64 ไฟท้ายหลอดขาดบ่อยจัง

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: 64 ไฟท้ายหลอดขาดบ่อยจัง

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน 64 ไฟท้ายหลอดขาดบ่อยจัง

ผมเปลี่ยนหลอดไฟท้ายมา 2 ครั้งแล้วนะคับ ขี่ได้สักพักหลอดขาดอีกละ ไฟท้ายไม่ออกเลย แต่ไฟเบรคยังเหยียบติดอยู่ ผมอยากรู้ว่ามันเพราะอะไรคับ

นั่นสิ ผมก็เป็น

Senior Member redstar's Avatar
    สถานที่
    แคบหมูศรีจันทร์ ตลาดหนองหอย
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน .....................ans........................

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ashlan อ่านข้อความ
    ผมเปลี่ยนหลอดไฟท้ายมา 2 ครั้งแล้วนะคับ ขี่ได้สักพักหลอดขาดอีกละ ไฟท้ายไม่ออกเลย แต่ไฟเบรคยังเหยียบติดอยู่ ผมอยากรู้ว่ามันเพราะอะไรคับ
    .......... ลองเปลี่ยนเป็นหลอด12v. พร้อมกับใช้ over lode12v.ต่อคร่อมที่ juntion เนื่องจาก กระแสไฟของเวสป้าจะไหลขึ้นตามรอบเครื่องยิ่งบิดเร็วเ ท่าใดไฟมากเท่านั้น.............ถ้างง.......
    08-6659-1801........ยินดีครับ

Junior Member soundcream's Avatar
    สถานที่
    KMITL Classic Club
    ขอบคุณ
    0

Lightbulb อาการอย่างนี้ เคยเป็น ครับ

มันมีหลาย สาเหตุ นะ แต่ส่วนมากที่เค้าเป็นกันเพราะ ว่ากระแสไฟฟ้าที่ไหลมากเนื่องจาก ถ้าเราเร่ง เครื่องรถเร็วๆ กระแสไฟจะมากตามไปด้วย (ส่วนมากเป็นกับรถอินเดีย นะ ครับ ไม่รู้ว่าเคยเอาไปแปลง ไฟเป็น 6 V-12V หรือยัง เพราะมัน จะมีอุปกรณ์ เสริมที่ใส่ไปแล้ว ไฟจะวิ่งเรียบ ถึงแม้เราจะวิ่งเครื่อง เร็วหรือ วิ่ง ช้า ไฟก็จะออก 6V-12 V ครับ ดีมากๆๆเปลี่ยน มาแล้ว ลองไปปรึกษา ร้านดู เค้าเรียกว่า relay แปลงไฟ 6 V กับ 12 V
    em20 _Soundcream /\2 /\2

singhadum's Avatar
    สถานที่
    Singhadum racing
    ขอบคุณ
    0

ลองเปลี่ยน หลอดที่ใช้วัตต์สุงขึ้นก่อน ถ้าขาดก้อเพิ่ม
    เช่นเดิม 6v 8 w ลองเป็น 6v 10w ---12v8w ---- 12v10w ตามนี้ ถ้ายังขาดค่อยทำแบบขั้นต้นคือตัวคุมไฟต่อคุมเลย

Senior Member redstar's Avatar
    สถานที่
    แคบหมูศรีจันทร์ ตลาดหนองหอย
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ............ans.............

ทานโทด..ไม่ทราบว่าใช้จาน india ใหม่หรือเปล่าคับถ้าใช่ยืนยันให้ลองใช้ over lode คับ reray จริงๆแล้วเขาใช้ป้องกัน swict.ไหม้ก่อนวัยอันควร อย่าลืมนะคับระบบไฟในเวสป้าก่อนรุ่น px..ยังไม่มีชุดกันกระแสไฟเกินนะ..ท่าน อีกอย่างไอ้หลอดไฟนะลองหาทางดัดแปลงใช้หลอด12v. ของรถยี่ปุ่นดูมันทนกว่า...ทั้งนี้ทั้งนั้นมีไรโทรมา ..........

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณคับ ผมจะลองทำตามที่แนะนำมานะคับ เริ่มเข้าใจก็ตอนนี้ละคับ

Bookmarks