เรื่องทะเบียน การโอน ขาดต่อ

ชื่อกระทู้: เรื่องทะเบียน การโอน ขาดต่อ

Member Watcharin8's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เรื่องทะเบียน การโอน ขาดต่อ

ผมซื้อทะเบียนมาเพื่อจะเอามาสวมใส่ ตอกเลขไหม่ ขาดต่อ 7 ปี ไม่มีแผ่นป้ายด้วย แต่มีชุดโอนพร้อม

ผมควรทำอย่างไรบ้าง แนะนำ เริ่มแรกก็ดีนะครับ ขอบคุณพวกพี่ๆ ทั้งหลายเลยครับ
    ศิลปะยืนยาว ชีวิตสั้น

ขอบคุณ
    0

ประมาณ 7 ปีร้านยังรับต่อไหม ขนส่งรับต่อไหมครับ ปีละเท่าไหร่ครับ ราคาของผมโดยรวมทุกอย่างประมาณเท่าไหร่ครับ

ฮืๆๆ เครียด

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ไม่แน่ใจนะครับแต่น่าจะเป็นแบบนี้

ถ้าขาดต่อเกิน 3 ปี ต่อทะเบียนไม่ได้แล้วครับ ต้องจดทะเบียนใหม่ ต้องให้คนที่มีชื่อในทะเบียน เป็นคนไปขอจดทะเบียนใหม่ ถ้าหาคนที่เป็นเจ้าของทะเบียนไม่ได้ก็จดทะเบียนใหม่ไ ม่ได้ครับ

Rally 2 แรง's Avatar
    สถานที่
    ไม่มี
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ...

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Watcharin8 อ่านข้อความ
    ประมาณ 7 ปีร้านยังรับต่อไหม ขนส่งรับต่อไหมครับ ปีละเท่าไหร่ครับ ราคาของผมโดยรวมทุกอย่างประมาณเท่าไหร่ครับ

ฮืๆๆ เครียด
    เอาไปคืนเถอะคับถึงทำได้ก็แพงมากกกกกกกกก...
    [email protected] 084-6554080 ทัศ

aew_64
    สถานที่
    freedom
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ต้องรอง

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Watcharin8 อ่านข้อความ
    ผมซื้อทะเบียนมาเพื่อจะเอามาสวมใส่ ตอกเลขไหม่ ขาดต่อ 7 ปี ไม่มีแผ่นป้ายด้วย แต่มีชุดโอนพร้อม

ผมควรทำอย่างไรบ้าง แนะนำ เริ่มแรกก็ดีนะครับ ขอบคุณพวกพี่ๆ ทั้งหลายเลยครับ

ต้องลองคับ... ลองๆเดินไปถามเอกชนร้านใหญ่ๆที่น่าไว้ใจได้แถวหน้าขน ส่งอะคับ บอกไปตามตรงเลยคับ แล้วบอกว่าจะคิดเท่าไหร่ (อย่าบอกว่าเราจะไปตอกนะคับ ) ถ้าตอกมาแล้วกลัวๆ ก็ถามไปเลยว่า โอนโดยไม่ตรวจรถได้มั้ย มันมีคนทำได้อยู่แล้วคับผมไปถามมาแล้ว... เรื่องขาดต่อ 7ปี 10ปี รุ่นพี่ผมยังต่อมาแล้วเลยน่ะ
    ***แต่ต้อง เข้าใจนะคับ ว่าค่าใช้จ่ายสูง จริงๆ เพราะคนเซ็นก็เสี่ยง***

ที่สำคัญ ดู วันหมดอายุบัตรประชาชน ของเจ้าของเก่าที่แนบมากับใบโอนลอยด้วยนะคับ... อันนี้สำคัญมาก

em90

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ aew_64 อ่านข้อความ
    ต้องลองคับ... ลองๆเดินไปถามเอกชนร้านใหญ่ๆที่น่าไว้ใจได้แถวหน้าขน ส่งอะคับ บอกไปตามตรงเลยคับ แล้วบอกว่าจะคิดเท่าไหร่ (อย่าบอกว่าเราจะไปตอกนะคับ ) ถ้าตอกมาแล้วกลัวๆ ก็ถามไปเลยว่า โอนโดยไม่ตรวจรถได้มั้ย มันมีคนทำได้อยู่แล้วคับผมไปถามมาแล้ว... เรื่องขาดต่อ 7ปี 10ปี รุ่นพี่ผมยังต่อมาแล้วเลยน่ะ
    ***แต่ต้อง เข้าใจนะคับ ว่าค่าใช้จ่ายสูง จริงๆ เพราะคนเซ็นก็เสี่ยง***

ที่สำคัญ ดู วันหมดอายุบัตรประชาชน ของเจ้าของเก่าที่แนบมากับใบโอนลอยด้วยนะคับ... อันนี้สำคัญมาก

em90
    ชักเซ้ง ชักกลัวครับ

Member dogplayray's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ boy-877 อ่านข้อความ
    ถ้าขาดต่อเกิน 3 ปี ต่อทะเบียนไม่ได้แล้วครับ ต้องจดทะเบียนใหม่ ต้องให้คนที่มีชื่อในทะเบียน เป็นคนไปขอจดทะเบียนใหม่ ถ้าหาคนที่เป็นเจ้าของทะเบียนไม่ได้ก็จดทะเบียนใหม่ไ ม่ได้ครับ

ไม่ใช่คับ
    จะอธิบายให้น่ะคับ รถที่ขาดต่อเกิน5ปี เขาจะต้องไปขอจดทะเบียนใหม่ คับ
    ใช้แค่เอกสารของเจ้าของในชื่อเล่ม สำเนาทะเบียนบ้าน บัตรประชาชน และก็ใบโอนอำนาจอันนี้ เขียนเองก็ไดคับ
    ถ้าในสำเนา ไม่มีรายเซ็น
    เราต้องถ่ายไว้ 2 ชุดน่ะคับ ชุด1ไปเสียภาษีที่ค้างและก็ขอยกเลิกทะเบียน
    ชุด2 โอนเป้นชื่อเราแล้วก็เช็คสภาพรถขอทะเบียนใหม่คับ ขอบอกน่ะคับที่หมอชิตดีกว่าสวนผักคับ
    จิงๆๆแล้วถ้าอยากทำจิงน่ะขาด7ปี 900บาทเอง + ค่าโอนกับขอทะเบียน1500 + ค่าตอกเลข เครื่องกับตัวถัง 3000 คับ
    ผมก็แนะนำได้แค่นี้ คับ ทางที่ดี เอาไป คือดีกว่า ทะเบีนที่ซื้อมาอะคับ ยุ้งอยากมาก

---------------------------------------------------------

DarkSize OnTour

Scooter Club

http://DarkSizescooter.hi5.com
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย dogplayray : 21-08-2009 เมื่อ 14:53

Smallframe Rider
    ขอบคุณ
    0

ได้มาแต่เล่ม ไม่ได้รถ ก็ต้องมาปวดหัวเช่นนี้
    เห็นใจจริงๆครับ
    in small we ride

Member JUUUUUUUUUU's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้าว ผมเห็นคุณประกาศขายไม่ใช่หรอครับ
    ^^ ผู้ ห ญิ ง...ช อ บ ค ล า ส สิ ค มั น ผิ ด ต ร ง ไ ห น ^^

Bookmarks