ออกทริปครั้งแรกครับ มีประสบการณ์มันส์ๆ มาแบ่งปัน

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ออกทริปครั้งแรกครับ มีประสบการณ์มันส์ๆ มาแบ่งปัน

Member bigjohn's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ออกทริปครั้งแรกครับ มีประสบการณ์มันส์ๆ มาแบ่งปัน

Senior Member sup148's Avatar
    ขอบคุณ
    0

นี่หล่ะครับ ที่ผมถึงไม่แคร์กับคำว่า "กลุ่มหรือแก๊งส์" ผมและพี่ๆน้องๆอยู่กันมาหลายปี
    วัดใจกัน ช่วยเหลือกัน เฮฮาด้วยกันมาจนเรียกได้ว่าพี่น้อง ระยะทางทุกหลักกิโลมันมี
    ความทรงจำและมิตรภาพดีๆ ผมถึงตอบไปในกระทู้ "กลุ่มหรือแก๊งส์" ของคุณงัย
    ว่า...จริงๆแล้วเราขับรถเพราะอะไร ไปแคร์ใครทำไม ตอนนี้คุณคงรู้ความหมายของผม
    แล้วนะครับ ว่าบนท้องถนนไม่มีใครจะมาช่วยคุณหรอก นอกจากตัวเองและเพื่อนที่ขับรถ
    ไปด้วยกัน ... กลุ่มหรือแก๊งส์ คำๆนี้มันจะไม่มีความหมายสำหรับคุณ ถ้าคุณได้เพื่อนที่
    คอยดูแลกันในเวลาที่เดินทางไกล เฮฮากันในวงเหล้า โทรหากันบ่อยกว่าโทรหาเมีย
    คุยกันเวลาที่ใครมีปัญหา เพราะคุณจะมองเห็นแค่ "เพื่อน" มากกว่าคำว่า กลุ่มหรือแก๊งส์
    เก็บประสพการณ์ไปเรื่อยๆ เปิดใจกว้างๆ ลองมองโลกอีกมุม

ขอให้สนุกกันเส้นทางใหม่ๆ มิตรภาพดีๆ และสนุกกับรถที่เราชอบนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sup148 : 20-08-2009 เมื่อ 11:14

ขอบคุณ
    0

ขอบคุณที่อ่านครับ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำด้วย เราอาจจะยังมองกันคนละมุม แต่เอาเถอะไม่มีอะไรผิดไม่มีอะไรถูกหรอกครับ ผมก็ต้องขอโทษด้วยถ้าใช้ถ้อยคำที่ไม่เหมาะสม คนมาก่อนย่อมรู้อะไรมากกว่าคนมาทีหลัง ผมไม่ได้มีเจตนาจะสั่งสอนใครหรือให้ใครทำตามที่ผมบอก หรอกครับ มันเป็นเพียงเสียงสะท้อนเล็กๆ เป็นความเห็นของคนคนหนึ่ง ซึ่งอาจจะแตกต่างกันตามประสบการณ์ที่ได้พบ หวังว่าจะได้เจอเพื่อนพ้องน้องพี่กลุ่มตากลมมาเที่ยว แถวใต้บ้าง ท่าน ป.ปัน มาแล้วแต่ไม่ได้โทรหา บอกว่าทำเบอร์หาย ยินดีครับยินดี ขอบคุณอีกครั้งสำหรับมิตรภาพและความหวังดี
    วันจันทร์ควรดื่มเหล้า วันอังคารด้วย
    วันพุธก็ไม่ควรเว้น รวมทั้งวันพฤหัสและวันศุกร์
    วันเสาร์จำเป็นจะต้องดื่ม และวันอาทิตย์ จำเป็นยิ่งกว่า!

Senior Member sup148's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ใช่ครับ มุมมองของทุกคนย่อมไม่เหมือนกัน มองง่ายๆอย่างหนังสือที่อ่าน
    คุณอ่าน เฒ่าทะเลของ จอน สไตแบค แต่ผมอ่าน ตลิ่งสูงซุงหนักของ นิคม รายวา
    แต่ความเหมือนที่แตกต่างคือ เราทั้งคู่ก็ชอบอ่านหนังสือแต่คนละแนวเท่านั้น
    ชอบรถเครื่องแต่มองสังคมสองล้อคนละมุม .... ไม่มีใครผิดและถูก แล้วแต่เราจะ
    เลือกมองก็เท่านั้นเองครับ

