ถาม-ตอบ ตั้งแต่วันที่ 1กันยายน จะลงขายไม่ได้จริงป่าวคับ

ชื่อกระทู้: ถาม-ตอบ ตั้งแต่วันที่ 1กันยายน จะลงขายไม่ได้จริงป่าวคับ

Member toom po's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Arrow ถาม-ตอบ ตั้งแต่วันที่ 1กันยายน จะลงขายไม่ได้จริงป่าวคับ

คัยรู้ช่วยตอบหน่อยคับ

ผมได้ไปอ่านในบอร์ดมา

การทำ pin code ต้องทำไงบ้างem90em90em90
    เตือน : กระทู้เก่า
    กระทู้นี้เก่ากว่า 360 วัน ข้อมูลและสินค้าบางรายการ อาจจะไม่ตรงกับปัจจุบัน โปรดสอบถามก่อน

phaibool's Avatar
    สถานที่
    เมืองม่านไหม
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน สงสัยเหมือนกานครับ

ทำไมไม่เห็นมีการแจ้งจากเวบมาสเตอร์ไทสกูตเตอร์ล่ะ

Senior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน จิงครับ

จิงคร้าบๆ เว็บมาสเตอร์เค้าแจ้งตั้งนานแหล่ว
    ปล. ผมเพิ่งไปขอ พินโค้ด วันเสาร์นี้เอง แต่ไปแล้วอำเภอมันปิด งงเลย จำได้ว่ามันเคยเปิดวันเสาร์ครึ่งวันไม่ช่ายเหรอ - - แล้วนักเรียนอย่างผมจะทำไงละคร้าบๆๆๆ

ขอบคุณ
    0

งานเข้าแล้ว ต้องไปขอ pin code ใหนนะ

ติดเรียน ทำงัยดี

KOK's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถจักรยานยนต์โบราณจังหวัดกาฬสินธุ์
    ขอบคุณ
    0

Wink อืมๆๆๆๆสมาชิกทุกท่าน

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ toom po อ่านข้อความ
    คัยรู้ช่วยตอบหน่อยคับ

ผมได้ไปอ่านในบอร์ดมา

การทำ pin code ต้องทำไงบ้างem90em90em90
    ไปตามอ่านจากกระทู้ที่เว็บมาสเตอร์ตั้งไว้ได้เลยครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ phaibool อ่านข้อความ
    ทำไมไม่เห็นมีการแจ้งจากเวบมาสเตอร์ไทสกูตเตอร์ล่ะ
    แจ้งมาได้ประมาณหนึ่งเดือนแล้วครับท่าน ไม่ยากครับ แต่ต้องรอ รีเฟรชซักวัน สองวันครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ rappermcm อ่านข้อความ
    จิงคร้าบๆ เว็บมาสเตอร์เค้าแจ้งตั้งนานแหล่ว
    ปล. ผมเพิ่งไปขอ พินโค้ด วันเสาร์นี้เอง แต่ไปแล้วอำเภอมันปิด งงเลย จำได้ว่ามันเคยเปิดวันเสาร์ครึ่งวันไม่ช่ายเหรอ - - แล้วนักเรียนอย่างผมจะทำไงละคร้าบๆๆๆ
    พินโค้ด ขอไม่นานครับหากมีบัตรฯ ปชช. แบบสมาร์ทการ์ดอยู่แล้ว ไปแจ้งขอกับเจ้าหน้าที่ได้เลยครับ
    บอกว่ามาขอพินโค้ด ที่ใช้กับเว็บ คนไทย ด็อทคอมครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ toom po อ่านข้อความ
    งานเข้าแล้ว ต้องไปขอ pin code ใหนนะ

ติดเรียน ทำงัยดี
    ถ้าช่วงนี้ยังไม่มีความจำเป็นต้องขายของอะไรก็ไม่เป็ นไรครับ คือเว็บมาสเตอร์บังคับใช้
    เป็นต้นเดือนหน้านี้ สำหรับผู้ที่ลงขายของเท่านั้นครับ

