เรียนเชิญ.....ชาวเรา.....ร่วมงาน “ซับป่าว่านแรลลี่ ครั้งที่ 7” - หน้า 36

หน้าที่ 36 จากทั้งหมด 43 หน้า แรกแรก ... 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: เรียนเชิญ.....ชาวเรา.....ร่วมงาน “ซับป่าว่านแรลลี่ ครั้งที่ 7”

mart_c50's Avatar
    สถานที่
    C CREW CUSTOM
    ขอบคุณ
    0

Zeus ออกเที่ยงคืน ถึงงานเช้าๆน่ะ พัทยาฝนตกไปตั้งแต่เช้า คืนนี้คงไม่ตกน่ะ

C CREW CUSTOM
    FREE YOUR LIFE, FLY WITH YOUR FRIENDS

Tel .090-2058514
    LINE martrocker

เลขบัญชี ธนาคารทหารไทย 624-2-05646-0 สามารถ เสือเจริญ

Senior Member Valkyries_Classic's Avatar
    สถานที่
    Born To Ride
    ขอบคุณ
    0

Talking รังสิต....

รังสิต ฝน กระหน่ำ น้ำท่วมจน ออกข่าว สุโค่ยจริงๆ

เป็นแบบนี้ทุกปี ก่อนจะออกเดินทางไปงานนี้ครับ

ถึงจะมีอะไรมาท้าทายเราก็ทะยานไปงานนี้อยู่ ดี 555+

ออกเดินทาง ตี 3 โดยประมาณ................................
    In Come Back...กลับมาแว้วววว

Senior Member Mc.CB.CLUB's Avatar
    สถานที่
    ไม่มีสักกัสสสส
    ขอบคุณ
    0

กำลังเตรียมตัวออกเดินทางครับ

หลงทุกทาง55..เพชรบูรณ์

Senior Member scootertsuyu's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ,skมหาสารคาม

กำลังไปคั๊บบบบ

Senior Member taezacrazy's Avatar
    สถานที่
    Mc สะเทือน!
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

ออกเที่ยงคืนคับ
    ก๊องโต้ หำเหงา

บางคนเรียกเอ็กซ์นครนายก aditap's Avatar
    สถานที่
    ร้านเพื่อนสัตว์เลี้ยง เลสซิ่ง นครนายก
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน up

มากันไวๆนะจะรอ
    0903938117 0863628893 x นครนายก จ้า

ชีวิตคือการเดินทาง การเดินทางก็คือชีวิตของใครบางคน
    เราทุกคนรักการเดินทาง แต่การเดินทางทำให้เราเจอใครหลายคน
    ใครหลายคนอาจไม่รู้จักกัน แต่การเดินทางนั้นทำให้พวกเราทุกคนรู้จักกัน
    SR จงเจริญเบื่อหว่ะพวกเล่นไม่จริง
    รถแรงอย่ากลัวพัง เสียตังอย่ากลัวแพง

Junior Member todann's Avatar
    สถานที่
    ชาลีคลับอุดรธานี
    ขอบคุณ
    0

ข่าวด่วนจากขอนแก่นถึงโคราชด่า7ด่าระวังนะเป็นไปได้ไ ปทางชัยภูมินะคับ

444 aod_bamnet's Avatar
    สถานที่
    บำเหน็จณรงค์ คลาสสิคไบค์
    ขอบคุณ
    0

บำเหน็จณรงค์ล้อหมุนตี5ครับ
    เจอกันครับ

djbenz's Avatar
    สถานที่
    Freedom bike ฉช.
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mr.kk อ่านข้อความ
    ขอบคุณครับ

รายการประกวดต่างๆในงานซับป่าว่านแรลลี่ ครั้งที่7
    1. HONDA C100 C102 C105 เดิม
    2. HONDA C65ไฟต่ำ + HONDA CM เดิม
    3. HONDA ไฟต่ำ สวยงาม+ความคิดสร้างสรรค์+แฟนซี
    4. HONDA C ผู้หญิง เดิม
    5. HONDA ผู้หญิง เดิม โมนิฟายด์ใหม่อะไหล่แท้ (HONDA ผู้หญิง ทำสีใหม่ อะไหล่แท้ แต่งเดิม)
    6. HONDA C ผู้หญิง สวยงาม+ความคิดสร้างสรรค์
    7. HONDA ผู้ชาย เดิม
    8. HONDA ผู้ชาย เดิม โมนิฟายด์ใหม่อะไหล่แท้ (HONDA ผู้ชาย ทำสีใหม่ อะไหล่แท้ แต่งเดิม)
    9. HONDA ผู้ชาย สวยงาม+ความคิดสร้างสรรค์+แฟนซี
    10. VESPA+LAMBESTA
    11. ผู้หญิงสองจังหวะ
    12. ผู้ชายสองจังหวะ
    13. วิบากฟรีสไตล์
    14. แนวโมตาด
    15. CHALY – DAX แนวญี่ปุ่น
    16. MONKEY – GORILLA แต่ง
    17. อลังการงานสร้าง
    18. หมวกกันน็อค สวยงาม+ความคิดสร้างสรรค์

