จะโอนรถยังไง โดยที่ไม่ต้องตรวจสภาพ รบกวนด้วยครับพอมีวิธีไหม

ชื่อกระทู้: จะโอนรถยังไง โดยที่ไม่ต้องตรวจสภาพ รบกวนด้วยครับพอมีวิธีไหม

Senior Member
    สถานที่
    อยู่ไปทั่ว(โคราช)
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน จะโอนรถยังไง โดยที่ไม่ต้องตรวจสภาพ รบกวนด้วยครับพอมีวิธีไหม

ขอคำแนะนำด้วยครับ

ถ้าต้องตรวจสภาพ

ผมต้องทำใหม่อิกเยอะครับผม

ที่โคราชมีที่รับทำมั้ยครับ
    เตือน : กระทู้เก่า
    กระทู้นี้เก่ากว่า 360 วัน ข้อมูลและสินค้าบางรายการ อาจจะไม่ตรงกับปัจจุบัน โปรดสอบถามก่อน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย topkorat : 14-08-2009 เมื่อ 17:15

pusoodteen's Avatar
    สถานที่
    Sanamchai motorcyc classic
    ขอบคุณ
    0

รถผมโอนไม่เห็นต้องเอารถไปตรวจไรเลยนิ

ให้คนที่ทำ พร บอ่ะพี่ เสียเงินหน่อย

ของผมรู้จักกันไง ลองดูดิพี่

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ลงเบอร์ไว้เดี๋ยวโทรกลับ

ลงเบอร์ไว้เดี๋ยวโทรกลับ

Member
    สถานที่
    แร้งคอย
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tinpatra อ่านข้อความ
    ลงเบอร์ไว้เดี๋ยวโทรกลับ
    084-0196623 boat รบกวนด้วยนะครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ***

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ pusoodteen อ่านข้อความ
    รถผมโอนไม่เห็นต้องเอารถไปตรวจไรเลยนิ

ให้คนที่ทำ พร บอ่ะพี่ เสียเงินหน่อย

ของผมรู้จักกันไง ลองดูดิพี่

ค่าใช่จ่ายประมาณเท่าไรครับผม

pusoodteen's Avatar
    สถานที่
    Sanamchai motorcyc classic
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ topkorat อ่านข้อความ
    ค่าใช่จ่ายประมาณเท่าไรครับผม

แพงกว่าทำเองไม่เท่าไรครับ ผมต่ทะเบียนกำทำ พรบ 600 อ่ครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน 000

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ pusoodteen อ่านข้อความ
    แพงกว่าทำเองไม่เท่าไรครับ ผมต่ทะเบียนกำทำ พรบ 600 อ่ครับ

รวมโอนแร้วหรอครับ

นานมั้ยพี่ที่เค้าทำหั้ยอ่ะครับ

Member
    ขอบคุณ
    0

อยาก ทราบว่าเลขโครงกับเครื่อง ตรงมั้ยครับ

ถ้าตรงนะครับ

ไปตรวจสภาพกับเองชนเลยครับ เสียค่าใช่จ่ายไม่กี่บาท

แต่มันไม่เรื่องมากครับ

หรือไม่ก็ จ้างตามร้านโอนให้เลยครับ

ผมเคยจ้าง มาขูดเลขโครง เลขเครื่องที่บ้านเลย

อยากรู้อะไรเพิ่มเติมลองถามมาครับ

ถ้ารู้ผมจะช่วยตอบให้

I love C92 & C95

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน 000

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ eieimund อ่านข้อความ
    อยาก ทราบว่าเลขโครงกับเครื่อง ตรงมั้ยครับ

ถ้าตรงนะครับ

ไปตรวจสภาพกับเองชนเลยครับ เสียค่าใช่จ่ายไม่กี่บาท

แต่มันไม่เรื่องมากครับ

หรือไม่ก็ จ้างตามร้านโอนให้เลยครับ

ผมเคยจ้าง มาขูดเลขโครง เลขเครื่องที่บ้านเลย

อยากรู้อะไรเพิ่มเติมลองถามมาครับ

ถ้ารู้ผมจะช่วยตอบให้

คือว่าเครื่องเดิมมีครับ เลขตรงกัน ทะเบียนเต็มครับ

แต่ตอนนี้ใส่เครื่องคัสตอมครับ

คือผมขี้เกียจยกขึ้นยกลง ต้องเดินระบบไฟใหม่อิก

ขอคำแนะนำด้วยครับ

ขอบคุลร่วงหน้า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย topkorat : 14-08-2009 เมื่อ 06:55 เหตุผล: ทะเบียนเต็มด้วยนะครับผม

ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน รับตามชุดโอน

รับตามชุดโอนภายในประเทศตามได้ทั้ง 76 จังหวัด...แค่มีคู่มือจดทะเบียนรถหรือสำเนารถซึ่งสาม ารถบอกรายละเอียดว่ารถจดปีไหน เจ้าของเดิมชื่ออะไร อยู่ที่ไหน ว/ด/ป/เกิดเลขที่บัตรประชาชน 13 หลัก
    ส่วนเรื่องระยะเวลาการตามอันนี้ต้องขึ้นอยู่กะเพื่อน อ่ะครับพูดกันจิง ๆ คือว่าต้องให้เพื่อนนั่งรื้อเอกสารในห้องทะเบียนซึ่ง แต่ละห้องเก็บสำเนาทะเบียนนี้ขอบอกว่าเยอะมาก ๆ แต่ระยะเวลาที่ทำให้ลูกค้าคนก่อน ๆ อยู่ประมาณไม่เกิน 1 อาทิตย์ ส่วนเอกสารที่ได้ ก็มีสำเนาทะเบียนบ้าน+บัตรประชาชน+ชุดโอน ของเจ้าของรถจริง ๆ 100% และสามารถนำไปต่อภาษีหรือแจ้งโอนกรรมสิทธิ์เป็นชื่อเ ราได้ 100% ครับ
    ส่วนค่าใช้จ่ายในการติดตามเอกสารโอนอยู่ที่ 800 - 1500 บาทครับ ขึ้นอยู่ที่ต้องการเอกสารครบ หรือ ความยากง่ายในการหาเอกสารครับ
    **ขี่รถมีทะเบียนต่อภาษีพรบ.ครบและรถก็ชื่อเรานั่นแห ล่ะอุ่นใจสุด ๆ แล้วครับพี่น้องไม่ต้องกลัวตำรวจจับ**
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย webmaster : 16-12-2016 เมื่อ 11:51

ขอบคุณ
    0

สนใจโทรมาแล้วกัน0818800250ทำให้ได้
    บัตรประชาชนหมดก็โอนให้ได้

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน มาอธิบายครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jerry999 อ่านข้อความ
    รับตามชุดโอนภายในประเทศตามได้ทั้ง 76 จังหวัด...แค่มีคู่มือจดทะเบียนรถหรือสำเนารถซึ่งสาม ารถบอกรายละเอียดว่ารถจดปีไหน เจ้าของเดิมชื่ออะไร อยู่ที่ไหน ว/ด/ป/เกิดเลขที่บัตรประชาชน 13 หลัก
    ส่วนเรื่องระยะเวลาการตามอันนี้ต้องขึ้นอยู่กะเพื่อน อ่ะครับพูดกันจิง ๆ คือว่าต้องให้เพื่อนนั่งรื้อเอกสารในห้องทะเบียนซึ่ง แต่ละห้องเก็บสำเนาทะเบียนนี้ขอบอกว่าเยอะมาก ๆ แต่ระยะเวลาที่ทำให้ลูกค้าคนก่อน ๆ อยู่ประมาณไม่เกิน 1 อาทิตย์ ส่วนเอกสารที่ได้ ก็มีสำเนาทะเบียนบ้าน+บัตรประชาชน+ชุดโอน ของเจ้าของรถจริง ๆ 100% และสามารถนำไปต่อภาษีหรือแจ้งโอนกรรมสิทธิ์เป็นชื่อเ ราได้ 100% ครับ
    ส่วนค่าใช้จ่ายในการติดตามเอกสารโอนอยู่ที่ 800 - 1500 บาทครับ ขึ้นอยู่ที่ต้องการเอกสารครบ หรือ ความยากง่ายในการหาเอกสารครับ
    **ขี่รถมีทะเบียนต่อภาษีพรบ.ครบและรถก็ชื่อเรานั่นแห ล่ะอุ่นใจสุด ๆ แล้วครับพี่น้องไม่ต้องกลัวตำรวจจับ**
    คือว่ารถผมตอนนี้มีทะเบียนครับ ภาษีไม่ขาด คือตอนซื้อมาซื้อแบบโอนลอยชุดโอนครบสำเนาทะเบียนบ้าน บัตรประชาชนเจ้าของเก่าครบครับ แต่คือผมไม่อยากตรวจสภาพเฉยๆ ครับ ถ้าตรวจผมต้องทำอิกหลายอย่างมากครับ

***ที่โคราชมีที่รับทำมั้ยครับ แนะนำด้วยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย webmaster : 16-12-2016 เมื่อ 11:52

pigpee's Avatar
    สถานที่
    แบกะดินทีม
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ topkorat อ่านข้อความ
    คือว่ารถผมตอนนี้มีทะเบียนครับ ภาษีไม่ขาด คือตอนซื้อมาซื้อแบบโอนลอยชุดโอนครบสำเนาทะเบียนบ้าน บัตรประชาชนเจ้าของเก่าครบครับ แต่คือผมไม่อยากตรวจสภาพเฉยๆ ครับ ถ้าตรวจผมต้องทำอิกหลายอย่างมากครับ

***ที่โคราชมีที่รับทำมั้ยครับ แนะนำด้วยครับ
    ก้อจ้างนายหน้า หน้าขนส่งไง พวกที่รับต่อทะเบียน พรบ ตรวจสภาพ นั้นแหละ
    พชร แย้มยิ้ม (ชาติ)

307/2 ม 9 เมืองพัทยา ต.หนองปรือ อ.บางละมุง จ.ชลบุรี 20260
    email
    [email protected]
    [email protected]

หรือfacebook

ขอบคุณมากครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ***

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ pigpee อ่านข้อความ
    ก้อจ้างนายหน้า หน้าขนส่งไง พวกที่รับต่อทะเบียน พรบ ตรวจสภาพ นั้นแหละ

ขอบคุลครับ

Bookmarks