ผ่านมาเมื่อไหร่ มีอะไรให้ช่วยเหลือ โทรฯมาเลยครับ
    08 - 6226 - 5565

[B]รถคันแรก ทำให้หลายๆคนรู้จักเรา
    รถคันต่อๆไป ทำให้เราออกไปรู้จักใครหลายๆคน

บัญชีออมทรัพย์ ธนาคารกรุงไทยฯกาฬสินธุ์ ชื่อบัญชี ส.อ.ผดุงเดช บุญสวัสดิ์
    เลขที่ บ/ช 404 - 1 - 62467 - 3

ที่อยู่ส่งของ 70/1 ถ.โสมพะมิตร ต.กาฬสินธุ์ อ.เมือง จ.กาฬสินธุ์ 46000

[email protected]

KOK's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถจักรยานยนต์โบราณจังหวัดกาฬสินธุ์
    ขอบคุณ
    0

Smile ตามลิ้งค์นี้นะครับ ของเว็บมาสเตอร์ตั้งไว้ครับ

http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=315328

จะได้ไม่ต้องมาตามถาม - ตอบในนี้ครับผม เค้ามีเฉพาะอยู่แล้วครับ
    ตามอ่านดู จะเป็นประโยชน์อย่างมากครับ
    ผ่านมาเมื่อไหร่ มีอะไรให้ช่วยเหลือ โทรฯมาเลยครับ
    08 - 6226 - 5565

[B]รถคันแรก ทำให้หลายๆคนรู้จักเรา
    รถคันต่อๆไป ทำให้เราออกไปรู้จักใครหลายๆคน

บัญชีออมทรัพย์ ธนาคารกรุงไทยฯกาฬสินธุ์ ชื่อบัญชี ส.อ.ผดุงเดช บุญสวัสดิ์
    เลขที่ บ/ช 404 - 1 - 62467 - 3

ที่อยู่ส่งของ 70/1 ถ.โสมพะมิตร ต.กาฬสินธุ์ อ.เมือง จ.กาฬสินธุ์ 46000

[email protected]

Rambo1's Avatar
    สถานที่
    ได้ทุกกลุ่ม
    ขอบคุณ
    0

ทางเว็บได้ลงประกาศตั้งนานแล้วครับแต่ไม่ค่อยมีคนสนใ จกันซักเท่าไหร่ ทั้งที่ทำเพื่อความปลอดภัยในการซื้อขายในเว็บem90
    085-0360383 ตั้ม dtac
    ไทยพาณิชย์ สาขาเวียงป่าเป้า
    ออมทรัพย์ อนุพงษ์ มีมาลูน
    545-232-9783

ก.ท.ม.รับของได้ที่นี่เลยครับhttp://www.nimtransport.com/content/node/570

สมาชิกควรใช้วิจารณญาณในการเลือกซื้อสินค้า และการโอนเงิน ทางเวบไทยสกู๊ตเตอร์เป็นเพียงสื่อกลางเท่านั้น ไม่สนับสนุนในการซื้อขายสิ่งของผิดกฎหมายทั้งสิ้น
    สมาชิกควรเลือกซื้อกับสมาชิกที่ยืนยันตัวเองผ่าน Pin code ของกรมการปกครอง โดยมีสัญลักษณ์ ใต้ชื่อเท่านั้น

ก้อได้แต่หวัง ว่า กฎบังคับ กฎระเบียบ จะเป็นกฎระเบียบอย่างแท้จริงนะครับ

อย่าแค่เอามือง้าง จะทำ แต่ถ้าเป็นกฎแล้วผู้รักษากฎก้อ ควรจะทำจริงๆ ไม่อย่างนั้น ก้อไม่เป็นระเบียบครับ

ทั้งหมดนี้ขึ้นอยู่ที่ผู้ดูแล ด้วยว่าจะเอาจริงแค่ไหน และก้อขึ้นอยู่ที่ว่า สมาชิกจะใส่ใจแค่ไหน ไม่ยากมั๊งครับ จะติดเรียน ติดงาน ติดหญิง ใช้เวลาไม่ถึงครึ่งชั่วโมง ทีปกติยังเข้างาน หรือเรียน เลท ได้เลย แค่นี้อย่าบ่นครับ เพื่อความเป็นระเบียบของเวป ครับ
    "สโลแกน ร้านเรา.... ซื่อสัตย์ จริงใจ ไม่สุภาพ"
    [[ ร้านอะไหล่สำหรับคนรักรถเก่าที่ฉลาดเลือก ]]