การประกวดรถ จะทำการประกวดทีละรุ่นเหมือนกับทุกๆปีที่ผ่านมา
    ผู้ที่จะส่งรถเข้าประกวดให้เตรียมตัว-เตรียมรถ ประมาณ 15.00 น. เป็นต้นไป

ต้องขออภัย ภายในบริเวณงานไม่มีบูทให้เช่าขายของ
    จะมีแต่เฉพาะบูทขายอาหารของทางโรงเรียนเท่านั้น ครับ

ธงของแต่ละกลุ่ม/ชมรม ที่จะนำมาติดบนเวทีขอมีขนาด 1*1 เมตร (เมตร คูณ เมตร)

รถยนต์ให้จอดที่โรงเรียนวัดโป่งก้อนเส้า

ฝาก อีเมลย์ ชื่อกลุ่ม/ชมรม จังหวัด ตามลิงค์นี้ http://www.thaiscooter.com/forums/sh...52#post2748852
    เพื่อส่งหนังสือขอความอนุเคราะห์เพื่อความสะดวกในการ เดินทาง ซับป่าว่าน ครั้งที่ 7

ติดตามรายละเอียดเกี่ยวกับงานซับป่าว่านแรลลี่ ครั้งที่7 เพิ่มเติมได้เรื่อยๆครับ

ไปด้วยนะครับพี่หมง พี่โบ้ พี่ก้อง เดี๋ยวเจอกัน
    เด็กกระแส ไม่แคร์สื่อv1

สนใจโทร 085-299-2160 Ben แปดริ้ว
    ธนาคาร กสิกรไทย สาขา ย่อยสถานีขนส่ง ฉะเชิงเทรา
    ชื่อบัญชี นาย อมรฤทธิ์ สีผึ้ง

เลขที่บัญชี 420-2-22713-4

#โปรดระวังผู้แอบอ้างผมมีเบอร์เดียวบัญชีเดียวนะครับ #

ที่อยู่ 16/20 ม.5 ต.บ้านใหม่ อ.เมือง จ.ฉะเชิงเทรา 24000

Senior Member ll3elong_classic's Avatar
    สถานที่
    METALGANGSTER
    ขอบคุณ
    0

ได้ข่าว ตอนตีสี่ อ่ะครับ เรื่อง อุบัติเหตุกลุ่มชัยภูมิอ่ะครับ...
    ขาย CB400 ทะเบียน เลขตอง
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...=692220&page=5

ขาย เวสป้า 64 ทะเบียน โอน
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...76#post9238376

ขาย SR400 2H6 เลขเครื่องเต็ม
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...04#post8856404

Humnoi Member ผู้ไม่ประสงค์ออกนาม's Avatar
    สถานที่
    โบราณแมน อะจึ๋งๆปู้นๆ
    ขอบคุณ
    0

Unhappy

โดนรถบบรรทุกชน ขณะจอดพักรถกัน เสียชีวิต5เจ็บอีกเป็น10 รายละเอียดยังไม่แน่ชัดเรื่องกลุ่มที่โดนชน ทราบเบื้องต้นจากข้อมูลตอนนี้ว่า ที่เสียชีวิตสองคน เป็นคน อ.ระเหว จ.ชัยภูมิ ส่วนรถบบรทุกที่ชนหลบหนีไป ณ เวลานี้ที่ผมโพสไม่แน่ใจว่าจับได้หรือยัง
    ตอนแรกทราบข่าวก็ตกใจ จส100โทรมาถามว่าเป็นกลุ่มจัตุรัส ผมก็บวชอยู่วัดด้วยเลยไม่จะทำยังไง โทรเช็คเด็กในกลุ่มกับวิทยุถามพวกกู้ภัยก็ได้ข้อมูลม าเพียงเท่านี้

ยังไงก็เดินทางปลอดภัยกันทุกท่านทุกคนด้วยนะครับ ขับรถระมัดระวังกันด้วยนะครับ

ถ้ามีรายละเอียดเพิ่มเติมจะแจ้งให้ทราบอีกที
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ผู้ไม่ประสงค์ออกนาม : 24-10-2009 เมื่อ 09:01