ขอบคุณ
    0

เยี่ยมครับ ดีใจที่พบเพื่อนนักอ่านเหมือนกัน เฒ่าทะเลของ เออเนสต์ เฮมมิ่งเวย์ ครับ ส่วนตลิ่งสูงซุงหนัก ของนิคม รายวา เป็นหนังสือที่ตีพิมพ์นานแล้ว เห็นวางอยู่บนแผงตั้งนานมาแล้ว แต่เชื่อมั้ยครับผมจะซื้ออยู่หลายครั้งแต่ไม่ได้ซื้อ สักที เพิ่งได้ซื้อมาอ่านและอ่านจบไปเมื่อเดือนมิถุนายน ปีนี้เอง สะเทือนใจมากครับกับฉากจบของเรื่อง ถ้าใครมีพื้นเพเป็นคนภาคเหนือคงจะอินกับเรื่องนี้น่า ดู เรื่องหนังสือเราคงไม่ใช่คนละแนวกันแล้ว น่าจะแนวเดียวกันล่ะครับ อะไรที่เกี่ยวกับปรัชญาหรือการต่อสู้ของคนตัวเล็กๆ ผมชอบมาก เราก็ลูกชาวบ้านชาวนาเหมือนกัน -- เรื่องสังคมสองล้อของเรา มันเป็นความวิตกของผมไปเองโดยส่วนตัว อาจเป็นเพราะอาชีพของผมที่ใกล้ชิดอยู่กับข้อมูลพวกนี ้ เลยเป็นห่วงพวกเราทุกคน แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ผมเข้าใจแล้วล่ะครับว่า ชมรมรถมอร์ไซด์ ที่มีพื้นฐานมาจากมอร์ไซด์คลาสสิค หรือจะเป็นช็อปเปอร์ก็แล้วแต่ ส่วนใหญ่เป็นคนที่ทำงานทำการ และค่อนข้างเป็นผุ้ใหญ่ อาจจะมีรสนิยมที่แตกต่างจากคนอื่น ขี่รถคันใหญ่ ท่อเสียงดัง แต่ก็เป็นคนธรรมดาที่รักสงบ ไม่สร้างความวุ่นวายให้ใคร ซึ่งแตกต่างอย่างสิ้นเชิงกับกลุ่มเด็กวัยรุ่นที่ขี่ป ระลองความเร็วกัน -- ดีใจครับที่ได้แลกเปลี่ยนความคิดเห็นกัน นี่ก็เป้นอีกสิ่งหนึ่งที่ดีๆ ของการรวมกันเป็นกลุ่ม เป็นชมรมของพวกเรา
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bigjohn : 22-08-2009 เมื่อ 10:06
    วันจันทร์ควรดื่มเหล้า วันอังคารด้วย
    วันพุธก็ไม่ควรเว้น รวมทั้งวันพฤหัสและวันศุกร์
    วันเสาร์จำเป็นจะต้องดื่ม และวันอาทิตย์ จำเป็นยิ่งกว่า!

Senior Member madakaska's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sup148 อ่านข้อความ
    ใช่ครับ มุมมองของทุกคนย่อมไม่เหมือนกัน มองง่ายๆอย่างหนังสือที่อ่าน
    คุณอ่าน เฒ่าทะเลของ จอน สไตแบค แต่ผมอ่าน ตลิ่งสูงซุงหนักของ นิคม รายวา
    แต่ความเหมือนที่แตกต่างคือ เราทั้งคู่ก็ชอบอ่านหนังสือแต่คนละแนวเท่านั้น
    ชอบรถเครื่องแต่มองสังคมสองล้อคนละมุม .... ไม่มีใครผิดและถูก แล้วแต่เราจะ
    เลือกมองก็เท่านั้นเองครับ
    ส่วนตัวผมเมื่อก่อนอ่านไทยเพลย์บอยฝากตัวเป็นศิลย์เฮ ียกังฟูอยู่พักนึง!!!เหลนดง เหลงดง กะนวลนางเดี๋ยวนี้หันมาอ่าน FHM and Playboy อ่ะเพ่พอจะไปกะเพ่ได้ม่ะ อิอิ

คิดถึงๆว่ะค้าบบบเพ่น้อง
    Catch the Wind

hizkerboy hizkerboy's Avatar
    สถานที่
    taklom
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ madakaska อ่านข้อความ
    ส่วนตัวผมเมื่อก่อนอ่านไทยเพลย์บอยฝากตัวเป็นศิลย์เฮ ียกังฟูอยู่พักนึง!!!เหลนดง เหลงดง กะนวลนางเดี๋ยวนี้หันมาอ่าน FHM and Playboy อ่ะเพ่พอจะไปกะเพ่ได้ม่ะ อิอิ

คิดถึงๆว่ะค้าบบบเพ่น้อง
    คิดถึงๆคนนะ สุดท้ายนี้ไม่มีอะไรมาก ผมขอรูปจะจะ สัก 2 รูปนะครับคุณอา แล้วจะเเชร์ประสบการณ์ให้ฟังอีกครั้งครับ

Bookmarks