ร้านซ่อมเฟียตที่ผมว่าดี

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ร้านซ่อมเฟียตที่ผมว่าดี

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ร้านซ่อมเฟียตที่ผมว่าดี

ร้านช่างวิรัช คับ อยู่แถวมีนบุรี-หนองจอก กทม.
    อาจจะเคยเหนชื่อบ้างทางเน็ตนิดหน่อยคับ นิดหน่อยจิงๆหรืออาจจะไม่เคย

เพื่อนแม่ที่ขับเฟียตแนะนำมา ปะจวบกับเจอคนในเนทแนะนำ
    แล้วดันมาอยู่ใกล้บ้านผม ห่างกันแค่ปะมาน5กิโล

คุยไปคุยมาเมื่อก่อนแกก้อซ่อมเฟียตอยู่ กรรณสูตร กับ ช่างมานะ มาด้วยกัน
    ช่างแกอายุ65แกบอกว่ามานะลูกน้องแก อานนี้ไม่รุ้จิงแค่ไหนนะคับ
    ในอู่ก้อจามีรดเฟียตมาเรื่อยๆคับ ที่ผมเหนนะ 131 132 1500 ปะมานนี้

ผมก้อยังเดกไม่มีความรู้มากเท่าไหร่
    แต่ด้วยหลายสิ่งหลายอย่างที่ผมว่าดี มันอาจจะเปนสันชาตยานอะคับ
    เค้าแจงเสมอว่าอานไหนเท่าไหร่ เปลี่ยนไรบ้าง ค่าแรงกี่บาท
    รดผมเสียโทไปเค้าก้อมารับเสมอ ตอนแรกที่มันยังไม่ดีรดผมสตาทไม่ติดเอาออกจากบ้านไม่ ได้
    แกก้อมาเอาออกไป เดกในอู่แกผมว่าก้อนิสัยดีกันทุกคน ไหนยังจะมีคนมา นั่งเล่นหมากรุกอีกหลายคน
    ผมว่าก้อดีๆกันทั้งนั้น
    ผมเข้าไปบ่อย ถามไรแกแกก้อตอบแบบไม่เคยรำคาน เอาล้อไปลองแกก้อลองเปลี่ยนให้ๆ
    แกสอนผมด้วยซําว่าอะไรเปนไง
    แกทำเครื่องยนต์ ช่วงล่าง ผมให้แกทำไฟ แกบอกว่าให้คนที่เฉพาะทำให้ดีกว่า
    แกก้อเอาไปส่งต่อให้กะร้านที่แกว่าดี แกดำเนินการให้
    แกให้เบอร้านอะไหล่ที่พานควาย ที่วรจักที่รามอินทรา แกให้หมด

จนวันรดเสดแกยังขับมาส่งให้ที่บ้านผมเลย
    ผมเพิ่งได้ 1100d มาใหม่เพิ่งทำเสดพอวิ่งได้
    เหนว่าร้านนี้ดีเลยมาบอกต่อนะคับ

ไคอาจจะเคยไปแล้วเหนไม่ตงกะผมก้อขอโทดด้วย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย เพิ่มมมมม : 11-08-2009 เมื่อ 11:28

ขอบคุณครับ :)

naychin's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ เพิ่มมมมม อ่านข้อความ
    ร้านช่างวิรัช คับ อยู่แถวมีนบุรี-หนองจอก กทม.
    อาจจะเคยเหนชื่อบ้างทางเน็ตนิดหน่อยคับ นิดหน่อยจิงๆหรืออาจจะไม่เคย

เพื่อนแม่ที่ขับเฟียตแนะนำมา ปะจวบกับเจอคนในเนทแนะนำ
    แล้วดันมาอยู่ใกล้บ้านผม ห่างกันแค่ปะมาน5กิโล

คุยไปคุยมาเมื่อก่อนแกก้อซ่อมเฟียตอยู่ กรรณสูตร กับ ช่างมานะ มาด้วยกัน
    ช่างแกอายุ65แกบอกว่ามานะลูกน้องแก อานนี้ไม่รุ้จิงแค่ไหนนะคับ
    ในอู่ก้อจามีรดเฟียตมาเรื่อยๆคับ ที่ผมเหนนะ 131 132 1500 ปะมานนี้