ร้าน อยู่ ซ.จันทร์ทองเอี่ยม อ.บางบัวทอง จ.นนทบุรี
    โทร. 02 - 920 4006 // 083 - 232 2000 //

ร้านเปิด วันจันทร์ - วันเสาร์ หยุดวันอาทิตย์ // ทำงาน เวลา 9โมงเช้า - 2ทุ่ม
    "" ขอความกรุณา โทรตามวันเวลาดังกล่าวด้วย ""
    เลขที่บัญชี ชำระเงิน
    1284076757 ธ.กรุงเทพ // 7442235575 ธ.กสิกรไทย // 3862169797 ธ.ไทยพาณิชย์ ยงยุทธ อังศุกรานต์

Senior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอถามหน่อยครับ

เรื่องพินโค้ดอ่ะครับ ผมว่าจะไปขอ มันจำเป็นไหมครับว่าต้องขอที่อำเภอหรือเทศบาลตามภูมิ ลำเนาที่เราอาศัยอยู่ตามบัตรหรือทะเบียนบ้าน

หรือว่าขอที่อำเภอไหนก้ได้ตามที่สะดวกอ่ะครับ พอดีตัวเรียนอยุ่มหาลัยครับ มันไกลบ้าน - -
    รบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ rappermcm อ่านข้อความ
    เรื่องพินโค้ดอ่ะครับ ผมว่าจะไปขอ มันจำเป็นไหมครับว่าต้องขอที่อำเภอหรือเทศบาลตามภูมิ ลำเนาที่เราอาศัยอยู่ตามบัตรหรือทะเบียนบ้าน

หรือว่าขอที่อำเภอไหนก้ได้ตามที่สะดวกอ่ะครับ พอดีตัวเรียนอยุ่มหาลัยครับ มันไกลบ้าน - -
    รบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

อำเภอไหนก้อได้ครับ ในประเทศไทยหรือจะอำเภอใจ ก้อได้ ^_^
    "สโลแกน ร้านเรา.... ซื่อสัตย์ จริงใจ ไม่สุภาพ"
    [[ ร้านอะไหล่สำหรับคนรักรถเก่าที่ฉลาดเลือก ]]

ร้าน อยู่ ซ.จันทร์ทองเอี่ยม อ.บางบัวทอง จ.นนทบุรี
    โทร. 02 - 920 4006 // 083 - 232 2000 //

ร้านเปิด วันจันทร์ - วันเสาร์ หยุดวันอาทิตย์ // ทำงาน เวลา 9โมงเช้า - 2ทุ่ม
    "" ขอความกรุณา โทรตามวันเวลาดังกล่าวด้วย ""
    เลขที่บัญชี ชำระเงิน
    1284076757 ธ.กรุงเทพ // 7442235575 ธ.กสิกรไทย // 3862169797 ธ.ไทยพาณิชย์ ยงยุทธ อังศุกรานต์

em_kks's Avatar
    สถานที่
    Cafe'33
    ขอบคุณ
    0

ทำเถอะครับพี่น้อง
    เพื่อความปลอดภัย

ขอบคุณ
    0

ทำกันเถอะคับ

โจรจะได้ไม่มีem90em90

ขอบคุณ
    0

ทำแล้วมันนานมั้ยคับกว่าใช้งานได้

Senior Member ST7088's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ตามศูนย์ราชของกระทรวงมหาดไทย หรือที่อำเภอ เทศบาล เหมือนกับการทำบัตรประชาชน ในอนาคตจะมีการใช้ PIN code ในหลายหน่อยงาน ใครไม่มีเสียโอกาศเสียประโยชน์ ดังนั้นไม่ไปทำวันนี้หรือวันหน้าก็ต้องทำ

ลองนึกถึงเวลาซื้อของ ขายของแล้วโดนโกงสิครับ
    กับเสียเวลานิดเดียวโคตรคุ้มเลย

หากได้มาแล้วควรเก็บเป็นความลับ อย่าวางใจใครเด็ดขาด อันตรายมาก

pusoodteen's Avatar
    สถานที่
    Sanamchai motorcyc classic
    ขอบคุณ
    0

วันนี้ไปขอมา เค้าบอกให้ไม่ได้ ผมงงเลย

อยากทำแต่ไม่รุ้ไง ช่วยทีครับ

Bookmarks