ประสบการณ์

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ประสบการณ์

Senior Member kaloai's Avatar
    สถานที่
    Bangbuathong Classic Club
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ประสบการณ์

เมื่อกี้ไปรับแฟนมาฝนตกแบบถนนลื่นๆๆก็ขับรถมาเรื่อยส ักพักมีมอไซค์ขับผ่าสายฝนไปด้วยความเร็วพอสมควร
    ไฟหน้าติดนิดหน่อยไฟหลังม่ติดสักครู่รถtaxiออกตัดหน้ ามาครับแล้วก็เปิดตูดไปน้องคนนั้นเบรคเต็มๆๆ
    กล้าเห็นเต็มตากลิ้งเป็นลูกขนุนไปไกลพอสมควรไปคนล่ะท างกับรถเลย

แต่ยังลุกขึ้นมาได้เดินมาจับรถ
    ผมในฐานะที่เป็นคนดีอิอิอิก็เลยจอดลงไปดูอาการสักหน่ อยน้องเค้าบอกไม่เป็นไรดีนะที่ใส่กางเกงขายาวเสื้อแข นยาวคลุมหมวกกันน็อคเต็มใบลุกขึ้นมาแบบตื่นเต้นก็เลย บอกให้เค้านั่งเช็คตัวเองผมก็ช่วยเดินหากุญแจบ้านน้อ งเค้ากับแฟนผมพอเจอแล้วก็รอดูอาการเค้าสักพักเค้าก็โ ทรไปบอกพ่อ
    ไอ้โทรไปบอกพ่อพ่อตัวดีบอกว่าไรรู้เปล่ารถขับได้ไหมถ ้าขับได้ก็ขับกลับมาง่ะดูดิ(ได้ยินเพราะฟังด้วยอยู่ใ กล้ๆ)
    แต่สภาพรถกระจกแตกแฮนด์งอถังน้ำมันบุบข้างขวากล้าก็เ ลยถามว่าไหวเปล่าเค้าก็บอกไม่เป็นไรเดียวพ่อมา

แล้วน้องเค้าทิ้งท้ายว่าไรปะ ผมเพิ่งขาย dt 125 ไปเองนะเนียกล้าก็เลยตอบไปว่าถ้าขับdt ไม่ล้มหรอก555+

รถน้องเค้ารู้สึก rx100มั่ง

ขับรถระวังกันหน่อยนะครับโชคไม่ได้เข้าข้างเราเสมอไป นะครับระวังกันไว้นะครับพี่ๆน้องๆ

ด้วยรักและห่วงใย
    Bangbuathong Classic Club
    dt 100 สีแดงตัวแรงของผม

Me, My Bike + Retro Life. saitae's Avatar
    สถานที่
    บางบัวทอง
    ขอบคุณ
    0

ของผมประสบการณ์เองเลยครับ ช่วงบ่ายวันเสาร์ที่ผ่านมา
    ผมขี่มาเลนกลาง เพื่อจะข้ามฝั่งเข้าซอยบ้าน ตอนมาชลออยู่เลนกลาง
    มาเร็วเหมือนกันครับ แต่เบรคได้ไม่มีปัญหา แต่พอเร่งเครื่องข้ามฝั่งไป
    พอบีบมือเบรค เกิดอาการว่าว ทันทีเลยครับ เลยต้องทั้งย้ำมือเบรค
    และใช้ฝ่าเท้าสองข้าง ลากพื้นไปเลยครับ กว่าจะหยุดได้ นี่ขนาดแค่เร่งเครื่องข้ามฝั่งนะ
    ถ้ามันเบรคไม่อยู่ตอนที่ผมจะชลอตรงเลนกลาง สงสัยได้อัดตูดรถข้างหน้าแน่
    พอมองลงไปตามสายเบรค โอ้โห น้ำมันเบรคพุ่งเป็นสายเลยครับ สายแตกครับ

สาเหตุนะครับ เกิดจากการติดตั้งสายเบรคอยู่ไกล้กับล้อหน้ามากเกินไ ปครับ
    เวลาวิ่ง มันเลยสีกัน จนแตก

ขอบคุณพี่เฟลนด้วยครับ ที่ให้คำแนะนำตอนเปลี่ยนสายเบรคครับ em95

classic_is_me's Avatar
    สถานที่
    คนรักสนิมและผงฝุ่น
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ดีครับ......

ใครที่เจอเหตุการณ์ หรือประสบกับตัวเอง ......มีอะไรมาเล่าให้ฟังกันบ้างก็ดีนะครับ
    เป็นประโยชน์ กับเพื่อนครับ

Bookmarks