ปาล์มโบราณแมน สองล้อจัตุรัส'46

หาญ Classic Bike on Tour klahan's Avatar
    สถานที่
    นครกาหลง
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

ขอบคุนครับสำหรับ ข่าวที่ทันเหตุการณ์มาก ผมก็อยุ่บ้านเหมือนกันรู้เรื่องเมื่อ 8โมงเช้ามีร้องโทรมาถาม จากสารคารพอดีว่า
    กบุ่มไหนเกินอุบัติเหตุ เห็นบอกว่า ตาย 5 เหมือนกัน ดูแล้วคงจะน่าเศร้าจริง ๆ ๆ ไงก็ระวังกันด้งยน่ะครับทุกท่าน
    แต่ รถสิบรถ ไม่น่าหนีเลยครับ
    รัพ่....วิ่ย่พี

หาญ นครกาหลง ติดต่อ 089-6273467 ตลอด24ช.ม

ครับ

Senior Member nhukaew's Avatar
    สถานที่
    RATCHASIMA MC CLASSIC CLUB
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน รถบรรทุก6ล้อขยี้คาราวานจยย.โบราณดับ5เจ็บ7

เมื่อเวลา 03.00 น. วันที่ 24 ต.ค.2552 เกิดเหตุรถบรรทุก 6 ล้อบรรทุกมะละกอ พุ่งเข้าชน ขบวนคาราวานรถจักรยานยนต์ ซีฮอนด้าโบราณ ปี 1970 นับ 20 คน จาก จ. ชัยภูมิ ที่จอดเรียงรายพักรถอยู่ริมศาลาข้างทาง ถนนด่านขุนทด-ชัยภูมิ ต.บ้านแปลง อ.ด่านขุนทด จ.นครราชสีมา เพื่อเตรียมเดินทางไปร่วมงาน ที่ อ.แก่งคอย จ.สระบุรี ส่งผลให้มีเสียชีวิต 5 ราย เป็นหญิง 2 ราย และ ชายอีก 3 ราย และยังทำให้มีผู้ได้รับบาดเจ็บ 7 ราย ถูกนำตัวส่ง รพ.ด่านขุนทด ในขณะที่กลุ่มคาราวานรถโบราณได้รับความเสียหาย 10 - 14 คัน โดยหลังเกิดเหตุรถบรรทุกคันที่ก่อเหตุ ได้ขับรถหลบหนีไปทันที
    ด้านผู้ที่อยู่ในเหตุการณ์ เปิดเผยว่า ขณะที่กำลังจอดพักรถกันอยู่นั้น รถบรรทุกคันดังกล่าว ได้พุ่งเข้ามาชนอย่างเจตนา จนทำให้มีผู้เสียชีวิตและได้รับบาดเจ็บดังกล่าว โดยเบื้องต้นคาดว่าคนขับรถบรรทุกที่ก่อเหตุในครั้งนี ้ น่าจะเมายาหรือไม่ก็หลับใน

ขณะที่ผู้เสียชีวิต ทราบชื่อ 1.นส.นฬุวรรณท์ จันทรกุล อายุ 18 ปี อยู่บ้านเลขที่ 469 ถนนเมืองเก่า ต.ในเมือง อ.เมือง จ.ชัยภูมิ 2.นายณัฐวุฒิ เพิ่มสุข อายุ 18 ปี อยู่บ้านเลขที่ 414 หมู่ 2 ต.โคกสะอาด อ.หนองบัวระเหว จ.ชัยภูมิ 3.นส.ศิริรัตน์ ​อามรเจริญกุล อายุ 19 ปี อยู่บ้านเลขที่ 138 หมู่ 2 ต.โคกสะอาด อ.หนองบัวระเหว จ.ชัยภูมิ ส่วนอีก 2 ราย ยังไม่ทราบชื่อ
    ส่วนผู้ได้รับบาดเจ็บทราบชื่อ 1.นายนันทกร พันธ์ุภิญญา อายุ 20 ปี 2.นายอรรถวุฒิ วรรณชาติ อายุ 15 ปี 3.นายวุฒิชัย เยี่ยมชัยภูมิ อายุ 23 ปี

