท่าไรคับ
    ส่งความสุขไปกับการเดินท
    โลกร้อนค๊าบ

ขับรถคลาสสิกหน้ามนคงไม่มอง
    ขับรถมือสองนวลน้องคงไม่สน
    จะให้ขี่รถใหญ่พี่นี้คงอับจน
    อย่ามาสนคนอย่างพี่ขี่ sr
    http : //Max-EN51.hi5.com

Junior Member srsrsrsr's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

มาตรฐาน ขอบคุนคับ....

ขอบคุนคับ......ช้วยกันบอกต่อนะคับ......รถซื้อมาแพง

Nutboyslim's Avatar
    สถานที่
    ON THE ROAD CLASSIC TOURING
    ขอบคุณ
    0
    0

ข่าวดีจริง ๆ ครับ มันต้องอย่างนี้ ถึงจะถูก ไม่ใช่ว่าประกาศปุ๊บ จับปั๊บ มันต้องให้โอกาศกันก่อนซิครับ แล้วคนที่โดนปรับไปแล้วทำงัยละครับ เค้าจะได้เงินคืนมั้ยเนี่ย

มีข่าวคืบหน้ายังงัย แจ้งด้วยนะครับ
    วันนี้คุณปลูกต้นไม้ถวายพ่อกันแล้วหรือยัง

ณัฐธาม งามสมทรัพย์
    ธนาคารกรุงเทพฯ สาขานครหลวง บัญชีสะสมทรัพย์
    เลขบัญชี 469-0-41163-4

081-2745158 ณัฐครับ
    E-mail nutboyslim@gmail.com

Member fatboy-mania's Avatar
    สถานที่
    สิงห์เฒ่า CLUB
    ขอบคุณ
    0
    0

ดีมากๆเลยครับ SR400 เสียเท่าไหร่ครับ ใครที่ไปเสียมาแล้วช่วยบอกต่อเพื่อนฝูงด้วยครับ จักขอบคุณอย่างสูงครับ.
    พรุ่งนี้ก็เช้าแล้ว คิดอะไรมากมาย

Senior Member pagasit's Avatar
    สถานที่
    เขาสูง classic bike
    ขอบคุณ
    0
    0

ดีๆจัง sr 400 เสียประมาณเท่าไรค๊าบบบบบบบ
    ทำงานหน๊ากกก..หนัก อุปสรรคคือ..เมีย
    เขาสูงคราสสิคไบค์

Member
    ขอบคุณ
    0
    0

ตอนเช้าถามสรรพสามิตรที่ลำพูนบอกว่าเสียได้ทุกคน พอกลับมาถามที่สรรพสามิตรเชียงใหม่บอกว่าให้เฉพาะผู้ ประกอบการเท่านั้นผมเลยได้แต่งง งง งง และก็เซ็งเป็ด ผมเลยถามกลับว่าทำไมแต่ละจังหวัดไม่เหมือนกัน เขาตอบว่าแต่ละจังหวัดอาจจะแปลความหมายของหนังสือผิด ผมเลยบอกมาตรฐานไม่มีเลย ยังไงกันแน่เนี่ย วานผู้รู้ชี้แนะทีครับ

"เรารักในหลวง" My Lam.'s Avatar
    สถานที่
    "แก็งค์ห้ามดื้อ"
    ขอบคุณ
    0
    0

เท่าทีค้นหาข้อมูลมา เป็นข่าวประชาสัมพันธ์
    เรื่อง การชำระภาษีสรรพสามิตรถจักรยายนต์ จากสำนักงานสรรพสามิตภาคที่ 5
    ประกอบด้วย 9 จังหวัด ทางภาคเหนือ รายละเอียดตามลิงค์ครับ

http://www5.excise.go.th/

http://www5.excise.go.th/PDF/16744.pdf

จากข้อความก็ระบุผู้ครอบครองที่ยังไม่ได้ชำระภาษีสรร พสามิต ให้ไปติดต่อชำระ
    ก่อน 25 กันยายน 2552 หากพ้นกำหนดจะมีความผิดและต้องเสียค่าปรับ 2-10 เท่าขอค่าภาษี
    ความคิดเห็นส่วนตัว คิดว่าเราก็น่าจะถือเป็นผู้ครอบครอง.....

ส่วนจังหวัดอื่นผมลองค้นหาข้อมูลแล้วแต่ยังไม่มีประก าศประชาสัมพันธ์
    แต่ถ้าเป็นหนังสือคำสั่งจากกรมจริงก็จะมีผลบังคับใช้ ทั่วประเทศครับ ไว้จะลองค้นหาข้อมูลมาเพิ่มเติม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย My Lam. : 10-08-2009 เมื่อ 17:06
    บางครั้งคนเราก็ต้องมีกระทบกระทั่งกันบ้าง...... "ห้ามดื้อ"
    http://www.lovemylifeclub.is.in.th /

Member NU_JEEP's Avatar
    สถานที่
    ฅ.ฅนคลาสสิค ลพบุรี
    ขอบคุณ
    0
    0

อยากรู้จังค่ะ

ว่า sr 400

จะเสียเท่าไหร่ค่ะ
    ฅ.ฅนคลาสสิค ลพบุรี
    ขับขี่ปลอดภัย ไปกับ "C100"

Member
    ขอบคุณ
    0
    0

ขอบคุณข้อมูลของคุณ My Lam. มากๆครับ พรุ่งนี้ผมจะไปถามอีกทีสรรพสามิตรสันทราย(เชียงใหม่) พร้อมกับข้อมูลที่คุณ My Lam. นำมาให้ +กับหนังสือที่ผมเห็นมากับตา(จะไปขอสรรพสามิตรลำพูนถ ่ายเอกสาร) ดูซิจะตอบว่าไง แปลความหนังสือผิดเหรอ เฮ้อ.....ตลก

ปล.ยังบอกผมอีกว่าให้นิ่งๆไว้ก่อนรออะไรให้มันชัดเจน ก่อน(โธ่พี่ให้ผมรอจนเลย25กันยายน2552)เลยดีมั๊ย 555
    ปล.เหมือนกับไม่อยากให้เสียโดยไม่โดนค่าปรับ........ ......งง

Bookmarks