ผมก้อยังเดกไม่มีความรู้มากเท่าไหร่
    แต่ด้วยหลายสิ่งหลายอย่างที่ผมว่าดี มันอาจจะเปนสันชาตยานอะคับ
    เค้าแจงเสมอว่าอานไหนเท่าไหร่ เปลี่ยนไรบ้าง ค่าแรงกี่บาท
    รดผมเสียโทไปเค้าก้อมารับเสมอ ตอนแรกที่มันยังไม่ดีรดผมสตาทไม่ติดเอาออกจากบ้านไม่ ได้
    แกก้อมาเอาออกไป เดกในอู่แกผมว่าก้อนิสัยดีกันทุกคน ไหนยังจะมีคนมา นั่งเล่นหมากรุกอีกหลายคน
    ผมว่าก้อดีๆกันทั้งนั้น
    ผมเข้าไปบ่อย ถามไรแกแกก้อตอบแบบไม่เคยรำคาน เอาล้อไปลองแกก้อลองเปลี่ยนให้ๆ
    แกสอนผมด้วยซําว่าอะไรเปนไง
    แกทำเครื่องยนต์ ช่วงล่าง ผมให้แกทำไฟ แกบอกว่าให้คนที่เฉพาะทำให้ดีกว่า
    แกก้อเอาไปส่งต่อให้กะร้านที่แกว่าดี แกดำเนินการให้
    แกให้เบอร้านอะไหล่ที่พานควาย ที่วรจักที่รามอินทรา แกให้หมด

จนวันรดเสดแกยังขับมาส่งให้ที่บ้านผมเลย
    ผมเพิ่งได้ 1100d มาใหม่เพิ่งทำเสดพอวิ่งได้
    เหนว่าร้านนี้ดีเลยมาบอกต่อนะคับ

ไคอาจจะเคยไปแล้วเหนไม่ตงกะผมก้อขอโทดด้วย

ดีครับเอารถมาโชว์หน่อยอิอิ
    รบกวนแจงด้วยว่าทำอะไรเท่าไหร่ครับจะได้เป็นสิ่งดีๆใ ห้กับเพื่อนๆที่กำลังปั้น(อย่างผม) ขอบคุณครับ
    ปล.ไปเที่ยวด้วยกันไหม18-20กันยาครับ ชลบุรี

Senior Member sundeer123's Avatar
    สถานที่
    เพชรบุรีคลาสสิกCar
    ขอบคุณ
    0

ช่วยอัพครับข้อมูลดีๆ

Member
    สถานที่
    w650riderclub
    ขอบคุณ
    0

มีเบอร์ช่างไหมครับ เผือได้ลากเอาไปทำเครื่องกับช่วงล่าง ขอบคุณคับ

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ peak2513 อ่านข้อความ
    มีเบอร์ช่างไหมครับ เผือได้ลากเอาไปทำเครื่องกับช่วงล่าง ขอบคุณคับ
    021860727 เบอร์ตามนี้เลยนะคับ ช่างรัช

Member
    สถานที่
    w650riderclub
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณครับ

Member g1100tv103's Avatar
    สถานที่
    rasta varity
    ขอบคุณ
    1

ผมก็อยู่หนองจอกเหมือนกันร้านอยู่ไหนครับอยากรู้จริง ๆ เผื่อว่าจะเข้าไปบ้าง

Lovefiat's Avatar
    สถานที่
    BanPai
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณครับสำหรับข้อมูลดี

Senior Member อาเขียง kabinclassic's Avatar
    สถานที่
    kabin retro car thailand
    ขอบคุณ
    0

ใช่ครับช่างวิรัชเเกเก่งจริงๆ รถผมทำไป2อู่ยังไม่จบ
    พอได้ไปทำกับช่างรัชจบเลยครับรับลองไม่ผิดหวัดครับ
    132gls เดิมทั้งคัน

Member se_ven_6's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

พอจะบอกได้ไมค่ะว่าอยู่ตรงไหน หรือ ใกลกะร้าน ใกลกะหมู่บ้านอะไร ที่เห็นชัดๆ
    พอดีเข้าไปในหนองจอกบ่อยนะค่ะ จะลองเข้าไปเยียมชมที่รา้ยหน่อยนะค่ะ

ขอบคุณ
    0

รอที่อยุ่ด้วยคนค่ะ ขอบคุณค่ะ ^^

Bookmarks