@@..ขอให้ทุกๆท่านเดินทางปลอดภัยทั้งไปและกลับ นะครับ..@@

WATGEANG_E's Avatar
    สถานที่
    วัดเจียงอี
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nhukaew อ่านข้อความ
    เมื่อเวลา 03.00 น. วันที่ 24 ต.ค.2552 เกิดเหตุรถบรรทุก 6 ล้อบรรทุกมะละกอ พุ่งเข้าชน ขบวนคาราวานรถจักรยานยนต์ ซีฮอนด้าโบราณ ปี 1970 นับ 20 คน จาก จ. ชัยภูมิ ที่จอดเรียงรายพักรถอยู่ริมศาลาข้างทาง ถนนด่านขุนทด-ชัยภูมิ ต.บ้านแปลง อ.ด่านขุนทด จ.นครราชสีมา เพื่อเตรียมเดินทางไปร่วมงาน ที่ อ.แก่งคอย จ.สระบุรี ส่งผลให้มีเสียชีวิต 5 ราย เป็นหญิง 2 ราย และ ชายอีก 3 ราย และยังทำให้มีผู้ได้รับบาดเจ็บ 7 ราย ถูกนำตัวส่ง รพ.ด่านขุนทด ในขณะที่กลุ่มคาราวานรถโบราณได้รับความเสียหาย 10 - 14 คัน โดยหลังเกิดเหตุรถบรรทุกคันที่ก่อเหตุ ได้ขับรถหลบหนีไปทันที
    ด้านผู้ที่อยู่ในเหตุการณ์ เปิดเผยว่า ขณะที่กำลังจอดพักรถกันอยู่นั้น รถบรรทุกคันดังกล่าว ได้พุ่งเข้ามาชนอย่างเจตนา จนทำให้มีผู้เสียชีวิตและได้รับบาดเจ็บดังกล่าว โดยเบื้องต้นคาดว่าคนขับรถบรรทุกที่ก่อเหตุในครั้งนี ้ น่าจะเมายาหรือไม่ก็หลับใน

ขณะที่ผู้เสียชีวิต ทราบชื่อ 1.นส.นฬุวรรณท์ จันทรกุล อายุ 18 ปี อยู่บ้านเลขที่ 469 ถนนเมืองเก่า ต.ในเมือง อ.เมือง จ.ชัยภูมิ 2.นายณัฐวุฒิ เพิ่มสุข อายุ 18 ปี อยู่บ้านเลขที่ 414 หมู่ 2 ต.โคกสะอาด อ.หนองบัวระเหว จ.ชัยภูมิ 3.นส.ศิริรัตน์ ​อามรเจริญกุล อายุ 19 ปี อยู่บ้านเลขที่ 138 หมู่ 2 ต.โคกสะอาด อ.หนองบัวระเหว จ.ชัยภูมิ ส่วนอีก 2 ราย ยังไม่ทราบชื่อ
    ส่วนผู้ได้รับบาดเจ็บทราบชื่อ 1.นายนันทกร พันธ์ุภิญญา อายุ 20 ปี 2.นายอรรถวุฒิ วรรณชาติ อายุ 15 ปี 3.นายวุฒิชัย เยี่ยมชัยภูมิ อายุ 23 ปี

@@..ขอให้ทุกๆท่านเดินทางปลอดภัยทั้งไปและกลับ นะครับ..@@

อนาตคของชาติทั้งนั้น..พี่น้อง..ระวังตัวให้มากๆน่ะค ับ..ส่วนพวกรถบรรทุก..มันจะตั้งใจหรือไม่ตั้งใจก้อตา ม..ให้ถือว่ามันเป็นอาชญากร..ให้พวกเราระวังตัว..อย่ าเข้าใกล้มัน..
    NING.WATGEANG_E
    สายน้ำเปลี่ยนใจปลา..กาลเวลาเปลี่ยนใจคน
    T.080-1659090 089-4268689 045-644346

เลขบัญชี
    156-1-32258-9

เฉลิมกิตติ์ บุญส่ง
    กรุงศรีอยุธยา

ครุศาสตร์เครื่องกล เซนโด้'s Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถโบราณบางมด
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nhukaew อ่านข้อความ

ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ

จอดพักรถที่ไหนควรหลบเข้าไปที่ไกลๆห่างตัวถนนหน่อยนะครับ

อย่าจอดริมถนนอะไรก็เกิดขึ้นได้

นี้ขนาดริมศาลาข้างทาง...

เห็นข่าวอย่างงี้ใจหายเลยพูดไม่ถูก..........

ได้แต่บอกว่าเสียใจจริงๆ
    ฤดูฝน(พ้นเรื่องร้ายหายเป็นเรื่องดี)

หน้าที่ 36 จากทั้งหมด 43 หน้า แรกแรก ... 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks